[Funland] Phạt nguội cầu Vĩnh Tuy sáng 17/01!

TSTA

Xe container
Nói đi cũng phải nói lại, cả cái cầu rõ dài đẹp xong phân làn để ô tô đi 50 km/h. Lúc nào cũng lỗi người dân mà ko thấy lỗi mấy bố đóng cái biển làm chạy như rùa bì trên đg. Tuy nhiên em ủng hộ phạt thật mạnh đám đi vào làn xe máy. Nhưng nhìn quat biển xanh bị che đi thì biết là chỉ phạt nguội với những ai rồi.
Ko có phân cách cứng, lại nội đô. Ko thế thì cho bn bây giờ.
Muốn nhanh thì lắp cứng vào. Nhưng tầm này ai lắp nữa. Sang năm cầu 2 xong thì tha hồ bay rồi cụ.

Tai nạn thì chủ yếu làn xe tải với xe máy. Chết ng cũng ko ít.

Chỉnh sửa cuối:

Belat Missan

Xe điện
Cầu này cứ bắn tốc độ và camera thì đc ối xiền ngân sách.

Nói đi cũng phải nói lại, cả cái cầu rõ dài đẹp xong phân làn để ô tô đi 50 km/h. Lúc nào cũng lỗi người dân mà ko thấy lỗi mấy bố đóng cái biển làm chạy như rùa bì trên đg. Tuy nhiên em ủng hộ phạt thật mạnh đám đi vào làn xe máy. Nhưng nhìn quat biển xanh bị che đi thì biết là chỉ phạt nguội với những ai rồi.
Cầu này, cầu TL tai nạn liên tọi họ mới hạn chế 50 đấy, đi có mấy km mà cũng ko kiên nhẫn nổi thì làm ăn gì nữa :)

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cầu này, cầu TL tai nạn liên tọi họ mới hạn chế 50 đấy, đi có mấy km mà cũng ko kiên nhẫn nổi thì làm ăn gì nữa :)
Tốc độ chậm ko đồng nghĩa với việc giảm tai nạn. Nếu thế đóng cmn biển 20km/h để giảm hẳn tai nạn xuống đi.

cerato87

Xe tải
Cầu Thanh Trì cũng có cam phạt nguội thì phải?

SIGNUS

Xe container
Người OF
Tốc độ chậm ko đồng nghĩa với việc giảm tai nạn. Nếu thế đóng cmn biển 20km/h để giảm hẳn tai nạn xuống đi.
Cụ nói thế không được! TNGT là do nhiều nguyên nhân, trong đó có yếu tố không làm chủ tốc độ. Hạn chế tốc độ chưa chắc đã giảm đc đáng kể số vụ TNGT (vì còn nhiều yếu tố nữa) nhưng kg hạn chế tốc độ thì chắc chắn số vụ TN sẽ tăng, trên cầu này ngày nào cũng sẽ có dăm vụ táng nhau nghiêm trọng với cái kiểu đi bây giờ của nhiều thằng không có ý thức

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế không được! TNGT là do nhiều nguyên nhân, trong đó có yếu tố không làm chủ tốc độ. Hạn chế tốc độ chưa chắc đã giảm đc đáng kể số vụ TNGT (vì còn nhiều yếu tố nữa) nhưng kg hạn chế tốc độ thì chắc chắn số vụ TN sẽ tăng, trên cầu này ngày nào cũng sẽ có dăm vụ táng nhau nghiêm trọng với cái kiểu đi bây giờ của nhiều thằng không có ý thức
Thiếu ý thức gây tai nạn thì đúng nhưng tốc độ cao chưa chắc là nguyên nhân của tai nạn.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Thiếu ý thức gây tai nạn thì đúng nhưng tốc độ cao chưa chắc là nguyên nhân của tai nạn.
Cầu kg có giải phân cách cứng ở giữa, cụ cứ thử tưởng tượng 2 xe chạy tốc độ 70 ngược chiều, cách nhau đúng cái vạch giữa thì có nguy cơ tai nạn kg? Cầu này có cái dở là kg có dải phân cách cứng cho làn xe máy như cầu TT, mấy ông xe máy ở làn đó mà đánh võng ra làn xe ô tô là 1 loạt xe ô tô đánh lái theo dẫn đến lấn sang làn bên kia. Nhiều vụ tai nạn trên cầu này vì lý do này rồi cụ ah! Chạy chậm thì còn hy vọng xử lý kịp chứ nhanh thì chắc chắn toi!

pisces_hn

Xe container
Tốc độ các loại xe không giống nhau, cắm biển tốc độ cao các xe con sốt ruột vượt nhiều, chuyển làn nhiều cũng dễ và chạm hơn chứ. Cầu này đỡ chứ cầu Thanh Trì xe tải lên dốc chậm tí là xe con nháo nhác tìm cách vượt ngay.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cầu kg có giải phân cách cứng ở giữa, cụ cứ thử tưởng tượng 2 xe chạy tốc độ 70 ngược chiều, cách nhau đúng cái vạch giữa thì có nguy cơ tai nạn kg?
Nếu tay lái ko đủ tự tin có thể đi làm khác, đi vào trong ko ai ép phải đi max tốc độ ra làn ngoài. Khốn nạn nhất là cái loại đi 80km/h xong ung dung đi làn 100 và mua đc cái xe nghĩ mình là bố thiên hạ, còi, đèn kiểu gì cũng ko cho vượt. Những loại vô học như thế mới là nguyên nhân gây ức chế là tai nạ giao thông.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nếu tay lái ko đủ tự tin có thể đi làm khác, đi vào trong ko ai ép phải đi max tốc độ ra làn ngoài. Khốn nạn nhất là cái loại đi 80km/h xong ung dung đi làn 100 và mua đc cái xe nghĩ mình là bố thiên hạ, còi, đèn kiểu gì cũng ko cho vượt. Những loại vô học như thế mới là nguyên nhân gây ức chế là tai nạ giao thông.
Cụ có nhìn thấy cái biển phân làn trên cao ở đầu cầu kg? Xe con chỉ được phép đi làn ngoài cùng bên trái cụ nhé! Làn trong là của xe tải, xe khách, chẳng qua giờ kg ai kiểm soát nên cứ chạy loạn lên thôi!

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Tốc độ các loại xe không giống nhau, cắm biển tốc độ cao các xe con sốt ruột vượt nhiều, chuyển làn nhiều cũng dễ và chạm hơn chứ. Cầu này đỡ chứ cầu Thanh Trì xe tải lên dốc chậm tí là xe con nháo nhác tìm cách vượt ngay.
Sao cụ ko đặt câu hỏi tại sao xe con phải chuyển làn vượt nhiều? Hay cụ lại bắt xe con cũng phải đi chậm như xe tải? Sao cụ ko có ý kiến lag xe tải đi chậm hay xe đi chậm thì đi vào làn trong mà cứ ép hết trái chạy để xe con tốc độ cao muốn vượt buộc phải đảo làn? Còn cắm biển bao nhiêu thì đc đi max bấy nhiêu, đừng đồng hoá việc chạy xe kém dân đến va chạm là do tốc độ cao. Đối với em tất cả các thể loại kể cả đi xe đạp, xe máy hay ô tô cứ va chạm, tai nạn là tay lái kém. Kể cả có chạy 1000 năm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có nhìn thấy cái biển phân làn trên cao ở đầu cầu kg? Xe con chỉ được phép đi làn ngoài cùng bên trái cụ nhé! Làn trong là của xe tải, xe khách, chẳng qua giờ kg ai kiểm soát nên cứ chạy loạn lên thôi!

Thì em nói ngay từ còm đâu là cái thằng phân làn đóng biển như mứt. Xe con tốc độ max là 50 chỉ làn ngoài cùng, thế là có thằng chạy 30 km/h cứ ôm lấy làn này và cả 1 đoàn đi theo 30 km gây ức chế và ùn tắc giao thông. Noia chuyện lái xe lấn làn là sai nhưng cũng phải xem lại cách đóng biển của sở gtvt. Đừng cái gì cũng đổ hết cho người tham gia giao thông.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Thì em nói ngay từ còm đâu là cái thằng phân làn đóng biển như mứt. Xe con tốc độ max là 50 chỉ làn ngoài cùng, thế là có thằng chạy 30 km/h cứ ôm lấy làn này và cả 1 đoàn đi theo 30 km gây ức chế và ùn tắc giao thông. Noia chuyện lái xe lấn làn là sai nhưng cũng phải xem lại cách đóng biển của sở gtvt. Đừng cái gì cũng đổ hết cho người tham gia giao thông.
Thằng GTCC nó kg sai khi nó cắm biển thế là phù hợp với tiêu chuẩn của cả hệ thống đường bộ. Đường nội đô kg có dải phân cách thì ở đâu cũng chỉ cho chạy thế thôi! Trường hợp như cụ nói kg phải là không có nhưng kg thường xuyên, lỡ có gặp thì cũng phải chịu vì kg có biển tốc độ tối thiểu. Cũng như cụ chạy CG-NB ấy, làn 120 mà có thằng dở hơi nó cứ ôm làn chạy 70, xin vượt kg được thì cụ cũng đành vào trong mà đi thôi, chỉ khác là cao tốc thì cho chuyển làn để vượt còn trên cầu là cấm vượt.

ndkhoiits

Xe tải
Cầu này em hàng ngày đi qua, ủng hộ việc lắp đặt camera phạt nguội lỗi đi quá tốc độ và đi vào làn xe máy, cả cái cầu nó có 3 làn xe đi vừa khít, không có dải phân cách gì, mà các ông cũng chui vào làn xe máy đi được thì đúng là chịu các ông, xe máy họ không có khe nào để đi, nhiều xe phải phi sang cả làn ngược chiều, hoặc lách giữa làn xe oto đi.

Em cứ 50-54km đi đều đều từ Timescity sang đến Aeon, đầy thằng vượt lên hằm hè, nhưng em cũng bơ với loại không biết đọc số nhìn hình ấy, thích thì xuống xe, còn em thì em không xuống, em cứ đi thôi :D