Phát hành logo OTOFUN để gây quỹ từ thiện xây trường OF, có nên chăng?

Nếu OF phát hành logo gây quỹ từ thiện, cụ/mợ có ủng hộ không?

• Tổng bình chọn
    1,080
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Nấm mỡ

Xe điện
Em kô hiểu quy định về quản lý kinh doanh của NN đối với một diễn đàn dưng có nhẽ đã là phát hành có giá (bán, dù rất bèo) với mục đích phi lợi nhuận (100% từ thiện, trừ chút phí quản lý) thì vẫn phải mất công chứng minh với cơ quan thuế.

Nếu đã vậy, các sếp thử cân nhắc việc "dùng logo OF để ghi nhận mức đóng góp từ thiện" với vài cấp logo khác nhau xem sao. Ví dụ: logo giá xuất xưởng 15k sẽ tặng miễn phí 1 chiếc cho mỗi mem đóng góp từ 100k trở lên; mỗi mem đóng góp từ 500k-1M sẽ được quyền "đặt hàng" logo cutomizable mức 1 (thêm nick/biển số OF, giá xuất xưởng 60k do mem chịu); mức đóng góp từ 1.1-5M được quyền đặt hàng logo customizable mức 2 (cả chất liệu, giá xuất xưởng báo bao nhiêu mem chịu bấy nhiêu); v.v... Như vậy OF chỉ cần tài trợ hoặc tìm tài trợ cho khoản logo "miễn phí" thứ nhất.

Tất nhiên, để làm kiểu tương tự như vậy, logo phục vụ cho mục tiêu này nên có thêm đặc trưng gì đó để phân biệt với các logo thông thường khác.

Em xin hết.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em kô hiểu quy định về quản lý kinh doanh của NN đối với một diễn đàn dưng có nhẽ đã là phát hành có giá (bán, dù rất bèo) với mục đích phi lợi nhuận (100% từ thiện, trừ chút phí quản lý) thì vẫn phải mất công chứng minh với cơ quan thuế.

Nếu đã vậy, các sếp thử cân nhắc việc "dùng logo OF để ghi nhận mức đóng góp từ thiện" với vài cấp logo khác nhau xem sao. Ví dụ: logo giá xuất xưởng 15k sẽ tặng miễn phí 1 chiếc cho mỗi mem đóng góp từ 100k trở lên; mỗi mem đóng góp từ 500k-1M sẽ được quyền "đặt hàng" logo cutomizable mức 1 (thêm nick/biển số OF, giá xuất xưởng 60k do mem chịu); mức đóng góp từ 1.1-5M được quyền đặt hàng logo customizable mức 2 (cả chất liệu, giá xuất xưởng báo bao nhiêu mem chịu bấy nhiêu); v.v... Như vậy OF chỉ cần tài trợ hoặc tìm tài trợ cho khoản logo "miễn phí" thứ nhất.

Tất nhiên, để làm kiểu tương tự như vậy, logo phục vụ cho mục tiêu này nên có thêm đặc trưng gì đó để phân biệt với các logo thông thường khác.

Em xin hết.
Cảm ơn bác đã góp ý. Đây là chương trình 100% phi lợi nhuận nên không có chút chi phí quản lý nào cả (các thành viên tham gia cũng tự nguyện và tự chịu chi phí phát sinh). Quỹ TT OF từ trước tới nay hoạt động công khai và minh bạch về tài chính (có cập nhật định kỳ thông tin +/- của tài khoản). Các đóng góp của thành viên vào quỹ từ thiện để nhận logo sẽ được chuyển thẳng vào trong TK của Quỹ. Chính vì vậy đây là hoạt động đóng góp để gây quỹ, logo chỉ là cái cớ. Tuy nhiên logo OF, nhất là logo của chương trình Pa Ủ này, sẽ có ý nghĩa nhất định với thành viên, nên việc trao đổi (thay vì gọi là mua bán vì nó thương mại quá) là việc nhiều người hưởng ứng.

Chương trình làm diện rộng nên các hoạt động "may đo" để tùy biến theo yêu cầu của mỗi thành viên sẽ khó thực hiện vì chỉ áp dụng được ở quy mô nhỏ. Càng tùy biến nhiều thì chi phí sản xuất thực hiện càng cao và chúng ta càng lãng phí nhiều cho khâu trung gian.

Đương nhiên là logo đợt này sẽ có phân biệt với logo thông thường vẫn được phát hành và phát miễn phí cho thành viên.

Cũng xin nói thêm các chuyến đi khảo sát hay đi chính thức, các thành viên tham dự hoặc thuộc BTC tự bỏ 100% kinh phí đi lại ăn ở và các phát sinh khác chứ không liên quan tới Quỹ TT OF.

chitom

Xe tăng

Cho em hỏi, logo mà BTC định phát hành đợt này có dạng này ko ạ, em thích kiểu này:D
Em ủng hộ chương trình, nhưng vẫn thích ý kiến của cụ này. Chính vì có Free nên năm ngoái em mới xin được logo:D
Nhiều cụ đồng ý quá mà chưa có ý kiến phản biện, em xin đề xuất ý kiến cá nhân em.
Logo OF như mọi người đều biết diễn đàn mỗi năm đều phát hành miễn phí cho mọi thành viên. Cái này nó là bản sắc, ko phải diễn đàn nào cũng làm đc. Thế nên thay vì 90-100k thiết nghĩ BĐH nên nhân dịp này phát hành rộng rãi, còn đóng góp có thể tùy tâm. 30-50-100-500k đều đáng quý đúng không ạ. Làm vậy sẽ có nhiều người tham gia hơn.
Hy vọng BDH tìm ra hoặc trích kinh phí từ nguồn nào đấy (Ví dụ như một chút từ chương trình này) để vẫn có thể duy trì việc phát hành miễn phí logo.

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Gửi các cụ hình ảnh các cháu bé ở Pa Ủ trong đợt đi khảo sát vừa rồi

Vu Son

Xe tăng
Thay mặt đồng bào Pa ủ mà đặc biệt là các em nhỏ La hủ xin chân thành cảm ơn sợ ủng hộ và giúp đỡ nhiệt tình của các bác. với khí thế này chắc chắn chúng ta sẽ mang lại một chút hơi ấm mùa đông cho các em học sinh thế hệ tương lai của nơi đây. và một tương laii không xa diễn đàn OTOFUN sẽ có thêm chi hội Pa ủ.
Những hình ảnh thay lời cám ơn gửi đến các bác:
Lớp học của em

Đồng phục của em

[/QUOTE]

[/QUOTE]
Trung thu của bé

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Cho em hỏi, logo mà BTC định phát hành đợt này có dạng này ko ạ, em thích kiểu này:D
Kiểu giống thế này đấy cụ ạ, nhưng sẽ phải xem kỹ chất lượng keo và có thể phát hành thêm màu sáng để dán vào xe màu tối.

rabbit

Xe tải
Chi Hội CR-V xin đăng ký nhận 30 cái, ủng hộ Quỹ Từ thiện 3 triệu đồng ( vậy là không có mua bán, không vi phạm gì nhé các cụ BLD )...;))

100Km/h

Xe buýt
Cháu đăng ký 2 cái. Chi tiết nhận logo và ủng hộ thì dư thế nào ạ?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Nấm mỡ

Xe điện
Em biết cung cách từ thiện của OF từ xưa vẫn thế, chỉ góp ý với mong muốn thu càng nhiều càng tốt cho Pa Ủ, đồng thời thỏa mãn cái "tôi" của một số mem thôi :-bd

Về phần em, logo OF nhiều quá rồi, cả dành cho đời xe sau (nếu có). Em chỉ xin góp thôi chứ kô đăng ký logo :D

chitom

Xe tăng
Tiện cho em hỏi câu nữa:
Xe em đã có một chiếc rồi (ở sau xe). Lấy thêm chiếc nữa em định dán ở đầu xe nhằm mục đích xin các cụ nhường đường cho lái mới:))
Theo BDH thì nếu dán ở đầu xe thì Logo có thay đổi hình dáng so với cái dán ở mít ko hay vẫn cứ giữ như cũ? Và các cụ đã dán ở đầu rồi thì hay dán ở vị trí nào ạ?

T4B

Xe tải
Trước hết em xin gửi lời cảm ơn đến BTC diễn đàn đã làm được các chương trình từ thiện đặc biệt ý nghĩa đến với bà con vùng sâu vùng xa. Cũng nhân đây cho em nói đôi lời cảm nghĩ của em về cái logo.
Thật lòng em cũng mon men đăng ký tham gia từ lâu, nhưng do hoàn cảnh nên có chút thiếu tự tin không dám vào chém cùng các cụ, và cái logo là niềm mơ ước mong mỏi của em rất lâu ạ, ra đường mà nhìn thấy mong các cụ có logo là em thấy vui vì nghĩ trong đầu là bạn mình trên diễn đàn đó. Em biết BĐH có nhiều chương trình phát miễn phí logo nhiều lúc cũng định đến xin nhưng em nghĩ rằng cái logo là niềm tự hào và được trân trọng nhưng mình lại chỉ có con way tàu hàng ngày chở rau đi bán, nên không dám xin để dán vào đầu em nó.
Nhưng hôm nay em thấy BTC làm cái chương trình từ thiện thông qua logo này thật ý nghĩa và trân trọng. Với hoàn cảnh của em, khi em dán logo này em cảm thấy rất tự tin là mình đã được đóng góp một phần vào chương trình chung của diễn đàn, và khi em dán nó lên cái way tàu cả em chắc không còn mặc cảm nữa.
Em xin đăng ký 1 đôi dán vào đầu và *** em nó cho nó hoành.
Em xin có ý kiến nhỏ về việc làm logo theo em BTC chỉ cần làm đồng loạt 1 loại để giảm thiểu chi phí đồng thời tạo điều kiện cho các thành viên có hoàn cảnh như em được tham gia,chỉ có làm thế nào để biết được logo của chương trình Pa Ủ là đc không cần thiết phải đánh số hay thêm gì khác ạ.
Còn BTC cũng chỉ nên làm 1 số ít logo đặc biệt để đấu giá thôi càng ít càng có ý nghĩa ạ.

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
em cũng đăng ký 2 cái 2 màu, vào OF 5 năm rồi mà chưa có cái nào. Ra đường nhìn các cụ khác có mà muốn bóc trộm quá.

buituananh_as

Xe điện
Em nghĩ bác hoàng xem có nên quy định số tiền là 90k hay ko???hay là ta quy định khi lấy logo ta bỏ một ít tiền (tùy các cụ) và hòm hay quỹ từ thiện..biét đâu sẽ có mạnh thường quân sẽ ủng hộ nhiều hơn và "ta ko bán logo"
Ngu ý em chỉ có vậy ạ

Chỉnh sửa cuối:

McQeenGT40

Xe tải
Em cũng xin ủng hộ 1 logo :)

McQeenGT40

Xe tải
em cũng đăng ký 2 cái 2 màu, vào OF 5 năm rồi mà chưa có cái nào. Ra đường nhìn các cụ khác có mà muốn bóc trộm quá.
Cụ ở đâu. Gần Cầu Giấy kô. Qua em tặng cụ

dunghl9

Xe hơi
Hay quá còn giề. Cũng nên kêu gọi thêm. Ai muốn quyên góp thêm cũng ko nhất thiết phải nhận Logo.

Trạng thái
Thớt đang đóng