Phí bảo trì đường bộ từ 01/06/2012 các cụ ơi

ngocvietpc

Xe máy
lũ lợn này lại nghĩ ra trò để kiếm tiền của dân!:@)
ý kụ rất hay
Đáng buồn cho cái xã hội với những kẻ cầm đầu chỉ biết đào bới, không chỉ người có phương tiện phải mất thêm chi phí mà giá cả của bao nhiêu thứ sẽ lại bùng lên thôi, rồi lạm phát thực năm 2012 có khi over con số 25 rồi, chắc e bán xe thôi. làm con xe đạp điện cho nó đỡ bức xúc.
lạng phát là điều tất yếu
cũng vừa thấy tin này bên http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/03/xe-may-oto-phai-dong-phi-bao-tri-duong-bo-tu-1-6/

Anh # trước có trần tình về việc thu phí lưu hành phương tiện cá nhân với mục đích:"Giảm ùn tắc, tai nạn, khuyến khích đi xe bus, mở rộng bảo trì xây dựng lại hệ thống đường xá". Giờ nếu thu phí bảo trì đương bộ từ 1/6 này thì có lý do gì để thu phí lưu hành phương tiện cá nhân nữa nhỉ

dân VN mình lành quá, nên các quan tham ngày càng đua nhau hút máu người dân. Ko tăng được cá lọ, thì tăng cái chai
=> dơi dơi đấy kụ ạ
Sao lắm trò chặt chém anh em thế nhỉ
Chuẩn không cần chỉnh
Sao bây giờ loạn các loại phí, thuế thế này nhỉ. Mà toàn thấy thu chứ các công trình đường sá ngày càng tệ :(
Đường mỗi ngày một nát chất lượng rất kém
Dân mình lành quá nên chúng nó thấy bở cứ đào mãi,một nước thu nhập thấp mà nó đánh thuế như tây luôn[-(
Theo cho kịp người ta kụ à tiến bộ cần phải học tập.
Tộ FATHER thằng Dũng dỗ, ĐINH TẶC! mong chúng nó sớm Thăng đường
Bình tĩnh kụ ơiX_X
bản chất vẫn là phong kiến các cụ nhỉ?
Bản chất nước ta là đảng cầm quyền
Còn phải xem bao tiền các cụ nhể, chứ xe 4-5c mà 1 năm tầm <10t thì cũng thường thôi, cân tất, ko ảnh hưởng gí hết ạ
Nội công của kụ khá mạnh *-:)
-----------
Nói chung là hệ quả của việc này là gì? Lạng phát rất lớn.
Nguồn thu rất lớn liệu bao nhiêu % đó dc sd đúng mục đích và bao nhiêu % đó đi đường rơi vãi dần dần...
Sự phân cấp giàu nghèo sẽ thể hiện mạnh mẽ! Và các kụ biển xanh vẫn ung dung dạo bước, và người dân oằn mình gánh thuế!

=>> Ở đây Ai khổ và Ai sướng??X_X

tuýt tuýt

Xe hơi
Đây mới là Nghị định của Chính phủ nên nó chỉ chung chung thôi, còn a # sẽ phải ban hành 1 Thông tư hướng dẫn Nghị định này và nó sẽ cụ thể hơn ạ!
Giờ đúng là càng ngày càng khổ, đúng là "bao giờ cho đến ... ngày xưa", hjk hjk

slacker

Xe máy
Lúc nào bù lỗ cho Vinashin với EVN đc thì nghỉ thu các cụ nhé;))

minhtien_89

Xe hơi
sau vụ thằng Shin với thằng En thì thuế má cứ gọi là tăng vùn vụt.
ngày nhỏ em cứ nghĩ cnxh là tuyệt nhất nhưng vẫn thắc mắc tại sao ông anh cả lại sụp đổ. bây giờ lớn lên em mới hiểu chỉ có tư bản mới là đỉnh của đỉnh.
giá như ông cha ta là không đánh thắng bọn tư bản thì bây giờ không phải chịu cảnh người việt đô hộ người việt ntnay`.
nghĩ lại ngày xưa miền nam cũng là hòn ngọc viễn đông. còn bây giờ. dưới sự chỉ đạo và điều hành của những người cộng sản ưu tú thì là hòn than viễn đông. nhìn sang nước bạn như sing xem. họ không có tài nguyên khoáng sản gì nhưng vẫn là nước phát triển. còn Vn ta thì sao. " rừng vàng biển bạc. đất đai phì nhiêu màu mỡ " nhưng mình đã và đang sử dụng như nào. móc tài nguyên bán cho láng giềng tốt. haizzzzz.
thuế với phí cứ tăng. đời sống nhân dân không đc cải thiện. mồm thì bô bô là kiềm chế lạm phát nhưng thích thì các ông tăng giá điên. giá xăng. giá ga. v.v. thuế với phí thì đẻ ra nhanh như ăn cướp chẳng quan tâm xem dân sống ntnao`.
thế mới có câu: " miệng quan chôn trẻ ".
Mong sao có 1 tổ chức đứng ra vì quyền lợi của người dân.

Torai

Xe đạp
Haizz, mong rằng cái mức 1.440.000 đồng/tháng đối với ô tô chỉ áp dụng cho Bugati, Rolls Royce... còn xe thường thì đừng quá 600k 1 tháng

toyoya

Xe buýt
Em nghĩ nó thu phí này là không thu phí lưu hành nữa đâu. Cái gì cũng có giới hạn của nó, làm quá tức nước vỡ bờ là toi đấy các bác ợ. Nên các bác ở trển chắc cũng ko dám làm quá đâu.

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Phấn đấu mãi mới mua được 1 cái xe cỏ làm phương tiện đi lại, bây giờ bắt cõng thêm mỗi năm 50-70 củ nữa thì quá sức của em rồi các bác ạ. Bây giờ em cũng chẳng đi làm bằng ô tô được nữa vì không có chỗ gửi xe, nói chung là mình muốn xe nó phục vụ mình nhưng mà bọn quan chức nó không cho, đành phải bán xe thôi.
Với chi phí cõng thêm khoảng 50-70 củ đối với những người có thu nhập tầm tầm như em có lẽ bán xe là giải pháp bắt buộc rồi, để 50 củ đó đi taxi cho nó lành, vừa đỡ phải lái xe lại an toàn (khỏi lo cháy nổ xe mình).
Nản quá đi!

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ nào học luật ra thì phát động phong trào phản đối 1 cách đúng luật đi ợ, chứ cứ ngồi than vãn chỉ khổ cái tai mình thôi

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu cụ ạ, chấp nhận thôi. Trừ khi có vụ hoa nhài hoa súng gì nổ ra thì may chăng có thay đổi.
Vụ tăng phí này đã đành, vụ xe cộ cháy nổ tùm lum nguy hiểm đến tính mạng người dân và tài sản của họ mà bọn T.r.ó đó vẫn cứ làm ngơ thì đủ biết trách nhiệm của nhà cầm quyền đối với xã hội đến mức nào rồi. Ở nước ngoài mà thế này chắc khối thằng mất chức.
Bức xúc với cái chế độ này lên đến tột độ rồi.

Cụ nào học luật ra thì phát động phong trào phản đối 1 cách đúng luật đi ợ, chứ cứ ngồi than vãn chỉ khổ cái tai mình thôi

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu cụ ạ, chấp nhận thôi. Trừ khi có vụ hoa nhài hoa súng gì nổ ra thì may chăng có thay đổi.
Vụ tăng phí này đã đành, vụ xe cộ cháy nổ tùm lum nguy hiểm đến tính mạng người dân và tài sản của họ mà bọn T.r.ó đó vẫn cứ làm ngơ thì đủ biết trách nhiệm của nhà cầm quyền đối với xã hội đến mức nào rồi. Ở nước ngoài mà thế này chắc khối thằng mất chức.
Bức xúc với cái chế độ này lên đến tột độ rồi.
Chính vậy mà cái đất nước này có bao giờ bình yên được nhiều trăm năm đâu. Một thể chế sẽ bị thay thê khi nó bộc lộ quá nhiều yếu điểm và mất lòng dân, và 1 thể chế mới thay thế sẽ sắp xếp lại theo 1 trật tự mới. Dân mình lành và cam chịu, chỉ khi bị đẩy đến mức " tới hạn" thì mới vùng lên thôi, nhà e có 3 xe, 5 chỗ 1.6, 2 e 7 chỗ 2.4 và 3.7...vỡ mồm rồi cụ ợ

Ford_Everest

Xe buýt
Dân mình hiền thật, cứ cắn răng mà chịu thôi. Bất mãn3:-O

XeOnline

Xe tăng
Có vẻ như kinh tế càng yếu kém, các anh giai càng nghĩ ra cách tận thu của dân thì phải.

Ford_Everest

Xe buýt
Em nghĩ nó thu phí này là không thu phí lưu hành nữa đâu. Cái gì cũng có giới hạn của nó, làm quá tức nước vỡ bờ là toi đấy các bác ợ. Nên các bác ở trển chắc cũng ko dám làm quá đâu.
Em dự nó là 1 món, trc nói thu phí này để giảm ùn tắc nhg chắc nghĩ lại thu vẫn tắc thì không biết mở *** giải thích thế nào, chịu trách nhiệm thế nào nên đổi tên thu phí để nâng cấp bảo trì đường xá. Còn bố mày nâng thế nào, sửa thế nào đấy là việc bố, các con biết đâu mà thắc mắc.

Sếp em bảo "tháo dạ đổ tại ...ứt" các cụ ợ. Khốn nạn quá

Bongchip

Xe hơi
Bí quá thì cứ thu đại đi thôi

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở nước ngoài từ cái hệ thống cống rãnh cho đến đường sá, đèn đóm nó đều làm tử tế nên có khi vài năm mới phải móc lên một vài lần. Ở VN làm như ****, chưa làm đã hỏng mẹ nó rồi, rồi thằng này lấp xuống lại có thằng khác đào lên. Cống rãnh thì chưa làm đã tắc, thực ra HN có cống đâu, toàn rãnh thôi. Hệ thống cống thì như nước ngoài nó làm ngầm tít ở dưới, cho nên đâu có thối hoắc đen ngòm như ở mình.

Đường thì vừa làm đã lún, đã hỏng do ăn hết cả tiền làm đường, giờ lại vẽ ra cái phí lưu hành. Đã cống bao nhiêu tiền vào đấy rồi còn chưa đủ sao, nào là thuế tiêu thụ đặc biệt, vốn ODA, thuế trước bạ .....

Không thay đổi cách làm thì vẫn ăn hết, rồi có vẽ ra đủ loại thuế vẫn không đủ đâu. Em cũng sắp bán xe rồi. Rồi đến lúc ko có cái xe nào để mà thu đâu. Cuộc sống ngày càng khó khăn, giá cả tăng chóng mặt mà đủ thuế sưu cao thuế nặng thế này sống sao nổi đây .

Radyaris

Xe đạp
Chóng hết cả mặt vì các loại phí :(

Tuanchay

Xe đạp
Website
thuexeoto.info
Buồn quá ra đường lúc nào cũng thấy phí,phí chồng phí.Đường vẫn ổ voi hu hu..,

ngocvietpc

Xe máy
tận thu các pác ạ, đau khổ chưa dân khóc tiếng mán!
chúng ta là những con bò... sữa...

ducleminh

Xe điện
Cái này là lỗi cha ông ta chót nghe lời đường mật nên quên mình ủng hộ lũ đó lên cầm quyền.