[Funland] Phiền các cụ cho e tâm sự chút

thngaylangthang

Xe ngựa
Mợ chủ thớt lại khác nhà em. Có ông bác xa của mẹ vợ thằng bạn của chú họ em:
- có nhi đồng lớn, yêu một cậu ở tận cà mau, gần với cà ná. Cậu này làm cùng nhi đồng ở HN. Cũng yêu nhau đc vài năm rùi, bây giờ dịch, cậu ấy về cà mau, 2 đứa giận nhau gần 2 tuần rồi. Ông này thì muốn con gái đi theo anh bạn trai vì thấy gái suốt ngày nằm sấp, rồi nằm ngửa. Ổng khuyên gái gọi điện cho trai, nhưng gái nói nhất quyết không vì xa. Các cụ không đc nghĩ là ... rồi nha.
èo ơi họ hàng chi mừ xa lắc xa lơ vậy chời ;))

big beet

Xe buýt
Em có thằng bạn, thằng này quê Quảng Ninh, con vợ nó quê Bắc Giang. 2 vc nó thuê nhà sống và làm việc trên HN. Gớm khổ, đến tết nhất, bầu đoàn thê tử đi từ HN về QN quê thằng chồng trước, xong lại tất bật phi về BG quê con vợ, xong lại tất tả phi lên HN để đi làm. Nghĩ cảnh cả nhà nó vật vạ diễu xe trên đường đã thấy hãi lắm rồi.
Các cụ nào chưa dính thì đừng có húng, bập vào rồi biết tay nhau ngay. Yêu đương thì nó màu hồng lắm, chứ thực tế thì...

Voi coi HN

Xe tăng
E nghĩ chắc được ba bảy hai mốt ngày thôi, thấy phiêu lắm.
Vâng trường hợp lấy chồng xa phù hợp với những cô gái tự lập, bản lĩnh, tháo vát. Gia đình chồng cũng phải có điều kiện và lối sống hiện đại chút. Còn không thì cũng khổ.

thngaylangthang

Xe ngựa
Họ hàng gần đó cụ. Chú họ của ông này, có bố là hàng xóm với mẹ vợ thằng bạn em. Ở gần nhau thế mà cụ bảo xa.
nghe Cụ tả em thấy xa hơn từ HN ==> SG á ;;)

Loxe12a

Xe buýt
Con gái mà lấy chồng gần;
Có bát canh cần nó cũng bế đi;
Con gái mà lấy chồng xa;
Trước là rảnh nợ, sau là tháo bom.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xa thì hiển nhiên là khó hơn gần nhưng HN-SG tính ra có khi đi còn nhanh hơn tỉnh này đến tỉnh khác cùng miền do đó là lý do hay là thử thách thì chỉ tùy vào mức độ tình cảm. Nếu thấy lý do là hợp lý thì nên buông vì đây mới chỉ là thử thách nhỏ xíu :))

Mr Chun

Xe tăng
Em có thằng bạn, thằng này quê Quảng Ninh, con vợ nó quê Bắc Giang. 2 vc nó thuê nhà sống và làm việc trên HN. Gớm khổ, đến tết nhất, bầu đoàn thê tử đi từ HN về QN quê thằng chồng trước, xong lại tất bật phi về BG quê con vợ, xong lại tất tả phi lên HN để đi làm. Nghĩ cảnh cả nhà nó vật vạ diễu xe trên đường đã thấy hãi lắm rồi.
Các cụ nào chưa dính thì đừng có húng, bập vào rồi biết tay nhau ngay. Yêu đương thì nó màu hồng lắm, chứ thực tế thì...
Có xe riêng còn đỡ vất vả, chứ mà kinh tế eo hẹp, tết đủ thứ phải tiêu. Con cái nheo nhóc, rồi đi taxi thì tốn, xe khách thì k có, có thì cũng vạ vật…..:
Em ngoại ở hn, cả năm ở vs bà ngoại rồi nên cứ tết là auto về quê, mùng 3 lên hn. Giục vk em đi, vk em nó toàn, chơi thêm mai đi đi, đang vui…. 🤣

Vietex

Xe điện
Thế chưa là xa. Xa hẳn như em thì việc gì cũng lấy cớ trốn đc. Nhẹ gánh đi bao nhiêu. Đỡ được bao nhiêu chi phí.

gachaybo

Xe tăng
Kính các cụ,
Tự dưng thấy chán chán rối tung các cụ ạh.
Em là ng miền Bắc, bạn em là ng miền Nam.
Chắc đợt tới hết dịch bạn và gia đình bay ra Bắc gặp bố mẹ em xin phép qua lại thôi.Tối nay em co gọi điện nói qua sự tình với bố mẹ đe bố mẹ biết
Thế mà chưa nói hết câu chuyện, đã lập tức phản đối. Và nói là chọn 1 trong 2. 1 là gia đình, 2 là bạn.
Giờ em cũng chán, nói thế nào bố mẹ cũng k nghe. Biết là ông bà cũng có lý của ông bà.Bắt em chấm dứt. Ép đủ điều. Lý do: xa, ko có người thân, xa thì xđịnh là bố mẹ em mất con.
em rối tung cả lên. Chưa biết nói vs bạn tnao. Bố mẹ bạn thì rất ủng hộ. Mà cứ thế này chả biết đi đến đâu.
các cụ nào gặp hoàn cảnh Nam- Bắc như em ko? Các cụ giải quyết ntnao cho e xin chút kinh nghiệm.
Bác sỹ bảo là phải nghe. Mợ quan hệ tự do vui vẻ nhé

Loxe12a

Xe buýt
Đi ngủ các cụ các mợ ơi. Mợ chủ thớt nằm suy nghĩ và tự đưa ra quyết định đi nha mợ. Lớn trên 18 tuổi rồi thì tự quyết định cho bản thân.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Vác cái balo ngược về là các cụ OK hết thôi

filmonline

Xe điện
Chỉ những cô gái có thói quen tự lập, độc lập trong suy nghĩ và hành động rất cao mới có thể lấy chồng xa.

Mợ ko phải là người như vậy. Theo em mợ nên chia tay.
Cụ này khuyên đúng này.
Bố mẹ mợ là người đi trước, hiểu cs ntn, nên tốt nhất nghe theo cha mẹ.
Nói gì nói, gần gũi gđ vẫn tốt hơn.

Elun Mosk

Xe hơi
Liệu có phải nào là cụ đi ở rể trong Nam k? Em hỏi vậy thôi. Không phải thì thôi nhé.
Không ai tốt với cụ như bố mẹ cụ đâu. Ít người hiểu được chính xác hoàn cảnh của cụ lắm.
Lựa chọn là ở cụ. Chúc cụ may mắn.