[Thảo luận] Pháp Vân_Cầu Giẽ. Các cụ phải chạy 60km\h mà đường vắng thì cảm thấy thế nào nhỉ?

Ô tô điên

Xe tăng
Sáng nay, khoảng 06h30', em đi Nam Định, xe đang bon bon tầm 95km\h trên đường Pháp Vân_Cầu Giẽ, em thấy các xe đi phía trước cứ lần lượt xi nhan phải và chuyển vào làn trong. Đi thêm đc một đoạn, em thấy phía trước là một chú Ỉn Taxi cứ chạy rề rề 60km\h ở làn ngoài cùng bên trái mặc dù phía trước ko có gì cản trở, trên xe nó có khoảng 5 đến 6 người.
Em kiên quyết ko vượt phải mà cứ dí sát vào mít nó rồi xinhan + nháy pha để xin đường. Cứ như vậy khoảng 01km nó ko cho em vượt, em điên tiết tiếp tục xi nhan+pha cos và dí chặt tay vào còi. Thêm gần 01 km nữa nó vẫn đi như vậy_60km\h. Lúc này em sợ hỏng còi xe em nên ko bóp nữa thì em thấy thằng lái nó nhìn em rất mãn nguyện qua gương chiếu hậu. Và hành động làm "tràn ly nước" của nó là nó gác tay trái của nó lên cửa. Em còn nhìn thấy khủy tay nó và cái áo màu xanh nhạt.
Nếu là các cụ thì các cụ sẽ có phản ứng thế nào ạ? Tiếp tục chấp nhận chạy sau nó với 60km\h, vượt phải cho lành, nhẫn nại xin đường tiếp ........?
Còn em thì sau khi nhìn thấy hành động gác tay lên cửa của thằng lái Taxi thì em vượt ngay sang phải lên ngang với xe nó, gương xe em gần chạm gương xe nó. Em ko vượt lên nữa mà cũng ko tụt lại, em cứ đi \\ với nó như vậy, sát sàn sạt với xe nó. Nó tăng tốc em cũng tăng, nó giảm tốc em cũng giảm. Được một lúc thì thằng chóa đó đỗ hẳn xe lại. Em cũng dừng trước nó khoảng nửa thân xe, hạ kính xuống chỉ thẳng mẹt nó sau đó kéo kính lên tiếp tục hành trình. Khách trên xe nó chắc sợ vãi lái.
Đúng là ức chế thật với mấy thèng đi xe kiểu thằng taxi này thiệt, nhưng em thấy cụ chủ thớt còn " hâm " nặng hơn nó, em nghĩ nó đi 60 thì cụ ra hẳn ngoài làn 80 mà vượt lên nó, cứ cụ cũng bám đuôi, signal, bấm còi nhiều cũng gây ức chế cho người sau, nên tốt nhất cứ sang làn mà vượt cụ ah, đỡ phí thời gian
chỉ ghét nhất là tụi đi 80-90km, nó ko cho 100km vượt thui

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Éo mẹ, đi đường nhiều khi gặp những trường hợp thế này bực mình lắm. Khi đủ điều kiện để vượt mà xe trước không cho vượt là ức chế nhất. Mà cũng chả hiểu sao cái ông taxi kia đang chở khách đi mà lại còn cố tình chơi cụ làm gì. Hay mấy ông khách trong xe bảo tài xế trêu cụ nhỉ :)

trieuanhtuan

Xe tải
đúng là gặp loại chóa thế ức éo chịu được, nước mình như mỹ chắc 1 ngày bắn nhau 100 thằng tử. may cấm hàng lóng

philongn2

Xe tải
ah , mấy lần em cũng bị kiểu như này rồi , cứ vượt lên rồi cho cái mông của mình vào đầu nó thôi , may thằng này ko gặp mấy chú xe khách biển 36-37 ko thì nó cho cái cái đầu xe dính vào mông nó !!

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
vượt phải và đi 10km /h trước đầu xe nó trong 200 mét

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Em không hiểu "Em còn nhìn thấy khủy tay nó và cái áo màu xanh nhạt." là sao ạ

Mr.Chem

Xe điện
Cụ tức thì tức chứ cụ lái kiểu song hành dền dứ ấy cháu thấy nguy hiểm quá, lái xe có tội chứ mấy người ngồi sau có tội tình chi đâu, ghở có chuyện gì không hay thành ra lại có mấy mạng chết oan. Lần sau cụ cứ vượt phải nó, thò cổ ra nhổ bãi nước bọt rồi đi cho nó lành cụ ạ.

gia doi

Xe điện
Tối qua em đi ở đường sân bay Nội Bài về HN cững gặp một thằng c.hó taxi đi kiểu như vậy em bấn còi xi nhan nháy pha đủ kiểu nó cững chẳng cho e vượt với lại lúc đó trên đường thì rộng nó chạy độc có 40km. Nó lại trêu tức em lúc em vượt phải thì nó lại tăng tốc thì vướng vào đúng mấy cái xe đi ở làn phải thế là em biết được em đạp lún ga vọt luôn lên em với ép cho thằng c.hó đấy một trận nhìn sang thấy nó chở 4 đến 5 hành khách. Quả đấy nó mà đi một mình em nhảy xuống xin lỗi nó ngay ~X(

billnantes

Xe container
Cháu nói thật chứ lên đây cứ khuyên các cụ nhịn cho lành,nhưng tình huống này chắc cháu chả nhịn nổi luôn,cháu cho chú Taxi đấy đi buôn ngô ngay lập tức ạ
I30 đâm với In taxi mình thiệt đấy bác ơi ,em fun tí thôi chứ cái bọn taxi nó chạy xe công với toàn thằng " trên răng dưới ......ái " thì chấp làm gì .

mrto0ms

Xe buýt
cụ nhịn giỏi thật đấy ạ.phải em em xi nhan vượt phải lên xong đì nó 30km/h xem nó chịu được không,không chịu được xuống "giải quyết" =))

biahoihanoi

Xe lăn
Có lần xe biển xanh 33 đi cũng như vậy, em xin vượt mãi không cho, túc mình lên tạt đầu cho phát phanh dúi dụi.

tricoi

Xe buýt
Gặp ông đi 60 còn nhẹ đấy. Hôm 4/9 cháu chạy từ Nghệ An đêm hôm trước về đến PV-CG là gần 6h, gặp ngay quả XE ĐẠP đi làn 1, cả xe lẫn áo đều lẫn vào rặng trúc đào, ngay chỗ cua trái. Lúc đấy sáng rồi nhưng chạng vạng quáng gà lắm, may mà cháu vẫn bật pha. Cháu nhìn gương rất nhanh rồi láng sang làn 2 rồi lại về làn 1, vẫn kịp bật signal. Xe khách đằng sau cháu chắc cách tầm 50m kéo còi ò ò. Hú hồn hú vía

ThanhTungTB

Xe điện
uh .mình cũng hay gặp bọn chó như thế lắm .nhất là bọn xe tải ben biển 30 + 90 .nhiều khi ức chế lắm

tainon

Xe điện
Cháu thấy đi trên cái đường đấy vượt phải an toàn hơn xin vượt vì tầm nhìn nó tốt hơn. Các cụ ngẫm lại xem cháu nói có chuẩn không ạ. Luật không cho vượt phải trên đường cao tốc thật là dở, mong sớm có thay đổi.

SPL

Xe container
Thèng chóa, đi đứng như vậy thì tức chít đi được. Làm như cụ chủ là Oki rồi, cho nó biết. Như em là sẽ vượt phải, đi 40 trước mũi nó một chặp cho nó biết thế nào là bị đì ! vốt cụ phát cho hạ hỏa nhá.

À, em nhắc các cụ thêm tí là đi như thằng đó là sai luật, xxx có thể vịn 100%: chạy dưới tốc độ tối thiểu và chạy chậm lại đi vào làn chạy nhanh. Có văn bản hẳn hoi các cụ à.
Em cũng làm như cụ, vượt phải nó rồi lán trái đi trước mũi nó, đi thật chậm đì nó xem nó làm gì. Nó thích chiến thì chiều, gặp cái loại này ghét lắm, em cũng đã gặp nhiều thằng thế rồi. Nhưng cũng gặp cái loại này cũng ghét hơn, đường cho phép có 50, em đi đúng tốc độ, bên phải có xe tải đang đi, nó cứ dí mít em pha còi, xi nhan loạn lên, điên không chịu được.
Vụ sai luật thì em nói với cụ là VN mới bắt quá tốc độ tối đa chứ chưa bắt dưới tốc độ tối thiểu cụ ạ, nên mới có kiểu chim mồi ở Hoa Thanh Quế mà anh em vẫn nói đấy.

tricoi

Xe buýt
Em cũng làm như cụ, vượt phải nó rồi lán trái đi trước mũi nó, đi thật chậm đì nó xem nó làm gì. Nó thích chiến thì chiều, gặp cái loại này ghét lắm, em cũng đã gặp nhiều thằng thế rồi. Nhưng cũng gặp cái loại này cũng ghét hơn, đường cho phép có 50, em đi đúng tốc độ, bên phải có xe tải đang đi, nó cứ dí mít em pha còi, xi nhan loạn lên, điên không chịu được.
Vụ sai luật thì em nói với cụ là VN mới bắt quá tốc độ tối đa chứ chưa bắt dưới tốc độ tối thiểu cụ ạ, nên mới có kiểu chim mồi ở Hoa Thanh Quế mà anh em vẫn nói đấy.
Mới đây có 1 cụ dính trên đường 1 Bắc Ninh. Nhưng ngoài cụ ấy ra nhà cháu chưa thấy có vụ nào khác