[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đất HP mà lại sợ pháp luân công ạ.:))
Em tưởng thầy phải theo mình chứ ạ.:))

tkcserver

Xe tải
Đọc cho biết, còn như nhiều cụ phá tập xong chỉ nghe và làm đièu sphu bảo thì phải thấy mới tin được, giờ toàn sói với cáo còn gà nữa đâu mà dễ bị dụ được @@

Chỉnh sửa cuối:

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Cái môn này nó làm con người ta mê muội lắm. Trước VP em có chú TQ bị đau ruột thừa nhưng ko chịu đi viện vì đợi thầy ở TQ dùng nội công (hay cái gì đại loại thế) để trị bệnh từ xa cho :( . May mà sau này mấy thằng sếp bắt đi viện mổ mới bảo toàn dc tính mạng :). Em cũng từng đọc có mấy chú PLC ở VN sang TQ biểu tình cùng với bọn PLC TQ bị công an khựa nó túm. Cụ thử cho mấy thằng bạn giả làm sự dọa gấu và mụ đồng nghiệp 1 trận rồi thu hết tài liệu đi xem có tác dụng gì ko?
theo em thì phải dùng gậy ông đập lưng ông.
vậy có nghĩa là cụ chủ nên tìm hiểu về PLC này rồi nhờ 1 anh diễn viên tài tình nào đó đóng giả làm 1 cao thủ mưng mủ trong môn phái rồi dụ dỗ tách riêng nhóm. sau đó tìm cách nói xấu nhóm kia là không chân chính.

vietran

Xe ba gác
Em nghe nói môn này mà nghiện quá còn sát hại cả người thân nữa cơ ạ, như kiểu là đang ngủ cho 1 dao, hoặc xẻo con ku...cụ chủ nên cảnh giác nhé
Nhiều ông đùa kiểu này rất nguy hiểm
Em đọc thấy phần lớn các cụ chả biết PLC là cái *** gì mà chém như đúng rồi, kiểu áp đặt rồi tưởng tượng, tưởng tượng rồi áp đặt. Không biết mà tin thì gọi là mê tín, k biết mà phản đối cũng có thể gọi là mê tín vì tin quá cái ngược lại với cái k biết.
Theo kiến thức hạn hẹp của em thì chỉ khựa cấm còn các nc k cấm, Việt Nam k cấm (vì em thấy ở công viên họ vẫn tập ầm ầm)

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
nó cũng như yoga ấy mà cụ chủ, chỉ sợ thằng đồng nghiệp nó rủ tập trong nn toàn ếch ngồi lá sen với vác củi vè rừng thì đúng là phải cẩu đầu trảm

5banhxe

Xe điện
Ở đời cái gì tồn tại được, nhất là khi bị các thế lực hùng mạnh tìm cách tiêu diệt nó, thì không được phép coi thường nó. Nếu như cụ chủ đủ bản lĩnh như nhà cháu thì có thể đi cùng chị nhà tham gia PLC luôn, từ đó hướng dẫn chị nhà nhận ra cái gì đúng và hay để làm theo, cái gì dở thì từ từ xử.

Nghệ thuật đập bỏ thần tượng thực ra không quá khó. Quan trọng là phải tạo cơ hội để kẻ cuồng tín nhìn thấy thần thánh của họ chảy máu (ý nhà cháu là sự trần tục tầm thường chứ ko xúi cụ làm ai đổ máu he he). Muốn đưa chị nhà rời khỏi PLC, cụ chủ phải trở thành chuyên gia về PLC (chứ không phải tín đồ trung thành của nó). Nhà cháu có thâm niên dẹp mê tín với bói toán ở nhà (cả nhà bố mẹ đẻ lẫn nhà hiện nay), tự dứt mình khỏi cơn nghiện game online thời trai trẻ và giúp vợ dẹp cơn nghiện game văn phòng, giờ thành chuyên gia về bói toán, tôn giáo lẫn game thủ rồi các cụ ợ :)

unlo

Xe tải
Như lai thần chưởng 20 nghìn một cuốn đây mua nhanh kẻo hết

vietran

Xe ba gác
Ko biết sao nhưng thằng Tung cẩu nó bắt giam hết nhưng người tập môn PLC đấy thôi ! cũng rắc rối đấy
Cái này phân tích sâu sẽ liên quan đến ct, vấn đề phạm qui của diễn đàn, cho nên dừng lại ở đây thôi cụ ạ.

antidau

Xe container
Mới đây đại sư phụ PLC ở Việt Nam, em quên mất tên, đã viết lên Fb rằng mình sẽ dùng Pháp luân đại pháp, pháp thuật vô biên để giải thoát con dân VN khỏi bể khổ, hành động đầu tiên sẽ là tàng hình phá Lăng Bác mà cảnh vệ không biết. Sau đó anh ta mặc áo vàng của PLC, mang búa tạ đến quảng trường Ba đình đinh làm thật. Nhưng chắc là phép thuật chưa cao nên ko tàng hình được mà dễ dàng bị cảnh vệ ta khống chế, giờ này chắc đang mặc áo Juve rồi.
Cháu không tin Pháp Luân , nhưng cháu không chả tin đám An Ninh nhà ta mớm cho báo chí
Thằng cu này mượn danh Pháp Luân để moi tiền từ mấy ông bà có Mỹ tài trợ hoặc thằng cu này là chính là tay trong của An Ninh

Pháp Luân khá đông tín đồ bên Đài Loan vì bên đó không cấm đoán,
tiền tài trợ của các thanh niên PR Pháp Luân ở VN là do các tín đồ bên Đài cung cấp

Thử Tiệc VN với Tiệc TQ không phải là anh em đồng chí xem, chắc chả cấm Pháp Luân đâu. Bên Mỹ cũng không cấm Pháp Luân, nhưng dân Mỹ u mê đủ các loại tôn giáo khác chứ Pháp Luân chiếm được mấy phần

Thế hệ các cụ , các mợ thời nay ít nhiều cũng có học cấp 3, đại học, tại chức, không dễ dàng mà tin việc ngồi đọc kinh như Đạo Phật - Bắc Tông - tịnh độ mà có thể siêu thoát hay cầu an cho gia đình được
Pháp Luân nó bắt đầu từ 1 môn khí công, cách tập y hệt như các lối quán tưởng, thở bụng được truyền đời hàng nghìn năm. Tập nó chắc chắn có tác dụng, cảm nhận được những thứ mà sách giáo khoa sinh-y học không hề nói tới. Do đó các tín đồ Pháp Luân sẽ dễ tin tưởng giáo phái hơn
Cuồng tín thì ở giáo nào, đạo nào cũng đều gây khó chịu với những người Vô Thần như chúng ta hết

Tôn giáo là thuốc phiện của nhân dân, đúng, nhưng phải đau khổ, bất hạnh, không hài lòng với cuộc sống thì mới nghiện thứ thuốc phiện này.

Nếu mợ nhà cụ chủ chưa đưa tiền cho nhóm Pháp Luân ở thành phố cụ ở thì cứ để mợ ấy theo. Vào Tiệc để thăng tiến, rút lõi tiền thuế của nhân dân , mợ ấy không thích thì thôi.
Chứ cụ, các bên lớn tuổi bắt mợ ấy vào Tiệc để kiếm tiền thì cũng...

Chỉnh sửa cuối:

hilo

Xe buýt
Cháu không tin Pháp Luân , nhưng cháu không chả tin đám An Ninh nhà ta
Thằng cu này mượn danh Pháp Luân để moi tiền từ mấy ông bà có Mỹ tài trợ hoặc thằng cu này là chính là tay trong của An Ninh

Pháp Luân khá đông tín đồ bên Đài Loan vì bên đó không cấm đoán,
tiền tài trợ của các thanh niên PR Pháp Luân ở VN là do các tín đồ bên Đài cung cấp
Em cũng ko rõ thế nào.

Còn chú này là Nguyễn Doãn Kiên. Các cụ có thể gúc là ra ngay bài viết về vụ Kiên định phá Lăng.

tàu

Xe tải
cái món này tưởng nhà mình cũng ngầm dẹp từ lâu r nhỉ, xem phim khựa thấy nó hướng thiện mà nhỉ

QNG

Xe tăng
Cái này em chưa hiểu rõ lắm, nhưng mà đọc thấy sức hút của nó ghê gớm lắm, từng có thời gian bên trung quốc số lượng học viên PLC còn cao hơn số lượng ĐV ***. Trung quốc nó cũng bó tay với cái này luôn, đàn áp dữ dội và dã man lắm nhưng không ăn thua. Chả hiểu chân tơ kẽ tóc nó thế nào. Cụ dính vào ca này mệt đấy, nó có nhiều học viên mê muội sẵn sàng hi sinh cho môn phái nữa cơ. Thôi chúc cụ hóa giải được vụ này.

xegiacmo

Xe container
Phải cương quyết , cần thiết thì họp gia đình nội ngoại can ngăn ngay . Tk 21 rồi còn tin tà ma ngoại đạo , nhất là mảng chính quyền cấm .

antidau

Xe container
Em cũng ko rõ thế nào.

Còn chú này là Nguyễn Doãn Kiên. Các cụ có thể gúc là ra ngay bài viết về vụ Kiên định phá Lăng.
Thằng này là thành phần muốn kiếm tiền $ từ mấy phe dân chủ dỏm,
chứ sư phụ Pháp Luân gì như cụ kia bảo

Cháu có biết mấy đồng chí IT nhận tuyên truyền Pháp Luân qua sóng Radio, qua mạng cũng chỉ là muốn kiếm tiền tài trợ $ từ Đài Loan đổi đời, có nhà, có xe, cũng mặc áo Pháp Luân truyền giáo chứ đã tập luyện cái gì đâu

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Món này kiểu tẩy não, e cũng nghe lâu rồi.

TONGIA

Xe lừa
Vợ mà không trị được thì còn gì để nói nữa hả cụ.
Chấp nhận số phận yếu đuối sẽ bị lấn lướt đi

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em đã làm tất cả những điều CỤ day 2 tuần nay nhưng không có kết quả, bố mẹ 2 bên đều vật vã, van xin, dọa từ mặt, tống cổ khỏi nhà, em cũng đã dọa giải tán đường ai nấy đi nhưng kết quả giờ này vẫn là con số o, ko biết em còn kiên trì được bao lâu nữa. Buồn quá các cụ ah.
CỤ 3C cao kiến nhất diễn đàn đâu rồi, vào giúp em đi.
Cu phai lay doc tri doc cu a, em nghi da me muoi den muc nay roi thi kho chua. Cu nho ba nao mom mep kheo leo bo tri cho gap gau roi ti te, sau 1 hoi thi di vao chu de chinh la trc chi cung tap plc roi bi lua phinh, chong con bo, gia canh tan nat...noi cho bi thuong chu yeu danh vao long trac an cua phu nu...nhung phai that kheo, nghien cuu so qua dung de gau nghi...k an thua thi cu keu goi membet of xem cu nao lam xxx, moi len phuong cho 3 hom bon dau gau no doa cho... Co ma khiep den gia

Vợ mà không trị được thì còn gì để nói nữa hả cụ.
Chấp nhận số phận yếu đuối sẽ bị lấn lướt đi

Đừng vội nói thế cụ Tôn ! Đây là do dòng đời xô đẩy ...chứ bản chất thì chong xáng mà cụ !

Trạng thái
Thớt đang đóng