[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

CR-Vic

Xe container
Có một chân lý luôn đúng trong ngành phở bò đó là hàng nào càng đông khách thì chất lượng phở càng ngon :D

sparta.leonidas

Xe cút kít
lại giống nhau rồi . dạo này ăn phở em no đến chưa . chả hiểu sao nên sáng toàn làm bát cơm nguội với ruốc , muối vừng . hay nấu bún thịt canh chua ở nhà ăn . giờ ít ăn ngoài
Lại thêm điểm nữa giống nhau. Em thích ăn ở nhà hơn :D

tieunhupha

Xe điện
Phở LQS ở mấy điểm mở to to như Hoàng Minh Giám thì cao cấp nhất là ở cái giá và 2 là có điều hòa. Dẫn khách lạ đi ăn thì háo hức là chính và có chỗ ngồi đàng hoàng, chỗ để xe thoải mái là ưu tiên hàng đầu. Còn nếu để ăn bát phở ngon hay ăn với mấy thằng bạn thì cứ phải mấy quán nho nhỏ thậm chí hơi cùi cùi mới là đúng vị.

lelinhhn

Xe buýt
Phở LQS ở mấy điểm mở to to như Hoàng Minh Giám thì cao cấp nhất là ở cái giá và 2 là có điều hòa. Dẫn khách lạ đi ăn thì háo hức là chính và có chỗ ngồi đàng hoàng, chỗ để xe thoải mái là ưu tiên hàng đầu. Còn nếu để ăn bát phở ngon hay ăn với mấy thằng bạn thì cứ phải mấy quán nho nhỏ thậm chí hơi cùi cùi mới là đúng vị.
Quán này nhân viên phục vụ chán vãi chưởng cụ ạ =)))

VCHDHN

Xe container
Phở LSQ bây giờ chả có tí hương vị nào của phở LSQ ngày xưa, nhái thôi cụ ơi.

Em thấy giờ chỉ còn 1 quán chỗ đầu Phùng Hưng do mấy chị mậu dịch viên bưng bê ở quán phở LSQ ngày xưa mở ra là có 1 chút xíu hương vị phở LQS ngày xưa mà thôi, nhưng mà quán lại không lấy tên là phở LSQ.

Lời của 1 người 20 năm xếp hàng ăn phở LQS cho biết.
Cụ chuẩn.

ADCSee

Xe tăng
Lý Quốc Sư hợp tác xã là ngon rồi.

Filip Nam

Xe tải
Bjo nhoều lqs. Nhưng e thấy phở 10lqs mới là chuẩn. Chỉ biết 1 cái ở 10 lqs và ở hoàng minh giám thôi. Hi. Ngoài ra thấy có phở Định 3 ở Duy tân cũng ngon mà k biết cụ nào ăn ở đó chưa

gnoudman

Xe tăng
phở thìn từ khi thấy thằng nv thái hành là em ko bao giờ quay lại rồi . trước hay ăn ở đó 1 hôm tình cờ thấy nó mang bó hành về thái nhỏ luôn cho vào rổ . em quay lại hô to sửa đổi . cho 1 bát ko hành , làm anh chủ cứ lườm em
Em thì không thích phở Thìn tý nào, cái thịt bò nó xào mỡ nhầy nhụa xong tương vào cùng nước phở, mà chả biết có phải thịt bò hay không nữa, ăn chẳng còn mùi vị gì. Đi cùng bạn bè thì thỉnh thoảng anh em tiện thì vào ăn, ăn vào bụng chứ ko phải ăn thưởng thức. Nhưng cũng như cụ, từ hôm em thấy thằng xào thịt, xào xong chảo thịt vẫn đấy, nó cậy móng tay, cáu bẩn trong móng tay nó rơi vào chảo. Cậy móng tay xong nó còn ngoáy mũi,mịa. Rồi thản nhiên nó đảo lên đảo xuống, phi tang^:)^... Em next luôn chả bao h quay lại.:-h:-h:-h

lelinhhn

Xe buýt
Em toàn phở Nam Định thôi ạ
Phở NĐ trước đây có 1 hàng bé tẹo ngay đầu Đuôi Cá rất ngon. Cách đây mấy năm họ chuyển đi đâu đó rồi. Phở NĐ khá hợp vị với em ạ :)
Phở Nam Định nghe cứ chung chung như kiểu chả của riêng nhà nào ấy, mà ai cũng dựng biển đó lên được :( (tên chưa đăng ký bảo hộ ạ)

lelinhhn

Xe buýt
Em thì không thích phở Thìn tý nào, cái thịt bò nó xào mỡ nhầy nhụa xong tương vào cùng nước phở, mà chả biết có phải thịt bò hay không nữa, ăn chẳng còn mùi vị gì. Đi cùng bạn bè thì thỉnh thoảng anh em tiện thì vào ăn, ăn vào bụng chứ ko phải ăn thưởng thức. Nhưng cũng như cụ, từ hôm em thấy thằng xào thịt, xào xong chảo thịt vẫn đấy, nó cậy móng tay, cáu bẩn trong móng tay nó rơi vào chảo. Cậy móng tay xong nó còn ngoáy mũi,mịa. Rồi thản nhiên nó đảo lên đảo xuống, phi tang^:)^... Em next luôn chả bao h quay lại.:-h:-h:-h
Cái gì thế này @-)@-)@-) Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ....

sparta.leonidas

Xe cút kít
Phở Nam Định nghe cứ chung chung như kiểu chả của riêng nhà nào ấy, mà ai cũng dựng biển đó lên được :( (tên chưa đăng ký bảo hộ ạ)
Ai cũng có thể dựng biển hiệu ấy, nấu ngon đúng vị phở NĐ lại là chuyện khác :)):)):))