[Funland] Phạt con cái

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Ở nhà Vk em toàn đóng vai ác :D

• Vodka
Reactions: Aug

cobangchuacotien

Xe tăng
Sai bắt úp mặt vào tường thì có gì đâu. Vợ cụ muốn dạy như nào, cụ và vợ thống nhất đi.
Trẻ con mỗi đứa một tính, càng lớn càng bướng và lười.
Như con em, tính em nóng nói nhiều lần không nghe em còn tát cho đấy (tuy nhiên là không nên làm vậy).

JoeBlack80

Xe buýt
Nhà em 2 nhóc cháu lớn nữ (gần 6 tuổi ) và bé trai (3 tuổi rưỡi ), nếu các cháu mắc lỗi thì dùng thẻ phạt (lúc đi nhà trẻ cũng dùng biện pháp này không mắng không đánh nếu phạm lỗi) , ở nhà thì bố mẹ có quát mắng nhưng không đánh bao giờ.

Chơi game hay xem TV kênh thiếu nhi thì có định mức, 20-30 phút / ngày cuối tuần.

Nếu phạm lỗi thì sẽ phải nhận thẻ phạt:
+ Thẻ vàng thì không được ăn đồ ngọt (Schokolade, kem, bánh ngọt, kẹo Haribo...) 1 ngày
+ Thẻ vàng lần 2 thì 2 ngày không đồ ngọt.
+ Thẻ đỏ trực tiếp thì không đồ ngọt, không có đọc / kể truyện trước khi ngủ 1 ngày .
......
Cháu lớn tuân theo tốt, cháu bé thì hôm được hôm không vì còn nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
Em thấy bình thường k có gì hạ nhục nếu cụ k bắt nó úp tường trước mặt khách khứa. Mà tốt nhất cụ cho nó vào phòng riêng ngồi hay đứng yên suy nghĩ. Em vẫn làm vậy để nhóc 4 tuổi bình tĩnh hơn.

Scholarvn

Xe máy

Trâu Buê đê

Xe buýt
Tối nay nhóc nhà em lén lấy điện thoại của bà ra chơi game (cái này em cấm nhưng cu cậu vẫn thi thoảng vi phạm), em không đánh mắng nhưng bắt khoanh tay đứng quay mặt vào góc tường 10 phút. Cu cậu ức lắm nhưng vẫn thi hành. Vấn đề là Gấu nhà em thấy vậy nói ngay đây là hình thức kỷ luật mang tính "hạ nhuc" con cái!

Quan điểm của các cụ/mợ trong vấn đề này thế nào, theo các cụ/mợ thì Gấu em nói đúng hay sai?
Nhà em mấy bố con chơi game cùng nhau. Nhất là mấy trò hack não với giải cứu em bé. Vui vật ra :))

Mũi tên bạc

Xe container
Đứng úp mặt vào tường thì làm gì đến mức hạ nhục. Phạt là hình thức ko thể thiếu khi dùng biện pháp giáo dục bằng lời ko đc. Cccm mà dùng lời nói dạy con nó ngoan đc là một điều quá tốt. Nhưng với con trai rất hiếm nhà làm đc như vậy. Cu đầu nhà em 9 tuổi, cu 2 6 tuổi em nói ko đc em vẫn dùng roi. Kể cả giáo viên họ phạt con em đánh roi vào mít em cũng OK nhưng miễn cháu sai và giáo viên đừng phạt quá tay ví dụ đánh thâm tím mặt, ...

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Tối nay nhóc nhà em lén lấy điện thoại của bà ra chơi game (cái này em cấm nhưng cu cậu vẫn thi thoảng vi phạm), em không đánh mắng nhưng bắt khoanh tay đứng quay mặt vào góc tường 10 phút. Cu cậu ức lắm nhưng vẫn thi hành. Vấn đề là Gấu nhà em thấy vậy nói ngay đây là hình thức kỷ luật mang tính "hạ nhuc" con cái!

Quan điểm của các cụ/mợ trong vấn đề này thế nào, theo các cụ/mợ thì Gấu em nói đúng hay sai?
Mỗi nhà mỗi cảnh. Việc đầu tiên là thống nhất với vợ cách dạy con và nếu cần thì phải dạy luôn cả vợ hoặc làm học trò của vợ.