[Funland] Phillipines năm 1938 và hiện tại

vo nho

Xe điện
Cụ lội ngược lại topic đã nói về điện rồi đó cụ. Cái này cũng không nói lên được nhiều vì phil chủ yếu là kinh tế dịch vụ. Giá điện ở Phil đắt hơn 2 lần so với giá điện bình quân ở Việt Nam, sản lượng điện cũng nhỏ hơn rất nhiều.
Em lấy ví dụ thui... Chứ thấy nhiều cụ đi xa chủ đề quá

vumanhduy

Xe tăng
Về nông nghiệp của PH, lý do bão nhiều là phần nhỏ thôi. Cái chính là chính phủ PH ko quan tâm nhiều đến nông nghiệp, thuỷ lợi, người làm nông..... nên mới vậy ạ. Nên giờ ngươii PH họ vẫn tưởng nhớ thời Masco, khi đó PH xuất khẩu gạo, lại có viện Lúa gạo quốc tế, thậm chí họ vẫn nhớ giúp VN kỹ thuật lúa gạo ạ
Cái này em xác nhận cách đây khoảng hơn ba chục năm em có người nhà đã từng làm tiến sĩ nông nghiệp tai Phi ,chứng tỏ nền nông nghiệp của phi phát triển không như bây giờ em thấy phi quanh năm ngày tháng nhập gạo Việt Nam
Xã hội Phi thì chỉ cần cho cái cớ "Nghiện" thì bòm luôn không cần xét xử thử hỏi hanh xử như xã hội đen doanh nghiệp nào muốn đầu tư một đất nước quá nhiều mâu thuẫn bất ổn Việt Nam theo em là đang đi đúng hướng ở cách là tạo thật nhiều công ăn việc làm cho các vùng chỉ có nông nghiệp thay đổi cơ cấu chuyển dịch tỷ trọng tăng công nghiệp cái này là ý nghĩa quyết định trong tăng trưởng xã hội

cưỡi chổi

Xe lăn
Hiện tại của PH đây các cụ...

Cụ đăng hình này sẽ có 1 số người (mà không rõ có phải là người hay không) sẽ không thích đâu. Hình này phải là Việt Nam thì bọn nó mới thích cơ. Bọn nó chỉ mong VN đói khổ, bẩn thỉu, xấu xa thì bọn nó mới vui