[VHGT] Phát động văn hóa xếp hàng thời bao cấp khi tham gia Giao Thông Hà Nội

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lâu lâu mới ra đường, sáng nay em đi ở đường Đê La Thành, đường đã tắc, cả 2 đầu các cậu các mợ cứ thế là vượt trái lên làm cản đường ngược chiều "như 2 con dê qua cầu", nên chẳng ai đi được cả. Bực lắm các cụ à, nói thực em cũng mang trong mình nếp văn hóa lắm, và xếp hàng, khổ nỗi họ cứ vượt lên nên mình xếp hàng mãi chẳng đến lượt để đi. Tức quá về đây em chính thức phát động văn hóa xếp hàng "thời bao cấp" khi tham gia giao thông ở HN

Hãy bình tĩnh rồi sẽ đến lượt!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Lâu lâu mới ra đường, sáng nay em đi ở đường Đê La Thành, đường đã tắc, cả 2 đầu các cậu các mợ cứ thế là vượt trái lên làm cản đường ngược chiều "như 2 con dê qua cầu", nên chẳng ai đi được cả. Bực lắm các cụ à, nói thực em cũng mang trong mình nếp văn hóa lắm, và xếp hàng, khổ nỗi họ cứ vượt lên nên mình xếp hàng mãi chẳng đến lượt để đi. Tức quá về đây em chính thức phát động văn hóa xếp hàng "thời bao cấp" khi tham gia giao thông ở HN

Bác lạc hậu rồi. Cái này OF đã có phát động phong trào với slogan "Đừng chen lấn rồi sẽ lần bạn" từ tháng 3 năm nay rồi Bác ạ. Bác đi đường không để ý chứ em thấy cả 4B và 2B rất nhiều xe dán slogan của OF đi đường đó thôi.

anvy

[Tịch thu bằng lái]
khó lắm dân Vn mình bon chen nó thành truyền thống rồi cụ à!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác lạc hậu rồi. Cái này OF đã có phát động phong trào với slogan "Đừng chen lấn rồi sẽ lần bạn" từ tháng 3 năm nay rồi Bác ạ. Bác đi đường không để ý chứ em thấy cả 4B và 2B rất nhiều xe dán slogan của OF đi đường đó thôi.
Bác là cũ, nhưng với em là mới, vì em cũng vừa tham gia OF, thấy bất bình trên đường về gặp OF hay thì em share lên thôi. Và chẳng nhẽ cứ cái gì nói rồi thì không nhắc lại? Thôi bác cứ để anh em OF mới vào ném đá vậy ta.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net

Có phải kiểu đi như thế này không bác? :))

[/QUOTE]

Đây là đặc sản HN chúng em đới, đi thế này chèn cho hướng ngược lại không đi được thế mới vui =))

ccasanova

Xe tải
khó lắm bác à, xe máy 99% là đều chen len
và ô tô cũng có rất nhiều xe bon chen như vậy
bayh k phải cứ nói là đc đâu

buicongchuc

Xì hơi lốp
Dẫn chứng ngay chuyện "Lê-nin vào hiệu cắt tóc" đã học thời HS lớp 1-2.

toancoi79

Xe buýt
e xin bỏ 1 phiếu tán thành cho cụ chủ thớt, người nào đi thía nào thì kệ quan trọng là bản thân mình tham gia giao thông có văn hóa chut là đc[-O<

VPID

Xe buýt
Văn hóa xếp hàng phải qua mấy trăm năm TBCN nó mới có đc đới! Ta mới ở thời kỳ quá độ mấy chục năm chưa ăn thua j! Còn phải hô hào thêm mấy chục năm nữa .Hjhj.

cutkitAMG

Xe tải
2b dán slogan thì kiếm ở đâu hả bác? Em cũng muốn 1 cái, em làm ngay Đê La Thành, tắc thì chỉ có nc vòng đường khác mà đi.

xetho77

Xe tăng
khó lắm dân Vn mình bon chen nó thành truyền thống rồi cụ à!
Điều này chứng tỏ cụ chưa mua bánh trưng Tết ở tiệm Quốc Hương trên phố Hàng Bông ruồi nhé. Cứ 28 Tết ra mua toàn phải xếp hàng, không hiểu có phải các cụ OF nhà mềnh mua không mà xếp hàng nghiêm chỉnh lắm

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có phải kiểu đi như thế này không bác? :))

Đây là đặc sản HN chúng em đới, đi thế này chèn cho hướng ngược lại không đi được thế mới vui =))[/QUOTE]

Chuẩn không cần chỉnh! Quả ảnh này em đoán bác phải 8h mới về đến nhà.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Phải học cách xếp hàng của Người Nhật, ngay cả khi gặp động đất sóng thần đợt vừa rồi, họ vẫn xếp hàng rất kỷ luật !

Kenket

Xe điện
OF nhà mềnh phát động phong trào này từ lâu rùi mà cụ...

anhtho

Xe ngựa
Phải học cách xếp hàng của Người Nhật, ngay cả khi gặp động đất sóng thần đợt vừa rồi, họ vẫn xếp hàng rất kỷ luật !
Chả phải Nhật, Nhật cũng học của người phương khoai Tây thôi à. Ở bển, các cụ vào siêu thị, bưu điện, có 3 người cũng xếp hàng, đông hơn cũng xếp, chẳng khác gì lúc kiểm tra an ninh trước khi lên máy bay. Nó đã đi vào máu rồi. Ở ta, thậm chí có hồi em xếp hàng mua vé tầu hỏa (tầm 15-20 người), lại có 2 - 3 người lớn trông khá khỏe mạnh và đứng đắn xông vào đứng chực ngay ở cổng quầy vé, thò tay vào mua. Em bực quá nói cho một trận, trong hàng có cả bà già, có cả nhà sư, sao những người đó ko biết ngượng nhể.

sadec

Xe máy
e cũng ủng hộ tinh thần OF xây dụng văn hóa giao thông xếp hàng các cụ nhẩy.

xehop.lad

Xe hơi
Không biết VN khi nào mới chấm dứt được tình trạng chen lấn xô đẩy này nhẩy @-)