phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

thanhsumi

Xe máy
Đôi lời muốn nói :D...các cụ khỏi phải phờ no...cái luật rừng này chả bao giờ thực hiện được vì vướng một đống pháp lý về quyền con người....chừng nào quốc hội sửa cả bộ luật dân sự nữa thì em đi xe cải tiến ...:))
Bác này đang sống ở Mẽo ah ... :D
Bác cắt nghĩa hộ em 3 cái từ "quyền con người" nó là cái gì thế ???
Em sống ở cái "xứ sở thiên đường" này mấy chục năm mà chưa biết nó tròn méo thế nào ... :D

dieu_tbd

Xe buýt
Theo e luật đề ra cũng chỉ để doạ các cụ nào yếu bóng vía, cụ nào k nắm luật thôi.
- Ví dụ hỏi xe của ai thì ấp úng là của người nọ người kia nó vặn 2 ba câu k trả lời đc là nó dọa đưa về đồn rồi thế nọ thế kia rồi bắt mình nhận tội. - Cái này gọi là nghiệp vụ điều tra xét hỏi.
- Trường hợp 2 là các chú k hiểu luật vênh vênh đưa mấy tờ giấy mua bán viết tay ra để khoe với Công An thì bị phạt thôi.
==> Tóm lại cụ nào rắn vẫn đc. Trong tờ giấy đăng ký nó chỉ ghi địa chỉ, năm sinh và tên tuổi chủ xe là chấm hết. Cụ nào đi xe chưa đăng ký cứ cố gắng nhớ mấy thông tin trên để khi bị hỏi khỏi ấp úng là đc.
- Tôi mượn xe đi công việc, các anh cứ bắt ép tôi nhận rằng xe mua chưa sang tên thì tùy các anh, thời gian tôi làm việc mất thì giờ với các anh thì các anh phải chịu trách nhiệm. Hoặc " Các anh sẽ được làm việc với luật sư của tôi về vấn đề này!". Nói chung mình cứ lì và rắn với tụi xxx. Nó muốn dây dưa để mình sốt ruột mà phải nhận lỗi mình cũng phải tương kế tựu kế cứ đứng đấy đếch cho nó ăn bẩn là nó phải chịu thôi!

khkdgs

Xe điện
chỗ đỏ đỏ ý nhớ đọc kỹ trước khi trình với xxx khéo còn bị phạt thêm tội nộp thuế quá hạn đới nhá. em thì đợi ngày 10/11 xem thủ đô phạt kiểu gì đã, tạm thời em rửa xe cất kỹ roài.hehe
1. Không việc j phải xuất trình giấy tờ nếu các cụ ko sai
2. Cãi đến khi bọn chúng chứng minh được mình sai thì mới đưa giấy tờ (trong TH các cụ sai)
3. Nó bắt đầu hỏi xe ai thì các cụ bảo xe mượn --> không có luật cấm mượn xe đi lại
4. Nó bắt chứng minh đây là xe mượn --> cãi bảo đây là việc của các anh, không phải việc của tôi
5. Nếu xích xe cẩu về đồn thì bắt có văn bản quyết định...đoàng hoàng và ra hẹn mọi thiệt hại về vật chất tinh thần các anh phải chịu nếu đây là xe mượn
6. Các cụ mà cãi chán chê mê mỏi thì xì cái UQCC ra cho nó xem --> luật pháp VN cho phép uỷ quyền định đoạt tài sản
Hết.

hieuhic

Xe điện
Thực ra thì để thực hiện sang tên đổi chủ được để tiện quản lý thì quá tốt, nhưng cách thu phí thì ở VN nhà mình quá cứng nhắc dẫn đến dân muốn sang tên lắm nhưng ko đủ tiền từ đó sinh ra nhiều vần đề khác. Nhin đâu xa bên cạnh nước Anh Em Laos có chính sách thu thuế rất hay mà vẫn đảm bảo ngân sách vẫn sang tên chính chủ khi bán xe
Cách làm của họ rất đơn giản là khi mua xe về đi đăng ký có tiền đóng thuế trước bạ luôn thì được cấp biển trắng ( Em ko nhớ rõ ). Chưa có tiền đóng thuế trước bạ thì cấp biền vàng ( Nợ thuế )
khi sang tên đổi chủ thì chủ cũ mới phải đóng thuế xong mới được bán ( Biển vàng ) chủ mới lại nợ thuế cũng được ko sao. có nghĩ là bắt buộc phải sang tên đổi chủ nhưng ko cần thiết phải nộp thuế ngay. Em ở bên đấy cũng nhiều năm ( Đi - về liên tục ) thì dân Laos bán xe là họ yêu cầu chủ mới sang tên, ko là họ ko bán cho.
Nói gì thì nói cách làm đó vẫn văn minh hơn mình nhiều, dân Laos ko bao giờ nói xấu chế độ như mình cả vì chế độ của họ quá tốt.
Em nghe nói, hầu hết lãnh đạo của Lào được đào tạo ở VN cơ mà ?
Vậy là tại sao ????

quannguyen85

Xe hơi
Mai em mua cái xe đạp điện đi cho an toàn, lại bảo vệ môi trường, tiét kiệm nhiên liệu các cụ ạ

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chứng minh gì hả cụ.. Chả có luật nào bắt em phải gọi cho chủ xe cũ bảo đúng là em mượn xe của ông/bà ấy cả . EM đã bị cái này trên Tuyên Quang - gần Hàm Yên. XXX hỏi dò: anh mua xe đẹp nhỉ. EM bảo; xe của bạn em ấy mà. XXX nói anh có thể chứng minh không? EM nói : tại sao tôi phải chứng minh với anh, có luật nào cấm xe mượn không anh. XXX nói: anh thông cảm, vì đang có vụ điều tra ăn cắp xe ô tô trên địa bàn nên chúng tôi mới hỏi ( bố láo ko chịu được). EM nói luôn: lạ nhỉ, ăn cắp xe ô tô đúng biển số xe tôi đang đi à... XXX tịt luôn và cho đi

Nếu có văn bản hướng dẫn, người được hỏi phải chứng minh là xe đi mượn thì các cụ hẵng sợ, còn không việc gì phải chứng minh với bọn nó. Trừ khi có chuyên đề tổng kiểm tra, thì lúc đó cũng có nhiều bài...các cụ lo cái gì
Theo Em được biết thì trước khi làm phạt xxx đã được tập huấn về vần đề phạt này ( nguồn tin ko chính thức từ xxx của đội .... đi tập huần về )
Khi kiểm tra thấy xe ko chính chủ : Chủ xe sẽ khai là đi mượn hoặc của bố, mẹ, vợ.........vv và vvv
1. Lập biên bản ( Yêu cầu khai rõ địa chỉ chủ xe, sd thoại ( nếu có )
2. giữ GPLX và đăng ký xe
3. Hẹn 7 ngày ( ko kể thời gian ngày lễ ) để xxx xác minh
4 . Nếu đúng sau 7 ngày trả giấy tờ
5. Sai thì thôi Em ko phải nói nữa.
Trong tất cả mọi trước hợp ko phạt tiền ngay đối với lỗi này.
Nếu thế các Cụ nào chuẩn bị chiến đấu với xxx thì phải chuẩn bị nhiều thông tin đấy.

nghiadu

Xe hơi
chỗ đỏ đỏ ý nhớ đọc kỹ trước khi trình với xxx khéo còn bị phạt thêm tội nộp thuế quá hạn đới nhá. em thì đợi ngày 10/11 xem thủ đô phạt kiểu gì đã, tạm thời em rửa xe cất kỹ roài.hehe
Trong cái CCUQ phải đảm bảo là không có chữ bên A bán (mà chắc chắn luôn là các VPCC không để xuất hiện chữ BÁN trong đó đâu) cho bên B mà là bên A ủy quyền cho bên B được toàn quyền định đoạt về tài sản này.

anhtuan

Xe hơi
Chẳng biết đc cứ như này thì cái xã hội này sẽ trôi về đâu.
Nước ta thường hay có biến vào những năm có đuôi 4, đuôi 5 : 45,54,75....
Còn 2,3 năm nữa thôi...
Không đc thì lại còn 12,13 năm nữa thôi.....
Vậy gom tiền lại chờ 2,3 năm hoạc 12, 13 năm nhé .......

khkdgs

Xe điện
chuẩn đấy ạ.
Trong cái CCUQ phải đảm bảo là không có chữ bên A bán (mà chắc chắn luôn là các VPCC không để xuất hiện chữ BÁN trong đó đâu) cho bên B mà là bên A ủy quyền cho bên B được toàn quyền định đoạt về tài sản này.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em nghe nói, hầu hết lãnh đạo của Lào được đào tạo ở VN cơ mà ?
Vậy là tại sao ????[/SIZE][/QUOTE]

Đào tạo thì đúng là ở Vn hết cả ( Chỉ có đào tạo ở VN thì mới về làm cấp trưởng được, đào tạo ở Thái về thì chỉ cấp cơ sở thôi ) nhưng họ áp dụng vào thực tế tốt hơn cũng như cùng tốt nghiệp Bách khoa ra có cụ làm lãnh đạo có cụ chỉ làm kỹ sư thôi

tamdao

Xe tăng
:))
Nếu xxx bắt gọi ông chính chủ đến thì cụ ok, nhấc điện thoại lên, gọi cho Gấu buôn chuyện 1 tý rồi bảo xxx là đếch gọi đc. Ông kia ko nhấc máy. Nếu xxx thích thì đứng đây đợi. Luật làm gì có đoạn phải gọi ông chính chủ. Mình cứ theo luật mà làm. Nếu xxx muốn tự gọi để kiểm tra thì các cụ bảo bọn nó gọi cho em. Em sẽ nhận em là chính chủ. Em tám 1 tý rồi bảo em bận ko đến đc. Xem làm gì đc các cụ nào?
Ý kiến của bác quá hay

khkdgs

Xe điện
trả kiểu gì khi các xe ở xa địa phương bị xxx túm nhể. chắc mình tự đi lấy nhể.
Theo Em được biết thì trước khi làm phạt xxx đã được tập huấn về vần đề phạt này ( nguồn tin ko chính thức từ xxx của đội .... đi tập huần về )
Khi kiểm tra thấy xe ko chính chủ : Chủ xe sẽ khai là đi mượn hoặc của bố, mẹ, vợ.........vv và vvv
1. Lập biên bản ( Yêu cầu khai rõ địa chỉ chủ xe, sd thoại ( nếu có )
2. giữ GPLX và đăng ký xe
3. Hẹn 7 ngày ( ko kể thời gian ngày lễ ) để xxx xác minh
4 . Nếu đúng sau 7 ngày trả giấy tờ
5. Sai thì thôi Em ko phải nói nữa.
Trong tất cả mọi trước hợp ko phạt tiền ngay đối với lỗi này.
Nếu thế các Cụ nào chuẩn bị chiến đấu với xxx thì phải chuẩn bị nhiều thông tin đấy.

Sói xám

Xe hơi
Ngồi buồn lại nghĩ ra cách kiếm doanh thu đây mà

choadancago

Đi bộ
Website
tgp.vn
Thực sự thối nát, nghĩ mà thương dân ta quá, em có một ước ao , em có một khát khao là con em cho đi nước ngoài sống hết

nghiadu

Xe hơi
Mình tranh luận với XXX thế này được không các cụ?

XXX đang siết chặt việc "mua bán không sang tên đổi chủ". Còn khi các cụ xuất trình UQCC (cãi chán đi rồi hãy xuất trình) ra thì khẳng định lại cho các đồng chí XXX đấy 1 câu chắc như đinh đóng cột là: "Tôi được uỷ quyền sử dụng xe này. Tôi không thực hiện hành vi mua bán xe với chủ cũ".

//Nếu các anh chứng minh được tôi đã thực hiện mua bán với chủ cũ thì chứng minh đi

//Thích chơi chữ với nhau không :-w

Chỉnh sửa cuối:

Kanye

Xe hơi
Bây giờ như này các bác em. Lúc nào bác bị chúng nó chặn, bác xem chúng nó có xe máy hay ô tô ở đấy không. Nếu có, bác hỏi xe các anh có phải xe chính chủ ko, bác nào tỉ phú thời gian đứng hoạnh họe nhau có khi chúng no chán trước mình

khkdgs

Xe điện
em fun " xxx nói, ông này vớ vẩn, xe làm nhiệm vụ của cơ quan pháp luật, chúng tôi được giao nhiệm vụ quản lý xe này"
Bây giờ như này các bác em. Lúc nào bác bị chúng nó chặn, bác xem chúng nó có xe máy hay ô tô ở đấy không. Nếu có, bác hỏi xe các anh có phải xe chính chủ ko, bác nào tỉ phú thời gian đứng hoạnh họe nhau có khi chúng no chán trước mình

khkdgs

Xe điện
cái lọ đá cái chai nó ở chỗ đó ợ.
Vấn đề em hỏi là nếu dân khai là xe đi mượn thì xxx dựa vào đâu để lập biên bản giữ xe? Không lẽ lập biên bản vì xe đi mượn? Nếu được giữ thì theo văn bản nào quy định hả cụ? Trừ khi xe bị vi phạm gì khác và xxx tranh thủ lôi lỗi này ra chứ xe em đang đi bình thường mà làm thế em nghe nó hơi mang tính côn đồ :-w

nghiadu

Xe hơi
Nói chung là bất cập lắm, có cụ nào nói trên kia giữ xe 7 ngày để xác nhận ấy à. Chỉ cần ra quân 1 ngày thì không có chỗ mà để xe tạm giữ --> cuối cùng không xác minh được có việc mua bán giữa bên A và bên B thì bọn chúng lại thả ra thôi (làm sao mà chứng minh được tôi mua của anh nào nhỉ? hỏi cung à?). Chắc trong trường hợp này bọn chúng phải tự chịu phí kho bãi, không lẽ bắt 1 người vô tội trả tiền cho cái xe bị giữ mấy ngày? Mai mốt bọn chúng không thực thi được thì lại thịt thăn mấy cụ nào non gan gà gà thôi.

Chỉnh sửa cuối: