Phò cụt nổi tiếng tốn xăng và sự thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thật ra thì chả phải là vì đường Vịt ngan mà nó ồn. Em đã lái xe trên đủ các loại đường, Việt, Âu, Mỹ, Trung, Hàn, Cam pu chia, Mã lai v.v. đủ cả. Thế mà có đường nào thấy xe không ồn đâu. Vì thế vấn đề đường nên loại ra bác ạ. Ở đây là so sánh độ ồn của FC với 1 số loại xe khác cùng tầm thôi. Nói chung độ ồn của FC là tương đối khá trong số anh em đấy. Gồm đủ cả: Ồn từ gầm xe, từ lốp miết mặt đường, từ động cơ, từ cả các chi tiết nội thất trong cabin nữa, loại nào cũng khá hết :).
Em kính đề nghị bác tổ chức quả Test thật chuyên nghiệp đê! Kiếm cái máy đo độ ồn rồi mượn hoặc thuê đủ các loại xe test thử! Kết quả từ cái máy là kết luận cuối cùng ai trả tiền bia cho cả đám!!!:))

now_what

Xe điện
Em kính đề nghị bác tổ chức quả Test thật chuyên nghiệp đê! Kiếm cái máy đo độ ồn rồi mượn hoặc thuê đủ các loại xe test thử! Kết quả từ cái máy là kết luận cuối cùng ai trả tiền bia cho cả đám!!!:))
Để tôi kiếm cái máy đo độ ồn rôi hội Fo tổ chức test nhe!

vuongtieuhau

Xe máy
quan tâm làm gì quan điểm xe ford tốn xăng nữa . giờ họ đua nhau công nghệ hơn nhau là mấy . thích là phi thôi :D kể chi thuế việt nam rẻ em đã kiếm 1 em Mustang convertible về đi rồi :x chỉ ước có ngày cưới được em nó nhưng chắc là không ăn thua với nhà nước ta rồi :)

hiephusky

Xe tải
hơ hơ nghe quen rồi cũng như nhau thôi bác ợ, thực ra FF chống ồn dc như thế là tốt so với các dòng xe đồng hạng rôi, đừng yêu cầu gì thêm nữa... bác thử xem có xe nào mà giá cả ở VN và nước ngoài lệch nhau ít như FF ko? chất lượng là khác nhau nhưng cũng thể hiện sự cố gắng của Ford với thị trường VN rồi... ở VN mình ngay cả với xe lắp ráp trong nước thì tới 60% giá bán là tiền thuế rồi đó ợ...

HamLong3.0V

Xe điện
hơ hơ nghe quen rồi cũng như nhau thôi bác ợ, thực ra FF chống ồn dc như thế là tốt so với các dòng xe đồng hạng rôi, đừng yêu cầu gì thêm nữa... bác thử xem có xe nào mà giá cả ở VN và nước ngoài lệch nhau ít như FF ko? chất lượng là khác nhau nhưng cũng thể hiện sự cố gắng của Ford với thị trường VN rồi... ở VN mình ngay cả với xe lắp ráp trong nước thì tới 60% giá bán là tiền thuế rồi đó ợ...
Bác nói em không rõ lắm. Em tưởng lắp trong nước là để kéo giãn chênh lệch ra chứ ah. Nếu chênh lêch ít thì vác luôn bển về đi cho sướng tội gì đi xe LD đò lởm thợ kém công nghệ cũ lại còn cắt sạch ốp sừn nữa. Hay là em nghĩ nhầm, bác giải thích giùm em với !

hiephusky

Xe tải
Bác cứ ví dụ như 1 em Chevrolet trong nước và em Lac ở nước ngoài mà xem, xe lắp trong nước mà bán 26k ko đủ option trong khi đó xe nhập về bán 28k Full option, thuế nhập khẩu là bao nhiểu?? => giá xe bên nước ngoài bán là bao nhiêu?? chắc khoảng 12-15k thôi...như thế xe trong nước chất lượng kém nhiều mà sao giá còn cao hơn? Trong khi đó với FF, tại sao ngta ko nhập về bán? vì giá xe ở nước ngoài đã là 20- 22k roài, nhập về chắc phải bán hơn 40k trong khi đó xe trong nước bán bao nhiêu ợ?

Sonbh

Xe tăng
Thế là lệch nhau nhiều thì mới cạnh tranh được với xe nhập phải không bác ? Focus mà để đủ option như bản nhập thì giá cũng gần tới 40 đấy bác Hiệp ah !
Nếu focus mà đủ options bản nhập thì cũng bằng Camry Le nhập đó cụ =)), ko có giá 40K đâu. Thế nên cụ thấy chả ma nào mua Focus nhập cả :D

HamLong3.0V

Xe điện
Em thì chỉ hy vọng Ford Vn lắp được cái cửa nóc cho FC-FF và để tâm đến giá cả để tăng khả năng cạnh tranh mở rộng thì trường. Còn về xăng dầu em nghĩ 100km hơn kém có 20-30 khìn, anh em bàn cho vui thôi chứ chả đáng kể.

luklak

Xe điện
Nếu focus mà đủ options bản nhập thì cũng bằng Camry Le nhập đó cụ =)), ko có giá 40K đâu. Thế nên cụ thấy chả ma nào mua Focus nhập cả :D
cái 2.0 tcdi của mình ~34k rồi là gần Full ốp sần rồi, còn thiếu smart-key, pha bi -mắt liếc sáng tự động, rửa pha, DVD-lcd, ốp inox đầu đuôi, hệ thống chống trộm , gạt mưa tự động, răng 18'' , tự update mấy món này cũng cỡ 15k nữa. Tính ra FF sx trong nước kg rẻ, nhà sx nó phải có lãi nhiều nó mới làm các cụ ệ.

ichbinminh

Xe buýt
Em thì chỉ hy vọng Ford Vn lắp được cái cửa nóc cho FC-FF và để tâm đến giá cả để tăng khả năng cạnh tranh mở rộng thì trường. Còn về xăng dầu em nghĩ 100km hơn kém có 20-30 khìn, anh em bàn cho vui thôi chứ chả đáng kể.
cái 2.0 tcdi của mình ~34k rồi là gần Full ốp sần rồi, còn thiếu smart-key, pha bi -mắt liếc sáng tự động, rửa pha, DVD-lcd, ốp inox đầu đuôi, hệ thống chống trộm , gạt mưa tự động, răng 18'' , tự update mấy món này cũng cỡ 15k nữa. Tính ra FF sx trong nước kg rẻ, nhà sx nó phải có lãi nhiều nó mới làm các cụ ệ.
Cá nhân em thì coi xe chỉ là phương tiện nên em thấy chỉ có mấy cái đo đỏ kia là hữu dụng, tuy nhiên nếu thêm vào mà giá đội lên đến 38-40 (em đang chạy FC 2009 2.0 ợ) thì em cũng phải lăn tăn chán đấy! Còn lại thì:
- Cửa nóc làm gì với cái thời tiết VN này? (nắng mưa một hồi, gioăng hở ra thì bách nhục!)
- Còn mấy vụ visual style thì... với em ko thực sự là cần thiết nếu đã chọn 1 cục sắt xù xì như FC :))
- Mấy thứ óp sần xanh đỏ & thiết bị giải trí... trong xe: em là người lái nên em thấy cũng ko thiết thực lắm, vì chả mấy khi em đậu xe, nổ máy để xem pa di bai nai cả. Hehe.

Tất nhiên xe càng đẹp, càng sành điệu thì ai cũng sướng, nhưng chắc em thực dụng theo kiểu châu Âu nên em nghĩ là chả tội đek gì bỏ ra 6K, thậm chí 12-15K để mua 1 cái 2B mà trời mưa vẫn phải mặc áo mưa, dựng chung với bọn wave tàu, 82 thì lo ngay ngáy vì sợ bị xước.... Chỉ cần 1 cái phương tiện tốt, ít hỏng hóc, ít tiêu tốn thời gian của mình & tất nhiên là ko phải là loại khựa hoặc nát quá là ok rài!

ichbinminh

Xe buýt
Thêm nữa, hôm t7 tuần trước cả đại gia đình em đi Làng VH các DT VN. Ông anh rể em đi con Vios, em thì đi FC. Đến cuối buổi thì toàn bộ thành phần say xe sang hết xe em & nằm ngủ ngon lành cho đến tận cửa nhà. Thậm chí đến 2 thằng cháu em cũng tuyên bố là cạch cái xe của bố nó ra thì em nghĩ FC có tốn hơn một vài lít cho 100km cũng sảng khoái :))

bob07

Xe tải
Em so sánh TDCi của em với ku bạn nước ngoài : cũng là chỉ nhìn và đọc thôi thì không khác nhau nhiều lắm, trừ phi những cái như chất liệu chống ồn, option điện tử thì không có cách nào kiểm tra thôi. Cụ nào kiểm chứng thêm cho nó khách quan ợ.

luklak

Xe điện
Em so sánh TDCi của em với ku bạn nước ngoài : cũng là chỉ nhìn và đọc thôi thì không khác nhau nhiều lắm, trừ phi những cái như chất liệu chống ồn, option điện tử thì không có cách nào kiểm tra thôi. Cụ nào kiểm chứng thêm cho nó khách quan ợ.
Đây mời bác nhấn bờ-nây xem qua đoạn cờ-níp này để biết thế lào nà full ốp sần của FF nhé
http://www.ford.co.uk/Cars/Focus
http://www.focus.ford.eu/?locale=en-GB&version=
mấy cái gương điện và bình xăng không nắp là những cái tiện ích cũng khá thú vị của e này.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Giờ mới nhìn kỹ cái tiêu đề của thớt này thì mới thấy chả hợp lý lắm, Focus đâu có nổi tiếng về tốn xăng đâu! Xăng nhớt của FC không phải là tiết kiệm nhất, nhưng cũng chả phải tốn. Nói chung là OK.

NewPeace

Xe điện
Bác Mazspeed có cái avatar lấy ở đâu đấy, bác chác là hay xuất ngoại. Hôm qua xem CNN thấy lướt qua địa danh nào đó có hình ảnh y hệt avatar của bác.

Mazspeed

Xe container
CNN finance, Bull >< Bear, Dow Jones - VN Index, liên quan gì đến xuất ngoại đâu bác.

NewPeace

Xe điện
Thì ở các bài trước bác kể lái xe ở nước ngoài nên nhà em hỏi vậy chứ.

Mazspeed

Xe container
Nhưng cái avatar của em thì không liên quan gì cả, nó là do ông mốc Bét của box Ford này cho đấy ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng