[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Tàu nó gọi Nam man, hay các tộc người khác là man tộc là để thể hiện đẳng cấp dân tộc Hán của nó. Thể hiện cái sự khinh miệt với các dân tộc khác sống xung quanh nó. Còn xem lại xem Tàu nó có bao nhiêu kiểu giết người, tử hình: chém đầu, lăng trì, tùng xẻo.... trong lịch sử Tàu nó có hết đấy, có cái nào ko man rợ ko? Biết thì thưa thớt, ko biết thì dựa cột mà nghe.
tôi biết nhiều hơn ông đấy, tàu man rợ thì rõ rồi, nhưng mình đâu kém đâu.

Shadow381

Xe điện
Lúc bé khác với lúc lớn chứ cụ
Khác gì đâu, bé em đã biết điều đúng đắn đó. Tù là loại tội phạm cần cách li 1 thời gian khỏi xã hội; tử tù là loại tội phạm ko thể giáo dục được nữa, cần loại bỏ vĩnh viễn để giữ an toàn cho xã hội, pháp luật của ta quá nhân văn rồi mà vẫn phải tuyên án tử. Khi đó chúng đã ko còn là con người nữa nên không nên coi chúng là con người, vì con người ko ai làm những việc như thế (giết người, buôn những thứ gây chết nhiều người...). Chúng ta đang nhầm lẫn về tính nhân văn, đều là động vật nhưng con thỏ khác với loài dã thú như con hổ, con sói; con cá heo khác với con cá mập, cá sấu dù đều là cá.

thanhxuan21

Xe buýt
VN một năm tử hình cũng đâu có nhiều, chủ yếu là mấy vụ trọng án thôi (vì luôn luôn bị đội nhân quyền trên thế giới theo dõi, tránh tình trạng như TT Philippine tranh thủ bắn tràn lan - dễ phạm vào lỗi diệt chủng). Nếu riêng lực lượng buôn bán ma tuý mà lên cột thì 1 năm cũng đi đứt số dân của 1 phường luôn ý chứ. Nói thực lên cột hay ko là do ko có tiền, ko có quan hệ và phạm trọng tội lộ liễu quá thôi. Để đến được pháp trường thì từ lúc sơ thẩm, đến phúc thẩm còn dài đằng đẵng, rất rất nhiều người thường vẫn bị giam giữ nhưng chưa đưa ra xét xử ở khâu này. Khi đã bị phúc thẩm tuyên án chính thức thì còn 1 con đường hy vọng duy nhất giảm án là bác đơn của CT h2o. Mà thông thường để có chữ ký này thì khác gì Bao công "khai đao" nên 1 năm cũng chỉ làm vừa vừa để trấn an dư luận (cũng tâm lý nữa).
Khi đã bị bác đơn thường là lúc mệt mỏi nhất của tội phạm. Lúc này việc giam giữ thường là nghiêm ngặt và cẩn thận nhất, vì họ hết hy vọng thường bất cần đời, tâm trạng ủ rũ thấy rõ hoặc muốn lao đầu vào tường tự tử, xảy ra chuyện gì thì sẽ rất mệt cho lực lượng chấp pháp.
Chi phí để 1 buổi hành quyết diễn ra cũng rất tốn kém, chủ yếu đầy đủ ban bệ, lực lượng bảo vệ vì sợ nhất cướp pháp trường (như vụ Năm cam), cướp xác sau khi xử bắn, gia đình thân nhân làm loạn, thậm chí bị bắn lén để bịt đầu mối (đôi khi súng lên đạn họ mới khai đồng bọn để xin giảm án...., mấu chốt phá các vụ án khác liên quan).
Việc tuyển chọn lực lượng chấp phát thường từ 5 -7 người, nhưng luôn được lên tâm lý là 1 viên đạn xịt (giống đạn bắn tập - đạn nổ), để trong đội thi hành cũng sẽ nghĩ mình là người dùng viên đạn đó (ko phải mình bắn người). Còn người đội trưởng sẽ ban phát viên đạn nhân đạo để khẳng định phạm nhân được ra đi nhanh chóng (bớt đau đớn), người này thì cũng như các cs hình sự xử lý tội phạm thôi, giúp dân loại bớt tội phạm cho xã hội trong sạch,

xeruavang

Xe tải
Em xem phim tàu. Thấy đao phủ miệng uống hớp rượu xong phun lên dao. Chém phát xong.

STElectrics

Xe lăn
Trên này toàn các bác nghe kể hoặc có tham gia đội THA , không có bác nào đứng cọc rồi về kể lại nhỉ ? Chuyện gì cũng phải nghe cả hai bên mới chính xác ...
Thế phải nhờ Hằng chó dại cắn mới Thủy răng lợn thôi ạ.

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi câu chắc lâu rồi phải ko? Cháu đi tìm chỗ đó mãi nhưng ko đc. Bây h bỏ bắn nên chắc cũng chẳng còn.
Em câu ở khu đấy từ hơn chục năm trước cụ ạ.
Từ hồi còn hồ miều, 2 đảo, tâm vinh, lượng toét, hỏa lò...

Trường bắn nó không nằm ở gần trại Hỏa lò đâu cụ mà nó nằm đường 70 chỗ gần cầu vượt bây giờ. Nếu cụ đi đường Phúc diễn thì kịch đường cũng không tới được vì còn cách con mương nữa.

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
"Phút giây thiêng anh gọi Bác ba lần"
Các bác đừng đem đồng chí Tố Hĩu ra chưởi nữa.

Đồng chí thừa nhận từ lâu, tau toàn nằm trong hầm ôm bàn phím, biết đếch gì "3 lần" với "Chiến sĩ Điện Biên" đâu.

Nhưng thơ đồng chí thì quả là xứng đáng điểm 10++, thời đó.

TrinityBear_

Xe tải
Các bác đừng đem đồng chí Tố Hĩu ra chưởi nữa.

Đồng chí thừa nhận từ lâu, tau toàn nằm trong hầm ôm bàn phím, biết đếch gì "3 lần" với "Chiến sĩ Điện Biên" đâu.

Nhưng thơ đồng chí thì quả là xứng đáng điểm 10++, thời đó.
đồng chí Lành này thì cũng tốt đấy, mỗi tội nhà ko có phước, đẻ đuợc thằng cu nối dõi lúc bế nó ko chịu gọi tên bố mà toàn gọi sờ ta lin, sờ ta lin.

Thấy hàng xóm đồn đấy mới là bố thực của nó

Chỉnh sửa cuối:
Khác gì đâu, bé em đã biết điều đúng đắn đó. Tù là loại tội phạm cần cách li 1 thời gian khỏi xã hội; tử tù là loại tội phạm ko thể giáo dục được nữa, cần loại bỏ vĩnh viễn để giữ an toàn cho xã hội, pháp luật của ta quá nhân văn rồi mà vẫn phải tuyên án tử. Khi đó chúng đã ko còn là con người nữa nên không nên coi chúng là con người, vì con người ko ai làm những việc như thế (giết người, buôn những thứ gây chết nhiều người...). Chúng ta đang nhầm lẫn về tính nhân văn, đều là động vật nhưng con thỏ khác với loài dã thú như con hổ, con sói; con cá heo khác với con cá mập, cá sấu dù đều là cá.
Em nghĩ nên vị tha cụ ag !
Sai lầm thì phải trả giá nhưng cũng không nên miệt thi
Em nghĩ nên vị tha và có cái nhìn tha thứ cho họ... !
Cuộc sống nhiều khi dồn con người ta vào thử thách lựa chọn, có khi là sai lầm vậy nên hãy thông cảm và vị tha..

Em câu ở khu đấy từ hơn chục năm trước cụ ạ.
Từ hồi còn hồ miều, 2 đảo, tâm vinh, lượng toét, hỏa lò...

Trường bắn nó không nằm ở gần trại Hỏa lò đâu cụ mà nó nằm đường 70 chỗ gần cầu vượt bây giờ. Nếu cụ đi đường Phúc diễn thì kịch đường cũng không tới được vì còn cách con mương nữa.
Em thấy nó gần khu xử lí rác !
Từ ngoài đại lộ Thăng Long hay phía cầu Ngà nhìn sang phải thấy rặng phi lao cao hẳn lên thì đấy là núi đất chắn đạn..

VN một năm tử hình cũng đâu có nhiều, chủ yếu là mấy vụ trọng án thôi (vì luôn luôn bị đội nhân quyền trên thế giới theo dõi, tránh tình trạng như TT Philippine tranh thủ bắn tràn lan - dễ phạm vào lỗi diệt chủng). Nếu riêng lực lượng buôn bán ma tuý mà lên cột thì 1 năm cũng đi đứt số dân của 1 phường luôn ý chứ. Nói thực lên cột hay ko là do ko có tiền, ko có quan hệ và phạm trọng tội lộ liễu quá thôi. Để đến được pháp trường thì từ lúc sơ thẩm, đến phúc thẩm còn dài đằng đẵng, rất rất nhiều người thường vẫn bị giam giữ nhưng chưa đưa ra xét xử ở khâu này. Khi đã bị phúc thẩm tuyên án chính thức thì còn 1 con đường hy vọng duy nhất giảm án là bác đơn của CT h2o. Mà thông thường để có chữ ký này thì khác gì Bao công "khai đao" nên 1 năm cũng chỉ làm vừa vừa để trấn an dư luận (cũng tâm lý nữa).
Khi đã bị bác đơn thường là lúc mệt mỏi nhất của tội phạm. Lúc này việc giam giữ thường là nghiêm ngặt và cẩn thận nhất, vì họ hết hy vọng thường bất cần đời, tâm trạng ủ rũ thấy rõ hoặc muốn lao đầu vào tường tự tử, xảy ra chuyện gì thì sẽ rất mệt cho lực lượng chấp pháp.
Chi phí để 1 buổi hành quyết diễn ra cũng rất tốn kém, chủ yếu đầy đủ ban bệ, lực lượng bảo vệ vì sợ nhất cướp pháp trường (như vụ Năm cam), cướp xác sau khi xử bắn, gia đình thân nhân làm loạn, thậm chí bị bắn lén để bịt đầu mối (đôi khi súng lên đạn họ mới khai đồng bọn để xin giảm án...., mấu chốt phá các vụ án khác liên quan).
Việc tuyển chọn lực lượng chấp phát thường từ 5 -7 người, nhưng luôn được lên tâm lý là 1 viên đạn xịt (giống đạn bắn tập - đạn nổ), để trong đội thi hành cũng sẽ nghĩ mình là người dùng viên đạn đó (ko phải mình bắn người). Còn người đội trưởng sẽ ban phát viên đạn nhân đạo để khẳng định phạm nhân được ra đi nhanh chóng (bớt đau đớn), người này thì cũng như các cs hình sự xử lý tội phạm thôi, giúp dân loại bớt tội phạm cho xã hội trong sạch,
Từ khi có mấy vụ án oan của ông Nguyễn thanh Chấn và Hàn đức Long...
Em thấy người ta làm chặt hơn và tránh oan sai chứ không đơn giản !

Hư Không

Xe tăng
Trước gần nhà em có 1 cái pháp trường, ở chân núi, ngày nhỏ, ko nhớ là sao dân biết sáng sớm mai bắn, thì lục tục kéo nhau đi xem. Em chỉ nhớ là trời còn tối, thấy kéo phạm nhân ra thì ông ấy đã sợ quá ko bước được. Sau đó bòm bòm và 1 phát vào thái dương. Xem ám ảnh tới bây giờ.

Theo luật, ng hiến tạng và ng nhận không được biết nhau cụ nhé.
Hiến tạng em nghĩ ai cũng được quyền, kể cả tử tù họ cũng có quyền đó, đó là quyền con người !
Nhưng khó là hình thức tiêm thuốc độc, thì khó giữ được nội tạng đủ tiêu chuẩn và chức năng để hiến tặng..

Trước gần nhà em có 1 cái pháp trường, ở chân núi, ngày nhỏ, ko nhớ là sao dân biết sáng sớm mai bắn, thì lục tục kéo nhau đi xem. Em chỉ nhớ là trời còn tối, thấy kéo phạm nhân ra thì ông ấy đã sợ quá ko bước được. Sau đó bòm bòm và 1 phát vào thái dương. Xem ám ảnh tới bây giờ.
Vâng ! Em xem trên YouTube thôi và khi thấy súng nổ em ngoảnh mặt đi không dám xem tiếp..

Hư Không

Xe tăng
Vâng ! Em xem trên YouTube thôi và khi thấy súng nổ em ngoảnh mặt đi không dám xem tiếp..
Ngày đó em cũng hóng hớt đi theo nhưng chưa hiểu chuyện, đến lúc xem xong mới sợ. Sau này còn mấy vụ xử ở pháp trường đó nữa nhưng ko dám đi xem. Xử xong thì chôn ngay ở đó.

hp40

Xe tăng
E chỉnh và bổ sung thêm tí:
- Súng bắn của lính là K63 ( băng 20v, có lê, loại vẫn làm tiêu binh).
- Mặc áo bông ngoài cùng để thấm máu.
- Bịt chặt miệng bằng khăn quấn dây chun vì có trường hợp khóc lóc, nói năng gì đó, có ông xỉu, có ông đái ra và có ông còn hô HCM muôn năm nữa, nói chung nhanh gọn ko ồn ào.