[Thảo luận] Pháp Vân_Cầu Giẽ. Các cụ phải chạy 60km\h mà đường vắng thì cảm thấy thế nào nhỉ?

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Sáng nay, khoảng 06h30', em đi Nam Định, xe đang bon bon tầm 95km\h trên đường Pháp Vân_Cầu Giẽ, em thấy các xe đi phía trước cứ lần lượt xi nhan phải và chuyển vào làn trong. Đi thêm đc một đoạn, em thấy phía trước là một chú Ỉn Taxi cứ chạy rề rề 60km\h ở làn ngoài cùng bên trái mặc dù phía trước ko có gì cản trở, trên xe nó có khoảng 5 đến 6 người.
Em kiên quyết ko vượt phải mà cứ dí sát vào mít nó rồi xinhan + nháy pha để xin đường. Cứ như vậy khoảng 01km nó ko cho em vượt, em điên tiết tiếp tục xi nhan+pha cos và dí chặt tay vào còi. Thêm gần 01 km nữa nó vẫn đi như vậy_60km\h. Lúc này em sợ hỏng còi xe em nên ko bóp nữa thì em thấy thằng lái nó nhìn em rất mãn nguyện qua gương chiếu hậu. Và hành động làm "tràn ly nước" của nó là nó gác tay trái của nó lên cửa. Em còn nhìn thấy khủy tay nó và cái áo màu xanh nhạt.
Nếu là các cụ thì các cụ sẽ có phản ứng thế nào ạ? Tiếp tục chấp nhận chạy sau nó với 60km\h, vượt phải cho lành, nhẫn nại xin đường tiếp ........?
Còn em thì sau khi nhìn thấy hành động gác tay lên cửa của thằng lái Taxi thì em vượt ngay sang phải lên ngang với xe nó, gương xe em gần chạm gương xe nó. Em ko vượt lên nữa mà cũng ko tụt lại, em cứ đi \\ với nó như vậy, sát sàn sạt với xe nó. Nó tăng tốc em cũng tăng, nó giảm tốc em cũng giảm. Được một lúc thì thằng chóa đó đỗ hẳn xe lại. Em cũng dừng trước nó khoảng nửa thân xe, hạ kính xuống chỉ thẳng mẹt nó sau đó kéo kính lên tiếp tục hành trình. Khách trên xe nó chắc sợ vãi lái.

LiemBlue

Xe lăn
Cháu nói thật chứ lên đây cứ khuyên các cụ nhịn cho lành,nhưng tình huống này chắc cháu chả nhịn nổi luôn,cháu cho chú Taxi đấy đi buôn ngô ngay lập tức ạ

ECO-arch

Xe tăng
Gặp loại chó như thế em cũng không nhịn được.

zuanh88

Xe buýt
mi.e nó chứ, em cũng hay chỉ mặt những thằng lái taxi. Em ko nói tất cả nhưng đa số là thế. Tiền ko có để đền mà cứ thích làm người khác phải đòi...

Juhuvn

Xe hơi
Nếu nó chạy 60km/h ở làn 80-100 thì cụ sang làn giữa cho phép chạy 80 mà vượt nó rồi đi tiếp, chấp thằng văn hóa lùn thế làm gì cho mệt?

Anna96

Xe hơi
Cụ nóng quá .Vì TH này cụ gặp đúng thằng đầu đất rồi nên ngoại trừ cụ chặn xe nó và xuống di quyển luật vào mặt cũng như vả cho cái tát thì em ủng hộ cụ.
Gặp vụ này :em xi nhan và vượt phải như bao xe khác- đỡ bực mình cụ ơi.

Nghếch

Xe tăng
Bác chủ thớt chả biết luật còn đi sau càu nhàu người ta :)). Bác cứ phát tín hiệu chuyển sang làn giữa chạy 80km/h là xong chứ có gì đâu. Có lần em còn gặp ông đi tốc độ 80 mới nan giải. Em phải chuyển sang làn giữa đi 84km/h khoảng 2km mới vượt xong.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Bác vừa nhẫn nại vừa vui tính.

anhtho

Xe ngựa
Thèng chóa, đi đứng như vậy thì tức chít đi được. Làm như cụ chủ là Oki rồi, cho nó biết. Như em là sẽ vượt phải, đi 40 trước mũi nó một chặp cho nó biết thế nào là bị đì ! vốt cụ phát cho hạ hỏa nhá.

À, em nhắc các cụ thêm tí là đi như thằng đó là sai luật, xxx có thể vịn 100%: chạy dưới tốc độ tối thiểu và chạy chậm lại đi vào làn chạy nhanh. Có văn bản hẳn hoi các cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

cargoman

Xe điện
Đi đường này cứ hay phải vượt phải vì cái bọn ngu này đấy, bình thường ko sao chứ gặp xxx nó vịn mình rồi lại rách việc. Tối thì đi sau nó bật pha cho nó chói mặt phải dạt vào chứ ban ngày thì cũng ức thật

Tribute

Xe container
Trường hợp này chuyển sang làn phải đi qua nó thôi, cần gì xin xỏ.:D Ko muốn đi qua nó thì đi song song, hạ kính, thò hoa cải sang là nó tụt lại, chả cần phải vượt.:P

9abeo

Xe máy
Em là em dự chú này là tài mới nhưng chủ thớt nói là mặt mày mãn nguyện nên chịu :D

superwagon

Xe buýt
các cụ cứ làm nửa ''củ đậu'' trên xe ý, gặp thằng hấp ấy thì táng cho nó 1 phát rồi tính tiếp, em xin lỗi trước là lái TX có 1 số học ngắn, không tài, không tiền, ra đường lại hay ngông nghênh ngứa mắt lắm, nếu trên xe mình có đi cùng mấy chiến hữu thì cứ mạnh dạn vượt lên chặn đầu nó lại rồi xin nó ít ngô làm kỷ niệm

FANCRV

Xe tăng
Với những trường hợp này em vượt phải, sau đó chạy 10km/h trước đầu xe nó, nó chuyển làn nào em cũng chuyển làn đó. sau khoảng 2,3 km thì dừng hẳn lại, xuống xe nhổ bãi nước bọt vào kính lái xong lên xe chạy tiếp.

thang_nth

Xe hơi
Với những trường hợp này em vượt phải, sau đó chạy 10km/h trước đầu xe nó, nó chuyển làn nào em cũng chuyển làn đó. sau khoảng 2,3 km thì dừng hẳn lại, xuống xe nhổ bãi nước bọt vào kính lái xong lên xe chạy tiếp.
bố con cháu ủng hộ cụ, những thằng như thằng này chỉ có cách đó thôi, cụ nào cứng tay lái 1 tý thì tạt đầu chết con m ẹ nó đi cho sướng!!!

Nghếch

Xe tăng
Đi đường này cứ hay phải vượt phải vì cái bọn ngu này đấy, bình thường ko sao chứ gặp xxx nó vịn mình rồi lại rách việc. Tối thì đi sau nó bật pha cho nó chói mặt phải dạt vào chứ ban ngày thì cũng ức thật
Cụ nhàm. Đường PV-CG phân làn theo tốc độ nhé, đi làn giữa vô tư. Em đi làn giữa vượt làn trái (không gọi là vượt phải đâu nhé) trước mặt xxx suốt, chả bao giờ bị vẫy.

NguyenTienDung

Xe hơi
Đi PV-CG rất hay gặp những thèng đầu heo kiểu này, nhất là mấy thèng xe tải chở đất biển 90T.

AE cứ chuyển vào làn giữa mà chạy vô tư, chỉ cần lưu ý tránh máy bắn tốc độ tự động cách điểm đầu và điểm cuối ở hai đầu khoảng 3-4 km là ok.

apgroup

Xe tải
Thừong thì e chả dám gây sự với ai bao giờ nhưng có lần bị giống kụ (thằng taxi cố tình bẩn) nên khi em vượt được là dừng xe cho nó mấy cái đèn maglite vào đầu gối. Lúc xong rồi cũng hơi chột dạ vì nhỡ nó có hàng nóng nhưng đúng là lúc đấy e đang rất vội nên chả kịp nghĩ kỹ

Duong_Anh

Xe buýt
nó đi 60 mà cụ phải xin vượt làm chi? Cứ sáng phải mà đi 80 thôi, ai bảo đây là vượt chứ

Anna96

Xe hơi
Thèng chóa, đi đứng như vậy thì tức chít đi được. Làm như cụ chủ là Oki rồi, cho nó biết. Như em là sẽ vượt phải, đi 40 trước mũi nó một chặp cho nó biết thế nào là bị đì ! vốt cụ phát cho hạ hỏa nhá.

À, em nhắc các cụ thêm tí là đi như thằng đó là sai luật, xxx có thể vịn 100%: chạy dưới tốc độ tối thiểu và chạy chậm lại đi vào làn chạy nhanh. Có văn bản hẳn hoi các cụ à.
Cụ này vui tính ghê.Nếu ai không biết cụ đì thằng taxi thì lại mắng cụ là....và rồi họ lại lên đì cụ cho bõ tức.
Em gặp TH này rồi và cũng muốn trêu nó .Em dí sát vào *** nó ( sau 1 hồi còi,nháy đèn không được) thế là em lấy tấm cạc visit có màu đỏ( giống màu thẻ ngành công an) em giơ lên.thế là ngay lập tức cu cậu dạt vội sang tay phải.Các cụ nhớ áp dụng với cánh chạy taxi thôi nhé- đảm bảo hiệu quả lắm.