[Thảo luận] Phê phán văn hóa giao thông của chủ xe 30T-9314 sáng nay 20/4 tại đường Đê La Thành

Wakeup

Xe điện
Các bác thông cảm. Có nhiều lái xe do vô ý sinh ra nên mới bị thế đấy.

maybach63

Xe buýt
Cụ chủ thông cảm chắc cụ ấy đang đưa vợ đi đẻ :P

nubuntus

Xe đạp
chắc chú này mới ở quê ra, quên thói đất ở nhà ra giữa đường.

bucxucthivao

Xe tải
- Trước đến nay ai gặp chuyện gì cũng đổ cho Cơ chế: thua lỗ, phạm pháp, tù tội ... Nhưng các cụ nghĩ xem ai có thể tạo ra và vận hành cái gọi là "Cơ chế" đó, em dám chắc không phải dân thường!
Dân thường có luôn có quyền bầu cử, hy vọng, chờ đợi . Em cũng luôn lạc quan và chờ... không biết đến bao giờ.
Vẫn cần cân nhắc thêm trường hợp các chủ xe cho thuê, cho mượn hay đã bán xe rồi,...
Trường hợp riêng thì em thấy nhiều lắm. Nói chung là chủ xe không có tội, người thuê, mượn cũng không có tội, mỗi cái xe là hư, giải pháp là tạm giam xe hư lại đã rồi cấp cho cái biển lẻ, khi nào xe nó ngoan thì là được giao thông vào năm lẻ.

Nhiều cụ thông cảm với vợ đẻ , con ốm, việc khẩn .... nhưng em thấy có 2 ý không thông cảm:
1. cái đường là cái đường chung, mình là một người tham gia giao thông, sử dụng chung cái đường nên luôn phải có tâm thức đi đứng như mọi người khác.
2. cụ thể trong trường hợp này muốn đi cũng không được. Các cụ tính xem, cái đường như thế mà cố vượt liệu đánh ra đánh vào như cóc nhảy thì liệu qua được mấy cái xe, giả sử vượt được trước 5 xe, nhanh hơn 50m thì vẫn tắc. kèm theo việc anh chiếm làn ngước chiều dẫn đến tốc độ giao thông ngược chiều chậm lại, điểm cuối ở làn ngược chiều ùn lại, sinh ra hẹp làn thuận chiều, dẫn đến tốc độ chung toàn luồng giao thông chậm lại. bình thường 30km/h; đi đoạn đấy hết 3 phút, giờ đi với tốc độ 1km/h. Có thông cảm, em muốn lùi lại cho anh ấy ép trái chèn đầu cũng không còn chỗ.

Ra đường nhìn các anh đi thế này em bức xúc lắm, nhiều khi muốn giúp họ giúp mình cũng không được.

devolo

Xe hơi
Hình ảnh không đẹp chút nào.

muonmuaxe

Xe tăng
ôi cái sự đời. Đấy các cụ bảo, làm sao làm người sống và làm theo pháp luật được khi làm theo pháp luật mà cứ bị thiệt thòi như vậy. Bị đi sau, bị đè đầu và nếu bị va quệt thì ráng chịu nhé... Đâu phải ai đi oto cũng là cư xử có văn hóa. Cái bệnh chen lấn của ta từ xưa tới nay vẫn thế chả bao giờ thay đổi được. Các ông giời ấy nghĩ rằng chỉ có thời gian của các ông ấy là vàng còn thời gian của người khác là "mứt" hết. Chỉ có cái xa hội mà luật pháp ko nghiêm thì mới tồn tại những thằng như thế.
Nhiều cụ nói thông cảm vì việc bận, vợ đẻ, con ốm. OK! thế em hỏi cả thế giới này có mình nhà các bác ấy có việc bận, vợ đẻ và con ốm àh? Đấy chỉ là bao biện của kẻ ko bao giờ biết thế nào là văn hóa xếp hàng.

Chỉnh sửa cuối:

Nipo

Xe tải
văn hóa lùn cụ ơi.

Lexuss350

Xe tải
Nhiều tiền chưa chắc đã nhiều ý thức , bao giờ mới khá được khi còn những thể loại thế này nhỉ các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

duchung_bmw

Xe tăng
đúng là đi trên tuyến này mà các xe cứ nối đuôi nhau,ko ông nào nhô mặt lên là thoát thoải mái thôi
vội gì thì cũng chả giải quyết đc

dream1616

Xe buýt
thằng này phải cho đi học lại thôi, có khi đi đường không tắc nó vẫn bố láo theo kiểu khác các cụ ợ.

humxam75

Xe điện
em cũng nhiều lần gặp những trường hợp như thế này, ức chế cực

titum

Xe máy
Theo em vẫn còn cảnh này vì qui định xe đi sai phải chịu hoàn toàn trách nhiệm vẫn không được áp dụng tại VN, nếu có thì dám chắc chú La phải váo xưởng là cái chắc. Không biết bao giờ những người có trách nhiệm hiểu được nỗi khổ của dân.

anhtho

Xe ngựa
Cái vụ 30T này của cụ hơi giống hôm em gặp ở đường Định Công, nhưng đường ĐC hẹp hơn nhiều và con xe Fortuner hôm đó không có cơ hội để đi vào làn và cuối cùng là tắc suốt tuyến phố Đinh công, em phải mất 40' để đi qua con phố bé như thế. Rất chán những kiểu lái xe khôn lỏi, thích hơn người nhưng hơi bị ĐAO như thế.

minhtuan_o

Xe hơi
văn hóa 2B đã đc áp dụng cho 4b rồi

vuanhanghi

Xe điện
Tầm 8h30 sáng nay lại có 1 tình huống tương tự, cũng ngay đoạn vào viện, gần ngã 4. Ông escape mới cứng biển 5 số 29A cũng đi láo như trên, lấn làn đấu đầu với xe bus, hậu quả 4b xếpbb hàng đến hàng km vì tắc đường (may mà ko xe nào tiếp tục ngoi lên).
Nhưng hậu quả thì có khác là ếch bị xe bus dí 1 phát vào hông bên trái (chắc lái xe bức xúc quá), màu đen bóng của xe thành ra có pha thêm màu sơn đỏ và vài vết xước tương đối dài. Lúc cố quay lại làn, chắc do ông xe bus chủi ác quá nên cố ấn đầu vào để thoát, hôn tiếp vào mông 1 chú taxi, lái taxi lại xuống xe bắt đền, tắc lại càng tắc=D>.

Chỉnh sửa cuối:

Sheva

Xe hơi
Tầm 8h30 sáng nay lại có 1 tình huống tương tự, cũng ngay đoạn vào viện, gần ngã 4. Ông escape mới cứng biển 5 số 29A cũng đi láo như trên, lấn làn đấu đầu với xe bus, hậu quả 4b xếpbb hàng đến hàng km vì tắc đường (may mà ko xe nào tiếp tục ngoi lên).
Nhưng hậu quả thì có khác là ếch bị xe bus dí 1 phát vào hông bên trái (chắc lái xe bức xúc quá), màu đen bóng của xe thành ra có pha thêm màu sơn đỏ và vài vết xước tương đối dài. Lúc cố quay lại làn, chắc do ông xe bus chủi ác quá nên cố ấn đầu vào để thoát, hôn tiếp vào mông 1 chú taxi, lái taxi lại xuống xe bắt đền, tắc lại càng tắc=D>.
Đáng đời nhỉ...

Civic TN

Xe lăn
Tôi thấy ở HN mình những trường hợp như thế này không ít đâu ạ. Nhiều khi chỉ vì một người như ông xe 30T 9314 này mà cả đoạn đường tắc nghẽn trong nhiều giờ. Không hiểu các ông ấy nghĩ sao vì hành động của mình bị bao người vạ lây chửi cho không. Đúng là như thế này ức chế lắm lắm.
Đúng là nhiều bác đi kiểu này làm tắc càng thêm tắc. Đây là đức tính kô chịu lùi bước trước mọi khó khăn của ng VN

nnm2008

Xì hơi lốp
Thằng này mà là mem otofun thì phải khai trừ ra khỏi hội ngay, muôn đời ko được đăng ký nữa

Civic TN

Xe lăn
Loại này mà lên đường nhà e, gặp mấy cụ 3 chân, 4 chân nó đè cho thì cấm kêu