[Thảo luận] Phát hiện mới về đường Pháp Vân - Cầu Giẽ

CIVIC 30M

Xe buýt
Báo cáo các cụ OF, tình hình là hôm nay em đi thị sát tuyến Đồng Văn - Hà Nội, về đến trạm thu phí Cầu Gĩ thì thấy bên đường (chiều HN - ĐV) có 1 đội xxx đứng bắt các xe ngược chiều với em. Em không có máy ảnh nên tường thuật bằng mồm, các cụ chịu khó hình dung ra nhé.
Lúc em bắt đầu đi chậm để mua vé thì gặp 1 xxx đứng giữa đường tay trái cầm tờ giấy, tay phải cầm con cạp nong chỉ liên tục vào các xe vừa mới soát vé xong, bắt tấp vào lề, em hỏi chú soát vé, sau đây là cuộc đối thoại.
Em: XXX bắn tốc độ hay camera soi sai làn hả anh?
NVSV: XXX bắn tốc độ ở ngay biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN (chiều ĐV - HN), máy đặt ngay đấy, bắn chiều đi, chiều về chạy vô tư, camera hỏng 1 tháng nay rồi.
Lúc về em đi rất chậm đến biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN thì thấy 1 người đầu đội mũ cối, nấp ở trong rặng cây trúc đào dùng làm giải phân cách, nấp chỗ này thì anh em LX có tài thánh cũng không phát hiện được ạ. XXX này còn được ngụy trang bằng 1 tốp xxx đứng bắt xe tải chiều ĐV - HN. Các cụ chạy đến đoạn này chưa có camera nên cứ thoải mái, biết đâu camera nó hỏng rồi, chúng nó du kích bắn các cụ, lúc bị bắt cứ ngơ ngơ không hiểu bị làm sao :21:
Cụ nào rảnh xác nhận lại thông tin này đi

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Theo em các cụ không nên đả kích chuyện này nữa ! Vì các cụ xxx bắn tốc độ là đúng, phòng tránh các cụ chạy như điên gây tai nạn ! Các cụ cứ nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ giao thông, đi đúng tốc độ cho phép thì bố xxx bắn cũng chả làm đc gì các cụ !

Minh_Linh

Xe tải
Theo em các cụ không nên đả kích chuyện này nữa ! Vì các cụ xxx bắn tốc độ là đúng, phòng tránh các cụ chạy như điên gây tai nạn ! Các cụ cứ nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ giao thông, đi đúng tốc độ cho phép thì bố xxx bắn cũng chả làm đc gì các cụ !
Cụ giống em,em cứ tằng tằng em chạy theo biển báo nên cũng chả quan tâm đến bố con ông xxx nào làm gì đứng ở đâu cho mệt (b)

jack_derida2000

Xe tăng
Nhưng vấn đề là cái bọn xxx nó gây ức chế cho anh em, đặc biệt là mấy bác tải xe tải cứ đi lù lù ở ngoài ko cho anh em mình vượt mà cứ vượt phải nó lại bắn thì chịu thế nào được

minhnguyen3107

Xe tăng
Pháp Vân Cầu Giẽ chạy đến 100km/h là ác rồi mà vẫn muốn chạy nhanh hơn. Chịu các cụ

khonghieuminh

Xe tải
Phát hiện mới về đường Pháp Vân - Cầu Giẽ

--------------------------------------------------------------------------------

Báo cáo các cụ OF, tình hình là hôm nay em đi thị sát tuyến Đồng Văn - Hà Nội, về đến trạm thu phí Cầu Gĩ thì thấy bên đường (chiều HN - ĐV) có 1 đội xxx đứng bắt các xe ngược chiều với em. Em không có máy ảnh nên tường thuật bằng mồm, các cụ chịu khó hình dung ra nhé.
Lúc em bắt đầu đi chậm để mua vé thì gặp 1 xxx đứng giữa đường tay trái cầm tờ giấy, tay phải cầm con cạp nong chỉ liên tục vào các xe vừa mới soát vé xong, bắt tấp vào lề, em hỏi chú soát vé, sau đây là cuộc đối thoại.
Em: XXX bắn tốc độ hay camera soi sai làn hả anh?
NVSV: XXX bắn tốc độ ở ngay biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN (chiều ĐV - HN), máy đặt ngay đấy, bắn chiều đi, chiều về chạy vô tư, camera hỏng 1 tháng nay rồi.
Lúc về em đi rất chậm đến biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN thì thấy 1 người đầu đội mũ cối, nấp ở trong rặng cây trúc đào dùng làm giải phân cách, nấp chỗ này thì anh em LX có tài thánh cũng không phát hiện được ạ. XXX này còn được ngụy trang bằng 1 tốp xxx đứng bắt xe tải chiều ĐV - HN. Các cụ chạy đến đoạn này chưa có camera nên cứ thoải mái, biết đâu camera nó hỏng rồi, chúng nó du kích bắn các cụ, lúc bị bắt cứ ngơ ngơ không hiểu bị làm sao
Cụ nào rảnh xác nhận lại thông tin này đi
Anh em OF mình cùng thống nhất quan điểm là cứ đi lại cho đoan trang thì không lo gì xxx bắn:)):)):)). Chỉ bực mình với xxx và các bố giao thông công chính ở những chỗ mà đường hẹp lại kẻ vạch liền hoặc những chỗ đường vắng teo lại đặt biển giới hạn tốc độ để bẫy bà con đi đường...Pótay.com:P:P

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Anh em OF mình cùng thống nhất quan điểm là cứ đi lại cho đoan trang thì không lo gì xxx bắn:)):)):)). Chỉ bực mình với xxx và các bố giao thông công chính ở những chỗ mà đường hẹp lại kẻ vạch liền hoặc những chỗ đường vắng teo lại đặt biển giới hạn tốc độ để bẫy bà con đi đường...Pótay.com:P:P
Nói cho đúng thì cũng không phải bẫy đâu cụ ợ, cụ để ý cho kỹ thì đều có lý do của họ hết ! Dĩ nhiên đường hẹp thì phải kẻ vạch liền không cho vượt để tránh tai nạn khi vượt mà cụ *-)

mr_limo

Xe buýt
Đúng roài ạ, cứ đi theo biển báo thì bố xxx cũng chả làm gì được. Lần trước có mấy cụ còn thi test xe xem tốc độ cực đại xe mình được bao nhiêu cơ mà:77:

mercurate

Xe tăng
Giờ tai nạn nhiều lắm các cụ ơi, thôi đi cẩn thận thôi a, nhỡ một tí, hối cũng chả kip nữa

Xecutkit2008

Xe điện
Cứ đúng biển mà chạy thôi các cụ ạ, hôm 30-4 cũng thế em chạy trong địa phận Uông bí tố độ giới hạn cho co 40km/h mấy bác nhanh hơn em cứ vượt chắc khoảng 50km/h đc một lúc em đi lên thấy bắt 1 loạt -> chậm hơn em rất nhiều.(y)

NFSVN

Xe buýt
Cụ giống em,em cứ tằng tằng em chạy theo biển báo nên cũng chả quan tâm đến bố con ông xxx nào làm gì đứng ở đâu cho mệt (b)
Cụ chạy theo biển báo tốc độ thôi, còn chuyện sai làn thì sao ợ. Đường 5, Pháp Vân, Bắc Ninh có khoảng 2 xe tải nó chạy trước tốc độ 60, xin vượt cả 4-5km nó kg cho thì cụ tính thế nào ợ?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Thôi, cố gắng đi đúng tốc độ thôi các cụ ạ. Giờ còn bắn cả ở trước cổng chợ Long Biên nữa đây này:

KIST

Xe tải
Không biết các bác thế nào chứ em thì cứ run run, nhịp tim hơi tăng hơn so với bình thường mỗi khi nhìn thấy xxx đứng đường. Mặc dù em luôn chấp hành, cố gắng đi đúng biển báo quy định, em thề. Cái tâm lý bất bình thường này chắc chỉ có ở VN.

Thi thoảng em lại thấy các tài nhà ta hơi thái quá; Không có bóng xxx thì chạy phăm phăm. Vậy mà khi nhìn thấy xxx thì lại đi rón ra rón rén, phát bực (VD: những đoạn cho chạy 45 mà các bác ấy bò có 25-30). Cần xxx.** gì phải thế, cứ theo biển báo mà chạy.

GM_01

Xe máy
Nghiêm chỉnh chấp hành luật là đúng các bác ạ, tuy nhiên nhiều lúc cái cách thi hành của xxx thì trở thành tiêu cực. Tối qua em đi đường Nguyễn Tri Phương mà gặp một thằng xe tải 15 tấn mà nó rít phải đến gần 80hm/h thì thực sự là hung thần ác quỉ đấy, ko thể tưởng tượng đc trong thành phố mà nó phi xe kiểu vô nhân tính như vậy.

tieusufu

Xe tải
nhất trí với các kụ là mình cứ đúng biển hiệu, đúng làn đường mà chạy.
E không đồng ý với mấy kụ có tư tưởng chống đối và lách luật. Ví dụ, đường nó cho 80 km thì cứ thế mà chạy, việc gì phải mất thời gian nhìn trước, nhìn sau xem chỗ đó có xxx hay bắn tốc độ không. Em nói thật các kụ chạy đến 120 km/h cũng chỉ về trước e có 15 phút thôi
Mình là OF, phải biết gương mẫu chứ:6:

Matizcoi

Xe cút kít
E không đồng ý với mấy kụ có tư tưởng chống đối và lách luật. Ví dụ, đường nó cho 80 km thì cứ thế mà chạy, việc gì phải mất thời gian nhìn trước, nhìn sau xem chỗ đó có xxx hay bắn tốc độ không. Em nói thật các kụ chạy đến 120 km/h cũng chỉ về trước e có 15 phút thôi
Em không đồng ý với cụ câu đấy :P. Chính xác phải như sau:
- Bị xxx bắn tốc độ: mất xèng + thời gian khoảng 20' ---> chậm hơn khoảng 15'
- Tai nạn: nhẹ thì chậm hơn vài tháng, nặng thì đi 1 đời (ko thèm tính chuyện tiền nong vào đây đâu đấy)

Matizcoi

Xe cút kít
Em không đồng ý với cụ câu đấy :P. Chính xác phải như sau:
- Bị xxx bắn tốc độ: mất xèng + thời gian khoảng 20' ---> chậm hơn khoảng 15'
- Tai nạn: nhẹ thì chậm hơn vài tháng, nặng thì đi 1 đời (ko thèm tính chuyện tiền nong vào đây đâu đấy)

chiu chiu cz

Xe điện
cái này lâu rồi mà cụ . cái máy bắn tốc đọ to tướng , thò cả chưn ra ngoài .

Cứ đúng luật mà làm thì chẳng sợ anh hùng núp nào cả(b)