[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

CO THUONG

Xe tải
Cái gì có thể cháu đều không dùng hàng tầu, phim ảnh tầu cháu tẩy chay lâu òy

CO THUONG

Xe tải
Gấu e đi công tác bên nhật về hí hửng tặng chồng yêu tất và sịp mở ra đều Made in China????Máy ảnh Nikon cũng Made in tung của??? Trừ khi về quê đi ở ẩn.
Tẩy chay thương hiệu tầu của tầu cụ ạ, thương hiệu Nhật bổn sản xuất ở tầu sao gọi là hàng tầu được,

Chả nhẽ Nhật có cái nhà máy Canon ở Việt Nam sản xuất máy in xuất đi toàn thế giới, thì máy in Canon là máy in Viẹt Nam ạ?

chuotlang

Xe lừa
Các cụ chỉ có thể hạn chế sử dụng hàng kém chất lượng của Tàu mà thôi, mà chắc mua ở vỉa hè hay Trần Quý Cáp thì mới kém. Có trách thì trách các nhà nhập khẩu VN nhập hàng kém chất lượng về và người mua hám rẻ thôi.

Chứ đừng có nói chữ tẩy chay những thứ made in china thì có mà chuổng cời hehe.

Em sống ở Tàu mãi rồi, em cũng toàn dùng thuơng hiệu tư bản có tiếng trên thế giới chứ rất hiếm khi dùng thuơng hiệu China, nhưng việc made in China và Made in VN, Thailand là ko tránh khỏi.

Em mua nhiều thứ rất cầu kỳ để loại bỏ mấy cái chữ Made in ... mà em nghe ko lọt tai như máy giặt của nhà em là Elec... cũng phải Made in Italy cho nó chuẩn, ko có giặt hỏng đồ nhưng vẫn ko tránh khỏi đồ Made in China như sạc pin ... hay Made in VN như giày dép

Nói chung Topbranch vài trăm 1000 của China rất tốt nhưng hầu hết các nhà nhập khẩu VN ko dám đụng vào vì giá thành nhập về ko có lãi.

Quan niệm Ngon Bổ Rẻ luôn ám ảnh thì lấy đâu ra đồ bền, tốt đc như hàng Tây Âu đâu

Chỉnh sửa cuối:

tranxuananh

Xe buýt
Cửa hàng e 70 phần tăm hàng tàu 10 phần trăm là hàng Việt Nam,còn lại là hàng EU và trôi nổi,các cụ bảo e phải làm sao khi lợi nhuận đa số là từ hàng của bọn tàu kia.

202

Xe container
E ủng hộ giảm tối đa dung hàng TQ. Ưu tiên trong nước hoặc loại tương đương, Có thể trong SP vẫn có 1 phần TQ nhưng 100% thì E không mua. Mỗi người một chút để ý một chút dần dần sẽ ổn.
Cp cần chống được buôn lậu hàng TQ thì giá sẽ không giẻ dâu.
Em thà không có đồ dùng còn hơn dùng đồ Tung cẩu, em thề:D. Các cụ cứ nói "Không dùng hàng tàu thì không có gì để dùng" là sai. Các cụ chịu khó dùng hàng VN đi, rồi dần dần nó sẽ ngon. Tẩy chay hàng Tung cẩu 100% là không thể nhưng có thể tẩy chay để giảm tỷ lệ hàng Tung cẩu ở VN thì có thể làm được

202

Xe container
Phát động chương trình tẩy chay hàng TQ. Làm List các mặt hàng phổ thông và cao cấp để mọi người biết mà tìm mua.
Đúng là tẩy chay kêu gọi ko thôi thì khó có cơ hội thành công.., trên OF có cụ nào làm truyền thông liệu đã nghĩ ra kịch bản chương trình bản tin đặc biệt với nội dung đưa ra các sản phẩm thay thể.., giá cả chập nhận được với đa số người dùng.., mua chúng ở đâu. Kèm theo nữa là đánh giá mua sản phẩm này là đã giúp thêm việc làm cho x người lao động nước nhà. Cần hành động thêm nữa để lời kêu gọi phát động có hiệu quả.
Cả thế giới đang có hành động lẽ nào Of phờ lại ngồi yên !

xamthung

Xe tăng
Phát động chương trình tẩy chay hàng TQ. Làm List các mặt hàng phổ thông và cao cấp để mọi người biết mà tìm mua.
Ngày xưa nhà em làm nhựa cũng không lạ gì ông nhà nước mua đồ tàu về bóc mác rồi dán tên mình vào :)) . Vào xưởng chả thấy máy móc đâu toàn thấy công nhân cạo mác . Còn doanh nghiệp tư nhân bọn em thì sao , nhỏ nhỏ thôi nhưng các anh từ phường đến quận , từ thuế đến môi trường quan tâm đều lắm , thường xuyên xuống cơ sở động viên anh em cố gắng làm ăn để ... có gì còn chia lộc . Nguyên liệu thì nhựa hạt giá nó cứ ầm ầm tăng theo xăng , thuế oánh vẫn đều :)) . Nghĩ bây giờ em cũng muốn góp phần đẩy lùi hàng tàu lắm chứ , mình có thể làm được như nó , giá thành có thể cao hơn do thị trường nhỏ tuy nhiên mẫu mã và chất lượng em khảng định là không hề kém

Chuyển tự việc "Tẩy chay hàng Khựa" sang "Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam" thì hay hơn.

Quần áo "tây" em toàn chơi: áo Sơ mi, Quần tây, Khaki Việt Tiến, An Phước (Pierre cardin® ) , (An Phước thêm cả giày da nữa vì Vina giày kg hợp với em).

Ông Cò

Xe buýt
Rất ủng hộ nhưng vấn đề là rất nhiều mặt hàng tại VN không có sự lựa chọn nào khác đành phải dùng Khựa.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Định mua cái camera hành trình, hàng Tàu rẻ nhưng không mua (đã cho vào diện quản lý ;))), hàng Hàn xẻng thì lại hơi đắt, không biết có hàng Thái hay Sing, Malai... không nữa? :-?

Các cụ thấy chữ ký hình ở dưới ở các diễn đàn khá thì đó là em!
;))

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Chuyển tự việc "Tẩy chay hàng Khựa" sang "Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam" thì hay hơn.

Quần áo "tây" em toàn chơi: áo Sơ mi, Quần tây, Khaki Việt Tiến, An Phước (Pierre cardin® ) , (An Phước thêm cả giày da nữa vì Vina giày kg hợp với em).
Em thích dùng hàng VN

Dép tổ ong, tốt hơn cả Crocs

Ắc quy Đồng Nai

Ổn áp Lioa

Pin Con Thỏ tốt hơn Sanyo Enloop ;)

Thuốc lá Vinataba ngon hơn cả Mal :P

Lốp cao su sao vàng, tốt hơn Michealin hehe

Loa gia đình Nam Môn, nghe hay hơn cả Bose ý chứ

Vân vân và vân vân

Chỉnh sửa cuối:

usavn

Xe tải
Tôi mua cái thảm có hình TQ chỉ dùng để chùi giầy. Mỗi lần đi về tôi rất thích chùi giầy lên đó.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, nghe nhời cụ xui, em mò vào xem thử và điều tra ra mấy cái sợi để dệt cái Sịp này và chỉ may sịp thì vưỡn du nhập ở Tung của về ợ :(( :(( Việt Nam vẫn chưa tự sản xuất được ra sợi Coton rẻ hơn của họ mới đau nhà em chứ! :(( Tức là hàng này vưỡn là hàng lắp ráp kiểu " CKD " ợ! :))
Thì cụ cứ ủng hộ nhiệt tình đê, tỉ lệ nội địa hóa cao là được ;). Khi quy mô sản xuất, tiêu dùng lớn thì giá thành sẽ giảm xuống từ đó mới hy vọng dệt may VN có cửa chiến đấu được (b)

chuotlang

Xe lừa
Vầng, nghe nhời cụ xui, em mò vào xem thử và điều tra ra mấy cái sợi để dệt cái Sịp này và chỉ may sịp thì vưỡn du nhập ở Tung của về ợ :(( :(( Việt Nam vẫn chưa tự sản xuất được ra sợi Coton rẻ hơn của họ mới đau nhà em chứ! :(( Tức là hàng này vưỡn là hàng lắp ráp kiểu " CKD " ợ! :))
Dệt may VN về cotton thì vẫn phải nhập sợi về thôi ạ, ko TQ thì Ấn độ

Phương.Xe

Xe điện
Để dân mình sử dụng phần lớn hàng nội địa thưc sự là ko hề đơn giản các cụ ạ. Nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như : Khả năng kinh tế, thói quen, chính sách, tầm nhìn.. E tin là tới 1 thời điểm nào đó, hàng kém chất lượng của KHỰA sẽ ko còn chỗ đứng trong thị trường VN. Điều này đã dc chứng minh qua các sản phẩm lởm của KHỰA như: Bia Khựa, xe máy Khựa và bây giờ là ô tô khựa

tuvit77

Xe tăng
em hỏi ý kiến các cụ tí , nếu nhìn thấy thằng khựa nào ngứa mắt em đấm cho nó phát được ko ạ (vì em gặp bọn này liên tục).........:-?

tranphong79

Xe điện
Các cụ ạ, hàng nó rẻ nên dân nghèo mình dùng thôi, mấy cụ có tiền toàn dùng hàng hiệu cả, có cần ai nhắc nhở tẩy chay đâu

frigate012

Xe buýt
Muốn tẩy chay cũng chưa thể thực hiện ngay được mà chỉ có ý thức hạn chế dùng hàng xuất xứ Khựa nếu có sự lựa chọn khác thôi ạ.

hajinbk

Xe tăng
Tẩy chay khựa cần có những hành động cụ thể:
- Không mua hàng khựa nếu còn có sự lựa chọn khác (cái này khó nhất, thực tế nhiều ofer đang sinh tồn bằng hàng hóa, dịch vụ liên quan mật thiết đến khựa).
- Không đi du lịch khựa.
- Không ủng hộ, khen ngợi những gì liên quan đến khựa.
- Không bỏ phiếu cho các LĐ thân khựa.
- Tăng cường tuyên truyền những cái bẩn bựa của khựa.
...
Nói chung là khó phết, nhưng mỗi người có ý thức một tý, dần dẫn sẽ làm được thôi.