[Funland] Phát hiện kinh hoàng về tác dụng của tỏi

fusionvie

Xe điện
Cụ trộn ớt với tỏi rồi ngoáy thì mới gọi là kinh hoàng, chứ vậy thì cũng bình thường :D

Đau bỏ bà. Em nhỏ nước muối vào mũi thôi mà nó đã hắc hắc, rất khó chịu rồi.
Ăn gừng, nghệ là em thấy vừa phải và ổn rồi. Tỏi thì chịu
Em còn toàn ngửa cổ, bơm nước muối sinh lý đầy 2 lỗ mũi, xong nuốt xuống miệng khạc ra ngoài. Virus mới vào mũi dính ở dịch nhầy mình sục rửa nó trôi ra hết, em đi vào bar, pub bỏ khẩu trang uống rượu giữa cả rừng F0 mấy lần rồi mà vẫn kiên cường chưa thủng lưới bàn nào :D

Không sợ vợ

Xe tăng
Trường hợp của em còn kinh hoàng hơn. Sau khi nhét 2 viên Panadol Extra theo đường miệng mà thế quái nào nước mũi ngừng chảy và cơn đau đầu cũng biến mất.
Em cũng kinh hoàng kiểu cuả cụ nhưng xanh, sạch và Việt Nam hơn. Em nhét 3 viên Xuyên tâm liên vào đường ăn uống :))

chuotdong

Xe điện
Chả là e hay bị cúm do thuốc lá thuốc lào , như các lần trước e tra thẳng nước muối tỏi vào 2 hốc mũi đều thất bại , cúm vẫn hoàn cúm mũi dãi hắt hơi rất khó chịu . Làn này e thành công chỉ sau 1 ngày xử lý-- mấu chốt là phải quấn thêm miếng bông gòn quanh đầu tăm bông sau đó nhúng vào lọ muối tỏi rồi quệt phết nhúng vào sâu trong 2 hốc mũi nhiều lần trong ngày .
E có suy luận thêm rằng cúm và có thể cả cúm covid chỉ tấn công quanh bên trong 2 hốc mũi gây chảy nước mũi liên tục từ đó gây nghẽn đường thở --và nó ko liên quan dính dáng trực tiếp gì đến phổi .
Niềm vui nhỏ gửi các cụ ốp.
Ngoái vậy cộng với độ hăng của tinh dầu tỏi sợ nát niêm mạc mũi mất ?

chuotdong

Xe điện
Em còn toàn ngửa cổ, bơm nước muối sinh lý đầy 2 lỗ mũi, xong nuốt xuống miệng khạc ra ngoài. Virus mới vào mũi dính ở dịch nhầy mình sục rửa nó trôi ra hết, em đi vào bar, pub bỏ khẩu trang uống rượu giữa cả rừng F0 mấy lần rồi mà vẫn kiên cường chưa thủng lưới bàn nào :D
Rượu phải nồng độ cao mới có tác dụng, cần thì dùng rượu xúc qua đường mũi thì chắc ăn nữa

KMS

Xe container
Tỏi này nhai sống sau đó khè ông nào thì ông đó ngất luôn :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ngâm rượu tỏi mỗi tối 1 chén nhỏ cũng tốt.

Dan du an

Xe cút kít
Ngâm rượu tỏi mỗi tối 1 chén nhỏ cũng tốt.
Em khuyên các cụ tránh thật xa món đó vì thở ra vợ nó không bao giờ cho các cụ ngoáy cái lỗ nào đâu. Thậm chí sáng ra vẫn có thể làm người ta khiếp

Giật tít Vnexpress với Vietnamnet phải gọi bằng bố :(

Cụ làm bình rượu tỏi cho nhanh, sao phải cồng kềnh thế
Cụ ấy mới dùng lần đầu nên thấy nó hiệu quả cụ ạ, được mấy lần nó nhờn như nhờn thuốc ấy mà. Ông chú em trước cũng thần thánh tỏi lắm, lúc nào cũng có chai rượu tỏi xúc miệng, ngậm. Được thời gian giờ cũng chán rồi.

hatinh5760

Xe điện
Giạt tit như lều.
Sao lại gọi là kinh hoàng.

Le__petit

Xe đạp
Em đọc thread mà giựt cả mình. Tưởng có chân lý gì. Cái này chỉ có tác dụng tùy người thôi. Mà em thấy bảo nhỏ nước tỏi vào mũi buốt lắm. Nên không áp dụng cho bọn trẻ được. F1 nhà em bị viêm mũi quanh năm. Suốt ngày hắt xì hơi. Đang khuyến khích con lớn lên tìm việc trong SG để đỡ bệnh
Tôi bị như vậy, bs bảo viêm mũi dị ứng, dùng lọ xịt xoang của Nhật hơn năm thì giờ hết hẳn (luôn mang bên mình, khi hắt hơi sổ mũi xịt luôn). Vợ tôi bị xoang nặng từ bé thì dùng chỉ đỡ dần, giờ vẫn đang dùng.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chả là e hay bị cúm do thuốc lá thuốc lào , như các lần trước e tra thẳng nước muối tỏi vào 2 hốc mũi đều thất bại , cúm vẫn hoàn cúm mũi dãi hắt hơi rất khó chịu . Làn này e thành công chỉ sau 1 ngày xử lý-- mấu chốt là phải quấn thêm miếng bông gòn quanh đầu tăm bông sau đó nhúng vào lọ muối tỏi rồi quệt phết nhúng vào sâu trong 2 hốc mũi nhiều lần trong ngày .
E có suy luận thêm rằng cúm và có thể cả cúm covid chỉ tấn công quanh bên trong 2 hốc mũi gây chảy nước mũi liên tục từ đó gây nghẽn đường thở --và nó ko liên quan dính dáng trực tiếp gì đến phổi .
BV em sx nước nhỏ mũi dung dịch tỏi từ ngay đầu đợt dịch, bán giá có 5k/lọ, sx ra nghìn lọ nào bay hết sạch nghìn lọ đó. Đến bọn em là nv cũng ko kịp mua. BV em đã hỗ trợ nhiều cho bà con 1 số vùng dịch như TP HCM, BG, HN...

Dan du an

Xe cút kít
Em không nhớ nhưng ở đâu ý mà ăn món quấn toàn cho một tép tỏi sống vào. Hãi kinh

Xe nội lước

Xe container
Công nhận . Kinh hoàng 🤣🤣

Alibama

Xe buýt
Em chỉ dùng nước muối là đủ. Lấy một xô nước biển nhúng đầu ngập vào đấy tầm 15p, đảm bảo bách bệnh tiêu tan.

uchihafuurin

Xe buýt
Cụ ấy mới dùng lần đầu nên thấy nó hiệu quả cụ ạ, được mấy lần nó nhờn như nhờn thuốc ấy mà. Ông chú em trước cũng thần thánh tỏi lắm, lúc nào cũng có chai rượu tỏi xúc miệng, ngậm. Được thời gian giờ cũng chán rồi.
Ông cụ nhà em liền 5-6 năm xài rượu tỏi trị cúm đó cụ. Giờ vẫn tin cậy rượu tỏi lắm. Dưng mà có tuổi chả hiểu sao hổng xài nữa

samoclan8

Xe đạp
Đập nát tỏi ngâm với mật ong sau 24h súc cả mật và tỏi an ngày 3-4 lần cúm chạy mất dép