[Funland] Pháo hoa bqp!

Ceramicstile

Xe tăng
Thằng hàng xóm nhà em nó đốt quả pháo nổ như bom. Giấy trải trắng đoạn đường phải 50m. Chả ma nào đến xem, pháo hoa lúc giao thừa bắn đầy trời, cả pháo ta lẫn pháo tầu

vietpq75hanes

Xe container
VTV nhai là việc của VTV nhai, bao giờ CA nó nhai được bắn thì hãy tin.
Còn cụ tin VTV thì giống như mua thịt lợn rẻ trên TV.
BQP có khi nó còn éo thèm qua CA kiểm định xem pháo có được dùng không.
Thế nên mới có vụ bán ra 1 đợt thì bị dừng bán.
Thông tư, nghị định, quyết định đc thông tin trên VTV nó ko phải là hàng tôm hàng cá, nhất là liên quan đến pháp luật, ko đưa ẩu đc. Còn đã bán, đã đc phương tiện thông tin đại chúng đưa lên sóng truyền hình Quốc gia, nếu muốn cấm, hay thu hồi, hoặc đình chỉ cũng phải có thông báo, chứ mỗi nơi một phách, dân biết nghe ai??

AcidS

Xe điện
Ai lại đòi hoá đơn, em mua cả lô chia cho ae bạn bè thì hoá đơn đâu ra, hài vcl -_-
Chắc cụ không mua pháo từ trực tiếp cửa hàng BQP rồi, giàn phun, dây treo mỗi chứng minh thư chỉ mua 1 sản phẩm, quả xoay gì đó thì 5 SP cho CMT, như vậy cụ mua combo thì cũng chỉ ông có tên trên CMT được đốt thôi. Văn bản cũng ghi rõ thế. Giống như biệt dược thuốc hướng thần ý, chỉ người có tên trong đơn thuốc mới được cấp phát và sử dụng. Không cho tặng nhé

Mà nói chung ai thích đốt thì đốt, Thanh Hoá, Nghệ An dân đốt pháo nổ ầm ý, khét lẹt có làm gì được đâu?

Chekmate

Xe điện
Năm nay em mua một ít thác nước với xoay do thằng cu em nó bán công khai trên fb, đêm giao thừa đốt trẻ con thích lắm, lần đầu bọn trẻ nhà em được trực tiếp đốt với xem pháo hoa gần đến thế. Em thấy cũng ko hại gì, chả hiểu sao phải cấm đoán mấy loại này. Quê em nhân dân đốt đì đùng suốt, xxx chả bao h hỏi han gì. Thấy bọn trẻ con cấp 3 nó còn lên mạng search cách nhồi pháo xong tự nhồi (cái này thì em ủng hộ cấm)

Nam Đế

Xe buýt
Cái chuyện đốt pháo hoa phải đăng ký với công an địa phương là vớ vẩn. Các cụ cứ vặn Nghị định 137/2020 không quy định thì các anh căn cứ vào đâu để ra cái quy định này.

T91

Xe container
Hà Nội anh em đốt pháo bqp thoải mái mà có ai nói gì đâu.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tết mà khổ nhỉ , bỏ tiền ra mua , đốt lại phải xin phép , rồi lại phải chính chủ mới được đốt :))
Thông tư, nghị định, quyết định đc thông tin trên VTV nó ko phải là hàng tôm hàng cá, nhất là liên quan đến pháp luật, ko đưa ẩu đc. Còn đã bán, đã đc phương tiện thông tin đại chúng đưa lên sóng truyền hình Quốc gia, nếu muốn cấm, hay thu hồi, hoặc đình chỉ cũng phải có thông báo, chứ mỗi nơi một phách, dân biết nghe ai??
Em là em cứ depmeno cho nhanh, khỏi cần đốt, pháo với phủng rách việc, vớ va vớ vẩn. Ông chằng bà chuộc, sáng đúng chiều sai loạn hết cả lên.

Mr.Alo

Xe lăn
Em là em cứ depmeno cho nhanh, khỏi cần đốt, pháo với phủng rách việc, vớ va vớ vẩn. Ông chằng bà chuộc, sáng đúng chiều sai loạn hết cả lên.
Em thì ngày xưa đốt với cuốn pháo chán rồi , cảm xúc tử xưa rất lớn lên mấy cái pháo giờ không đủ nhiệt lên chả chơi kiểu nửa lạc nửa mỡ =))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ngày xưa đốt với cuốn pháo chán rồi , cảm xúc tử xưa rất lớn lên mấy cái pháo giờ không đủ nhiệt lên chả chơi kiểu nửa lạc nửa mỡ =))
Haha pháo cối pháo tép đủ cả cụ nhỉ, giờ mua hộp pháo cả triệu bạc xong chả biết đốt thì đúng hay sai, nửa đêm đám sai nha nó vào lập bb có phải là rông cả năm ko, dẹpppppppp :D

Vanh234

Xe buýt
Quay xe là bình thường.
Trước cấm đẻ 3.Giờ đẻ tẹt nếu muốn.
Pháo cũng thế thôi. Cơ mà có lẽ BQP qua mặt CA vụ pháo nổ ;))
Cụ chém rất hăng hái mà có lẽ chả hiểu gì về qui định của pháp luật - sao lại nói BQP qua mặt BCA ở đây?
BQP là nơi duy nhất được sản xuất phân phối pháo theo qui định. Còn các loại pháo thì có qui định của Chính phủ. BCA tuổi gì đòi duyệt sản phẩm của BQP.

SPL

Xe container
Tốt nhất không mua, không xài vì quy định còn bát nháo chưa thống nhất, thứ hai vì xấu (so với pháo hoa nông dân Khựa làm thì không khác gì cho trẻ con), thứ ba vì đắt vãi cả ra

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ chém rất hăng hái mà có lẽ chả hiểu gì về qui định của pháp luật - sao lại nói BQP qua mặt BCA ở đây?
BQP là nơi duy nhất được sản xuất phân phối pháo theo qui định. Còn các loại pháo thì có qui định của Chính phủ. BCA tuổi gì đòi duyệt sản phẩm của BQP.
Em đoán dựa trên vụ BQP phải dừng bán & thông báo thu hồi sản phẩm thôi.
Còn cụ biết rõ thì cho em xin thông tin về vụ dừng bán & thu hồi sản phẩm với :)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Bác trong cờ nhíp kia đốt “Giàn phun hoa” chớ có đốt pháo nổ đâu? :D
Kệ nó là tên gì nhé.
Chỉ biết nó có thuốc pháo & nổ.
CHưa biết đúng sai, cứ lập biên bản, lên phường trình bày.
Đúng sai tính sau.

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
E copy link dẫn bt thôi. Từ hôm qua đến h xem rất nhiều clip kiểu thế này. Phải nói ức chế kinh khủng. Đầu xuân năm mới làm ăn kiểu này năm sau liệu dân còn mua pháo hoa bqp nữa ko? Tưởng đưa chinh quy về xã trình độ nhận thức phải khác rất nhiều chứ.
Ngoài những xã ngọt thịt, xã xương thì chính quy vẫn.....ngu

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Kệ nó là tên gì nhé.
Chỉ biết nó có thuốc pháo & nổ.
CHưa biết đúng sai, cứ lập biên bản, lên phường trình bày.
Đúng sai tính sau.
A thích thì a biên bản
Đúng sai tính sau

UFA

Xe điện
Klq chứ nhà anh này hoành quá