Phạt tiền khi tham gia giao thông không phải chính chủ xe máy+ôtô

buituananh_as

Xe điện
em chạy xe tên gấu cũng bị phạt à?luật này ko khả thi hay như mứt:21:

XPQ

Xe cút kít
Thế vợ chồng con cái của đứa nao đứa ấy dùng à?
Hay bây giờ ngoài giấy tờ xe phải mang theo cả chủ xe để tiện xuất trình các bác nhề!Gấu nhà tôi tính xa thật!

boy_xedap

Xe điện
Cái vụ phạt tiền này chỉ phạt khi các bác làm thủ tục sang tên quá 30 ngày kể từ ngày mua xe thôi. Lưu ý là xxx sẽ căn cứ vào ngày mua xe trên hợp đồng mua bán có công chứng đối với xe tư nhân hoặc quyết định bán xe, thanh lý đối với xe công ty. Chứ khi tham gia giao thông xxx không phạt được đâu vì chả có lý do gì để phạt được. Vì khi tham gia giao thông, mượn xe, thuê xe để đi là chuyện bình thường mà. Kể cả nếu thực sự sau này xxx ra quân quyết liệt để xử lý vụ này, thì vẫn có cách lách đơn giản mà.

Khi mua xe cũ, thì 2 bên mua và bán ra VPCC, làm cái giấy ủy quyền cho bên mua được toàn quyền sử dụng chiếc xe. Luật không cấm việc ủy quyền sử dụng này cả, có vấn đề gì thì bỏ cái giấy ủy quyền xxx xem. Bên cạnh đó, 2 bên vẫn viết giấy tay mua bán với nhau. Cái giấy tay mua cái này sẽ là bằng chứng nếu có vấn đề gì tranh chấp khi ra tòa án.

Cũng chính vì cái lợi ích này mà xe tên công ty bao giờ cũng rẻ hơn xe tên tư nhân độ 10%. Xe tên tư nhân thì chả phải sang tên không cần thiết tự yên mất thêm 12% LPTB, còn xe tên công ty thì nhất thiết phải sang tên tránh rủi ro.

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
cái này vi phạm luật dân sự và hiến pháp Nước Cộng Hoà xã hội chủ nghĩa Việt nam.
Con người có quyền tự do dân chủ, được làm những việc nhà nước không cấm. được quền cho mượn, đi mượn miễn là cái mình cho mượn không phải ma tuý hay những cái bị nhà nước cấm. Nếu không được cho mượn ô tô hay cho mượn phải có hợp đồng mượn thì tốt nhất ném mẹ hết ô tô lên Thái Nguyên đi:77::77::77::77::77::77:

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Đọc bài của bác chủ tóp mà em cứ ngỡ là người quê em...
Cách đây 1 năm nhà em có mấy cô chú ở quê ra chơi có kể chuyện ở quê giờ đi xe dễ bị phạt lắm, đi xe mượn, xe ko chính chủ cũng bị phạt........em nghe xong mặt đỏ phừng phừng, điên cả ruột, chẳng hiểu chúng nó làm ăn thế nào?
Em bảo sao các chú ko chửi cho chúng nó một trận, sao ko bảo nếu vậy thì xe công đều bị bắt hết à?(xe đăng ký đứng tên cơ quan, đơn vị ....)
Rồi có lần em về quê chơi, mượn xe lượn lờ trước mặt bọn xxx xem thế nào, lượn ngày thứ nhất sang đến ngày thứ 2 cứ thấy chúng nó núp là em lượn, vậy mà sao lại chẳng chỉ gậy vào em thế mới cay..
Thời gian trôi đi giờ mới đọc được cái này của bác chủ giật hết cả nẩy....

Có thể nó lợi dụng cái luật không sang tên đổi chủ này để chèn ép người dân.........:102:

tungggggg

Xe đạp
Khi đi xe không chính chủ bị xxx hỏi.
- Bác nào nói xe của em thi kiểu gì mấy chú xxx cũng phạt vì tội không sang tên đỏi chủ.
- Bác nào nói xe em đi mượn thi OK, các chú xxx ko bắt lỗi đâu.
Chúc các bác thượng lộ bình an/

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Em thấy báo ANTĐ ra ngày 19-09-2009 đưa tin từ 01-07-2009 đã phạt cả xe máy (200k-300k) và ôtô (1,5t-2t) khi tham gia giao thông không có giấy tờ chính chủ rồi đấy....cũng được khoản kha khá nộp ngân sách :77:
Không hiểu được thực hư như nào,có bác nào tham gia giải cứu vấn đề này cho anh em yên tâm với
Em chưa nghe chuyện này, nhưng nếu có thì rắc rối và đại hoạ

Xe máy thì ít cho muợn, nhưng mua bán không sang tên nhiều
Ô tô thì cho mượn, cho thuê nhiều. Hoặc nhân viên lái xe của công ty ...
Con lái xe của bố...
Ôi thôi phức tạp làm sao.

Theo em nghĩ nhà bộ CA, Giao thông mà ra luật này thì trái luật ngay !

polizia

Xe container
Em nghĩ mấy chú phóng viên cứ thích viết linh tinh kiểu gây sốc. Người ta phạt ông nào mua xe mà không sang tên đổi chủ thôi chứ có bắt lái xe phải chính chủ đâu mà các bác cứ ầm lên.
Đại loại các bác mua xe của ông khác nhưng không sang tên, sau này nếu bác cần làm thủ tục gì đó, hoặc bán lại, hoặc mới đi sang tên muộn thì họ phạt tiền. Đơn giản chỉ có thế thôi! Các bác cứ suy luận linh tinh rồi chửi này chửi nọ làm gì.
Các bác mua xe mà không sang tên thì nếu có tai nạn hoặc gặp vấn đề về pháp luật thì cứ đi tìm chủ cũ mà nhờ họ giải quyết nhé. Còn nếu bác đi xe của bố bác đứng tên thì nếu có việc gì gọi bố đến vẫn dễ hơn là đi gọi chủ cũ tận đẩu tận đâu, thế thôi.

totorauxom

Xe điện
Vấn đề là phạt người đã MUA, nhưng không chuyển quyền sở hữu (1). Không quy định phạt người MƯỢN xe (2).

Vấn đề là nếu CA chứng minh được trường hợp (1), hoặc người lái xe không chứng minh được mình thuộc trường hợp (2) thì ... mới đứt.
bọn xxx bựa nó nghĩ ra lắm trò quái chiêu để trình thủ trưởng nhỉ, mà thường thì phần thắng là bựa xxx. Em tỷ dụ quê nghệ an di xe không chính chủ ra đây rồi bị bắt thì chứng minh sao nhỉ? quay ra quay vô xác nhận chứng minh mất đứt triệu bạc tiền chi phí và bức xúc tổn thọ trong người:77::77::77:

linhsusu588

Xe đạp
Tin vịt thôi các bác ạ. Đây người ta chỉ phạt nếu mình đã mua lại mà cố ý không làm thủ tục sang tên. Chứ đi xe ngoài đường không phải chính thủ thì nhiều vô kể. Đặc biệt những doanh nghiệp cho thuê xe chết hết à? Taxi nữa chứ. Lái xe taxi đâu phải là chủ của xe đúng không?

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới phạt nhà không chính chủ nữa thì chết dân à,

mà các xếp to làm gì có xe chính chủ, nhà chính chủ

kevotinhk3

Xe đạp
Nhân tiện các bác cho em hỏi chút, em đi thuê xe nhưng Cty cho thuê chỉ cho mình cầm Đăng ký bản photo công chứng, chẳng may mà xxx nó tuýt thì có sao không nhỉ ?

0986633123

Xe tải
Nhân tiện các bác cho em hỏi chút, em đi thuê xe nhưng Cty cho thuê chỉ cho mình cầm Đăng ký bản photo công chứng, chẳng may mà xxx nó tuýt thì có sao không nhỉ ?
Bản photo công chứng còn thời hạn thì k san hết ^^!
xxx mà tuýt còi bác cứ cãi cho e , nó mà lập biên bản bác k ký thì nó chảng làm dc gì ( với dk bác k vi phạm giao thông):))

dang_tim_xe

Xe điện
Công chứng thì làm gì có thời hạn (công chứng bản sao).
Với lại kể cả bác có cầm bản photo thường cũng được, miễn là kèm cái hợp đồng thuê xe là xong. Chả chú nào hỏi nữa đâu. Các chú í bắt lỗi khác ấy mà.

nhilh

Xe đạp
Hồi đầu năm đưa bà cả đi thi bằng tận Bắc Ninh, em cũng bị hỏi 1 vụ như thế lày trên đường 1, thế là toi mất đôi lít cho xong chuyện vì gần đến giờ thi. xe em đang bon bon đúng làn, chạy đúng tốc độ <8okm mà nó bắt dừng xe kiểm tra giấy tờ. bà cả nhà em cũng cãi cưng với bọn nó, thế là nó bảo giữ đăng ký, sau đó nó bảo mình dẫn chủ xe lên phòng CSGT để lấy lại, mà em chẳng biết cái thằng chủ xe nó ở đâu bây giờ, thôi giải quyết nhanh gọn cho xong.
nói chung là bọn nó dừng xe mình là chúng nó đang đói rồi, giải quyết nhanh gọn cho nó xong việc thôi.

sienadadong

Xe tải
cả nhà tôi có 4 người ai cũng biét lái xe mà chỉ có 1 oto , mà ô tô chỉ đăng ký tên một người vậy khi đi cứ phải mang theo quyển hộ khẩu đi à ..:77::77:

Hắc Ín

Xe tăng
cả nhà tôi có 4 người ai cũng biét lái xe mà chỉ có 1 oto , mà ô tô chỉ đăng ký tên một người vậy khi đi cứ phải mang theo quyển hộ khẩu đi à ..:77::77:
Hi`...hi`...nếu không mang theo hộ khẩu được thì ai lái xe mang theo người có tên trong đăng ký cũng được.