[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

konachi102

Xe buýt
E chơi thân cùng ông a phó phòng PC81. Nhiều hôm 2 ae ngồi nc nhau, e mới biết là ở VN mình vụ tiêm thuốc là ntn.
Sẽ có 5 cán bộ chiến sĩ phòng PC81 thực hiện, kim được chích sẵn vào ven rồi. 5 đồng chí cùng nhau ấn 5 nút. Sẽ chỉ có 1 nút thực sự kích hoạt đẩy thuốc vào người phạm nhân.
Nên 5 đồng chí sẽ ko ai cảm thấy như mình vừa giết người :)
nhưng thuốc đắt tiền quá . các cụ tìm thuốc j nó rẻ hiệu quả tí

truongsa1210

Xe buýt
Em có thằng em gần nhà, làm CSBV và hỗ trợ Tư pháp. Nó tham gia bắn rồi, về kể lại em nhớ bập bõm như sau.
Đứng rất gần, bắn bằng CKC, khoảng cách từ nhóm xạ thủ (tất cả đều bịt mặt) đến cọc tử tù chỉ chừng 3-5m thôi. Đội THA bắn xong thì chỉ huy sẽ thực hiện phát cuối vào thái dương bằng súng ngắn, sau đó bác sỹ pháp y sẽ khám nghiệm xem tử tù đã chết chưa. Sau bằng đó phát súng mà ko chết thì sẽ đc cấp cứu ngay.
Trước khi THA thì đội này ngồi ngoài xe đợi, khoảng cách khá xa bàn của Hội đồng THA, có một cái loa nhỏ để đội này nghe đọc kết luận điều tra, cáo trạng, bản án và QĐ bác đơn xin ân xá... Như chú em đó nói là nghe để rõ hơn về tội ác của tử tù, nhằm gia tăng can đảm và quyết tâm cho các xạ thủ.
Nó bảo tham gia 1 lần thôi, ám ảnh nên sau xin rút.
Đấy là em nghe kể, có gì ko chính xác các cụ chỉnh hộ. :(:(
Vậy là thằng em cụ chưa bao giờ đi bắn rồi.
2 chi tiết thể hiện cu em này xạo:
- 1 là éo bao giờ có chuyện bịt mặt đi thi hành án. (Kể cả đâu đó có người bảo trong 5 viên đạn có 1 viên đạn giả cũng là xạo luôn nhé).
- 2 là chuyện bắn xong nếu chưa chết "được mang đi cấp cứu ngay" chứng tỏ cu cậu éo biết gì, trong khi quy định là "bắn đến chết".
Cụ xem video trên kia là rõ.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
E chơi thân cùng ông a phó phòng PC81. Nhiều hôm 2 ae ngồi nc nhau, e mới biết là ở VN mình vụ tiêm thuốc là ntn.
Sẽ có 5 cán bộ chiến sĩ phòng PC81 thực hiện, kim được chích sẵn vào ven rồi. 5 đồng chí cùng nhau ấn 5 nút. Sẽ chỉ có 1 nút thực sự kích hoạt đẩy thuốc vào người phạm nhân.
Nên 5 đồng chí sẽ ko ai cảm thấy như mình vừa giết người :)
cụ à..cái chính là ai và đứa lào..chọc kim tim vào tĩnh mạch thẳng tử tù kia..chứ ai bấm nút thì kg quan trọng...và ai pha chế thuốc để ở mũi kim tiêm kia kìa cụ.. cũng phải cầm tay thằng tử tù chọc mũi kim vào nó..phải là bs cụ à..đó mới đáng nói cụ à

Rách việc, ven thì lôi mẹ thằng nghiện ra nó chọc cho thì chả trượt phát nào :-j

Shadow381

Xe điện
Các cụ cứ nói bắn!
Nhưng thử các cụ cầm súng xem?
Nhiều khi giết con gà còn sợ, dù đó là tử tù thật, nhưng không phải ai cũng muốn mình thành đao phủ ....
Cụ nào vote bắn thì đăng ký làm người cầm súng đi :(
Rồi gặp mấy vụ án oan nữa, bắn xong 10 năm sau mới biết người đó bị oan ...
Các cụ đọc về cuộc đời những người đầu tiên vận hành ghế điện bên Mỹ là rõ :(
Em thấy chẳng có gì, nó là tội phạm đã được tuyên án tử thì mình làm việc đó là có ích cho xã hội, khác gì giết địch mà phải băn khoăn? Ngày xưa em đi xem tử hình năm bé tí, mới 5-6 tuổi, xử bắn 2 thằng từ tờ mờ sáng, em thấy bình thường và mọi người xem xong đều vui vì thế là 2 tên giết người đã phải đền tội.

Đại tướng Alo

Xe điện
Đêm hôm hơi khó ngủ em lập theard này cùng bàn luận và chia sẻ cùng các cụ/mợ !
Em từ từ trước đây qua báo chí và những thông tin em biết, em mới biết đến khu pháp trường thi hành án này. Cũng do một lần em đi ship hàng em vô tình đi lạc đến gần khu vực này nên em mới biết về nó, nên em cũng suy nghĩ nhiều.. Không biết giây phút cuối cùng của đời người, tử tù họ nghĩ gì ? Cảm xúc của họ ra sao ? Cảm giác họ thế nào ? giây phút khi họ phải bước chân từ thế giới thực tại sang thế giới hư vô... vv
Và em nghĩ không nên miệt thị họ, ai cũng có sai lầm có những sai lầm phải trả giá đắt..
Bài học của họ cũng là của mình.. !
Bài học là mọi người hãy nhìn các tử tù mà suy nghĩ trước khi phạm tội giết người. Hãy luôn suy nghĩ là không bao giờ giết người mà thoát tội được.
Trước đây còn xử tử bằng hình thức bắn, nay đã chuyển sang xử tử bằng tiêm thuốc độc là đã nhân đạo hơn rất nhiều, cái chết đối với tử tù sẽ như 1 giấc ngủ, không đau đớn gì.

toxic82

Xe điện
Hồi bé, nhà gần trại giam, e xem xử bắn suốt :(

Marie Lee

Xe buýt
Bài học là mọi người hãy nhìn các tử tù mà suy nghĩ trước khi phạm tội giết người. Hãy luôn suy nghĩ là không bao giờ giết người mà thoát tội được.
Trước đây còn xử tử bằng hình thức bắn, nay đã chuyển sang xử tử bằng tiêm thuốc độc là đã nhân đạo hơn rất nhiều, cái chết đối với tử tù sẽ như 1 giấc ngủ, không đau đớn gì.
Em nhớ có cụ nào post video link youtube về 1 vụ xử tử bằng cách tiêm thuốc bên Mẽo. Không biết vì lí do gì nhưng tù nhân ko chết và giãy dụa rất đau đớn.

Big Bang

Xe điện
Cụ nào đã đọc Papion Người Từ Khổ Sai, hẳn nhớ đoạn có Lão tù bị lôi đi hành quyết nhầm. May mà đến phút chót phát hiện ra nhầm nên Lão đó thoát chết. Sau vụ đó Lão này tóc bạc trắng.
Từ Khổ Sai toàn dân bất hảo, vậy mà trước cái chết còn sợ tè cả ra quần. Đối diện với cái chết thật chẳng dễ gì

tienaka

Xe điện
E nghe đồn thời gian nhốt biệt giam chờ tới ngày mới là đáng sợ. Chứ bắt mang đi rồi thì chắc còn gì nữa mà sợ

Đại tướng Alo

Xe điện
Em nhớ có cụ nào post video link youtube về 1 vụ xử tử bằng cách tiêm thuốc bên Mẽo. Không biết vì lí do gì nhưng tù nhân ko chết và giãy dụa rất đau đớn.
Theo em biết thì quy trình tiêm thuốc tử tù, đầu tiên phải tiêm 1 liều thuốc mê, tử tù sẽ lịm đi như ngủ không đau đớn, sau đó mới tiêm tiếp 1 liều thuốc độc....Thế nên không có chuyện giãy giụa, đau đớn đâu.

wunomint

Xe tải
Tử tù thức đêm ngủ ngày, thức đêm vì sợ đến lượt mình, qua 4h không thấy tiếng cửa mở mới an tâm đi ngủ. Cụ nào trong nghành có thể giải thích giúp em vì sao vn không dùng ghế điện không ạ, em nghĩ hình thức này là đỡ tốn kém nhất
Cụ search phim “ ngàn dặm xanh” để thấy ghế điện nó khủng khiếp thế nào.
https://vnexpress.net/dam-xanh-va-mot-tinh-ban-khong-de-thanh-su-that-1924625.html

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em từ từ trước đây qua báo chí và những thông tin em biết, em mới biết đến khu pháp trường thi hành án này. Cũng do một lần em đi ship hàng em vô tình đi lạc đến gần khu vực này nên em mới biết về nó, nên em cũng suy nghĩ nhiều.. Không biết giây phút cuối cùng của đời người, tử tù họ nghĩ gì ? Cảm xúc của họ ra sao ? Cảm giác họ thế nào ? giây phút khi họ phải bước chân từ thế giới thực tại sang thế giới hư vô... vv
Và em nghĩ không nên miệt thị họ, ai cũng có sai lầm có những sai lầm phải trả giá đắt..
Hầu cụ đây

wunomint

Xe tải
Cụ tìm phim này xem sẽ thấy tâm lý của cả tử tù lẫn ngừoi thi hành án.
https://vnexpress.net/dam-xanh-va-mot-tinh-ban-khong-de-thanh-su-that-1924625.html

Marie Lee

Xe buýt
Theo em biết thì quy trình tiêm thuốc tử tù, đầu tiên phải tiêm 1 liều thuốc mê, tử tù sẽ lịm đi như ngủ không đau đớn, sau đó mới tiêm tiếp 1 liều thuốc độc....Thế nên không có chuyện giãy giụa, đau đớn đâu.
Thế mà có đấy cụ, em nhớ xem video đó trong topic này thôi, có 1 cụ post vào năm ngoái.

Lá Mơ

Xe buýt
E từng xem một vụ bắn tử tù, các cụ vodka tí rảnh em kể.

Đại tướng Alo

Xe điện
cụ à..cái chính là ai và đứa lào..chọc kim tim vào tĩnh mạch thẳng tử tù kia..chứ ai bấm nút thì kg quan trọng...và ai pha chế thuốc để ở mũi kim tiêm kia kìa cụ.. cũng phải cầm tay thằng tử tù chọc mũi kim vào nó..phải là bs cụ à..đó mới đáng nói cụ à
Em nghĩ thuốc độc tiêm tử tù không phải pha chế gì hết. Nó chỉ gắn vào xi lanh, bơm vào mạch tử tù là xong. Trước đó, tử tù được tiêm thuốc mê để ngủ thiếp đi, sau đó mới tiêm thuốc độc.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Mình bòm chíu bằng CKC còn nhân đạo chán. Đọc báo thấy Triều tiên xử bắn bằng 12 ly 7 mí kinh:((
Kinh nhất là thằng bị bắn bằng 12ly7 mấy tháng sau lại trở lại sống nhăn :(( kinh vcc