Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

miuzicar

Xe tải
Mua của chính chủ thì mới có cái hợp đồng uqcc lái thuê,thế còn xe cũ mua lại mấy đời chủ chỉ có giấy viết tay lấy đâu ra uqcc.
Nói chung tùy cơ ứng biến,gặp thằng chó chết xxx nó bắt mình chứng minh kô được thì đấm vào mồm nó ít xèng cho nhanh.Thực ra cái luật này nó có từ lâu rồi,nhưng dành cho những người làm thương mại chứ kô phải dành cho người điều khiển phương tiện,nhưng bọn xxx nó lợi dụng cái này để ăn bẩn.Các cụ cứ hỏi thẳng cái thằng nó tuýt mình đem dẫn chứng cái luật bắt người lái xe phải có giấy chính chủ kô,chắc chắn là kô bao giờ chúng nó có,có điều bọn này nghề của chúng nó là bới vết tìm lông,kiểu gì cũng dính với chúng nó.Oài làm ông chủ nó thế đấy,mấy lần đi với bọn đầy tớ bị bắn tốc độ thấy nó chỉ ngồi trong xe hẩy tay cái thế là đi luôn...

wireless

Xe hơi
em là em đi mượn và đi thuê xe thì sao các cụ?

trunggenius

Xe điện
Những trường hợp không thực hiện việc chuyển quyền sở hữu phương tiện hoặc làm thủ tục đăng ký mới sẽ bị xử phạt theo Nghị định 71 của Chính phủ bắt đầu có hiệu lực từ ngày 10/11/2012.

Hồi hộp phết các cụ nhỉ ;))

Thế này mua xe qua tay mấy chủ cũng hơi khó nhỉ các cụ.Đúng là chỉ có tại VN :)

cadan

Xe container
Các cụ có nghe cái món CMTND không? Mẫu mới lôi tên bố mẹ nguoì ta ra phệt lên cái giấy đó, Bộ trưởng Tư pháp lên đài còn phán là không đúng, nhưng bên khởi xuong các dự án đó (chắc ko ít xèng ^^) vẫn làm ngơ, mặc kệ quyền riêng tư, sự đau khổ của những nguòi không thể ghi tên bố mẹ lên đó (đố các cụ VN có bao nhiêu triệu người?) .v.v.

Bên quản lý thì nguòi ta nại ra làm CMT mới để dễ dàng quản lý hơn - đó là lợi ích của họ nhé - còn người có CMTND mới có tên bố mẹ thì chả có ích lợi gì, ngoại trừ việc đi bất cứ đâu, giao dịch cái gì, tên bố mẹ mình cũng sờ sờ hiện lên đó (với nhiều người ng tên các cụ cũng có chút thiêng liêng đấy, ít nhất với những case bố mẹ đã khuất - hơi nhìu!). Chưa tính tới từ nay TK ngân hàng mọc ra 2 số CMT, 9 và 12 chữ số nhé! Phiền chưa?

Với chuyện "quản ní" xe, bên ra luật họ chiếu theo tình trạng thực tế không sang tên làm cho việc tìm xe vi phạm, truy nguòi vi phạm (tai nạn chảng hạn) khó khăn hơn, từ đó họ lại vin vào cái cớ quản lý đó để bắt phạt xe ko sang tên.

Quay lại cái chuyển quyền, công bằng mà nói cái ủy quyền về bản chất là lách luật, và tự mang lại rủi ro cho người mua - này nhé, giả sử ông bán xe tự dưng chẳng may ngỏm, hay vỡ nợ bày hầy tìm cách hủy ủy quyền là HDD ủy quyền đó bỏ sọt rác các bác nhé. Các pác có để ý kiện cáo BDS gần đây về mấy cái ủy quyền mua nhà với góp vốn đầu tư trong DA ko, nó cũng na ná vậy. Bản chất là mình bỏ ra 1 đống tiền sở hữu cái xe, mà đếch được công nhận cái quyền ấy, tự dưng thành cái xe đi mượn.

Tuy nhiên, đúng là mức phí chuyển quyền quá cao là rào cản chính. Ko phải 2%, nhưng nói thật nhé, chỉ cần xe cũ chuyển quyền 5% thì pà con nô nức đi nộp ào ào. Đắt thì đắt thật, nhưng nếu ko phải 3 tháng đi mua bán xe 1 lần thì em sẵn sàng bỏ ra 1 phần nhỏ của cái xe để khẳng định với cái chú toét em lại trên đường - xe là xe nhà tớ nhé, phạt gì bắt lỗi gì thì phạt đi, xem nào ! :>

Cuối cùng chính mức phí chuỷen tên cao lại là nguyên nhân chính khiến các chủ xe lách luật - và phí vào ngân sách đ..ếch thu được. Quẫn!

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Suốt ngày chỉ THU , Phạt rồi TĂNG!! Nhà nghèo thì nước sao giàu đc

dung_29188

Xe hơi
Hi em đang nghĩ tới cái cảnh mấy bác xxx đi gom xe máy mà người lái ko đứng tên trong dk ,chắc là nhộn nhịp lắm đây,em cũng đi xe ko chính chủ ,chả nhẽ bị túm lại cứ phải chày cối cãi mãi à 2`2`

tuankietauto

Xe tăng
Vụ này khó các cụ ợ, chưa có hướng dẫn nào cả, ai chẳng biết là thất thu, nhưng phương án thực hiện chưa có

miuzicar

Xe tải
Tạo thêm công ăn việc làm cho xxx thôi.Nếu thực thi thì nạn mãi lộ càng gia tăng,thuế chức bạ mà kô giảm thì ai đi mà sang tên.Cụ nào có điêu kiện thì đi nộp thuế mà sang tên,cụ nào kô có điều kiện thì để xxx nó vặt ,đằng nào cũng là cá nằm trên thớt thôi.

lonely_heart

Xe tải
Đọc xong làm em buồn quá các cụ ah

nguahoangbk

Xe hơi
các bố này lằng nhằng ghê

thu thuế thì ác liệt - làm sao mà chuyển tên về chính chủ nhìu được

giảm thuế và phí khi chuyển tên chủ xe đi - có ai ko chuyển tên khi mua nữa ko nào

Leo09351

Xe buýt
Cái này đúng là bó tay . Thế này chắc chính phủ phải tuyển thêm xxx quá .

silverbret

Xe hơi
chết em rồi em mua xe nửa năm rồi chưa sang tên đổi chủ, còn chưa công chứng nữa chớ :((

laccdx

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi ngu tí. E có cái ủy quyền rồi thì e có dám vỗ ngực bảo xe của e được không? Các cụ giúp e được thì trả lời cho e trong tối nay nhé. Mai ra đường ngu ngơ nó thịt e thì tội nghiệp. hix

trunggenius

Xe điện
Hôm nay 10/11/2012 rồi nhé các cụ... Ai bị nộp phạt bắt đầu vào đây báo danh nhé :))

Thích Là Mần

Xe tải
Thế thì xe công ty lại ngon. Làm cái ủy quyền cho người sử dụng, là nhân viên của công ty :))
Xe e mua của tư nhân , làm ủy quyền e bảo là e lái thuê cho cái ông chủ xe này đc ko các cụ nhỉ ?
Quy định này cũng cấm cho mượn, thuê xe luôn.

titazunzun

Xe tải
bực mình với các quy định này. Xin lỗi nhé các bác chuyên cái kiểu: không quản lý được thì cấm, thì phạt nặng phạt nhẹ.
Theo QĐ này nhé: các bác Bộ Trưởng, Thứ Trưởng, xxx Trưởng (kể cả là vãi chưởng): CA có phạt khi đi ra đường ko? Xe dek phải chính chủ (mà đố thừng nào chứng minh được mấy cái xe biển xanh đi là chính chủ đấy). Nào. XXX vàng, ngon thì phạt các bố này đi rồi tôi chịu phạt

langtuvn

Xe máy
Chúng mình là dân đen ko chày cối đc với các chú xxx đâu ạ.
lúc nãy em có call cho bé làm công chứng viên và hỏi vụ CCUQ thì em ý nói là . riêng cái luật bọn nó đưa ra là sai. nhưng để oánh vào anh em nào ko chịu đi bộ cho khỏi tắc đường thì bọn nó cứ cho HDUQ là đã bán xe rồi mà chưa chịu đi đăng ký =)). nên nó cứ lôi ra nó phạt. trừ phi mang đc cái ông bán xe cho mình đến và bảo là xe tao cho mượn đới hoặc là có giấy tờ chứng minh chủ xe là anh em bố mẹ ...
Nên vụ này nghe nan giải đây các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

gmmienbac.com

Xe tải
Website
banoto.com.vn
Một vài ông xuống, một vài ông lên. Mỗi ông 1 luật, mỗi thằng làm 1 tí. chỉ khổ dân đen thôi.

gmmienbac.com

Xe tải
Website
banoto.com.vn
Em chuyên làm dịch vụ sang tên đổi chủ nhanh gọn, thuận tiện, giá rẻ, cụ nào cần thì alo em nhé. Nói đùa các cụ thế thôi. Sao phải sang tên. Cái luật nghe nó ngang bỏ xừ. (muốn chửi bậy 1 cái mà em sợ band nịck quá)

Chỉnh sửa cuối: