[Funland] Phi hành đoàn 22 người sẽ đưa phi công người Anh về nước

bentley8

Xe điện
Anh này nên trả ơn VN bằng tham gia đóng phim ca ngợi VN mới đúng.

Gatrongthien

Xe buýt
Đâu có gì lạ, ông pilot nầy khỏi bệnh muốn về nước thì cho ông ta về thôi . Các bs cứu sống người bệnh và đã làm xong trách nhiệm rồi . VN đâu phải là quê hương của người phi công nầy đâu , nên để anh ta về càng sớm càng tốt .Giữ lại để làm gì.
Nằm viện lâu cũng bị chửi, khỏi rồi muốn về cũng bị chửi, vậy thì phải làm thao???
Chiều lòng dân ta thật khó

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Thằng này víp nhỉ. Bệnh thì cho liều thuốc chuột để dập là xong. Là hết dịch. Hay em ngu ?
dân ngu ku đen nghĩ vậy thôi. Mấy ông iq cao của đông lào tính xa tới sao hỏa chứ chả đùa. Ô phi công được cứu sống hình ảnh y tế dịch tễ du lịch sẽ beautifull mà beautifull thì kéo được khách du lịch kéo được đầu tư trung hạn dài hạn....rồi đủ thứ plus thêm mà dân đen sao biết được
Cụ có biết lượt dk khám chữa bệnh từ Cam tăng lên vùn vụt ko. đó còn chưa tính cột điện cali, cột điện liên âu chuyển hưu chuyển BH về nước ầm ầm nhé :)) .
Tóm lại 1 công dân tốt là 1 công dân đóng thuế .Những chuyện lọ chai để NN lo .

camlan

Xe đạp
dân ngu ku đen nghĩ vậy thôi. Mấy ông iq cao của đông lào tính xa tới sao hỏa chứ chả đùa. Ô phi công được cứu sống hình ảnh y tế dịch tễ du lịch sẽ beautifull mà beautifull thì kéo được khách du lịch kéo được đầu tư trung hạn dài hạn....rồi đủ thứ plus thêm mà dân đen sao biết được
Cụ có biết lượt dk khám chữa bệnh từ Cam tăng lên vùn vụt ko. đó còn chưa tính cột điện cali, cột điện liên âu chuyển hưu chuyển BH về nước ầm ầm nhé :)) .
Tóm lại 1 công dân tốt là 1 công dân đóng thuế .Những chuyện lọ chai để NN lo .
Nhờ vụ phi công mà chúng nó bớt cộng trừ nhân chia với Việt Nam đấy cụ

mira

Xe hơi
cha phi công này cũng dạng khó tính, thấy mấy e y tá nói chăm cha này vất vả lắm vì chả hay quát nạt, tiêm thuốc hay thay băng là mấy cái đơn giản nhưng làm cho cha này thì rất căng thẳng và mất time gấp mấy lần nguoi khác, y tá thay nhau trực 24/24 mà cha hay quát mấy cổ khóc suốt, bất đồng ngôn ngữ cha nói tiếng anh giọng scotlen khó nghe mấy cổ nghe ko.kịp chả cũng quát, trước khi hôn mê thì đã ko hợp tác rồi, sau này tỉnh dậy cũng ko hợp tác với bác sĩ đó, nói chung cha này lạnh lùng vô tâm, mình bệnh thấy người ta chăm sóc vậy thì phải cảm động thương người ta chứ cứ như bố tướng, nói chung tây gặp thằng lạnh lùng thì thái độ tụi nó cũng rất ba chấm, ko tình nghĩa như đa số người vn đâu, nên tui vẫn thấy còm của bạn nào trên nói tin BBC có vẻ hợp lý . Các bác search bài y tá chăm.phi công trên vnexpress mà đọc

mira

Xe hơi
Với chả phải gì nhưng người sống sao có 1 nguoi bạn thì cũng dạng quá khó tính,

hanoibaby

Xe điện
Phi công người Anh đã khỏi Covid -19 sẽ được vận chuyển từ TP.HCM ra Hà Nội và về nước trên máy bay Boeing 787-10. Phi hành đoàn gồm 22 người, máy bay có 6 bình ô xy trong chuyến bay đặc biệt này.

Chuyến bay dự kiến khởi hành lúc 19h ngày 12/7 và hạ cánh xuống Nội Bài khoảng 21h10 cùng ngày.

Phi công người Anh khỏi Covid -19 sẽ được vận chuyển từ TP.HCM ra Hà Nội và về nước trên máy bay Boeing 787-10. Phi hành đoàn gồm 22 người, máy bay có 6 bình ô xy trong chuyến bay đặc biệt này.

Chuyến bay dự kiến khởi hành lúc 19h ngày 12/7 và hạ cánh xuống Nội Bài khoảng 21h10 cùng ngày.

Hãng hàng không quốc gia - Vietnam Airlines có thể thực hiện bay thẳng từ TPHCM đi London, tuy nhiên trong bối cảnh dịch Covid-19 nhà chức trách chỉ cấp phép cho bay Hà Nội - London vào ngày 12/7. Vì vậy phi công người Anh sẽ bay nội địa ra Nội Bài trước khi nối chuyến đi về Anh.

Sau khi tới Nội Bài, phi công người Anh sẽ được hỗ trợ di chuyển từ ga quốc nội sang ga quốc tế để nối chuyến.

Các hoạt động làm thủ tục bay và kiểm tra an ninh đối với phi công này tại Nội Bài sẽ được tạo điều kiện đặc biệt.

Phi hành đoàn khai thác chuyến bay có 22 người, trong đó có 6 phi công và 16 tiếp viên. Riêng tổ lái có 3 lái chính và 3 lái phụ.

Phi công người Anh sẽ ngồi khoang thương gia trên máy bay và có 3 bác sỹ đi cùng ngồi ghế cùng hạng. Chuyến bay cũng bố trí 6 bình o xy để phục vụ cho phi công người Anh trên chuyến bay suốt hành trình bay 15h đồng hồ.

Chuyến bay sẽ cất cánh rời Hà Nội lúc 23h tối 12/7 nhưng không bay thẳng về Anh mà bay qua Frankfurt ( Đức) để phục vụ một số hành khách quá cảnh tại đây.

Sau khi trả khách ở Frankfurt, máy bay sẽ tiếp tục hành trình tới London ( Anh). Dự kiến hạ cánh lúc 8h30 ngày 13/7 ( giờ địa phương).

//Cuối cùng thì cũng sắp tới ngày hoàn thành một trong những ca bệnh khó nhất lại là người nước ngoài các cụ, các mợ ạ. Chúc cho phi hành đoàn đưa anh phi công Anh về nhà bình an. :)
Cụ này vào làm cho VNA từ hồi tháng 1/2020 đến giờ, rất xứng đáng được đưa tiễn long trọng. Chi phí chắc lại bổ vào tiền thuế của dân, lo giề.

hanoibaby

Xe điện
Tay này trả lời báo tây là VN đang mượn hình ảnh của nó để PR. Mấy bác LĐ nhà mình cáu lắm, ngày mai định làm 1 cuộc tiễn linh đình nhưng hủy rồi. Đúng là ăn cháo đái bát!
Cụ dẫn link cháu xem nào. Tiếng tây thì nhờ gúc dịch, lo giề.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình không còn ai mà vẫn muốn về nước. E thấy lạ ạ. Trong khi Việt Nam là nơi sinh ra Anh lần thứ 2 ạ.
Thế ở VN ông ấy có người thân à mợ. Về nước là đúng rồi còn gì.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Tay này trả lời báo tây là VN đang mượn hình ảnh của nó để PR. Mấy bác LĐ nhà mình cáu lắm, ngày mai định làm 1 cuộc tiễn linh đình nhưng hủy rồi. Đúng là ăn cháo đái bát!
Cũng tại mình tử tế quá, tốt quá. Mà cái gì quá cũng không nên, kể cả tốt quá :)). E cũng thấy nó nói vậy ko sai!

mira

Xe hơi
Sao thấy báo bảo ông này hôn mê là do bs cho uống thuốc mê chứ ko phải ổng bị hôn mê tự nhiên nhỉ, nói là ông ko hợp tác mà phải chạy máy, mở khí quản nên phải cho ông này uống thuốc ngủ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Sao thấy báo bảo ông này hôn mê là do bs cho uống thuốc mê chứ ko phải ổng bị hôn mê tự nhiên nhỉ, nói là ông ko hợp tác mà phải chạy máy, mở khí quản nên phải cho ông này uống thuốc ngủ

chắc do mấy thằng việt tâ.n mồm thối sủa bậy

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ như cụ hat65 nói, là vấn đề thu xếp chuyến bay gần nhất và bệnh nhân đủ sức khỏe để di chuyển bằng máy bay. Phải làm sớm, gần nhất vì khó mà biết để lâu nữa tình hình sẽ ra sao, có còn xếp được các chuyến bay nữa không.
Do bệnh nhân đề xuất muốn được về Anh, bên tài trợ chuyến bay vs chính phủ kết hợp để tiện đưa thêm 1 số ng Việt muốn về nước về. Việc BN về xuất phát từ mong muốn của bn, đc VN tạo điều kiện hết mức trên đk bệnh nhân hồi phục và đc tuyên bố khỏi bệnh.

Chuyến bay của VNA này kết hợp chiều về đón người Việt về nước... Nói chung truyền thông "ăn theo" vụ BN91 và CP làm marketing hơi quá ...?! :-?
P/S: Y tế VN đã được WHO, CDC Mỹ v.v.... viện trợ, giúp đỡ khá nhiều và nay đã có hệ thống y tế dự phòng "ưu việt" + chữa trị Covid-19 giỏi (..) thì lúc này nên thể hiện trách nhiệm quốc tế, triển khai các chương trình hỗ trợ các nước kém phát triển hơn ở Asean, châu Phi,...?!;)
Em chẳng thấy chính phủ PR gì, còn thể hiện trách nhiệm quốc tế thì chưa đến lượt mình, mình đã là gì so với Tàu, Hàn, Nhật hay Đài mà vỗ ngực? Kinh tế của mình cũng liêu xiêu kìa

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Các
Trả ngay. Ở lại tốn cơm VN mình mà nó còn chê k hợp khẩu vị. Về bên đó nó tự sống, nếu khỏe là phúc phận của nó, nếu nhiễm bệnh lại lần nữa thì cả thế giới chửi nó ngu thôi. Kệ.
Các trường hợp bị lại thường rất nhẹ cụ ạ, vì cơ thể hiện tại có kháng thể rồi, sẽ ko sao đâu.
Chỉ sợ nó lật lọng, lại kêu y tế Việt Nam ép phải điều trị các kiểu, ... nói xấu VN thì buồn. Nhưng chắc sẽ ko nv đâu.

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Báo nào cụ trích ra cái. Đến anh BBC chuyên bới móc còn thấy nói tốt thì báo khác nữa là báo nào? Caophim.com hả cụ?

Nghe 22 to tát quá nhỉ, thực chất chỉ là 3 bác sĩ đi theo thôi. Còn 16 người gồm phi công và tiếp viên là đi đón ngưởi Việt tử Anh vể.
Phải nói như vậy để người nào mới đọc cảm thấy nhà nước mình đang PR về công tác chống dịch. Văn của thằng Đỗ Dũng và thằng Derek của Nửa vòng trái đất tv

B
Về anh nhỡ đâu nhiễm lại toi. Sao ko xin ở lại Việt Nam nhỉ. Mà anh phi công khỏi rồi thì kệ anh ấy. Đến đại sứ quán anh còn ko lên tiếng và bảo đưa về thì việc gì mình phải cử chuyên cơ đưa về.
Bác chưa đọc kỹ bài viết mà đã gõ rồi. Bay sang rồi đón công dân Việt về chứ không phải chở mình tay pc