[Funland] Phim cao bồi viễn Tây.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Đúng rồi cụ ơi. Em ko chơi được game trên máy tính mà chỉ chơi game trên ps do chơi từ những năm 99 2000 đâm ra ko bỏ được món này :D
Em không chơi game :))

Thỉnh thoảng chán chán nạp cái thẻ 100k làm tý chắn cạ trên mạng thôi ;)

ZARG

Xe container
Mà sao không có Wild Wild West của Will Smith nhỉ?

ZARG

Xe container

Ac080

Xe tăng
Đa phần phim này e đã xem thậm chí xem lại 2-3 lần, hay dễ hiểu dễ xem nhưng quả thực nội dung hời hợt nó giống như kiểu phim lẻ HK những năm 90, xem một lúc là hiểu đoạn kết
Em cũng ghiền xem thể loại này vì xem giải trí xong không bận tâm gì trong đầu cả. Điểm em thích ở thể lọai phim này là tính cách/phẩm chất quân tử của dân cao bồi, ví dụ: tôn trọng thách đấu, Không bắn sau lưng, nếu đối phương hết đạn sãn sàng chia đều mỗi đứa một viên, không bắn kẻ không cầm súng, đấm nhau chảy máu xong vẫn uống rượu/ bia cùng nhau, và cảnh sát chơi gái vẫn trả tiền ...
Hầu hết các bộ phim trên danh mục cụ chủ em đã xem, tuy nhiên như em nói là xem xong thư giãn là em quên ngay. Phim không thể tha thứ có 2 phiên bản là bối cảnh ở Nhật và bối cảnh ở Mỹ (nội dung giống nhau), phim bảy tay súng huyên thoại cũng có 2 tập đều hay ( em thích tính cách của Chris), billy the kid có phải phim hay là phim cậu ấy được nhận về đội, đầu tiên đuọc giao chăn lợn ko?.
Có bộ phim savado hay sivardo gì đó cũng hay. Phim nói về thằng anh Emmet đi cứu thằng em khỏi án treo cổ. Thằng em Bắn súng 2 tay như một, tính cách thằng em gần giống Billy the kid
Có một số phim nữa như: the hanged man, súng trường 73, vùng săn bắn mở, tây tiến, from the hell to texas, truy tìm, vvvvvv

Vuxmanhj

Xe máy
Phim này hay :)

Mấy anh chăn bò Mỹ ảo tưởng về bắn súng giống như bọn Tàu ảo tưởng về kungfu
Em xem phim này thấy hài vãi. Cụ có biết phim nào hài hài, bậy bậy giống phim này giới thiệu em cái

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Tên nó thế rồi mà cụ còn hỏi =))
Em có biết English đâu ;))

Trình English của em chỉ hê-nhô, gút-bai :))

Phim này hài :)) em xem lần đầu cũng không kịp nhặt răng
Vâng, mời cụ xem tiếp phim dưới rồi nhặt luôn thể :)) cùng thể loại cao bồi bựa bựa :D
The Ballad of Buster Scruggs

Em cũng ghiền xem thể loại này vì xem giải trí xong không bận tâm gì trong đầu cả. Điểm em thích ở thể lọai phim này là tính cách/phẩm chất quân tử của dân cao bồi, ví dụ: tôn trọng thách đấu, Không bắn sau lưng, nếu đối phương hết đạn sãn sàng chia đều mỗi đứa một viên, không bắn kẻ không cầm súng, đấm nhau chảy máu xong vẫn uống rượu/ bia cùng nhau, và cảnh sát chơi gái vẫn trả tiền ...
Hầu hết các bộ phim trên danh mục cụ chủ em đã xem, tuy nhiên như em nói là xem xong thư giãn là em quên ngay. Phim không thể tha thứ có 2 phiên bản là bối cảnh ở Nhật và bối cảnh ở Mỹ (nội dung giống nhau), phim bảy tay súng huyên thoại cũng có 2 tập đều hay ( em thích tính cách của Chris), billy the kid có phải phim hay là phim cậu ấy được nhận về đội, đầu tiên đuọc giao chăn lợn ko?.
Có bộ phim savado hay sivardo gì đó cũng hay. Phim nói về thằng anh Emmet đi cứu thằng em khỏi án treo cổ. Thằng em Bắn súng 2 tay như một, tính cách thằng em gần giống Billy the kid
Có một số phim nữa như: the hanged man, súng trường 73, vùng săn bắn mở, tây tiến, from the hell to texas, truy tìm, vvvvvv
Em phải mời cụ ly.

Cụ nói chuẩn cmnr, xem để giải trí, để học hỏi tinh thần cao thượng của cowboy chứ hắc não thì ít phim cao bồi làm theo thể đấy.

Cái phim “The Hateful eight” có thể đáp ứng thể loại hắc não, mà hay.

Billy The Kid cụ tìm hai tập Young Guns mà xem.

Các phim cụ kể trên để lúc rảnh em tìm xem rồi em review, update trên #1.

Arizona

Xe tăng
Western movie như cụ gì nói ở trên thì em nghĩ John Wayne mới là trùm chứ không phải Clint Eastwood với loạt phim nổi tiếng.
John Wayne:
Red river
Rio bravo(có phiên bản khác là El Dorado)
Rio lobo
Chisum
The son of katie elder
The searcher
Big jake
...etc.

1 phim khá phổ biến có 2 phiên bản chưa thấy cụ thớt nhắc đến

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Western movie như cụ gì nói ở trên thì em nghĩ John Wayne mới là trùm chứ không phải Clint Eastwood với loạt phim nổi tiếng.
John Wayne:
Red river
Rio bravo(có phiên bản khác là El Dorado)
Rio lobo
Chisum
The son of katie elder
The searcher
Big jake
...etc.

1 phim khá phổ biến có 2 phiên bản chưa thấy cụ thớt nhắc đến
Nhiều phim của cụ em chưa xem, để dần dần em tìm xem.

John Wayne thì cũng quá nổi rồi nhưng ngay cả em cũng thích xem Clint Eastwood đóng hơn, nhìn C.E diễn nó có cái rất cowboy ;)) em đ’ biết tả kiểu gì :))

Ac080

Xe tăng
John Wayne cũng có nhiều phim hay, các cụ thử xem.
John Wayne em thấy đa số đóng các phim có tính chất hài hài. Bộ phim cao bồi nhí cũng hay phết.

Nói chung Johne wayne, Lee van cleff, Clint eastwood .. Là những cây gạo cội trong làng western films

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
John Wayne em thấy đa số đóng các phim có tính chất hài hài. Bộ phim cao bồi nhí cũng hay phết.

Nói chung Johne wayne, Lee van cleff, Clint eastwood .. Là những cây gạo cội trong làng western films
Chuẩn cụ.

Em thấy John Wayne cụ ý diễn nó không đậm chất cao bồi được như Lee Van C với C.E, xem Lee Van C nó đóng nhìn đã khoái rồi.

Diễn viên thì em thấy lão Charles Brondon cũng hay, nhìn mặt rất chất dân chăn bò :D

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Đêm qua đợi xem Tsitsipas chén Nadal em xem lại phim Revenant, phải nói xuất sắc từ diễn viên, bối cảnh, quay phim, nội dung.

Phim Việt đến Tết Conggo chắc vẫn chưa làm nổi.

Ruan pham

Xe tăng
Phim cowboy ít phim và cũng ít phim hay và các cụ cũng đã gt hết rồi. Nhân vật cowboy em thích nhất là Wyartt Earp, Doc Holiday thì có phim Tombstone có cụ đã nói ở trên và phim Wyatt Earp Kevin Costner đóng nữa.

Arizona

Xe tăng
Nhiều phim của cụ em chưa xem, để dần dần em tìm xem.
John Wayne thì cũng quá nổi rồi nhưng ngay cả em cũng thích xem Clint Eastwood đóng hơn, nhìn C.E diễn nó có cái rất cowboy ;)) em đ’ biết tả kiểu gì :))
Cách cụ ấy lấy lửa châm thuốc nó đã thành huyền thoại rồi. C.E ngoài seri 3 phim kinh điển còn có "High Plain Drifter" hoặc tc nhẹ nhàng "Những cây cầu ở hạt Madison" cũng được.
Giờ toàn phải xem Western movie chay vì những phim có sub hay thuyết minh em đều xào hết roài.