[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Tu Pháp Luân Công chưa ai bị như vậy đâu, những người bị như vậy thì thường là:
- Trộn lẫn các công pháp với nhau, làm cho hệ thống công trong cơ thể bị loạn. Theo môn nào chỉ theo đúng môn đó thôi, không như kiến thức người thường, càng biết nhiều càng giỏi. Điểm này trong kinh văn đã nói rõ.
- Trong khi tu PLC nhưng không chú trọng tâm tính, bị những tâm không ngay chính dẫn khởi đến những điều không tốt nên thành ra luyện tà pháp (thường là phải cực kỳ nặng mới ra nông nỗi này, còn người bình thường đa phần có cũng có một vài tâm này kia thì không vấn đề gì)

Cách chữa nhanh nhất là chỉnh lại những trạng thái không ngay chính, cực đoan đó là sẽ tốt trở lại, cần giúp đỡ tốt nhất nên tìm phụ đạo viên hay những bạn học viên khác, họ sẽ giúp đỡ người đó đi cho đúng đường. Tất cả đều sẵn có hết, chỉ là người đó có muốn hay không thôi.
Cám ơn bờ dồ. Mình xin hỏi lại cho rõ ràng để bờ dồ trả lời cho chính xác.

1. Đồng tu tu luyện Pháp Giáo bị [tà ngộ] do trộn lẫn các công pháp với nhau. Nếu đồng tu đó không chịu thay đổi thì các đồng tu khác mặc kệ ? (mặc kệ cho bị trầm cảm, mặc kệ cho bị tâm thần ... thậm chí tử vong).

2. Đồng tu tuy luyện Pháp Giáo bị [tà ngộ] do không chú trọng tâm tính. Nếu đồng tu đó không chịu thay đổi thì các đồng tu khác mặc kệ ? (mặc kệ cho bị trầm cảm, mặc kệ cho bị tâm thần .... thậm chí tử vong).

Xin cám ơn bờ dồ.

GaSubaru

Xe đạp
Bẩm cụ,
Em ko muốn cho gấu em tập PLC vì giờ đây em nhìn thấy nguy cơ những việc ko tốt có thể xảy ra nếu gấu tiếp tục tập PLC. Dù rằng xác xuất 1/1000 em cũng ko muốn phải mạo hiểm, cuộc sống còn quá nhiều việc phải làm, còn quá nhiều thú vui, sở thích ta chưa chiêm nghiệm tại sao em phải mạo hiểm với chính những người thân của em.
Vậy mời cụ muốn tuyên truyền thì tự lập thớt, Thớt này em chỉ hoan nghênh các cụ vào tư vấn, chia sẻ cách khuyên can gấu em thôi. Em khẳng định từ nay sẽ can ngăn khi em biết bạn bè, người thân và cả những người em mới biết có ý định luyện PLC.
Vậy thì theo mình thấy ở đây là bạn có vấn đề về quan điểm sống với vợ của bạn chứ không phải với PLC. Bạn nhìn thấy nguy cơ mà bạn không tìm hiểu mà khẳng định như vậy, mình nghĩ rằng bạn khó có thể giải quyết chuyện của bạn được. PLC không đơn giản như một sở thích hay thói quen mà từ bỏ đâu bạn, con người khó có thể bỏ đi đức tin, hơn nữa tu PLC là tu cái tâm con người ta, bạn có thể tự hỏi chính mình xem điều tôi nói có đúng không nhé.

Còn nếu vợ bạn cần giúp đỡ để điều chỉnh hoà hợp hơn với gia đình thì mình nghĩ cô ấy biết phải làm sao, vì người học pháp biết cách hướng nội xem xét bản thân mình trước.

Bản thân mình cũng gặp một số trực trặc ban đầu do chưa nắm vững và hiểu sâu về PLC trong khi tu luyện, khiến hành xử có phần cực đoan, chưa tốt lắm. Nhưng sau đó mình biết quan tâm đến người khác hơn và mang trở lại trạng thái cân bằng cho gia đình. Hiện nay thì gia đình mình đã ổn định rồi. Thậm chí, mọi người cùng (bố mẹ 2 bên và họ hàng)tập PLC cho khoẻ người.

Tất cả là sự thật, tin hay không tuỳ bạn.

Chúc gia đình bạn hạnh phúc và sớm ổn định lại.

GaSubaru

Xe đạp
Thớt này hot thật, các cụ chạy nhanh quá em chạy theo các bài hết cả hơi.
Sau khi đọc hết em xin có mấy còm với các PLCer: Em theo trường phái thực dụng chỉ cần quan tâm đến kết quả của một sự việc nào đấy.
- Các cụ ra sức nói là PLC tốt nhưng chẳng có gì cụ thể cả, toàn lý thuyết...không thấy có kết quả nào được coi là tốt cả. Nêu các PLCer có kết quả cụ thể nào thì đưa ra chứng minh đi, từ chính các cụ cho nó nhanh. Đừng nói lý thuyết đau đầu lắm.
- Còn kết quả xấu, it nhất trong thớt này thấy quá nhiều, đây là chỉ với thông tin của các Ofer cung cấp, còn bên ngoài thì chắc còn khủng hơn.
Ngoài ra đề nghị PLCer giải thích thêm mấy vụ mà các cụ đang lấy ra làm lý do chứng minh:
- Tại sao PLC bên TQ bị đàn áp mà các môn phái khác không bị?
- Các cụ nói ở các nước khác người ta còn khen ngợi PLC, vậy cụ thể là nước nào? khen với lý do gì?
- PLC không màng đến danh lợi.....như các PLCer vẫn nói, vậy khi tập PLC các cụ có cần đi làm kiến tiền nữa không?
- Tại sau trong phần "niệm chú...."hay gì đấy, em lười tìm lại lại có liên quan đến ***? Ở các nước khác (ngoài VN, TQ) thì họ niệm Đ...nào? Và họ niệm bằng ngôn ngữ nào?
Mời bạn xem trang 76

luugutv1

Xe tăng
Cụ cho nghỉ cho nhanh, vợ em đi tập PLC về nó nói rằng phải ngủ với thầy nữa.

vnju

Đi bộ
Theo ông anh nhà em thì cái món PLC này đc xếp vào hàng ********* hợ hợ

kakashi2011

Xe tải
Chủ thớt đã giải quyết đc chưa? Hồi trước em cũng định học vì đọc thấy nó tốt cho sức khỏe :(

GaSubaru

Xe đạp
Cám ơn bờ dồ. Mình xin hỏi lại cho rõ ràng để bờ dồ trả lời cho chính xác.

1. Đồng tu tu luyện Pháp Giáo bị [tà ngộ] do trộn lẫn các công pháp với nhau. Nếu đồng tu đó không chịu thay đổi thì các đồng tu khác mặc kệ ? (mặc kệ cho bị trầm cảm, mặc kệ cho bị tâm thần ... thậm chí tử vong).

2. Đồng tu tuy luyện Pháp Giáo bị [tà ngộ] do không chú trọng tâm tính. Nếu đồng tu đó không chịu thay đổi thì các đồng tu khác mặc kệ ? (mặc kệ cho bị trầm cảm, mặc kệ cho bị tâm thần .... thậm chí tử vong).

Xin cám ơn bờ dồ.
Bạn vẫn cố gắng khai thác vào những điều không tốt của PLC hay học viên PLC dù nó không có thật hoặc không phải điển hình.
Chính vì thế mà mình mới nói bạn hãy đọc kỹ lại và suy nghĩ những gì mình viết.
Cách chữa nhanh nhất là chỉnh lại những trạng thái không ngay chính, cực đoan đó là sẽ tốt trở lại, cần giúp đỡ tốt nhất nên tìm phụ đạo viên hay những bạn học viên khác, họ sẽ giúp đỡ người đó đi cho đúng đường. Tất cả đều sẵn có hết, chỉ là người đó có muốn hay không thôi.
Bạn nghĩ ra từ 'mặc kệ' là sao? Trong khi mình đã nói rõ rằng học viên tình nguyện sẵn sàng hỗ trợ, điểm luyện công rất nhiều, thông tin phụ đạo viên sẵn có.
Chỉ có học viên muốn thay đổi thì mới giúp được, chứ họ không muốn thay đổi thì làm sao mà giúp.

Và tôi đang ở đây để xem có bạn học viên PLC nào bị như vậy mà anh em muốn hỗ trợ thì tôi sẽ giúp, nhưng có vẻ như chỉ thấy những thông tin 'nghe nói' là người này người kia theo PLc, bị thế này thế nọ.

Còn hoàn toàn không thấy ai thật sự cần giúp ở đây, nếu có thì đã liên lạc với tôi rồi.

Không cần biết mục đích của các bạn là gì: nói chuyện cho vui, công kích PLC... những gì tôi biết thì tôi sẽ chia sẻ - như tôi đã nói đấy.

Còn các vấn đề công kích tín ngưỡng, tôi sẽ không tranh luận vì nó không đi đến đâu. Đó thiên về quyền tự do của mỗi người rồi.

ý cụ là giờ chỉ có tập lại từ đầu plc chứ k còn cách nào khác hả cụ?
Tu luyện đúng cách thì tập pháp môn nào cũng tốt, miễn đó không phải là tà pháp.
Tà pháp là gì? Là không chú trọng tu tâm tính, đạo đức. Nó đơn giản vậy thôi bạn ạ.

Với PLC thì: Tu: giữ tâm ngay chính --> hành xử ôn hoà, luyện: tập công đều đặn.
Hiện những bạn học PLC mình biết chỉ có tốt lên, chưa thấy ai bị sao.

kakashi2011

Xe tải
Bạn vẫn cố gắng khai thác vào những điều không tốt của PLC hay học viên PLC dù nó không có thật hoặc không phải điển hình.

Bạn nghĩ ra từ 'mặc kệ' là sao? Trong khi mình đã nói rõ rằng học viên tình nguyện sẵn sàng hỗ trợ, điểm luyện công rất nhiều, thông tin phụ đạo viên sẵn có.
Chỉ có học viên muốn thay đổi thì mới giúp được, chứ họ không muốn thay đổi thì làm sao mà giúp.

Và tôi đang ở đây để xem có bạn học viên PLC nào bị như vậy mà anh em muốn hỗ trợ thì tôi sẽ giúp, nhưng có vẻ như chỉ thấy những thông tin 'nghe nói' là người này người kia theo PLc, bị thế này thế nọ.

Còn hoàn toàn không thấy ai thật sự cần giúp ở đây, nếu có thì đã liên lạc với tôi rồi.

Không cần biết mục đích của các bạn là gì: nói chuyện cho vui, công kích PLC... những gì tôi biết thì tôi sẽ chia sẻ - như tôi đã nói đấy.

Còn các vấn đề công kích tín ngưỡng, tôi sẽ không tranh luận vì nó không đi đến đâu. Đó thiên về quyền tự do của mỗi người rồi.

Tu luyện đúng cách thì tập pháp môn nào cũng tốt, miễn đó không phải là tà pháp.
Tà pháp là gì? Là không chú trọng tu tâm tính, đạo đức. Nó đơn giản vậy thôi bạn ạ.

Với PLC thì: Tu: giữ tâm ngay chính --> hành xử ôn hoà, luyện: tập công đều đặn.
Hiện những bạn học PLC mình biết chỉ có tốt lên, chưa thấy ai bị sao.
Thấy cụ tuyên truyền nói tốt cho PLC nhỉ?

quanduc

Xe buýt
Chắc có lẽ bạn chưa đọc qua phần trả lời của tôi, hoặc giả sử đọc mà không hiểu hết. Tôi nói rất rõ Pháp Luân Công gồm có haiphần là luyện động tác và tu dưỡng tâm tính, Thế còn cái phần đỏ này khi nào học viên u mê rồi mới luyện phải không "Phát chính niệm là một trong ba việc mà Sư phụ yêu cầu. Nó hết sức quan trọng, mỗi đệ tử Đại Pháp trong thời kỳ Chính Pháp đều cần thực hiện thật tốt"???

Còn đây nữa:
A. Yếu lĩnh phát chính niệm 1. Trước hết tĩnh tâm xuống, rồi thanh lý bản thân trong 5 phút, rồi phát chính niệm khoảng 5 đến 10 phút thanh trừ đám tà ác hắc thủ và lạn quỷ, thanh trừ tà linh cộng sản và hết thảy các nhân tố tà ác tại các không gian khác của **** Cộng sản

Yêu cầu các học viên ngày 4 lần phát chính niệm toàn cầu để khoét sâu hận thù giữa học viên PLC và *** TQ là sao? Có phải là mâu thuẫn không khi yêu cầu các học viên PLC toàn cầu trong đó có các học viên PLC ở TQ phải làm??? Thế này không là chống chính quyền TQ là gì??? Mình ủng hộ thằng tung cẩu làm thịt tất những đứa mang quốc tịch TQ nhưng có tâm địa *********, một phần nội tạng của họ còn có một chút giúp ích cho những ngừoi tốt mang bệnh hiểm nghèo.

Tôi đang tự hỏi lũ ********* này sao nhà nước mình chưa cấm??? ngày 4 lần tập luyện tâm trí thế này hỏi sao ko sản sinh ra mấy thằng ảo tưởng đi giật đổ tượng Lê Nin và đòi phá lăng Cụ Hồ

Chỉnh sửa cuối:

blueangle904

Xe đạp
Mợ cứ lặp đi lăp lại 1 giai điệu mà không chịu trả lời nhũng người ái mộ PLC cuả mợ thì như vậy có sai pháp quy không?Mình muốn mợ giả nhời ?
Mời bạn xem lại câu trả lời của tôi ở trang 93.

Nói ra thì cũng có phần thiếu logic, nhiều vị chưa hề đọc thử một cuốn sách của Pháp Luân Công, cũng không biết cụ thể trong đó dạy những gì, nhưng lại nói và đánh giá cứ như là ta đây biết hết vậy. Tôi nghe nói không hợp lý lắm, ít nhất các bạn nói thì phải chỉ rõ điểm nào Pháp Luân Công dạy là sai, trích từ trong sách ra thế thì tôi nghĩ mới làm người khác phục. Tôi đã nhấn mạnh là Pháp Luân Công không là tôn giáo, trong sách cũng nói cực kỳ rõ ràng, nhưng có nhiều vị cứ vu là tôn giáo là suy diễn này kia, vậy thì đó là do Pháp Luân Công hay là do suy nghĩ của các vị không đúng?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn bờ dồ. Bờ dồ viết rằng mình đang cố gắng khai thác vào những điều không tốt của Pháp Luân Công hay học viên Pháp Luân Công, dù nó không có thật hoặc không phải điển hình. Mình xin hỏi tiếp.

1. Những điều không tốt (mặc dù không điển hình) của Pháp Luân Công là gì ?

2. Những điều không tốt (mặc dù không điển hình) của học viên Pháp Luân Công là gì ?

Xin cám ơn bờ dồ.

maovu

Xe hơi
Bà Cô ruột em theo môn này, cũng nặng lắm cụ ạ.
Cứ gặp ai là tặng đĩa CD về nghe và giảng thuyết cứ gọi là thao thao bất tuyệt, rồi thì lên cao tầng.
Ủn cho cụ lên xem có ai có biện pháp nào thì mác cụ ý với ạ.

blueangle904

Xe đạp
Thớt này hot thật, các cụ chạy nhanh quá em chạy theo các bài hết cả hơi.
Sau khi đọc hết em xin có mấy còm với các PLCer: Em theo trường phái thực dụng chỉ cần quan tâm đến kết quả của một sự việc nào đấy.
- Các cụ ra sức nói là PLC tốt nhưng chẳng có gì cụ thể cả, toàn lý thuyết...không thấy có kết quả nào được coi là tốt cả. Nêu các PLCer có kết quả cụ thể nào thì đưa ra chứng minh đi, từ chính các cụ cho nó nhanh. Đừng nói lý thuyết đau đầu lắm.
- Còn kết quả xấu, it nhất trong thớt này thấy quá nhiều, đây là chỉ với thông tin của các Ofer cung cấp, còn bên ngoài thì chắc còn khủng hơn.
Ngoài ra đề nghị PLCer giải thích thêm mấy vụ mà các cụ đang lấy ra làm lý do chứng minh:
- Tại sao PLC bên TQ bị đàn áp mà các môn phái khác không bị?
- Các cụ nói ở các nước khác người ta còn khen ngợi PLC, vậy cụ thể là nước nào? khen với lý do gì?
- PLC không màng đến danh lợi.....như các PLCer vẫn nói, vậy khi tập PLC các cụ có cần đi làm kiến tiền nữa không?
- Tại sau trong phần "niệm chú...."hay gì đấy, em lười tìm lại lại có liên quan đến ***? Ở các nước khác (ngoài VN, TQ) thì họ niệm Đ...nào? Và họ niệm bằng ngôn ngữ nào?
Mời bạn xem thêm câu trả lời của tôi ở trang 81, 89 và 93.

kakashi2011

Xe tải
Nói chung cấm hết cho rảnh nợ. Mấy cụ kia chawrnh phải giải thích làm gì nhiều. Nó tốt đẹp mà đơn giản ai cũng làm đc thì xã hội đã khuyến khích. Đàng này nói như muốn tốt ng tập phải thế này, nếu k thì sẽ ảnh hưởng xấu. Tức có rủi ro, ngu gì mà lao vào

safenoodles

Xe cút kít
Em đọc các bài mà rối tung hết cả lên.

@Cụ chủ thớt: Gấu nhà cụ mấy hôm nay thế nào rồi ạ? Chuyện vợ chồng vẫn ổn chứ cụ? Điều này rất quan trọng trong hạnh phúc gia đình.

Loạn hết cả chưởng. Of sắp thành cái lò luyện PLC rồi, ko riêng gì PLC giờ còn có thêm cả đạo gì nữa nói là Phật pháp hay gì đó con nhang đệ tử cũng mê mẩn lắm. Có khi còn ko cúng cả tổ tiên nữa cơ. Em vô thần nên ko hiểu lắm cứ nghe thấy mấy cái này là chả nhập tâm bao rờ, có bà bạn giờ đi đâu cũng tuyên truyền rồi cop & pết bài dài ngoằng loạn xạ, băng đĩa tùm lum...nói năng như ng trên trời...

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Loạn hết cả chưởng. Of sắp thành cái lò luyện PLC rồi, ko riêng gì PLC giờ còn có thêm cả đạo gì nữa nói là Phật pháp hay gì đó con nhang đệ tử cũng mê mẩn lắm. Có khi còn ko cúng cả tổ tiên nữa cơ. Em vô thần nên ko hiểu lắm cứ nghe thấy mấy cái này là chả nhập tâm bao rờ, có bà bạn giờ đi đâu cũng tuyên truyền rồi cop & pết bài dài ngoằng loạn xạ, băng đĩa tùm lum...nói năng như ng trên trời...
Cám ơn bờ dồ. Không hề loạn chút nào bờ dồ ạ. Lúc đầu bờ dồ GaSubaru khẳng định Pháp Luân Công rất tốt, nhưng bây giờ đã thừa nhận Pháp Luân Công vẫn có những điểm không tốt (mặc dù không điển hình). Mình đang tiếp tục hỏi cho rõ : những điểm không tốt (mặc dù không điển hình) của Pháp Luân Công là gì ?

blueangle904

Xe đạp
Chắc có lẽ bạn chưa đọc qua phần trả lời của tôi, hoặc giả sử đọc mà không hiểu hết. Tôi nói rất rõ Pháp Luân Công gồm có haiphần là luyện động tác và tu dưỡng tâm tính, Thế còn cái phần đỏ này khi nào học viên u mê rồi mới luyện phải không "Phát chính niệm là một trong ba việc mà Sư phụ yêu cầu. Nó hết sức quan trọng, mỗi đệ tử Đại Pháp trong thời kỳ Chính Pháp đều cần thực hiện thật tốt"???

Còn đây nữa:
A. Yếu lĩnh phát chính niệm 1. Trước hết tĩnh tâm xuống, rồi thanh lý bản thân trong 5 phút, rồi phát chính niệm khoảng 5 đến 10 phút thanh trừ đám tà ác hắc thủ và lạn quỷ, thanh trừ tà linh cộng sản và hết thảy các nhân tố tà ác tại các không gian khác của **** Cộng sản

Yêu cầu các học viên ngày 4 lần phát chính niệm toàn cầu để khoét sâu hận thù giữa học viên PLC và *** TQ là sao? Có phải là mâu thuẫn không khi yêu cầu các học viên PLC toàn cầu trong đó có các học viên PLC ở TQ phải làm??? Thế này không là chống chính quyền TQ là gì??? Mình ủng hộ thằng tung cẩu làm thịt tất những đứa mang quốc tịch TQ làm thịt những đứa *********, một phần nội tạng của họ còn có một chút giúp ích cho những ngừoi tốt mang bệnh hiểm nghèo.

Tôi đang tự hỏi lũ ********* này sao nhà nước mình chưa cấm??? ngày 4 lần tập luyện tâm trí thế này hỏi sao ko sản sinh ra mấy thằng ảo tưởng đi giật đổ tượng Lê Nin và đòi phá lăng Cụ Hồ
Thanh trừ này là thanh trừ những nhân tố tà ác ở không gian khác, những thứ thao túng gây ra cuộc đàn áp Pháp Luân Công. Nói ra vấn đề này thì cũng phức tạp, đối với người không tu luyện thì khá là dễ hiểu lầm. Người tu luyện không hứng thú đến mấy chuyện **** phái. Chẳng qua là do dcs Trung Quốc phát động cuộc đàn áp vô cớ lên Pháp Luân Công, việc chúng tôi làm là tiêu trừ những thứ ảnh hưởng ở không gian khác chứ không phải nhắm đến lật đổ dcs Trung Quốc, nó không đáng. Pháp Luân Công là môn tu luyện Chính Pháp của Phật gia, những gì đối lập với chính thì chẳng phải tà là gì? Đối lập với Chân-Thiện-Nhẫn thì là tốt chăng? Giết người, đàn áp, lấy nội tạng, theo quý vị đó là hành động tốt à? đó không phải là hành động tà ác à? Làm sao có cái thế lực nào lại có thể tùy tiện giết chóc và đàn áp người dân như thế? Ai cấp cho họ cái quyền đó? Tôi không thể hiểu nổi, có người lại đi ủng hộ một chính phủ giết hại và làm những điều man rợ với người dân như thế? Ở nước ngoài người ta nghe thế liền trợn tròn mắt sửng sốt, bị sốc nói không nên lời. Cả thế giới người ta đang lên án, tòa án Tây Ban Nha còn ra trát truy tố lãnh đạo dcs Trung Quốc. Nếu không phải là dcs Trung Quốc mà là một tổ chức ở một quốc gia nào đó thì chúng tôi cũng phản đối.

Mà sao nghe lời của bạn tôi thấy bạn không được lý trí, không suy nghĩ, nói cứ như thể là dcs Trung Quốc nói gì cũng là đúng, cũng là chân lý, làm gì cũng là đúng, là chân lý. Bạn là người nước nào vậy? Nói như bạn thì việc dcs Trung Quốc tuyên bố biển đông là của họ, rồi cắm dàn khoan dầu là đúng đắn?

linkng

Xe tăng
*** hiểu đầu óc bọn plc này thế nào nữa, chủ thread đã nói không hoan nghênh vào thread để rao giảng plc mà vẫn cứ vào lải nhải.

blueangle904

Xe đạp
Cụ cho nghỉ cho nhanh, vợ em đi tập PLC về nó nói rằng phải ngủ với thầy nữa.
Xin bạn nói năng cho đúng sự thật một chút. Bạn có thể chỉ rõ là vợ bạn tập ở đâu, ai nói những điều như trên? Thầy nào chỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng