[Funland] Phạt, phạt nặng

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Bên kia đường có "chốt cô-vít", các cụ dân phòng chém cứ là oang oang,...
Đọc các ca các cụ liệt kê rồi thì trên báo,.... buổi sáng trên VTV còn kêu xe doanh nghiệp cung ứng hàng thực phẩm cho siêu thị còn bị hạnh hoẹ dù xanh đỏ với quy rờ đủ cả....
Tự dưng liên tưởng đến tác phẩm "thiên đường mù" năm nào.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bên kia đường có "chốt cô-vít", các cụ dân phòng chém cứ là oang oang,...
Đọc các ca các cụ liệt kê rồi thì trên báo,.... buổi sáng trên VTV còn kêu xe doanh nghiệp cung ứng hàng thực phẩm cho siêu thị còn bị hạnh hoẹ dù xanh đỏ với quy rờ đủ cả....
Tự dưng liên tưởng đến tác phẩm "thiên đường mù" năm nào.
Trước giờ vẫn vậy mà cụ, có điều nhờ Covid mà lộ ra thôi. :|

Trường hợp này phải phạt, phạt nặng chứ xem xét miễn giảm làm gì các cụ nhỉ :)) :)) :))
cụ quá đáng vừa thôi:))

Trần Đoành.

Xe container
Em đố các cụ biết, ngoài người dân ra thì đội ngũ nào ghét con covitd nhất :)) :)) :))

lang thang48

Xe buýt
Cách từ nay tới cuối năm luôn xem các người ủng hộ ở mấy thớt trước ntn? Bảo mới cách 1 tuần cụ nhỉ?
Không đánh đồng tất cả. Nhất vàio lúc này.
Nhưng dân mình hay có cách hành động thiên về tình cảm.
Mà những người quá tình cảm thường cực đoan và không đáng tin cậy.
Mà cán bộ mình. dân có suy nghĩ luôn hành sử bố đời bắt nạt, trục lợi, nên có phốt nào là họ hả hê, chử bới mạt sát.
Mà họ không bào giờ đặt tay lên ngực mình mà hỏi nếu mình có địa vị, mình có làm như vậy không.
Thank cụ comen

milevsko

Xe tăng
Dịch dã đã khổ thế này mà còn hoạnh họe, làm khổ nhau. Chắc trên giao chỉ tiêu mỗi ngày phải hoàn thành bao nhiêu xuất phạt nên gặp ai đi là đè ra soi lỗi để phạt đây mà. Em hôm trước đi xe đạp ra chợ cũng bị đầy tớ gọi lại, ghét cái thái độ rất trịch thượng, bố đời. Em cho nói chán, xùi bọt mép ra em cứ kệ, lúc sau quát lên đòi về đồn phạt 2 củ em mới lôi cái giấy đi chợ ra. Cun cút đi không nói câu nào,

Duchai80

Xe buýt
Em vừa có việc phải ra ngoài, đường HN cũng không vắng lắm đâu, mà xe máy vẫn chở 2 bình thường.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này phải phạt, phạt nặng chứ xem xét miễn giảm làm gì các cụ nhỉ :)) :)) :))

Không chỉ là rất nhân văn mà còn đáng ca ngợi khi giữ tốt nếp nhà! =D>
Lý do ư? Vì là đang thực hiện đúng lời các cụ dạy: "Giơ cao đánh khẽ" ! :))

Một vote cho Cần Thơ! :D

Cần Thơ phạt nhưng giảm rồi,
Thành Hồ, Kẻ Chợ sao ngồi mà coi? :-?
Ofun mở thớt đem soi,
Người khen, kẻ lại đem ... ra quăng! :P

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đi rút tiền bị phạt, trong người ko còn đồng nào thì lấy tiền đâu mà nộp phạt, vậy lại cho đi rút tiền về để có tiền nộp phạt à. Đúng là một vòng luẩn quẩn.
Sai thì thửa nhận sai cmnđ, lại còn “miễn với giảm” nẫu quá. Nhật sai thì trả lại toàn bộ sợ ngượng à?
Ko đi rút tiền thì lấy gì mà mua cái thiết yếu, lấy gì mua cái để bỏ vào mồm? tiền có lại ngồi chết đói, vì đi rút tiền thì là đi ra đường ko đúng mục đích và sai và phạt à

Trích:

"Theo biên bản vi phạm hành chính do Công an phường An Hòa lập đối với H. nêu, không thực hiện biện pháp bảo vệ cá nhân đối với người tham gia chống dịch và người có nguy cơ mắc bệnh dịch… ra đường thuộc diện không cần thiết theo Nghị định số 117/2020/NĐ-CP ngày 28/9/2020 của Chính phủ.

Theo chia sẻ, H. vừa tốt nghiệp một trường đại học y dược ở Cần Thơ và đang chờ lấy bằng.

H. cho biết, mình được phát thẻ đi chợ nhưng rơi vào ngày thứ Tư và thứ Bảy, hôm bị lập biên bản vi phạm thanh niên này là vào thứ Năm, H. không mang theo thẻ đi chợ.

Chờ đến thứ Bảy, đi theo đúng thẻ đi chợ thì ngân hàng nghỉ làm việc. Còn đợi tới thứ Tư thì không biết để xoay xở thế nào với 31.000 đồng…” H. nói.

Trao đổi với VietNamNet, lãnh đạo Công an phường An Hòa cho biết, hồ sơ vụ việc này đang được Công an quận Ninh Kiều thụ lý. Phía Công an phường An Hòa chưa nhận được đơn của H.

Vị này cho biết thêm, hôm đó, H. chỉ đưa ra thẻ ATM và giấy chứng minh nhân dân, không chứng minh được mình ra đường trong trường hợp cần thiết nên bị lập biên bản vi phạm hành chính.

Cùng ngày, lãnh đạo Công an quận Ninh Kiều xác nhận, đã cho xác minh vụ việc và sẽ có văn bản trả lời đối với H".

Mồ cha cái bữa thứ tư,
Tiền không chợ chẳng, tao hư vì mày
Tổ mẹ Thứ Bảy, nghỉ ngày,
Chợ mở, Bank đóng, thế này bụng meo! :P

Thân tao thằng sinh viên nghèo,
Cô thân phải chịu "trò mèo Cần Thơ"! :((

Chỉnh sửa cuối:

Achelo

Xe buýt
Ko có tiền lấy cái nịt ra đi chợ à. Lại giống khí hóa lỏng thì đc đi còn gas thì bị phạt.

Trần Đoành.

Xe container
Trích:

"Theo biên bản vi phạm hành chính do Công an phường An Hòa lập đối với H. nêu, không thực hiện biện pháp bảo vệ cá nhân đối với người tham gia chống dịch và người có nguy cơ mắc bệnh dịch… ra đường thuộc diện không cần thiết theo Nghị định số 117/2020/NĐ-CP ngày 28/9/2020 của Chính phủ.

Theo chia sẻ, H. vừa tốt nghiệp một trường đại học y dược ở Cần Thơ và đang chờ lấy bằng.

H. cho biết, mình được phát thẻ đi chợ nhưng rơi vào ngày thứ Tư và thứ Bảy, hôm bị lập biên bản vi phạm thanh niên này là vào thứ Năm, H. không mang theo thẻ đi chợ.

Chờ đến thứ Bảy, đi theo đúng thẻ đi chợ thì ngân hàng nghỉ làm việc. Còn đợi tới thứ Tư thì không biết để xoay xở thế nào với 31.000 đồng…” H. nói.

Trao đổi với VietNamNet, lãnh đạo Công an phường An Hòa cho biết, hồ sơ vụ việc này đang được Công an quận Ninh Kiều thụ lý. Phía Công an phường An Hòa chưa nhận được đơn của H.

Vị này cho biết thêm, hôm đó, H. chỉ đưa ra thẻ ATM và giấy chứng minh nhân dân, không chứng minh được mình ra đường trong trường hợp cần thiết nên bị lập biên bản vi phạm hành chính.

Cùng ngày, lãnh đạo Công an quận Ninh Kiều xác nhận, đã cho xác minh vụ việc và sẽ có văn bản trả lời đối với H".

Mồ cha cái bữa thứ tư,
Tiền không chẳng chợ, tao hư vì mày
Tổ mẹ Thứ Bảy, nghỉ ngày,
Chợ mở, Bank đóng, thế này bụng meo! :P

Thân tao thằng sinh viên nghèo,
Cô thân phải chịu "trò mèo Cần Thơ"! :((
Sự việc rất đơn giản nhưng cố làm cho phức tạp thêm, ngay lúc đó có thể xác minh H có lý do chính đáng hay ko bằng cách cử người (01) đi cùng H và sự việc sẽ chấm dứt sau 15p

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Sự việc rất đơn giản nhưng cố làm cho phức tạp thêm, ngay lúc đó có thể xác minh H có lý do chính đáng hay ko bằng cách cử người (01) đi cùng H và sự việc sẽ chấm dứt sau 15p
Dân có cần nhưng quan chẳng vội! [-X
Dân mà vội thì ..... nộp phạt ngay! :P

pqh

Xe tải
Em nhớ ko nhầm thì được đến giao dịch (rút tiền) với ngân hàng chứ nhỉ :-/