[Funland] Phát hành hoá đơn điện tử cho khách, khách huỷ không nhận hàng??

Anhtraj

Xe tăng
Em cảm ơn các cụ, mệt đầu với hoá đơn quá các cụ ạ. Tham khảo hết từ luật, rồi các nghị định, kiếm trên các diễn đàn, rồi hỏi cả bà chị Chi cục thuế hụ trách, mà vẫn chả rõ chính xác phải làm thế nào, mỗi người một kiểu, chỗ nào cũng thấy hợp lý :)))
Nhà em cty mới non trẻ nên cũng k có kế toán chuẩn mà thuê ngoài, thế nên nó hơi cực các cụ ạ.

cdcn

Xe điện
Em cảm ơn các cụ, mệt đầu với hoá đơn quá các cụ ạ. Tham khảo hết từ luật, rồi các nghị định, kiếm trên các diễn đàn, rồi hỏi cả bà chị Chi cục thuế hụ trách, mà vẫn chả rõ chính xác phải làm thế nào, mỗi người một kiểu, chỗ nào cũng thấy hợp lý :)))
Nhà em cty mới non trẻ nên cũng k có kế toán chuẩn mà thuê ngoài, thế nên nó hơi cực các cụ ạ.
Em không nghĩ như cụ, đây là việc đơn giản và trên thực tế rất hay xảy ra nên không có chuyện “mỗi người một kiểu, chỗ nào cũng thấy hợp lý”, còn cụ đã hỏi được bà chị ở Chi cục thuế phụ trách chỗ cụ rồi thì lo gì nữa, bà ấy bảo làm ntn thì làm theo hướng dẫn ấy. Sau này có sai thì vả vào mẹt bà ấy! =))

ok.

Xe tăng
Bác dùng phần mềm hóa đơn của thằng nào thì réo tên thằng ý mà chửi....đếu hiểu nghiệp vụ, đếu hết logic mà vẫn ra được sản phẩm được cấp ra thị trường....;))

Chắc không phải phần mềm NC đấy chứ. :D

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác dùng phần mềm hóa đơn của thằng nào thì réo tên thằng ý mà chửi....đếu hiểu nghiệp vụ, đếu hết logic mà vẫn ra được sản phẩm được cấp ra thị trường....;))

Chắc không phải phần mềm NC đấy chứ. :D
Cụ ý đang hỏi là làm như nào cho đúng luật chứ có phải phần mềm ko hủy đc hóa đơn đâu cụ.

tienaka

Xe điện
E thấy bên em họ xuất xong e báo sai họ thu hồi lại cũng chẳng yêu cầu biên bản hai bên. Trừ khi đã ký đối với hóa đơn giấy trước đây. Điện tử thì e chưa thấy yc ký hai bên