[Funland] Phát hiện kinh hoàng về tác dụng của tỏi

lạc lối

Xe điện
Chả là e hay bị cúm do thuốc lá thuốc lào , như các lần trước e tra thẳng nước muối tỏi vào 2 hốc mũi đều thất bại , cúm vẫn hoàn cúm mũi dãi hắt hơi rất khó chịu . Làn này e thành công chỉ sau 1 ngày xử lý-- mấu chốt là phải quấn thêm miếng bông gòn quanh đầu tăm bông sau đó nhúng vào lọ muối tỏi rồi quệt phết nhúng vào sâu trong 2 hốc mũi nhiều lần trong ngày .
E có suy luận thêm rằng cúm và có thể cả cúm covid chỉ tấn công quanh bên trong 2 hốc mũi gây chảy nước mũi liên tục từ đó gây nghẽn đường thở --và nó ko liên quan dính dáng trực tiếp gì đến phổi .
Niềm vui nhỏ gửi các cụ ốp.

cokimi

Xe điện
Khiếp, em lại tưởng CVC ver 2.

Dan du an

Xe cút kít
Sau khi làm thế mũi cụ mọc lông dài ra hay bạc hết lông mà cụ lại bảo là tác dụng kinh hoàng ạ

uchihafuurin

Xe buýt
Cụ làm bình rượu tỏi cho nhanh, sao phải cồng kềnh thế

athk

Xe tăng
Mỗi người mỗi khác, hên với cụ lúc này nhưng xui với cụ lúc khác.
Làm theo mấy cách này có khi lại còn hỏng xoang, thà bị cảm cúm nó hành 1 vài hôm còn hơn là bị xoang nó hành cả phần đời còn lại :)

Em đọc thread mà giựt cả mình. Tưởng có chân lý gì. Cái này chỉ có tác dụng tùy người thôi. Mà em thấy bảo nhỏ nước tỏi vào mũi buốt lắm. Nên không áp dụng cho bọn trẻ được. F1 nhà em bị viêm mũi quanh năm. Suốt ngày hắt xì hơi. Đang khuyến khích con lớn lên tìm việc trong SG để đỡ bệnh

Bài này chuẩn đấy, em bị cúm quanh năm, ngủ lạnh tí mai hắt hơi ngay. Khi nào cần tịt nhanh em giã tí tỏi cho vào lọ nhỏ mắt hoà tí nc ấm, nhỏ thẳng vào mũi vài tiếng sau ổn ngay. Tất nhiên nó chỉ dành cho người dũng cảm, cay khủng khiếp, nhỏ xong là hắt hơi một seri.
Nghe các cụ kể thời xưa chiến tranh mà ko chơi bài này thì thuốc đâu mà uống.

Andydo

Xe điện
Bài này chuẩn đấy, em bị cúm quanh năm, ngủ lạnh tí mai hắt hơi ngay. Khi nào cần tịt nhanh em giã tí tỏi cho vào lọ nhỏ mắt hoà tí nc ấm, nhỏ thẳng vào mũi vài tiếng sau ổn ngay. Tất nhiên nó chỉ dành cho người dũng cảm, cay khủng khiếp, nhỏ xong là hắt hơi một seri.
Nghe các cụ kể thời xưa chiến tranh mà ko chơi bài này thì thuốc đâu mà uống.
Đau bỏ bà. Em nhỏ nước muối vào mũi thôi mà nó đã hắc hắc, rất khó chịu rồi.
Ăn gừng, nghệ là em thấy vừa phải và ổn rồi. Tỏi thì chịu

Tiểungưnhi88

Xe điện
Chỗ em nhiều nhà bị cả nhà 2 người dùng tỏi thường xuyên thì không sao. Một người giã tỏi với nước ấm. Một người tỏi ngâm mật ong. Vẫn nhảy cả f0 đều.

cairong_2011

Xe container
Nhà em có món nước tỏi+gừng+chanh+mật ong xay nhuyễn, uống 1-2 thìa cùng nước ấm buổi sáng sau khi vệ sinh răng miệng cũng có nhiều tác dụng

Em đọc thread mà giựt cả mình. Tưởng có chân lý gì. Cái này chỉ có tác dụng tùy người thôi. Mà em thấy bảo nhỏ nước tỏi vào mũi buốt lắm. Nên không áp dụng cho bọn trẻ được. F1 nhà em bị viêm mũi quanh năm. Suốt ngày hắt xì hơi. Đang khuyến khích con lớn lên tìm việc trong SG để đỡ bệnh
Nhỏ nước tỏi vào mũi trẻ làm bỏng xoang của chúng đấy ạ, còn quá tội.
Vào SG thì hen, suyễn, xoang đỡ hẳn đấy cụ

uchihafuurin

Xe buýt
nhà cụ thử lấy nước muối sinh lý rửa mỗi buổi sáng và buổi tối xem. Ngày xưa em bị viêm mũi dị ứng, cứ đôi hôm lại hắt hơi sổ mũi mà từ hồi xài món đó + lau dọn nhà thường xuyên nó đỡ hẳn luôn ấy

Chỉnh sửa cuối: