[Funland] Phim Thần Điêu Đại Hiệp

printer05

Xe điện
Em ngoài lề tý, ngày xưa thích em này thế

Lê Mỹ Nhàn

tranhoa28

Xe tăng
Lục Mạch Thần Kiếm cụ ơi. Xưa xửa xừa xưa em đọc thì kết thúc TLBB cụt ngủn, xong nối tiếp luôn là LMTK mới đến đoạn kết của 3 nam chính ạ :D
Lục mạch thần kiếm.
Trước đây Thiên long Bát Bộ được chia ra nhiều bộ nhỏ để dễ bán ấy mà.
Cũng như "Cô gái đồ long", một số tên do ta bịa ra.
Thank 2 cụ, Em cũng biết Lục Mạch Thần Kiếm nhưng nghĩ mãi ko ra.

hoaoaihuong

Xe buýt
Nói nghiêm túc là Kim Dung cũng đã quá đột phá khi cho học trò Quá Nhi đong sư phụ Long cô cô! Một mối tình ít người dám cổ xuý, trái với thuần phong mỹ tục. Em chỉ thấy đó là điểm nổi nhất của bộ này. So với TLBB thì chất anh hùng thua xa, so với TNGH thì tính khoáng đạt cũng không có mặc dù được phong là Tây Cuồng. Đọc bộ này thấy nhân vật Dương Quá vẫn còn bị câu thúc, bó hẹp dù hành động vẫn muốn bứt phá, nhưng không tự nhiên sảng khoái như các nhân vật chính trong truyện khác.

dualshock

Xe tải
TLBB em vẫn thích nhất bản TVB sản xuất năm 95, bản mà Huỳnh Nhật Hoa vai Tiêu Phong ý, anh ấy được tạo hình ăn mày manly kinh khủng :x :x :x
Còn bộ Thần điêu đại hiệp bản Lý Nhược Đồng thì em nhớ cái đoạn Quá cụt ở trong cốc buộc đá vào người nhảy hồ, rõ ràng lúc đó nick name là Quá cụt rồi mà lúc xuống dưới lòng sông, 2 tay vẫn quẫy nước như vịt :)) :)) :))
em cũng thích nhất hình tượng Tiêu Phong đấy. Có điều xem lại thì lại ko khoái lắm, vì ngay đoạn đầu đã vô lý: Đoàn Diên Khánh đánh ngang ngửa với Tiêu Phong. Nguyên tác trong truyện thì 2 người này gặp nhau đúng 1 lần, và qua 1 chiêu thì Đoàn Diên Khánh hoảng sợ, lặng lẽ bỏ đi, ko dám hó hé tý gì.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Lý Nhược Đồng
Nàng mãi mãi vẫn là cô cô trong lòng ta

ZARG

Xe container
em cũng thích nhất hình tượng Tiêu Phong đấy. Có điều xem lại thì lại ko khoái lắm, vì ngay đoạn đầu đã vô lý: Đoàn Diên Khánh đánh ngang ngửa với Tiêu Phong. Nguyên tác trong truyện thì 2 người này gặp nhau đúng 1 lần, và qua 1 chiêu thì Đoàn Diên Khánh hoảng sợ, lặng lẽ bỏ đi, ko dám hó hé tý gì.
Gặp Cầm Long Công thì chạy đâu hả cụ :))

AT76

Xe điện
Cô cô Lưu Diệc Phi đóng ngô nghê lắm. Nhìn chung em này đóng nhạt, một màu, không có chất lạnh lùng.

So_What

Xe tải
Lý Thu Thủy với Vô Nhai Tử có con chung (hình như là mẹ ruột của Vương Ngữ Yên) sau làm vương phi Tây Hạ, ngày cưới bị Thiên Sơn Đồng Mỗ rạch mặt.
Thiên Sơn Đồng Mỗ thì hình như hận đời nên không có tuyển chồng lẫn tuyển phi công.
Bộ TLBB và LMTK này nhân vật rùa nhất em thấy là cu Hư Trúc, đang làm chân điếu đóm trong TL thì được luyện võ công xịn, xong được nện công chúa, xong được cả 2 nội lực của Lý Thu Thủy lẫn Thiên Sơn Đồng Mỗ, chốt lại được làm chưởng môn nhân Tiêu Dao lẫn Tinh Tú.
Nhọ nhất là 2 nam chính còn lại, 1 người thì lỡ tay giết tình đầu, 1 người thì yêu ai cũng bị ông bố rủ rỉ "đừng yêu nó, em gái mài à!" nhưng cũng vớt vát được cu Dự lại không phải con của bố Thuần =)) =)) =))
Hư Trúc được nội lực của Vô Nhai Tử nữa chứ cụ, cái đấy mới khủng, 2 bà kia chỉ được võ công là chính :))

thanhgamo

Xe container
Tiêu Phong dở cái là chả đánh ngang ngửa được với ai bao giờ.
Kể cả đấu với Tiêu Viễn Sơn hay với Mộ Dung Bác thì vẫn cứ nắm ưu thế.
Thế mới dở :))

Quiet Storm

Xe buýt
Hư Trúc được nội lực của Vô Nhai Tử nữa chứ cụ, cái đấy mới khủng, 2 bà kia chỉ được võ công là chính :))
Cụ nhắc làm em nhớ đến cu Dự, mặc dù nhất dương chỉ quả nổ quả xịt, võ công môn gì cũng học nửa vời nhưng cuối cùng lại là main mạnh nhất và gắp được nhiều mỹ nhân nhất bộ :D

Xedap4banh2

Xe tăng
Cụ giống em, em thích bộ Cô gái đồ Long của Lương Triều Vĩ với Lê Mỹ Nhàn.
Tại sao lại tên là Cô Gái ĐL cụ nhỉ? cô gái này là ai? giết vua nào hay sao ạ? e hỏi thật vì e đầu 8x, đọc nó là YTĐL vì có kiếm YT đao ĐL :(

MrMilan

Xe điện
1. Anh HÙng Xạ Điêu; Bản do Huỳnh Nhật Hoa đóng
2. Thần Điêu bản do Cổ Thiên Lạc đóng, bản của Huỳnh Hiểu Minh hay bản mới như ****
3. Tiếu Ngao: bản do Lữ Tụng Hiền đóng, bản này hay nhất, Lý Á Bằng đóng như ****
4. Thiên Long bát bộ: bản do HNH đóng hay, nhưng bản của Hồ Quân cũng được.
5. Lộc đỉnh ký: bản do anh Lương đóng, hoặc bản sau này do Trần Tiểu Xuân cũng ok
6. Ỷ thiên: bản anh Lương ngon nhất

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ nhắc làm em nhớ đến cu Dự, mặc dù nhất dương chỉ quả nổ quả xịt, võ công môn gì cũng học nửa vời nhưng cuối cùng lại là main mạnh nhất và gắp được nhiều mỹ nhân nhất bộ :D
Hư Trúc mới là người gắp được nhiều mỹ nhân nhất nhé cụ. :D
Ở cung Phiêu Diêu có Mai-Lan-Cúc-Trúc ngày đêm hầu hạ, muốn gì đc nấy. Sau khi lấy công chúa Tây Hạ, do ông già vợ ko có con trai nên Hư Trúc sẽ kế thừa ngôi báu, lúc ấy thì tam cung lục viện tha hồ. Chỉ sợ lúc ấy đuối quá==> trốn!
Tại sao lại tên là Cô Gái ĐL cụ nhỉ? cô gái này là ai? giết vua nào hay sao ạ? e hỏi thật vì e đầu 8x, đọc nó là YTĐL vì có kiếm YT đao ĐL :(
Tựa "Cô Gái Đồ Long" do cánh xuất bản trước 1975 giựt title để câu khách í mà cụ. Nhưng nếu cụ xem bộ "Hậu Ỷ Thiên Đồ Long ký" thì title này cực chuẩn, vì Đồ Long nghĩa là giết rồng, mà rồng tượng trưng cho vua.

tranhoa28

Xe tăng
Ở cung Phiêu Diêu có Mai-Lan-Cúc-Trúc ngày đêm hầu hạ, muốn gì đc nấy. Sau khi lấy công chúa Tây Hạ, do ông già vợ ko có con trai nên Hư Trúc sẽ kế thừa ngôi báu, lúc ấy thì tam cung lục viện tha hồ. Chỉ sợ lúc ấy đuối quá==> trốn!

Tựa "Cô Gái Đồ Long" do cánh xuất bản trước 1975 giựt title để câu khách í mà cụ. Nhưng nếu cụ xem bộ "Hậu Ỷ Thiên Đồ Long ký" thì title này cực chuẩn, vì Đồ Long nghĩa là giết rồng, mà rồng tượng trưng cho vua.
Ỷ Thiên kiếm có nghĩa là ai có được cây kiếm đó thì có thể dựng được cơ nghiệp đế vương dựa vào bí kíp binh pháp của Nhạc Phi được giấu trong thanh kiếm.
Sau khi dựng nước nếu như ko biết giữ gìn mà ăn chơi sa đọa để nhân dân lầm than thì người nào có được Đồ Long đao sẽ giết tên hôn quân bạo chúa trừ hại cho dân nhờ vào bí kíp võ học giấy trong đó.
Đây là ẩn ý của Dung - Tĩnh cũng là để thể hiện ngũ hành tương sinh tương khắc theo quan điểm của tiểu thuyết gia.

thanhgamo

Xe container
Ỷ Thiên kiếm có nghĩa là ai có được cây kiếm đó thì có thể dựng được cơ nghiệp đế vương dựa vào bí kíp binh pháp của Nhạc Phi được giấu trong thanh kiếm.
Sau khi dựng nước nếu như ko biết giữ gìn mà ăn chơi sa đọa để nhân dân lầm than thì người nào có được Đồ Long đao sẽ giết tên hôn quân bạo chúa trừ hại cho dân nhờ vào bí kíp võ học giấy trong đó.
Đây là ẩn ý của Dung - Tĩnh cũng là để thể hiện ngũ hành tương sinh tương khắc theo quan điểm của tiểu thuyết gia.
Ý này chắc là không đúng.
Trong truyện nói rõ rằng không gì có thể phá bỏ được đao và kiếm nếu không dùng chính hai cái đó chém vào nhau.
Vì thế nói việc từng cái một hoạt động là không đúng với ý của Kim Dung.

thanhgamo

Xe container

Trong các tác phẩm của Kim Dung thì không có tác phẩm nào có chữ "Hậu" cả.
Vì thế mấy cái hậu này toàn người khác ăn theo Kim Dung, không thể gán ghép ý tưởng cho Kim Dung được.