[Funland] Phí ngân hàng @.@

Lam__Phương

Xe điện
E dùng VCB chuyển nhanh hay chậm cùng hay khác ngân hàng nó thịt đều, đang tính chuyển sang MB dùng mà dịch giã chưa đi làm cái đăng ký dịch vụ Banking được.

tuctuc2010

Xe điện
Cứ ngon bổ rẻ thì dùng thôi cụ, cái này thì trung thành làm gì, cho chúng nó còn cạnh tranh nhau chứ, em đóng VCB chắc 5 năm rồi.
P/S: Tech hiện nay rút ATM cũng ko free nữa nhé cụ
Cụ rút bằng thẻ mất phí, rút bằng đt thì không ạ

@xichlo@

Xe điện
Chắc chắn em đóng Bidv chuyển tiền sang Mb cho nó thu quả phí cuối!

apachi

Xe tải
Dùng dịch vụ của ngân hàng và trả phí là bình thường, đâu cũng thế thôi, ko thu phí bằng cách này thì cũng bằng cách khác, thu ngầm như tech và thu công khai như VCB hay BIDV.
Không có miếng bánh nào miễn phí cả.
e dùng tech ngót nghét đc chục năm rồi mà chưa rõ vụ thu ngầm, bác khai sáng giúp e cái này với.
ngoài việc chuyển free, em khá ưng vụ rút tiền ko cần thẻ atm, loại bỏ luôn được việcbịăn cắp.

tuctuc2010

Xe điện
Dùng dịch vụ của ngân hàng và trả phí là bình thường, đâu cũng thế thôi, ko thu phí bằng cách này thì cũng bằng cách khác, thu ngầm như tech và thu công khai như VCB hay BIDV.
Không có miếng bánh nào miễn phí cả.
Nó thu ngầm ở đâu thế cụ, cụ khai sáng giúp em cái.

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
E dùng VCB chuyển nhanh hay chậm cùng hay khác ngân hàng nó thịt đều, đang tính chuyển sang MB dùng mà dịch giã chưa đi làm cái đăng ký dịch vụ Banking được.
Mb làm online được mà cụ. Vpbank cũng online được luôn. Tpbank thì ra máy của nó

tomtomchát

Xe container
vậy cụ dùng Zalo pay hay ví momo đê :))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Bọn vcb là 1 trong những thằng trừ tiền bố láo mất dạy các cụ à. Sau khi 1 lượng lớn KH bỏ chúng nó sang NH khác thì bắt đầu mới thấy giảm giá, chăm sóc.
Bọn này thời gian trước nó là trùm mà.
Công nhận độ phủ sóng cây với điểm giao dịch nhiều.
Công ty e trả lương vào tk vcb nên chả khác được.

tuantk15

Xe hơi
em có hơn 1tr trong thẻ viettin bỏ quên k dùng, lúc mang ra kiểm tra nó trừ còn có hơn 500k. mà trừ tiền k có thông báo sms luôn :(

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
vậy cụ dùng Zalo pay hay ví momo đê :))
Zalo em thấy cũng hay nhưng mỗi lần rút chỉ được 100k. Tháng 3 lần (free) ko đủ em ăn sáng. MoMo thì chán rút tiền tốn phí . Ví điện tử em thấy airpay ( shopee pay) là ngon nhất lớn nhỏ gì cũng free. Cứ trên 60k là rút. Tiền điện tùm lùm tà là dùng xu xèng tè le .
Cụ xem hình em trả tiền điện sẽ hiểu

tomtomchát

Xe container
Zalo em thấy cũng hay nhưng mỗi lần rút chỉ được 100k. Tháng 3 lần (free) ko đủ em ăn sáng. MoMo thì chán rút tiền tốn phí . Ví điện tử em thấy airpay ( shopee pay) là ngon nhất lớn nhỏ gì cũng free. Cứ trên 60k là rút. Tiền điện tùm lùm tà là dùng xu xèng tè le .
Cụ xem hình em trả tiền điện sẽ hiểu

e chửa biết chò này :)

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
e chửa biết chò này :)
Cụ cứ đo lường shopee pay về đăng ký số đ.v của shoppe pay giống giống đ.t của ngân hàng vào liên kết là dùng. Hàng ngày cứa vào shopee săn xu. Nhưng em giờ xứ trong kho em khỏa 400k xu để dành trả tiền điện. Nhưng em có 400k Nhưng nó cho dùng 100k còn lại tháng sau sài tiếp. Giờ cả nhà em em trsr tiền điện, nước, truyền hình , Internet cho mẫu hết xu

khanhnguyen09

Xe container
Bọn vcb là 1 trong những thằng trừ tiền bố láo mất dạy các cụ à. Sau khi 1 lượng lớn KH bỏ chúng nó sang NH khác thì bắt đầu mới thấy giảm giá, chăm sóc.
Đúng rồi cụ, nó có cần khách lẻ đâu.

gachaybo

Xe tăng
Mấy thằng phí khủng là msb 79k, sacombank 5x k. Đến thằng techcombank bây giờ cũng rhu phí năm rất cao. 200k/ năm

thuongnguyenhou

Đi bộ
Các cụ đang dùng ngân hàng nào ạ. Phí có chát ko ạ. E dùng BIDV mà phí Chát quá.

VCB e cũng có mấy trăm K , bẵng đi 1 thời gian ko xài đã thấy bị trừ phí hết veo rùi @@. tưởng vài K là ít nhưng mà cộng gộp thì nhiều phết đấy ạ.
Trong khi tiền cầm ở tay thì chả mất phí gì cả.

Các cụ biết NH nào phí ổn hơn chút ko ạ.

View attachment 4700112
Chào bạn MAGIC LIFE, mình là Thường - cán bộ hỗ trợ kênh mạng xã hội của BIDV. Trước tiên, mình rất tiếc với những bất tiện bạn gặp phải trong quá trình sử dụng dịch vụ sản phẩm của BIDV. Hiện tại mình xin cung cấp một số danh mục phí dịch vụ như sau:
Phí quản lý tài khoản (BIDV thu theo từng thời kỳ ít nhất là 39,600đ/năm hoặc 3,300đ/ tháng tùy theo quy định từng chi nhánh).
Phí dịch vụ BSMS là 9,900VND/ tháng/ thuê bao điện thoại.
Phí duy trì dịch vụ Smartbanking: 11,000 VND/tháng (đã bao gồm VAT) nếu khách hàng phát sinh giao dịch tài chính trong tháng đó.
Hàng năm BIDV sẽ thu phí thường niên thẻ, tùy theo dòng thẻ bạn phát hành sẽ có biểu phí khác nhau, bạn vui lòng tham khảo biểu phí dịch vụ thẻ tại đường link sau: https://www.bidv.com.vn/vn/ca-nhan/bieu-phi/.
Hiện tại BIDV đang triển khai các gói Bfree được miễn phí toàn bộ các dịch vụ trong quá trình sử dụng khi khách hàng duy trì số dư tài khoản theo quy định của từng gói. Bạn có thể tham khảo thông tin gói Bfree tại link sau và đăng ký nếu có nhu cầu nhé: https://www.bidv.com.vn/vn/ca-nhan/san-pham-va-dich-vu/tien-gui/goi-tai-khoan.
Thân mến.

thuongnguyenhou

Đi bộ
Cả thằng VCB và BIDV bây giờ lởm hết, động cái gì cũng charge phí. Em nghỉ chơi cả 2 thằng này rồi, khối ngân hàng khác miễn phí việc gì phải dùng mấy thằng khệnh này.
Chào bạn peterhauser, mình là Thường - cán bộ hỗ trợ kênh mạng xã hội của BIDV. Trước tiên, mình rất tiếc với những bất tiện bạn gặp phải trong quá trình sử dụng dịch vụ sản phẩm của BIDV. Hiện tại mình xin cung cấp một số danh mục phí dịch vụ như sau:
Phí quản lý tài khoản (BIDV thu theo từng thời kỳ ít nhất là 39,600đ/năm hoặc 3,300đ/ tháng tùy theo quy định từng chi nhánh).
Phí dịch vụ BSMS là 9,900VND/ tháng/ thuê bao điện thoại.
Phí duy trì dịch vụ Smartbanking: 11,000 VND/tháng (đã bao gồm VAT) nếu khách hàng phát sinh giao dịch tài chính trong tháng đó.
Hàng năm BIDV sẽ thu phí thường niên thẻ, tùy theo dòng thẻ bạn phát hành sẽ có biểu phí khác nhau, bạn vui lòng tham khảo biểu phí dịch vụ thẻ tại đường link sau: https://www.bidv.com.vn/vn/ca-nhan/bieu-phi/.
Hiện tại BIDV đang triển khai các gói Bfree được miễn phí toàn bộ các dịch vụ trong quá trình sử dụng khi khách hàng duy trì số dư tài khoản theo quy định của từng gói. Bạn có thể tham khảo thông tin gói Bfree tại link sau và đăng ký nếu có nhu cầu nhé: https://www.bidv.com.vn/vn/ca-nhan/san-pham-va-dich-vu/tien-gui/goi-tai-khoan.
Thân mến.

thuongnguyenhou

Đi bộ
Bidv là nhnn nên nó rất chảnh, chuyển tiền cùng he thống có 80tr mà nó bắt xé ra để thu 6.6k tiền phí, cùng hệ thống nhé. Chán!
Vpb lắm phốt nên em ko dám dùng làm tk chính chứ bank này cấp em cái master card 100tr chỉ dựa vào mỗi cái hđ bảo hiểm, ck thỉnh thoảng lại free.
Vcb thì em để tk mấy trăm nghìn trừ khi nào hết thì thôi.
Chào bạn huongdo03, mình là Thường - cán bộ hỗ trợ kênh mạng xã hội của BIDV. Trước tiên, mình rất tiếc với những bất tiện bạn gặp phải trong quá trình sử dụng dịch vụ sản phẩm của BIDV. Trường hợp không đăng ký các gói dịch vụ đặc thù của BIDV thì khi giao dịch sẽ có phí nhé, bạn có thể tham khảo phí chuyển tiền qua Smart Banking tại link sau: https://www.bidv.com.vn/wps/wcm/connect/9fc24059-b156-46e9-98b1-f109d5376931/Bieu+phi++han+muc+11.06.2021.pdf?MOD=AJPERES&CVID=nDRIj57.
Thân mến.