[Funland] Phim gia đình

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ xem phim gia đình của nhật thôi, mấy nước khác ko hấp dẫn

sunny_smile

Xe tải
Oài nói mới nhớ Đất Phương Nam, em phải cho con em xem mới đc. Trước đã xem rồi nhưng hồi đó truyền hình nên tập được tập bị lỡ. Cảm ơn cụ đã nhắc.
Vâng mấy hôm rồi nghỉ covid lại cày lại bộ này, 1 trời tuổi thơ của em

Bang lang

Xe điện
Em đề cử "The Pursuit of Happiness" mưu cầu hạnh phúc do Will Smith đóng. Hiếm có một bộ phim nào khi xem xong để lại cho em nhiều cảm xúc như thế. Em nhớ mãi ánh mắt của người cha dường như cầu khẩn để có được một công việc nhưng lại rất lạc quan với con trai của mình.
Phim cả người lớn và trẻ con nên xem.
Em mượn tạm review
Anh vào vai một người cha lang thang vừa phải vật lộn mưu sinh, nuôi con nhỏ, vừa ước mơ thành triệu phú. Bộ phim đã chứng minh rằng không có điều gì quan trọng, thiêng liêng và mạnh mẽ hơn tình yêu thương giữa cha và con. Will Smith đã diễn vai Chris rất đạt, khiến cho khán giả cảm nhận được vẻ bất lực và bi thương của một người đàn ông không lo nổi gánh nặng cơm áo cho vợ con. Vô gia cư, hai cha con dắt nhau lang thang trên phố, đôi mắt Chris nhìn con trai ánh lên những nét yêu thương và áy náy như ngầm xin lỗi. Có thể nói, "The Pursuit of Happiness" đánh dấu mốc huy hoàng trong sự nghiệp diễn xuất của Will Smith.

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đề cử "The Pursuit of Happiness" mưu cầu hạnh phúc do Will Smith đóng. Hiếm có một bộ phim nào khi xem xong để lại cho em nhiều cảm xúc như thế. Em nhớ mãi ánh mắt của người cha dường như cầu khẩn để có được một công việc nhưng lại rất lạc quan với con trai của mình.
Phim cả người lớn và trẻ con nên xem.
Em mượn tạm review
Anh vào vai một người cha lang thang vừa phải vật lộn mưu sinh, nuôi con nhỏ, vừa ước mơ thành triệu phú. Bộ phim đã chứng minh rằng không có điều gì quan trọng, thiêng liêng và mạnh mẽ hơn tình yêu thương giữa cha và con. Will Smith đã diễn vai Chris rất đạt, khiến cho khán giả cảm nhận được vẻ bất lực và bi thương của một người đàn ông không lo nổi gánh nặng cơm áo cho vợ con. Vô gia cư, hai cha con dắt nhau lang thang trên phố, đôi mắt Chris nhìn con trai ánh lên những nét yêu thương và áy náy như ngầm xin lỗi. Có thể nói, "The Pursuit of Happiness" đánh dấu mốc huy hoàng trong sự nghiệp diễn xuất của Will Smith.
Phim này hình như em xem rồi. Sau người cha thành triệu phú hay sao ý cụ nhể.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Những năm gần đây em quan sát thấy các gia đình tuy ở cùng một nhà mà "khoảng cách" xa nhau quá, xa nhau về tư tưởng, sở thích và thế hệ. Vì vậy em thiết kế nhà em phải xem phim gia đình cùng nhau mỗi cuối tuần, cả nhà cùng xem và chia sẻ tư tưởng với nhau nhiều hơn những điều thường nhật. Qua những lần xem phim cùng nhau này mình có cơ hội nghe con cái mình nó thể hiện tâm tư, tình cảm và quan điểm cá nhân nhiều hơn, tự nguyện hơn mình cố gặng hỏi.
Em xin mở thớt này để CCCM cùng vào chia sẻ và review các phim hay mà cả gia đình có thể cùng xem được với nhau. Đây là một thớt về gia đình nên em mong nghiêm túc, kính mong các cụ không đưa những phim không thuộc phạm vi phim gia đình. Nhiều khi mình đùa vui không có ý xấu, nhưng ai đó mở cho cả gia đình xem lại là một chuyện không hay.
Em xin mở màn bằng phim: THE SPACE BETWEEN US.
Bộ phim nói về nột câu bé con của nữ du hành gia lỡ sinh cậu ra trên SAO HỎA. Câu chuyện chính là 16 năm sau cậu bé muốn tìm về cội nguồn trái đất. Với các tình huống, tình tiết và lời thoại rất ý nghĩa, một phim gay cấn và xúc động từ đầu đên cuối. Phim này em tin sẽ rất hấp dẫn các cụ có con tuổi teen, nó rất khoa học viễn tưởng nhưng không ảo ma Canada. Nhưng nó lại không quá trẻ con với người lớn để phải chịu đựng xem phim lệch thế hệ.
What is your favorist thing about earth?
Em chưa kịp lội còm, không biết CM nào đề cử The Croods chưa

hailuatn

Xe container
Lại thằng nhóc Emil cả nhà xem cũng hợp.