[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhadatuytin

Xe container
Các cụ phớt lờ cháu. Cháu hỏi thật, có tác dụng thì cháu gọi thêm mấy thằng nữa.
theo cháu biết thì môn khí công nào cũng đều có lợi cho các cụ trong việc xếp hình cả...mà chả cần trợ giúp của thèng nào đâu...;)
Cụ luyện lên level cao lúc nào thích ra thì mới ra ý chứ...>:)

lung1981

Xe hơi
chia buồn với cụ, theo cái j thì theo chứ gia đình chồng con phải là số 1. Mong các cụ cao kiến sớm giúp cụ chủ tìm lại được hpgd.

linkng

Xe tăng
Các cụ phớt lờ cháu. Cháu hỏi thật, có tác dụng thì cháu gọi thêm mấy thằng nữa.
Môn này chắt lọc tinh hoa ngàn đời của nền võ học TQ, chiêu hấp tinh đại pháp và nhất chỉ thần công đạt tới mức thượng thừa thì lúc muốn là phát công mà công lực không suy giảm :D cụ có ra công viên học với e không?

Bò Ma

Xe buýt
Chào các bạn trên diễn đàn OTOFUN đang tham gia thảo luận thread này,

Mình không phải là thành viên của OTOFUN, hôm qua mình vô tình đọc được nội dung tranh luận thật sôi nổi về Pháp Luân Công (PLC) của các bác nên đã quyết định đăng ký để chia sẻ những gì mình biết, hy vọng có thể giúp các bác hiểu rõ thêm về Pháp Luân Công cũng như phần nào giải toả sự lo lắng của các bác về pháp môn đang ngày một phổ biến ở Việt Nam này.
Cụ giỏi thì ở đây giảng giải thêm cho mọi người hiểu dần dần chứ cả lô như thế em có muốn cũng chẳng thể học được. Tra Google ở đây có bờ rồ ĐBCCS rồi nhóe!

Chỉnh sửa cuối:

sonvg

Xe điện
Môn này chắt lọc tinh hoa ngàn đời của nền võ học TQ, chiêu hấp tinh đại pháp và nhất chỉ thần công đạt tới mức thượng thừa thì lúc muốn là phát công mà công lực không suy giảm :D cụ có ra công viên học với e không?
Cháu thấy môn này có quả ngồi một chỗ mà đi khắp nơi hơi bị hay, đỡ hẳn khoản đi du lịch, hay là cháu luyện đêm đêm đi lượn qua phòng của các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

GaSubaru

Xe đạp
Cụ giỏi thì ở đây giảng giải thêm cho mọi người hiểu dần dần chứ cả lô như thế em có muốn cũng chẳng thể học được. Tra Google ở đây có bờ rồ ĐBCCS rồi nhóe!
Ừa, mình đã biết diễn đàn này rồi, mình sẽ theo dõi để trả lời những gì mình biết.
Để mình dành thời gian đọc hết 76 trang từ đầu đến cuối nha.

Bò Ma

Xe buýt
Ừa, mình đã biết diễn đàn này rồi, mình sẽ theo dõi để trả lời những gì mình biết.
Vâng cảm ơn cụ , mong cụ bớt chút thời gian , cụ nhớ đọc kỹ nội quy diễn đàn và chia sẻ với cụ chủ thớt!

HuyCoj

Xe máy
ủm cho cụ. e ko hiểu vd này lắm

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay cháu sẽ tất tay 76 8-}

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com

Mình không phải là thành viên của OTOFUN, hôm qua mình vô tình đọc được nội dung tranh luận thật sôi nổi về Pháp Luân Công (PLC) của các bác nên đã quyết định đăng ký để chia sẻ những gì mình biết, hy vọng có thể giúp các bác hiểu rõ thêm về Pháp Luân Công cũng như phần nào giải toả sự lo lắng của các bác về pháp môn đang ngày một phổ biến ở Việt Nam này.

Mình cũng xin nói luôn mình là một học viên Pháp Luân Công, mình học Pháp và luyện công được 1 năm rồi, cũng có liên lạc với các bạn đồng môn và nắm được tương đối chính xác những sự việc trước đây và gần đây có liên quan đến Pháp Luân Công khiến cho nảy sinh những nguồn dư luận trái chiều. Mình có thể giúp các bác lý giải một số sự việc mà rất nhiều người hiện nay đã hiểu lầm ý nghĩa của cái tên ‘Pháp Luân Công’, dẫn đến việc kết luận sai về nó. Mình không dám nói mình biết hết tất cả mọi sự việc xảy ra và cách xử lý của cá nhân các học viên Pháp Luân Công ở Việt Nam với chính quyền, vì dẫu sao đó cũng chỉ là phản ứng và hành xử của cá nhân đó, khó có thể nói là đại diện hoàn toàn cho Pháp Luân Công, nhưng vì là người tu luyện Pháp Luân Công nên mình thấy có trách nhiệm nói ra những điều mà nhiều người chưa biết hết, hoặc chỉ hiểu trên bề mặt. Tất nhiên mình sẽ dẫn chứng từ tài liệu học PLC gốc.

Pháp Luân Công (còn gọi là Pháp Luân Đại Pháp) là gì?
Pháp Luân Đại Pháp là một môn tu luyện để nâng cao đạo đức, cải biến tâm tính và sức khỏe với người sáng lập là Đại sư Lý Hồng Chí – người mà các học viên thường tôn kính gọi là Sư phụ. Thông qua việc đọc kinh văn mà chính yếu là sách Chuyển Pháp Luân, học viên nắm vững các nguyên lý Chân Thiện Nhẫn, các tiêu chuẩn cao về tâm tính, tu dưỡng đạo đức cá nhân, nâng cao lòng nhân ái và thực hiện các chân lý đó trong hành xử hàng ngày. Song song với việc học Pháp, học viên tập đều đặn 5 bài khí công để nâng cao thể lực.

Xin lỗi các hạ chém nhảm vãi.
Hàng xóm ta có 1 người tham gia cái gọi là PLC, về đập hết cả bàn thờ tổ tiên, đuổi vợ con ra đường rồi đem tiền đi đâu ko rõ, các hạ giải thích hộ phát???

Chỉnh sửa cuối:

linhanh1976

Xe buýt
Kụ chủ thớt đang khôn khổ vì hạnh phúc gia đình sắp tan vỡ , khốn đốn vì vợ mê muội plc , đang nhờ các Kụ Of tìm cách từ bỏ nó , kụ này là thành viên flc lạc đề nhảy vào đây truyền giáo rủ rê làm gi, kụ lại muốn bao nhiêu gđ thành viên Of fai khổ vì cái môn này nữa hả kụ , k thấy nhiều Kụ comment là gđ có ng thân dính vào mà khổ đó à , Min Mod đi qua ngó lại coi tí ạ, k OF lại dính dáng đến đạo giáo tôn giáo nhạy cảm đến vấn đề chính trị sinh lắm chuyện...

Mình cũng xin nói luôn mình là một học viên Pháp Luân Công, mình học Pháp và luyện công được 1 năm rồi, cũng có liên lạc với các bạn đồng môn và nắm được tương đối chính xác những sự việc trước đây và gần đây có liên quan đến Pháp Luân Công khiến cho nảy sinh những nguồn dư luận trái chiều. Mình có thể giúp các bác lý giải một số sự việc mà rất nhiều người hiện nay đã hiểu lầm ý nghĩa của cái

Chỉnh sửa cuối:

pimbim

Xe tăng
Cụ cho mợ nó đi du lịch nước ngoài 1 tháng, về là quên ngay, nếu chưa quên cho đi tiếp

Bò Ma

Xe buýt
Xin lỗi các hạ chém nhảm vãi.
Hàng xóm ta có 1 người tham gia cái gọi là PLC, về đập hết cả bàn thờ tổ tiên, đuổi vợ con ra đường rồi đem tiền đi đâu ko rõ, các hạ giải thích hộ phát???
Cụ bình tĩnh xếp hàng đi , có những biến tướng của PLC có lẽ LHC cũng không giải thích được cho cụ đâu?
Em đề nghị không quote bài dài như vậy , các cụ sửa hộ em đi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn bờ dồ. Mình xin hỏi công pháp tu luyện của bờ dồ đã đạt đến mức nào ?

1. Nãi Bạch Thể (toàn thân trắng như sữa) : Không bao giờ nhiễm bệnh tật nữa.

2. Anh Hài (hài nhi xuất hiện khắp cơ thể) : Hút được linh khí vũ trụ.

3. Nguyên Anh (hài nhi ngồi trên tòa sen) : Phần xác thì vẫn ngồi tập công pháp, nhưng phần trí đã xuất khỏi cơ thể.

4. Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian) : Không cần phải tập công pháp mà phần trí vẫn có thể xuất khỏi cơ thể bất kỳ lúc nào.

5. Tịnh Bạch Thể (cơ thể trong suốt) : Có khả năng tàng hình phần xác.

6. Xuất Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian và thực hiện các quyền năng) : Phần trí xuất khỏi xác và ngao du trong thế gian, phần trí có thể thực hiện được những việc long trời lở đất.

manhhunglachong

Xe đạp
Sao có tên cụ manhhunglachong ở đây nhỉ,mình vừ gia nhập mừ

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ông bờ dồ này đọc nhiều truyện tiên hiệp quá rồi, nên có biện pháp cai sớm trước khi tẩu hỏa nhập ma.
Cám ơn bờ dồ. Những điều mình viết ra là tổng hợp của các đoạn chart, email của một số giáo chúng Pháp Luân Công. Hiện tại, những giáo chúng đó đã từ bỏ Pháp Giáo nên mình không muốn công khai các thông tin.

Bò Ma

Xe buýt
Kụ chủ thớt đang khôn khổ vì hạnh phúc gia đình sắp tan vỡ , khốn đốn vì vợ mê muội plc , đang nhờ các Kụ Of tìm cách từ bỏ nó , kụ này là thành viên flc lạc đề nhảy vào đây truyền giáo rủ rê làm gi, kụ lại muốn bao nhiêu gđ thành viên Of fai khổ vì cái môn nữa hả kụ , k thấy nhiều Kụ comment là gđ có ng thân dính vào mà khổ đó à , Min Mod đi qua ngó lại coi tí ạ, k OF lại dính dáng đến đạo giáo tôn giáo nhạy cảm đến vấn đề chính trị sinh lắm chuyện...
Cụ ấy chưa đọc hết 77 trang và post bài này là đầu tiên, mong mợ thông cảm, em đang chờ cụ ấy đọc xong và trả lời mọi người...mợ xóa bớt phần quate đi hộ cái!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cụ ấy chưa đọc hết 77 trang và post bài này là đầu tiên, mong mợ thông cảm, em đang chờ cụ ấy đọc xong và trả lời mọi người...mợ xóa bớt phần quate đi hộ cái!
Cám ơn bờ dồ. Hy vọng bờ dồ GaSubaru sẽ cho chúng ta thấy góc nhìn của một giáo chúng Pháp Giáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng