Phiêu du theo mỗi cung đường đến Tam Giác Vàng (liên tục cập nhật từ 28/7 - 16/8 )

Tamgiacvang0

Xe đạp
28.7.2010

Hôm nay là một ngày đặc biệt đối với nhóm hành trình chúng tôi bởi ngày hôm nay là ngày chúng tôi khởi hành đi Tam Giác Vàng. Cảm giác háo hức, hưng phấn và mong chờ xe lăn bánh cứ thôi thúc trong lòng mỗi người chúng tôi. Bên cạnh niềm vui là được đồng hành cùng những người bạn, những người anh em, tôi có thêm một khao khát cháy bỏng là được nhìn ngắm, cảm nhận và hoà mình vào vẻ đẹp của thiên nhiên, con người, hít thở bầu không khí trong lành, tìm hiểu những nên văn hoá trên mỗi chặng đường. Đã có rất nhiều những người bạn khác trước đây đã thực hiện chuyến đi đến Tam Giác Vàng như chúng tôi bây giờ, có điều với chuyến đi này, chúng tôi mong muốn sẽ ghi lại những hình ảnh rất riêng, những nét đẹp với góc nhìn khác để tìm được những điều mới trong những điều cũ.

Để chuẩn bị cho chuyến đi này, chúng tôi đã phải mất 1 tháng trời để khởi động cho chuyến đi, nào là lo phương tiện đi lại, các giấy tờ và thủ tục cần thiết, các trang thiết bị cho hành trình, thuốc men và dụng cụ phục vụ cho chuyến đi…Tất cả mọi thành viên đều đã rất nhiệt tình và cùng đồng long góp sức để có thể thực hiện được mong muốn này… Và ngày đó đã đến …..

Cung đường chúng tôi sẽ đi:

Hà Nội – Sơn La - ĐIện Biên – Udomxay – Luongprabang – Luong Nam Tha – huyaxay – Chieng Sane TGV – Tachilek Doi Tung – Khunsa Base Camp – Chieng Mai – Sukhothai – Phinasulok – Vientiane – Vangvieng – Phonsavan – Cau Treo – Ha Noi

Dưới đây là một vài hình ảnh mà tôi muốn chia sẻ đến các bạn trong diễn đàn:

Đây là hình ảnh tất cả các thành viên, bao gồm cả những người làm công tác chuẩn bị cho hành trình:

Hình ảnh hai chiếc xe chuẩn bị lên đường:

Một vài hình ảnh trên đường đi ngày đầu tiên của đoàn

Từ đèo Thung Khe nhìn xuống ^^ đẹp dã man tàn bạo

^^

Một cảnh hàng quán trên đèo THung Khe ^^

Chỉnh sửa cuối:

Tamgiacvang0

Xe đạp
@ Anhviet88: còn nhiều lắm nhưng mình đang up ảnh lên bạn ạ ^^ sẽ update liên tục cho các đồng chí, đoạn sau sẽ còn rất hay ^^
Ủng hộ topic cho mình nhé

Đoàn của mình hiện tại có 2 xe, một xe Triton và một xe avalon ^^

Đoàn mình có 8 người đi.

LifeArt

Xe tải
Hay quá , bác ơi, làm mất chén voka cho tỉnh táo rồi tiếp tục post nhé bác (b) (b) (b)

chuotlang

Xe lừa
Theo em thì ban ngày bác tập chung vào lái xe, đi chơi, tối về ăn nhậu.
Đi xong cả chuyến về thì viết 1 lèo luôn cả trăm cái ảnh và lời bình, để cho mọi người đọc 1 lèo sướng hơn ạ.
Chứ cứ mỗi bác spam 1 câu lót gạch thế này thì .... táo bón lắm hehe

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng hóng đây ạ, update thường xuyên cụ nhá ! Chúc các cụ thuận buồm xuôi gió ( và thuận giò xuôi ... hị hị ) =D>=D>=D>

Tamgiacvang0

Xe đạp
@ Mọi người: Vì đây là chuyến đi dài ngày nên mình muốn mỗi ngày sẽ update ảnh lên cho mọi người theo dõi, như vậy sẽ hồi hộp và kích thích các bác vào ủng hộ cho topic của mình ^^....
Hi vọng anh em sẽ ủng hộ cho topic này nhé! chặng đường của mình còn rất dài mà ^^

Chỉnh sửa cuối:

hajinbk

Xe tăng
Xe đẹp, đẹp quá...người còn đẹp hơn8-}. Ước gì..

Tamgiacvang0

Xe đạp

Hàng về … Hàng về…..

Mình up thêm vài ảnh của nhóm hành trình trong hai ngày qua 28/7, 29/7 nhé, mọi người comment nhiệt tình ủng hộ nhé ^^

Phong cảnh rất đẹp:

Chỉnh sửa cuối:

Tamgiacvang0

Xe đạp
Trên đường từ Tây Trang đến Muang Khua đoàn vượt sông Nam Ou ("sông bát c[FONT=&quot]ơ[FONT=&quot]m"), [/FONT]là m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t trong nh[FONT=&quot]ữ[/FONT]ng con sông quan tr[FONT=&quot]ọ[/FONT]ng nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a Lào. Cùng v[FONT=&quot]ớ[/FONT]i sông Mekong, Nam Ou là lu[FONT=&quot]ồ[/FONT]ng đ[FONT=&quot]ườ[/FONT]ng th[FONT=&quot]ủ[/FONT]y t[FONT=&quot]ự[/FONT] nhiên phù h[FONT=&quot]ợ[/FONT]p cho vi[FONT=&quot]ệ[/FONT]c v[FONT=&quot]ậ[/FONT]n chuy[FONT=&quot]ể[/FONT]n b[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng ca nô l[FONT=&quot]ớ[/FONT]n. G[FONT=&quot]ầ[/FONT]n h[FONT=&quot]ợ[/FONT]p l[FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot]u c[/FONT][FONT=&quot]ủ[/FONT]a sông này và Mekong là các đ[FONT=&quot]ộ[/FONT]ng Pak Ou, n[FONT=&quot]ổ[/FONT]i ti[FONT=&quot]ế[/FONT]ng v[FONT=&quot]ớ[/FONT]i nh[FONT=&quot]ữ[/FONT]ng t[FONT=&quot]ượ[/FONT]ng Ph[FONT=&quot]ậ[/FONT]t.[/FONT]
Nam Ou bắt nguồn từ vùng núi biên giới Lào-Trung Quốc ở tỉnh Phongsali, chảy theo hướng Bắc-Nam giữa các dãy núi và bồn địa miền Bắc Lào. Nó hợp lưu với sông Mê Kông ở huyện Park Ou cách thị xã Luang Prabang khoảng 15 km về phía Đông Bắc. Sông có chiều dài 236 km.

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện

Hàng về … Hàng về…..

Mình up thêm vài ảnh của nhóm hành trình trong hai ngày qua 28/7, 29/7 nhé, mọi người comment nhiệt tình ủng hộ nhé ^^

Phong cảnh rất đẹp:

Sương khói mịt mù^^

Hự,em mà đi lạc vào trong mấy cung đường này chắc cứ đi ra rồi lại đi vô,chả muốn về nữa.
Sao mà đẹp thế :x

transporterVN

Xe tăng
Ô, Xe triton của bác Hùng Offroad ở Hội Triton em. Nhờ bác chụp cho cái ảnh nào có logo Triton Club rõ rõ tý để Hội Triton em mở mày mở mặt với bà con ạ.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ô, Xe triton của bác Hùng Offroad ở Hội Triton em. Nhờ bác chụp cho cái ảnh nào có logo Triton Club rõ rõ tý để Hội Triton em mở mày mở mặt với bà con ạ.
hehe chuẩn bác nhỉ , vụ này mà có cả hội trai tân thì hoành phết đấy :))

chuotlang

Xe lừa
Mấy cụ chụp nhìn có chân máy Pro thế sao ko thuốc thang thêm cho ảnh nó đẹp
Màu của cụ có vài tấm hơi xỉn ạ, thời tiết xấu cũng cho đẹp hơn chút có gì đâu

casablanca1981

Xe hơi
Chúc các bác thượng lộ bình an! Cảnh và người bác chụp đẹp quá!