[Funland] Phim "Huyền sử vua Đinh" có doanh thu chưa đầy 3 triệu đồng sau 3 ngày ra rạp

VuNgoanMuc

Xe điện
Mình làm sao được những cỡ như Saving private Ryan hay 300 hả bác.
Đạo diễn + Diễn viên + Cascadeur + Kỹ xảo đều không có.
Không có chứ không phải là Yếu kém.

Làm được Nắng về gì đó với anh Hồng Đăng Spain là giỏi lắm rồi.
Mấy cái cụ nói thì ở mình cũng có, kỹ xảo giờ nhiều đơn vị ở VN cũng đang gia công cho Hollywood đấy.. Nhưng theo em là do tài năng đạo diễn, đạo diễn mình chém giỏi nhưng khi làm thì dở, ý tưởng nghèo nàn.

Cái phim vua Đinh kia nhìn hóa trang đã thấy sự cẩu thả rồi thì còn ai muốn xem

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép có cái hình copy trên mạng về hình ảmh quan, quân thời Nhà Nguyễn.
Đến tận Thế kỷ 19 mà các cụ nhà mình trông còn như thế này thì TK thứ 10 trông như thế nào?
Phim cổ trang, lịch sử mà để trang phục bóng lộn, lai căng là em thấy không muốn xem rồi.
Quân lính vẫn phải đi chân đất.

Matxech

Xe container
Đơn giản hợp tác với anh dục
Các trường huy động hs các cấp đi xem xong về viét bài thu hoạch
Coi như 1 tiết ls
Đảm bảo béo mầm

xe365

Xe buýt
Em xin phép có cái hình copy trên mạng về hình ảmh quan, quân thời Nhà Nguyễn.
Đến tận Thế kỷ 19 mà các cụ nhà mình trông còn như thế này thì TK thứ 10 trông như thế nào?
Phim cổ trang, lịch sử mà để trang phục bóng lộn, lai căng là em thấy không muốn xem rồi.
Nếu bắt phải y chang ngày xưa thì em nghĩ ko cần thiết lắm, có thể trang trí thêm cho hấp dẫn nhưng phải giữ được nét truyền thống chứ ko fai bê bộ trang phục bên hàng xóm về. Hoặc như em thấy kiểu búi tóc và quấn khăn lên đầu kiểu như ảnh vua Hàm Nghi như bên dưới nhìn cũng rất đẹp, khỏe. Không nên để kiểu giống TQ

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Xông vào đề tài lịch sử, cổ trang là rất khó nhằn, đoàn làm phim đã tự nhận làm vì đam mê lịch sử chứ không phải dân chuyên. Đó cũng là sự cố gắng rất đáng ghi nhận, nhưng số vs phim cổ trang tàu còn rất xa, ngay cả so vs mấy phim việt: thiên mệnh anh hùng, khát vọng Thăng Long cũng vẫn có khoảng cách , từ trang phục, âm nhạc, lồng tiếng.

New car 2023

Xe container
Mấy cái cụ nói thì ở mình cũng có, kỹ xảo giờ nhiều đơn vị ở VN cũng đang gia công cho Hollywood đấy.. Nhưng theo em là do tài năng đạo diễn, đạo diễn mình chém giỏi nhưng khi làm thì dở, ý tưởng nghèo nàn.

Cái phim vua Đinh kia nhìn hóa trang đã thấy sự cẩu thả rồi thì còn ai muốn xem
Phim ở #1 thì không chấp.
Còn cái sự Gia công kỹ xảo cho tụi Hollywood, tôi đoán mò chỉ là mấy cái phim kiểu hoạt hình hoặc tương tự.
Ví dụ: Terminator 2: Judgment Day, cái này năm 1991, và tôi e là hiện tại, sau 30 năm, ta vẫn làm không nổi - tính riêng kỹ xảo máy tính với anh T-1000.

Cái đó giờ tụi nó không làm nữa rồi bác.
Mà nó làm thật đến mức độ không tưởng tượng nổi.

ubisapro

Xe trâu
Hơn 100 suất chiếu bán được 37 vé. Chả biết nói gì …

vnhn

Xe tăng
Phim ở #1 thì không chấp.
Còn cái sự Gia công kỹ xảo cho tụi Hollywood, tôi đoán mò chỉ là mấy cái phim kiểu hoạt hình hoặc tương tự.
Ví dụ: Terminator 2: Judgment Day, cái này năm 1991, và tôi e là hiện tại, sau 30 năm, ta vẫn làm không nổi - tính riêng kỹ xảo máy tính với anh T-1000.

Cái đó giờ tụi nó không làm nữa rồi bác.
Mà nó làm thật đến mức độ không tưởng tượng nổi.
Squad game là do team Việt Nam làm kỹ xảo toàn bộ đó bác.

tridaulau

Xe tăng
Tiền thì chỉ cần tên Peter Jackson là đảm bảo gọi vốn hẳn 200 triệu $ được luôn ấy chứ :D

Nhưng 12 sứ quân này nên làm series truyền hình như kiểu Trò chơi vương quyền mới truyền tải được đầy đủ.. hay thuê HBO làm nhỉ
Phim lẻ lịch sử em thấy có truyện ngắn Bên bờ Thiên Mạc của nhà văn Hà Ân khá phù hợp để làm... một trận đánh chênh lệch và khốc liệt, một sự hi sinh cao cả, hội tụ đủ điều kiện để làm một bộ phim lẻ khoảng 1h30 đến 2h.. làm chân thực khốc liệt máu me như Giải cứu binh nhì Ryan hoặc 300 chắc chắn sẽ ăn tiền...
Quan trọng ai viết được kịch bản cụ ah
Gốc vẫn phải kịch bản nó ngon (ko phải kiểu kịch bản là kịch mà vẫn xem trên vờ tờ vờ)

Ớt xanh

Xe điện
Do quảng cáo kém quá cụ ạ. Nhiều lúc tổng kết mới cho lên báo để rút kinh nghiệm chứ lúc chuẩn bị chiếu có thấy đưa tin đâu.
Nhiều lúc xem tv toàn thấy đưa tin sự kiện này nọ mà chả bao giờ thấy có tin đưa ra để mọi người còn đến ủng hộ. Thậm chí bị cắt thời lượng hay thế nào đó mà em còn chả thấy nói diễn ra ở đâu nữa.
Đúng luôn, nhiều lúc vc em cũng vội vàng cơm tối xong là lao ngay tới rạp vì thấy quảng cáo ác liệt luôn.
Điển hình là tối qua gần nửa rạp bỏ ngang.
Cá nhân em thấy phim bình thường mà qc tới người âm lịch như em còn biết.

Ớt xanh

Xe điện
Phim Trung Quốc nó hay thật sự bác ạ, từ: Tam Quốc Diễn Nghĩa, Thủy Hử, Xuân Thu Chiến Quốc, Binh Pháp Tôn Tử, Hán Sở Tranh Hùng ...
Em vẫn nhớ đoạn thổi sáo hàng binh trong Hán Sở Tranh Hùng, thật vi diệu

trốn nợ

Xe buýt
Em chưa ra rạp xem phim nào trongn nước sx.

cưỡi chổi

Xe lăn
3 lần thắng Nguyên Mông cũng hoành tráng mà cụ, nó mạnh nhất TG hồi đó còn gì :)
3 lần thắng Mông Nguyên thì quá nổi tiếng rồi nhưng bối cảnh tổng thể không được ngang pheo như Lý - Tống. Vì Mông Cổ mạnh quá nên nhiều lần quan quân nhà Trần phải chạy trốn và phải chiến du kích chứ không chơi kiểu LTK đánh tận Ung Châu

TÔN

Xe container
Chuyện e nghe ko biết có đúng ko ?
Ngày xưa khi còn bé thì nhà của cụ Lĩnh rất nghèo, nghèo đến nỗi khi ông cụ thân sinh chết mà còn ko có chỗ chôn, nên cụ Lĩnh ko biết bằng cách nào mà táng ông cụ thân sinh xuống dưới đáy của dòng sông, ko ngờ táng đúng vào long mạch nên từ ấy cụ Lĩnh cầm đầu 12 băng nhóm dựng nên cơ nghiệp, mỗi tội cơ hơi mỏng nên đến đời thứ 2 là sập

hd-vt

Xe container
Quan trọng ai viết được kịch bản cụ ah
Gốc vẫn phải kịch bản nó ngon (ko phải kiểu kịch bản là kịch mà vẫn xem trên vờ tờ vờ)
Em thấy, từ kịch bản, đạo diễn và diễn viên phải bắt chước phim hội tailon làm phim về thời xưa, làm hời hợt giả tạo là vứt.
Đừng như phim Hàn và TQ, quần áo trang phục tóc tai thời ăn lông ở lỗ, người ghẻ lở mốc meo, mà phim thì như vừa từ sàn diễn thời trang ra, bóng lon lon hehe. Nên bẩu những phim ấy dành cho các mợ các bà nội trợ xem, chẳng sai.

xe365

Xe buýt
3 lần thắng Mông Nguyên thì quá nổi tiếng rồi nhưng bối cảnh tổng thể không được ngang pheo như Lý - Tống. Vì Mông Cổ mạnh quá nên nhiều lần quan quân nhà Trần phải chạy trốn và phải chiến du kích chứ không chơi kiểu LTK đánh tận Ung Châu
Thực ra bối cảnh như vậy (yếu và phải thoái lui) thì xây dựng chiến thắng sẽ càng hào hùng, càng có nhiều hướng phát triển kiểu phim bộ cụ ạ. Chẳng hạn ngoài các vị tướng nổi tiếng thì có thể thêm thắt và xây dựng lên một vài hình tượng khác xoay sở, đảo ngược tình thế lúc nguy nan...
Nói chung xuyên suốt chiều dài 1000 năm kể từ chiến thắng lịch sử năm 938 thì VN có vô vàn những cái tên nổi bật và những bối cảnh tuyệt vời để khai thác nếu làm được.
Còn trước 938 thì cũng nhiều nhưng kết cục bi tráng quá thì xem sẽ ko được khoái lắm thôi :D

Chiếu ở đâu? Bao giờ chiếu? Em cho f1 đi xem. Nó thích về sử, suốt ngày đọc sử và xem các clip về sử. Em thấy sử khá hay nhưng là các bài phân tích chứ Sgk thì nhồi sọ, nhiều cái sai mà không dám nhận...
Chê sgk nhồi sọ lại đòi đi xem phim, phim khác sách mà đòi đc chiếu ự?

Cucumin

Xe điện
Phim về chống Mỹ, đánh Ponpot, chiến tranh biên giới có mà dựng thành đủ các kiểu phim. Trang thiết bị quân đội xe pháo, súng ống vẫn như các thời đấy. Thế mà chưa thấy cái phim nào hay. Hy vọng gì đóng phim cổ trang.

Trục

Xe ba gác