[Funland] Phạt nguội, cccm bị chưa?

Trục

Xe ba gác
Cụ cho hỏi bình thường mình vi phạm và bị phạt nguội thì bao lâu nó lên hệ thống nhỉ?
Đúng là nhiều khi lơ đễnh phát là có thể dính ngay. Em chiều qua đúng lúc mưa to, đến bùng binh BIgC Đại lộ thăng long. Chỉ để ý số giây mà ko để ý đèn. Đến lúc nó về 0 là mình đi luôn, trong khi đèn vẫn đỏ :D .Đi quá rồi mới phát hiện ra thì quá muộn. Ko biết có bị phạt nguội không nữa. Haiz!
Em chưa bị phạt nên chưa biết cụ ạ. Cơ mà cũng chả biết mình bị phạt khi nào. ;))

XSim

Xe container
Cụ cho hỏi bình thường mình vi phạm và bị phạt nguội thì bao lâu nó lên hệ thống nhỉ?
Đúng là nhiều khi lơ đễnh phát là có thể dính ngay. Em chiều qua đúng lúc mưa to, đến bùng binh BIgC Đại lộ thăng long. Chỉ để ý số giây mà ko để ý đèn. Đến lúc nó về 0 là mình đi luôn, trong khi đèn vẫn đỏ :D .Đi quá rồi mới phát hiện ra thì quá muộn. Ko biết có bị phạt nguội không nữa. Haiz!
Nếu có thông báo thì khi lên mình giải trình hợp lý chắc họ sẽ bỏ qua cho cụ thôi. Em hiểu thông báo thì chưa phải quyết định phạt.

Cam giám sát phạt nguội ngày 1 nhiều, áp lực lên lái xe ngày 1 lớn. E tin, chả mấy lái xe ô tô muốn mình bị dính phạt cả. Cơ mà lơ ngơ ra đường thiếu quan sát hay lơ đễnh chút là sẽ bị. Cứ lái thường xuyên nhiều nơi thì sớm hay muộn sẽ dính.
Trước nay e chưa bị. Cơ mà với tầm 5.5k km xuyên Việt đang cày thì e dự sẽ có đấy :D.
E đang dành dụm trả tiền phạt nguội đây :D
em năm nào cũng cày thiên lý đôi bận, cứ tuân thủ biển báo là yên tâm chạy.
Dính 1 lần lơ đễnh ở HN

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E có vụ này cụ nào thạo tư vấn e cái, e mua cho ông già e cái xe để đi loanh quanh ở quê, xe vẫn để tên đăng ký c.ty e. Vừa hôm 4/7 cụ đi lớ ngớ dính lỗi phạt nguội vượt đèn đỏ ở Lạng Giang - Bắc Giang, C.An BG gửi giấy về c.ty, giấy báo xử lý ở BG hoặc xxx Đống Đa (trụ sở c.ty đk ở Đ.Đa). Vợ e có bằng nhưng ko đi mấy nên vợ e ra xxx Đ.Đa làm thủ tục nộp, ra đó họ báo GĐ c.ty (vợ e GĐ c.ty) thì mức phạt gấp đôi là 10tr (khung lỗi vượt đèn đỏ là 3 - 5tr, giữ bằng 1 - 3 tháng). Thật sự e chưa thấy quy định này bao giờ.
Các cụ cho e hỏi xxx Đ.Đa nói vậy đúng ko?
Thanks

duytrong

Xe lăn
Cam giám sát phạt nguội ngày 1 nhiều, áp lực lên lái xe ngày 1 lớn. E tin, chả mấy lái xe ô tô muốn mình bị dính phạt cả. Cơ mà lơ ngơ ra đường thiếu quan sát hay lơ đễnh chút là sẽ bị. Cứ lái thường xuyên nhiều nơi thì sớm hay muộn sẽ dính.
Trước nay e chưa bị. Cơ mà với tầm 5.5k km xuyên Việt đang cày thì e dự sẽ có đấy :D.
E đang dành dụm trả tiền phạt nguội đây :D
Phạt hay không thì chưa biết nhưng cụ chạy khoẻ đấy, em vừa đi với CLB SHC vào Đà Nẵng tổng có gần 2000km đã thấy oải rồi.

TuanBanhBao

Xe tăng
Phạt nguội thì có trang hay app nào chính xác nhất có thể ko cc?

duytrong

Xe lăn
Đường lạ, Biển khuất, chạy sau xe to…có mà cẩn thận vào Mắt.
Thôi cứ an toàn về nhà là ok rồi, nóng nguội tính sau, chỉ ghét cái thủ tục nộp phạt còn khù khoằm lắm.

Ý cụ là người vi phạm phải vào nơi vi phạm 3 lần trực tiếp phỏng.
lần 1: đến để xác nhận vi phạm, làm tường trình, lập biên bản vi phạm
Lần 2: Nhận QĐ xử phạt, nộp phạt
Lần 3: nhận lái giấy tờ (nếu bị thu giữ)
Nơi xử lý: tại nơi vi phạm hoặc đội CSGT nơi cư trú

Tra trên web nào chuẩn và cập nhật nhanh nhất cụ?
bên Đăng kiểm cụ nhé
Lý do: có cụ đã hết thời hạn xử lý vi phạm hành chính nhưng chưa xử lý, lỗi vẫn treo trên hệ thống của Đăng kiểm

Phạt hay không thì chưa biết nhưng cụ chạy khoẻ đấy, em vừa đi với CLB SHC vào Đà Nẵng tổng có gần 2000km đã thấy oải rồi.
HN-ĐN em chạy trong ngày ~ 13 tiếng :D

E có vụ này cụ nào thạo tư vấn e cái, e mua cho ông già e cái xe để đi loanh quanh ở quê, xe vẫn để tên đăng ký c.ty e. Vừa hôm 4/7 cụ đi lớ ngớ dính lỗi phạt nguội vượt đèn đỏ ở Lạng Giang - Bắc Giang, C.An BG gửi giấy về c.ty, giấy báo xử lý ở BG hoặc xxx Đống Đa (trụ sở c.ty đk ở Đ.Đa). Vợ e có bằng nhưng ko đi mấy nên vợ e ra xxx Đ.Đa làm thủ tục nộp, ra đó họ báo GĐ c.ty (vợ e GĐ c.ty) thì mức phạt gấp đôi là 10tr (khung lỗi vượt đèn đỏ là 3 - 5tr, giữ bằng 1 - 3 tháng). Thật sự e chưa thấy quy định này bao giờ.
Các cụ cho e hỏi xxx Đ.Đa nói vậy đúng ko?
Thanks
- Phạt theo ‘chức vụ’ là không có, kịch khung là 6 tr, giữ bằng 2 tháng cụ nhé
- Phạt người chứ không phạt xe nên cụ, mợ hay bất cứ ai có GPLX đều ra đó xử lý được

BAOVEVANLONG

Xe tăng
- Phạt theo ‘chức vụ’ là không có, kịch khung là 6 tr, giữ bằng 2 tháng cụ nhé
- Phạt người chứ không phạt xe nên cụ, mợ hay bất cứ ai có GPLX đều ra đó xử lý được
Thế e mới ko hiểu sao xxx Đ.Đa (chỗ Thái Hà) lại nói vậy, vừa sáng nay vợ e ra đó xong, làm e phải lấy tên người khác nộp phạt.

QD092000

Xe điện
Đường lạ, Biển khuất, chạy sau xe to…có mà cẩn thận vào Mắt.
Thôi cứ an toàn về nhà là ok rồi, nóng nguội tính sau, chỉ ghét cái thủ tục nộp phạt còn khù khoằm lắm.
Chuẩn cụ.
Cái ql51 to 4 làn 1 bên, tải, cont, khách bên phải nên nhìn biển ko dễ.

QD092000

Xe điện
Cụ nói như sách - cơ mà muốn tuân thủ nó cũng khó lắm, nhất là đi đường lạ.
Năm trước em đi từ Hà Nội vào đến Kiên Giang, có đoạn rõ là đường quốc lộ có phân cách - đinh ninh được chạy 80 thì được lúc thấy báo hết nội thị hoặc hết hạn chế 60 và ngược lại - chạy tằng tằng 50 thì lúc sau thấy biển báo vào khu dân cư. Thằng ngồi bên cạnh hoa tiêu cũng ngáo ngơ không thấy biển hạn chế/hết … ở chổ nào 😀
Bọn em chạy túc tắc 3 lái nên không có chuyện chạy cố hay chạy ẩu, … vậy mà vẫn vi phạm tốc độ - may mà về cũng không dính phạt nguội.
Xách xe xuyên Việt 5k km thì ko ông nào tính chạy cố/ chạy ẩu, nhất là có ng thân cạnh mình.

QD092000

Xe điện
Bắt đầu thấy bị phạt nguội chuyển làn không xi nhan rồi. Cái này chắc nhiều cụ sẽ dính vì e đi thấy rất nhiều xe ko bật khi chuyển làn lúc đường vắng
E chỉ ngại lỗi khuất biển hay lơ đễnh quên biển vừa qua thôi.
Đi xa lạ nhiều chỗ đèn còi, văn hóa lx nó khác HN lắm.
Mà e nói thật đi rồi mới thấy aem HN khổ, áp lực cs cao, bon chen vô cùng và lxe nó hiện ra cái đó.