[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Bang lang

Xe điện
Há há, cháu cũng có lần nấu cua quên ko lọc, là quên chứ ko phải là ko biết làm, nấu lên cứ tự thắc mắc là sao mọi hôm cố gắng lắm rồi mà cua ko đóng tảng, vẫn bị nát nát thế mà lần này nó đóng chuẩn chỉ thế ;))
Em cũng quên đó mợ. Nhưng hình như hội chỗ em ko phát hiện ra đâu:). Em phát hiện ra là vì nhớ lại lúc làm ko có màn lọc cua thôi.

Thế thì giàu canxi lắm :D
Đúng là rất nhiều canxi mợ ạ. Nếu họ phát hiện ra em sẽ nói nhu mợ:)

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô
Nghe danh phở gà Bảo Khánh (đúng ra là Báo Khánh) đã lâu mà cuối tuần rồi em mới được ăn. Đông dã man, thịt gà thái rất dày. Ăn ngon nhưng chắc không phải quán phở gà ngon nhất em từng ăn rồi. Như bát này 150 cành (đùi cánh), quẩy ngon đúng kiểu em thích.
Phở gà.jpg
Buổi sáng nhà cháu chạy bộ 7,5 cây chuối, đốt đi được 590 calo. Xơi bát mỳ wằn thắn này vào, có khi nạp lại luôn số calo vừa đốt đi í nhể? :D
Hai bát này lượng Calo bát trên chắc nhiều hơn, em cũng chạy nhưng thay vì sợ cân bằng nạp nhiều hơn đốt thì em vẫn chọn bát trên. Đơn giản nó nhiều thịt và ăn ngập răng hơn :))

Ba Ngơ

Xích lô
Hồi xưa em còn nấu bún riêu mời đội công ty, lâu em ko nấu nên quên lọc cua, lúc em ăn mới thấy lạo xạo. Nhưng em nhìn đội kia cặm cụi ăn mà ko nói câu nào, chắc nghĩ bún riêu em nấu nó phải thế.
Há há, cháu cũng có lần nấu cua quên ko lọc, là quên chứ ko phải là ko biết làm, nấu lên cứ tự thắc mắc là sao mọi hôm cố gắng lắm rồi mà cua ko đóng tảng, vẫn bị nát nát thế mà lần này nó đóng chuẩn chỉ thế ;))
Nói thì bảo mê tín, chứ thực lòng khá khen hai cậu. Rất dũng cảm kể lại câu chuyện trên, chứ thường nấu món gì hỏng, không ngon, xấu là các cậu ý hay giấu nhẹm đi, chả bao giờ kể

Ba Ngơ

Xích lô

just for fun

Xe lăn
Nói thì bảo mê tín, chứ thực lòng khá khen hai cậu. Rất dũng cảm kể lại câu chuyện trên, chứ thường nấu món gì hỏng, không ngon, xấu là các cậu ý hay giấu nhẹm đi, chả bao giờ kể
Chuyện cười mà cụ :))

Nhimtiu

Xe lăn
Chưa thấy hai bác chuyên gia bún thang Nhimtiu với Xe bo 4 banh vào chỉnh sửa nhỉ ;))
Em nói thật là em vừa ăn bún thang ở tô hiệu hôm qua ngon hơn bát mợ ý up lên đây nhưng vẫn thiếu vị. Cụ ăn quen sẽ thấy quán bún thang hay dùng chung nước dùng phở gà nên nó k lên đc vị thang. Hay bị thiếu tôm khô, mực, sá sùng nướng thơm rồi mới bỏ vào đun cụ ạ. Màu sắc em nhìn phát là biết ngay chưa kể hành hoa đè chết cả bát bún thế kia k thấy nhân đâu thì sao gọi bún thang đc hả cụ? Nói chung nấu bún thang khó đấy ạ, hình em lấy tạm trên mạng thôi chứ chưa phải chuẩn đâu cụ ơi.

màu nước lèo như này thì thiếu nhiều vị lém mợ Dancingwiththewind nha, em k hiểu nó sẽ lên vị gì luôn. :)) Hay hôm nào mợ lại nhà rồi 2 chị em cùng thi triển món này coi sao nhể?=))

Dancingwiththewind

Xe điện
Em nói thật là em vừa ăn bún thang ở tô hiệu hôm qua ngon hơn bát mợ ý up lên đây nhưng vẫn thiếu vị. Cụ ăn quen sẽ thấy quán bún thang hay dùng chung nước dùng phở gà nên nó k lên đc vị thang. Hay bị thiếu tôm khô, mực, sá sùng nướng thơm rồi mới bỏ vào đun cụ ạ. Màu sắc em nhìn phát là biết ngay chưa kể hành hoa đè chết cả bát bún thế kia k thấy nhân đâu thì sao gọi bún thang đc hả cụ? Nói chung nấu bún thang khó đấy ạ, hình em lấy tạm trên mạng thôi chứ chưa phải chuẩn đâu cụ ơi.

View attachment 8800131

View attachment 8800133
màu nước lèo như này thì thiếu nhiều vị lém mợ Dancingwiththewind nha, em k hiểu nó sẽ lên vị gì luôn. :)) Hay hôm nào mợ lại nhà rồi 2 chị em cùng thi triển món này coi sao nhể?=))
Em chịu, cụ có lời mời thì em vác mồm đến đánh chén thôi ạ. Những món cầu kỳ là em không làm được.
Giống kiểu một sáng đẹp trời em bảo: anh ơi anh thích ăn thịt rán hay nem, sau đó đi luộc thịt =)) .
Trong một hoàn cảnh tương tự, em tuyên bố nấu chè bưởi. Sau một hồi nghiên cứu em quay xe ra nấu chè đỗ đen.
Lên đây có hai cảnh sát trưởng supper soi em càng rén tợn.

Nhimtiu

Xe lăn
Em chịu, cụ có lời mời thì em vác mồm đến đánh chén thôi ạ. Những món cầu kỳ là em không làm được.
Giống kiểu một sáng đẹp trời em bảo: anh ơi anh thích ăn thịt rán hay nem, sau đó đi luộc thịt =)) .
Trong một hoàn cảnh tương tự, em tuyên bố nấu chè bưởi. Sau một hồi nghiên cứu em quay xe ra nấu chè đỗ đen.
Lên đây có hai cảnh sát trưởng supper soi em càng rén tợn.
Em có phải cảnh sát Ô ép đi soi đâu em thấy cụ 3N hỏi em nên em mí coi thử đới mợ ạ, vô tình là hôm qua em vừa chén xong. :D

VCHDHN

Xe container
Nghe danh phở gà Bảo Khánh (đúng ra là Báo Khánh) đã lâu mà cuối tuần rồi em mới được ăn. Đông dã man, thịt gà thái rất dày. Ăn ngon nhưng chắc không phải quán phở gà ngon nhất em từng ăn rồi. Như bát này 150 cành (đùi cánh), quẩy ngon đúng kiểu em thích.
Phở gà.jpg
Bát đặc biệt như mợ ăn phải có thêm trứng non, tràng... chứ sao chỉ có thịt nhể. Quẩy trên mạn này thì khỏi chê rồi :)

Bang lang

Xe điện
Tối qua nhà em không nấu cơm mà ra ăn thử rồi cụ Nhím ạ. F1 nhà em khen cơm rang gà lắm, phở thì em thấy OK, điểm trừ đối với em là quẩy ạ, quẩy sấy khô giòn tan là em không thích. Gọi 2 suất cơm rang gà đùi, 2 phở gà đùi + quẩy + 1 lon Coca hết 260K, giá hợp lý.

Phở gà.jpg
Mợ khi nào đi chơi trên phố thì rẽ vào Hàng Điếu mua quẩy, quẩy ở đó 5k/cái to đùng và rất ngon, ăn với phở được. Thường thì bán phở họ ít khi dùng quẩy giòn, chỉ dùng quẩy mềm thôi. Nhưng cháo thì lại ăn quẩy giòn. Bà bán phở kia ko chuyên nghiệp rồi

Bang lang

Xe điện
Đấy là tự tin nấu ngon nên có nói nấu dở cũng ko ai tin đâu cậu nhé!

sakai_yo

Xe lăn
Mợ khi nào đi chơi trên phố thì rẽ vào Hàng Điếu mua quẩy, quẩy ở đó 5k/cái to đùng và rất ngon, ăn với phở được. Thường thì bán phở họ ít khi dùng quẩy giòn, chỉ dùng quẩy mềm thôi. Nhưng cháo thì lại ăn quẩy giòn. Bà bán phở kia ko chuyên nghiệp rồi
Nguyên cái quận CG em thấy mỗi chỗ Nghĩa Tân quẩy tạm được, còn lại toàn quẩy giòn tan giống loại ăn với cháo mà mợ bảo đấy. Ngay cả hàng phở gà Võ Chí Công đắt khét mà cũng dùng quẩy đấy.
Để hôm nào lên phố em cố nhớ ra mà vào hàng Điếu mua quẩy, em ít khi lên phố lắm mợ ạ.