[VHGT] Phạt người điều khiển môtô không xi nhan

ngheowa

Xe tải

nhimkute

Xe buýt
Cam ơn Cụ. Vẫn biết là: chuyển làn, chuyển hướng phải xi nhan, nhưng trương hợp này nếu không xi nhan thì ôtô mới bị phạt, chứ xe 2 bánh thì con đương nào nữa đâu mà đi, ma trả phải rẽ. Thế mà con bắt người ta?
Cụ nhầm đấy ạ, vẫn có đầy xe máy phi lên cầu Thăng Long, em chịu với ý thức của các bố đấy.
Từ đằng sau em ko thể khẳng định chắc chắn là xe nó đi thế nào nên em vẫn ủng hộ việc bắt không xi nhan ;)

namhen

Xe buýt
Em thấy luật ghi rõ: phải xinhan khi chuyển hướng, chuyển làn.
Như vậy, mặc dù đường đi thẳng phía trước không được đi, nhưng thực tế là các cụ đã rẽ (đã chuyển hướng) nên phải bật xinhan là đúng.
Trường hợp này cũng giống như đi từ gia lâm qua cầu thanh trì, khi qua khỏi cầu thì motor phải rẽ phải xuống đường bên dưới. Nêu motor không xinhan thì ô tô cùng rẽ xuống sẽ không biết motor có rẽ xuống hay không --> dễ gây va chạm, vì có nhiều motor biết là đường cấm nhưng vẫn vẫn đi vào
Chính xác cụ ợ; người khác sao biết được xe kia có đi vào đường cấm hay không, đã chuyển hướng, chuyển làn là phải xinhan, em ủng hộ XXX phạt lỗi này!

MR_TIM

Xe tải
Các cụ cho em hỏi đi 2B cầu Long Biên xuống (phía ga Gia Lâm), chỉ có đúng 1 lối đi đi mà xxx nó vẫn bắt không xi nhan là sao ???
E thấy đoan dốc Cầu Long Biên phía ga Gia Lâm là bọn xxx bắt láo, vì có đúng 1 đường, đã có cụ ở trên này cãi thắng bọn xxx về lỗi ko xi nhan và cuối cùng bị bọn nó vặt lỗi ko gương.
Còn E thấy ở cầu Thăng Long, ko xi nhan bắt là phải, vì có 2 đường, 1 đường chính và 1 đường nhánh.

Tribute

Xe container
E thấy đoan dốc Cầu Long Biên phía ga Gia Lâm là bọn xxx bắt láo, vì có đúng 1 đường, đã có cụ ở trên này cãi thắng bọn xxx về lỗi ko xi nhan và cuối cùng bị bọn nó vặt lỗi ko gương.
Còn E thấy ở cầu Thăng Long, ko xi nhan bắt là phải, vì có 2 đường, 1 đường chính và 1 đường nhánh.
Khi xuống dốc cầu LB phía GL là đoạn đường cong trái, khỏi cần xi nhan, nhưng gần đến chân dốc là ngã...tam, rẽ trái về Gia Lâm hoặc rẽ phải về Ngọc Thụy, đương nhiên phải xi nhan chứ.

vancaonokia

Xe hơi
E dự là dang đói mà không có gì ăn thì vớ được cái gì là đút vào mồm cái đó "như trẻ con ý" đói quá mà, dư thế các cụ bẩu là ĂN BỬN đóa.

nvanh

Xe tải
anh em mình đi kiểu gì cũng sai :D , 10 ông cãi thắng thì tuần sau thế nào cũng lại bị bắt đúng chỗ đấy cho mà xem =))

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Nếu chỉ có 1 đường rẽ thì k phải bật xi nhan. Mấy chú đấy làm láo quá.

sachcubongbi

Xe tải
PHẠT là đúng rồi, cụ thắc mắc gì nữa ạ. Luật qui định nhw thế mà.
cám on Cụ đã. Nhưng ma e thấy nó cứ làm sao ý, vì làn đi trong cùng bên phải theo hương di chuyển thi thường dành cho xe 2 bánh...trường hợp nay cung vậy. Làn xe của xe 2 bánh chi con 1 con đương duy nhất vẫn phải xi nhan. Cung như từ cầu long biên đi xuông cung vậy, cay quá ma không biết làm sao được

cutit90

Xe hơi
xxx ko có tình người, ai lại đi bắt trường hợp này

kenluv87

Xe hơi
http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=13942

Các cụ đọc cái này nhé. Khẳng định lại 1 lần nữa là đã chuyển hướng thì phải xi nhan, bất kể đường có 1 hay nhiều hướng nha !
Cảm ơn cụ vì dẫn chứng bổ ích. E cũng nghĩ khi chuyển hướng là phải xinhan rồi. Quan trọng là để cho các phương tiện khác biết mình sẽ di chuyển ntn để còn tránh. Chứ ko nặng nề gì cái xi nhan cả. Bên Box ATGT có 1 thớt cũng đang bàn về vd này, có cụ bảo khi rẽ vào đường cùng cấp thì ko cần xi nhan!! mời cụ qua chém cho xôm
http://www.otofun.net/threads/485996-lap-luan-viec-xxx-bat-loi-khong-tin-hieu-bao-re-noi-giao-nhau-du-chung-ta-di-thang

Chỉnh sửa cuối:

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
cũng hóng với cụ
e mà bị bắt là e cãi
nếu đc lên cầu xe máy đc lên thì bắt xi nhan rẽ phải ko kêu
nhưng lên cầu cấm ko rẽ phải thì rẽ đâu
cái này cãi thắng xxx ko các cụ?
Luật mình nó khắm cứ rẽ là phải xi nhan, các cụ thử đi qua ks daewoo vào làn rẽ phải ( đèn đỏ đc rẽ phải)vào làn này thì chỉ rẽ phải chứ có đc đi thẳng, rẽ trái đâu, ko xi nhan nó vẫn phạt vô tội vạ, theo e cứ khi rẽ là xi nhan cho quen tay và thành thói quen tốt an toàn cho mình và mọi người...

wave07

Xe máy
Rút kinh nghiệm thôi,tránh phiền hà,dây vào các chú xxx mất thời gian.Các chú đã tuýt còi
rồi thì kiểu gì cũng phải ói ra tiền.

MR_TIM

Xe tải
Khi xuống dốc cầu LB phía GL là đoạn đường cong trái, khỏi cần xi nhan, nhưng gần đến chân dốc là ngã...tam, rẽ trái về Gia Lâm hoặc rẽ phải về Ngọc Thụy, đương nhiên phải xi nhan chứ.
Ơ thế cụ lại ko biết chỗ này rồi, buổi tối bọn xxx nó toàn rình bắt ở chỗ cong cong đấy đấy. Nó bảo là rẽ phải ko xi nhan =))

Tribute

Xe container
Ơ thế cụ lại ko biết chỗ này rồi, buổi tối bọn xxx nó toàn rình bắt ở chỗ cong cong đấy đấy. Nó bảo là rẽ phải ko xi nhan =))
Nếu đứng trước ngã ba bắt thì chỉ có mấy thằng xxx Phường hoặc mấy thằng ranh cơ động làm bậy bắt lọn bà già trẻ con chứ bắt làm sao được người hiểu luật.

tunglan

Xe đạp
em thấy nhiều chỗ bắt lỗi này lắm. VD đoạn vành đai 3 rẽ ra Trần Duy Hưng.