[Luật] Phạt nguội

trangttt0405

Xe máy
Từ giờ rao bán xe cũ phải chú ý bác ạ: Không khéo là dính đọng nợ tiền phạt nguội khổ lắm :(

quangdvadsun

Đi bộ
Các bác tư vấn giúp e vụ này cái..e mua lại một chiếc xe vào tháng 1 năm 2017.đã sang tên đổi chủ vào tháng 1.hôm vừa rồi e đi đăng kiểm xe thì bị báo nợ tiền phạt và ko cho đăng kiểm.e đến cơ quan nôp phạt ở 54 trần hưng đạo thì được biết là lỗi từ năm ngoái cụ thể là tháng 5 và tháng 12 năm 2016.e bảo với mấy anh xxx là e mua xe năm nay và sag tên đổi chủ rồi.cớ j các a bắt e nộp.các a ý bắt e goin chủ cũ lên nộp hoặc e tự giải quyết.e điên lắm.các a ý bảo bọn a ở đây chỉ biết lập biên bản thu tiền.và phải có biên bản thì bọn e mới đi đăng kiểm đc.có bác nào rành luật tư vấn giúp e với.e sắp đến hạn đăng kiểm rồi.tiền phạt là 3củ6 và tịch thu bằng 2 tháng
Cái này giờ theo mình giờ bạn gọi ông chủ xe cũ thương lượng để ông chủ cũ này phối hợp đi đóng phạt thôi bạn ak
Một số hình thức phạt nguội mà mình thấy như:
+ Phạt nguội qua camera:
Tại các ngã ba, ngã tư, một số cung đường có lắp camera. Sẽ có mấy vị ngồi xem camera xe nào vi phạm lấn tuyến, vượt đèn đỏ,.. rồi ghi lại biển số và gửi biên bản phạt về địa chỉ của lái xe
+ Phạt nguội qua thiết bị giám sát hành trình: Hiện nay tất cả các xe kinh doanh vận tải từ dưới 3,5 tấn đến 10 tấn trở lên, xe container, xe tải, xe đầu kéo,... điều phải lắp thiết bị giám sát hành trình. Khi lắp thiết bị này dữ liệu về vận tốc, hành trình, dừng đỗ sẽ được gửi lên cho tổng cục đường bộ. Vậy nên trên tổng cục sẽ SOI được xe nào đang VI PHẠM. Nếu vi phạm nhiều lần có thể bị phạt nguội hoặc có thể bị rút phù hiệu

Anh em lái xe cẩn thận vụ này nha