[Funland] Phí mang đồ uống =20% tổng hóa đơn thanh toán!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là lấy sau khi nó bắt thanh toán 20% ấy ạ.
Chả để làm gì bác ạ!
Có lấy thì mình vẫn uống đồ của mình rồi,lấy thêm nó vẫn tính... Nói thật là mấy cái trò mèo của bọn bẩn bựa em không lạ. Chỉ là bất ngờ với sự khốn nạn của nó thôi!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Đừng bao giờ đi ăn hay đi uống ở Hồ Văn Quán.
Em nói thật,các khu mới,quận mới nếu không bất đắc dĩ em xin lỗi nói bậy chứ gí....vào em thèm đặt chân tới.

Chả để làm gì bác ạ!
Có lấy thì mình vẫn uống đồ của mình rồi,lấy thêm nó vẫn tính... Nói thật là mấy cái trò mèo của bọn bẩn bựa em không lạ. Chỉ là bất ngờ với sự khốn nạn của nó thôi!
Ô, em nghĩ là nếu lấy đồ uống thì giá hoá đơn sẽ giảm xuống vì chai cuốc lủi của nó đáng bao xèng, chứ nó k giảm mà tính thêm thì bọn này bựa thật.

hbu082

Xe container
cụ kiểm lại xem có nhể đúng ốc trong bát không? hay lại nhể nhầm hai con ốc xa xa kia?
chứ ai lại làm ăn thế, mất khách quá. làm ăn thì để buôn bán quanh năm, chớ làm vậy lần sau khách cạch mặt.

vharc

Xe tăng
cụ kiểm lại xem có nhể đúng ốc trong bát không? hay lại nhể nhầm hai con ốc xa xa kia?
chứ ai lại làm ăn thế, mất khách quá. làm ăn thì để buôn bán quanh năm, chớ làm vậy lần sau khách cạch mặt.
Khả năng thấy chủ thớt khách lạ nên chém thôi cụ

Ồ....nói thật nhé! Nhiều quán,nhiều nhà hàng mong được tôi ghé chân ăn,uống đấy bác! Đáng là bao thì đóng cmn cửa vào làm nghề khác!
Cụ uống chén nước cho bình tĩnh, khi cụ mở thớt thì đã chấp nhận những ý kiến trái chiều. Em đứng ở góc độ là người làm dịch vụ, có dạo quán em bán rượu cho 1 cty nhỏ, khách tới đa phần cắp nách rượu theo, khi thì cả can, khi thì mấy chai đắt tiền. Bên em thì không đạt đủ doanh số với cty rượu, mà cũng không nỡ thay đổi quy định của quán để thu tiền đồ uống mang vào, âu cũng là cái kinh nghiệm để mất lòng trước, được lòng sau.
Có 1 sự thật là khi mở quán từ thượng vàng hạ cám cứ không nợ tiền và không phá hoại thì em đều mong họ ghé chân.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ uống chén nước cho bình tĩnh, khi cụ mở thớt thì đã chấp nhận những ý kiến trái chiều. Em đứng ở góc độ là người làm dịch vụ, có dạo quán em bán rượu cho 1 cty nhỏ, khách tới đa phần cắp nách rượu theo, khi thì cả can, khi thì mấy chai đắt tiền. Bên em thì không đạt đủ doanh số với cty rượu, mà cũng không nỡ thay đổi quy định của quán để thu tiền đồ uống mang vào, âu cũng là cái kinh nghiệm để mất lòng trước, được lòng sau.
Có 1 sự thật là khi mở quán từ thượng vàng hạ cám cứ không nợ tiền và không phá hoại thì em đều mong họ ghé chân.
Ok! Vậy bác bán rượu hay đồ ăn là chủ đạo? Cách tính phí như quán em nêu bác thấy sao?
Thêm nữa em chấp nhận trả phí,nhưng nó phải hợp lý,rõ ràng không được kiểu mất dạy như vậy. Nói nhanh,nó thông báo khi thấy em vào và mang rượu từ đầu với mức phí như thế thì em đằng sau quay ngay lập tức và em cũng không lập thớt thế này.

Voi coi HN

Xe tăng
Quán cỏ nói chung em toàn vác rượu nhà đi uống chưa bao h ai tính gì đâu vì quán cũng toàn rượu linh tinh ko uống đc. Quán sang trọng nhà hàng lớn ng ta mới tính phí rượu.
Chắc cụ trông lành nên bắt nạt, lại còn tính trên tổng hóa đơn thì càng mất dạy, càng dùng đồ nó nhiều nó càng lợi, qua đốt mẹ nó quán đi, vớ vẩn

Ok! Vậy bác bán rượu hay đồ ăn là chủ đạo? Cách tính phí như quán em nêu bác thấy sao?
Thêm nữa em chấp nhận trả phí,nhưng nó phải hợp lý,rõ ràng không được kiểu mất dạy như vậy. Nói nhanh,nó thông báo khi thấy em vào và mang rượu từ đầu với mức phí như thế thì em đằng sau quay ngay lập tức và em cũng không lập thớt thế này.
Bởi vậy em đã nói từ post trước là "cái sai xót của quán là không thông báo tới khách hàng cách tính phí đồ uống mang kèm" đấy thôi.
Mở quán làm dịch vụ mà trông chờ mỗi đồ ăn thì không đáng là bao, đồ ăn ngon, nguyên vật liệu ít tính giá thành cao thì kéo theo lương trả cho đầu bếp cũng thuộc dạng khủng. Còn kéo khách theo kiểu đồ ăn ngon bổ rẻ thì rượu bia là cái mang lại lợi nhuận chính.
Quay lại câu chuyện của cụ, mấy cái quán ốc ếch cụ vừa trải nghiệm thì cũng không có nhiều khách cắp nách theo đâu nên nó cũng ko quan tâm và không hoan nghênh khách mang kèm đồ uống. Tiếc gì câu nói, nếu nó không thông báo thì mình cũng chủ động hỏi trước cho êm đẹp 2 bên. Ở 1 số nhà hàng/quán ăn em từng tới, còn tuyệt đối không được mang đồ uống bên ngoài vào bởi lỡ khách hàng có ngộ độc hay bị vấn đề gì, phía nhà hàng sẽ phải chịu trách nhiệm và ảnh hưởng tới hình ảnh, uy tín của nhà hàng.

longnetit

Xe tải
E load 5 trang ko tìm ra quán nào, địa chỉ đâu. :v

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
PVĐ rẽ trái nhẽ Trần Quốc Hoàn?

30xx1631

Xe điện
E đi ăn mấy quán , phí mở rượu vang 1.2 triệu 1 lọ