Phật pháp với đời thường!

Bò Ma

Xe buýt
Nam mô a di đà Phật ! Chuyện cụ la vi gì đó nêu ra cũng chỉ là vô thường thôi mà , tôn giáo cũng là một xã hội thu nhỏ . Việc tu ở đời có bốn loại người người mặc áo cà sa nhưng tâm không tu , người không mặc áo cà sa nhưng tâm vẫn tu , người mặc áo cà sa nhưng tâm cũng tu và loại người không mặc áo cà sa tâm không tu . Các cụ thử xem mình là loại người nào ! Chúc các cụ luôn an lạc ! Tâm Bồ Đề kiên cố ! Đừng để chuyện thị phi làm ảnh hưởng . A Di Đà Phật !
P/S Hôm nay tham gia đi với mấy các cụ nhà mềnh ở phường đi các Đền Thánh , Mẫu mới thấy dân Việt mình mê tín quá ...

NghiaRex

Xe điện
P/S Hôm nay tham gia đi với mấy các cụ nhà mềnh ở phường đi các Đền Thánh , Mẫu mới thấy dân Việt mình mê tín quá ...
Các cụ cho em hỏi nhà mình có ai quen sư ở chùa Bút Tháp không nhỉ?

Em muốn hỏi về sư Thích ... Ngọc, sinh năm 86 ở đó. Trước có nhân duyên, mà lâu rồi cách trở ạ :(

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đầu năm mới kính chúc các cụ huệ thông nhãn thông, phát tâm phúc thiện, trồng cây quả phúc, nâng cao hạnh đạo.

A di dà Phật

queenbee

Xe buýt
Nam mô a di đà phật! Hôm nay em mới biết anh Long mở thớt này!

MayMan

Xe tăng
Nam mô a di đà phật. Vào đây mới thấy nhiều mợ tu quá.

queenbee

Xe buýt
cuộc đời lắm bão táp phong ba quá cụ ạ! A di đà phật!

kienbeu

Xe điện
Không đổ tại duyên được!
Sao người như thế mà chui sâu leo cao lên làm được trụ trì một chùa, thuyết giảng đạo lý cho chúng sinh được cụ nhỉ?
Chúng tăng có mắt như mù? phật giáo có còn kỷ cương gì nữa hay không? Nếu không có vụ tống tiền này lộ ra thì ông trụ trì này vẫn cứ tiếp tục răn dạy người khác mãi.
Còn bao nhiêu sư như thế ở chùa đó và các chùa khác nữa?
Em còn thấy sư nữ ôm eo sư nam, sư tô móng chân xanh đỏ phóng vèo vèo ngoài đường chả e ngại gì ai, phật pháp Vn bây giờ suy vi quá rồi, chỉ trọng số lượng cho nhiều mà mất chất tu hành tôn nghiêm.

Thưa cụ những nghịch cảnh đời thường mà cụ vừa nêu thực tế còn nhiều thậm chí rất nhiều cụ ạ! Ngày nay có quá nhiều người lợi dụng cửa thiền môn để làm chốn dụng: tham, sân, si của mình....! Nhưng Phật đã dạy: gieo nhân nào ắt gặt quả nấy thôi cụ ạ!
Thiện tai, thiện tai!

lewin

Xe điện
Đầu năm mới kính chúc các cụ huệ thông nhãn thông, phát tâm phúc thiện, trồng cây quả phúc, nâng cao hạnh đạo.

A di dà Phật
A di đà Phật ! Lâu lắm mới thấy cụ Phi công ! Chúc cụ và gia quyến năm mới an lành !

n.bich17

Xe tăng
A di đà phật hôm nay em mới vào nhà được chúc các cụ, mợ một năm mới an lành

queenbee

Xe buýt
hôm nay em mới biết 1 chuyện rất buồn. Nam mô a di đà Phật!

vominh27

Xe đạp
Chúc nhà Phật ngày đi làm đầu năm gặp nhiều may mắn & an lạc ^-^ nhận được nhiều tiền lì xì ... hihi

Jo9926

Xe điện
Chúc các cụ, các mợ một năm mới an lạc và tu tập tinh tấn.

minh0406

Xe tải
A di đà phật! Nhà em hôm nay mới biết thớt này. Mong muốn được cùng mọi người chỉ dạy về Phật và tham gia các hoạt động làm từ thiện. Mong các bác chỉ dẫn.

emdenmuon

Xe buýt
Thân gửi mọi người,

Đầu xuân năm mới, xin gửi lời chúc tới tất cả quý vị khách mời một năm mới nhiều niềm vui, hạnh phúc, thành công và an lạc.

Yêu thương, thứ tình cảm mà con người luôn hướng đến trong những mối quan hệ trong gia đình và ngoài xã hội. Bố mẹ với con cái, vợ chồng với nhau, anh chị em, họ hàng, bạn bè, làng xóm với nhau ... Nhưng có khi nào ta tự hỏi mình đã yêu thương đúng cách, giúp cho mình và những người thân cùng tiến bộ chưa?

Liệu Yêu thương mà có thể thiếu đi lòng từ bi, hoan hỷ với những nỗi niềm của người khác và có thể thiếu đi sự xả bỏ, tha thứ cho những lỗi lầm của người khác được không? Tất cả những trăn trở này sẽ được chia sẻ trong buổi Trà Đàm gặp gỡ đầu xuân nhâm thìn với chủ đề:

Liệu có thể yêu thương mà thiếu Từ, Bi, Hỷ, Xả được không?

Khách mời chia sẻ:
Mr Vương Vũ Thắng:

Thời gian: 14h thứ 7, ngày 04 tháng 02 năm 2012

Địa điểm: nhà số 6, ngõ 278, Thụy Khuê

Chi phí: Miễn phí tham dự.
(Mọi người tự trả tiền đồ uống. Xin lưu ý mọi người là địa điểm lần này là một trung tâm của một vị khách đã tham gia trà đàm lần trước nên không có người trông xe mà nhóm sẽ cử 1 bạn hướng dẫn mọi người gửi xe ở tầng hầm đến 14h30, sau đó sẽ đóng cửa lại. Vậy mong các bạn tham gia đến sớm trước 14h30)

Đăng ký thăm dự bằng 1 trong 3 cách: gửi email về trinh.hong.hanh@gmail.com, nhắn tin/gọi điện về cho Hạnh qua số 0943313854.
Để chuẩn bị tốt cho buổi trà đàm, mong các bạn đăng ký sớm. Hạn chót là 10h ngày thứ 7, 04/02/2012
Chân thành cám ơn sự quan tâm của mọi người!
Thay mặt BTC,
Jaya Hạnh!

Chỉnh sửa cuối:

NghiaRex

Xe điện
A di đà phật! Nhà em hôm nay mới biết thớt này. Mong muốn được cùng mọi người chỉ dạy về Phật và tham gia các hoạt động làm từ thiện. Mong các bác chỉ dẫn.
Ồ GTC nhà mình cũng có cụ quan tâm đến thớt này à? Đi đâu hú em một câu với nhá! :)

kienbeu

Xe điện
Tiếc quá chương trình thứ 7 này của mợ Emdenmuon em không tham dự đc rồi vì bận đi sinh nhật chi hội Kinh Bắc!
Mong mợ hoan hỉ ạ!
A Di Đà Phật!

kienbeu

Xe điện
hoan hỉ chào đón cụ đến với ngôi nhà chung ạ!