[Funland] Phanlinhtv youtube - điện máy gia hân 1 lũ lừa đảo

thandaodh

Xe hơi
E nhớ láng máng tụi bán online không cửa hàng toàn bọn bán hàng gần hết đát, tỷ lệ hỏng rất cao.

Cụ gửi thêm thông tin model máy xem thế nào nhé.
thôi coi như mình đen cụ à e chỉ tinh thần otofun chia sẻ để các cụ đừng giống em thôi ..mà một số thành phần không có não nó vào ch ó vs má.sam sung QAS95S90C cụ à.

Then Cửa

Xe máy
Em mua ở điện máy xanh bao giờ nhân viên họ cũng nhắc giữ vỏ một tháng để đổi nếu có lỗi.

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
Tra web thì dòng này ra đầu năm 2023, bảo hành 2 năm. Giờ cuối năm 2024 thì cũng gần 2 năm rồi, linh kiện hết tuổi nên tỷ lệ có sự cố hỏng hóc là gần như chắc chắn L-)

thôi coi như mình đen cụ à e chỉ tinh thần otofun chia sẻ để các cụ đừng giống em thôi ..mà một số thành phần không có não nó vào ch ó vs má.sam sung QAS95S90C cụ à.

thandaodh

Xe hơi
Chắc chính sách 1 đổi 1 là do bên bán đặt ra. Con Oled mới ra mà đã hỏng, chất lượng tv giờ chấm hỏi thật đấy.
em cũng muốn đổi sang dòng sony lên ms áp cái chính sách 1 đổi 1 . lúc đầu nv bảo đổi xong tiếp tục n gọi bảo k đổi vì không có vỏ . cũng là bài học cho em xem ytb quá 60phut trên ngày . các cụ rút kinh nghiệm đừng như em . chỗ này cũng chả phải nhỏ đâu trung tâm HN xong trung tâm thái nguyên các cụ lên tránh

thandaodh

Xe hơi
Chắc chính sách 1 đổi 1 là do bên bán đặt ra. Con Oled mới ra mà đã hỏng, chất lượng tv giờ chấm hỏi thật đấy.
nhiều người đọc chả hiểu bảo em khôn ăn này nọ , đây là chính sách ghi rõ trong phần bảo hành , và cũng k yêu cầu có vỏ hộp, khi mua cũng k nói giữ lại , khi xảy ra sự việc không mong muốn thì quay ra chối bỏ trách nhiệm .

vingraux

Xe tăng
Người mua thiếu kinh nghiệm và người bán không phổ biến đầy đủ những điều cần biết thôi. Bảo lừa đảo thì không phải.

Lên mạng lu loa thế này hơi quá.

thandaodh

Xe hơi
Người mua thiếu kinh nghiệm và người bán không phổ biến đầy đủ những điều cần biết thôi. Bảo lừa đảo thì không phải.

thế theo cụ chính sách n ghi 1 đổi 1 nếu lỗi do nhà sản xuất trong 7 ngày để cho đẹp thôi ạ ?theo cụ thì là em sai ạ ?

hanoistreet

Xe tải

Chuẩn cụ, muốn đổi mới thì phải đầy đủ giấy tờ, vỏ và hóa đơn đi kèm. Giờ ko có vẫn đòi vì mình làm sai hoặc nói ko được dặn. Thế cụ chủ có nghĩ người bán hàng mang cái tv hỏng đấy về thì họ làm gì với tv đã dùng 1 tuần và hỏng này? hãng muốn đổi cũng phải có đủ vỏ và giấy tờ đi kèm chứ.
Mà tv vẫn được hãng bảo hành đầy đủ chứng tỏ bán hàng đúng chính sách của hãng rồi còn gì.
Khôn chỉ muốn ăn người.

yinglinhn

Xe tải
Cái việc giữ hộp là để đổi mới theo quy định của đại lý, còn BH là của hãng sx. Làm kỹ thuật mà Nỗi Mên thì chán hẳn rồi nên chắc chả trông mong chúng làm tốt hơn được, coi như của đi thay người vậy.

thandaodh

Xe hơi
Chuẩn cụ, muốn đổi mới thì phải đầy đủ giấy tờ, vỏ và hóa đơn đi kèm. Giờ ko có vẫn đòi vì mình làm sai hoặc nói ko được dặn. Thế cụ chủ có nghĩ người bán hàng mang cái tv hỏng đấy về thì họ làm gì với tv đã dùng 1 tuần và hỏng này? hãng muốn đổi cũng phải có đủ vỏ và giấy tờ đi kèm chứ.
Mà tv vẫn được hãng bảo hành đầy đủ chứng tỏ bán hàng đúng chính sách của hãng rồi còn gì.
Khôn chỉ muốn ăn người.
vâng chả biết em ăn được cái gì nốt :D

xe lôi

Xe tăng
Giữ vỏ sp thời gian đầu mới đổi đc,e có nghe nv nhắc nhiều.

Kyson1

Xe điện
Klq nhưng tvi nhà em toàn dùng Sony mua tạo ĐMX.

Nghèo thì cũng phải cho thằng tèo đi học.

Dungha

Xe điện
Loại lỗi 1 đổi 1 em thấy các hãng đều yêu giữ vỏ mà. Em mua mấy loại to to cũng toàn vứt luôn chứ để rác nhà. Xác định đen thì phải chịu.

juve99

Xe cút kít
Buôn bán giờ nó thế cụ. Chỉ cần khách mua 1 lần thôi. :D
p/s; Cách đây mấy tháng em có call mua 1 bộ bàn ghế, 1 tủ cũ để cho thuê. Em đã call con bé bán là qua lấy rồi thuê xe trở về, em đi tới mất 30-40 phút, đúng giờ đó em đừng bán. Em đi đến nơi gửi xe....call nó nghe máy, vẫn hướng dẫn đi vào nhà.... đi đến nhà nó đang bán cho người khác. Em hỏi nó là sao bán cho người khác lại vẫn chỉ đường đến nhà và hứa bán. Nó bảo là ai đến trước bán trước :))
Chuyện mua hàng, cụ chậm chân giờ là phổ biến rồi. Cụ thử vào vai người bán sẽ dễ cảm thông. Gặp khách hẹn, sáng, chiều... rồi mất tích luôn, gọi k nghe máy, ko báo lại là ko mua nữa, trong khi người bán, vì lời hẹn và chữ tín nên giữ hàng, ko dám bán cho người khác. Ngay chợ trên này cũng vậy, đầy cụ khi rao bán cũng nói k cọc, k ship, ai đến trước thì lấy. Cụ ck cọc trước 1 ít thì họ cũng ko đến mức vậy đâu

duongctt

Xe tăng
Em mua ở điện máy xanh bao giờ nhân viên họ cũng nhắc giữ vỏ một tháng để đổi nếu có lỗi.
Đmx nhà bác khác nhà em, em mua bao thứ bên đó nhưng đều đc nhân viên giao hàng mang hộ cái vỏ đi. Em cũng hỏi: có cần giữa vỏ để bảo hành đổi mới k? Họ trả lời: k cần, nếu phải đổi mới thì họ mang cái mới đến giao ruột cho mình, vỏ họ lấy lại để đóng cái hỏng. Em cho cầm đi luôn, phòng khách nhà em có cam, cửa cũng có, thằng nào từ chối bảo hành là em cho cả nước xem clip luôn =))
Có lần bảo hành cái màn hình Dell, gọi điện họ để xác nhận, quay video, chụp ảnh gửi mail là họ gửi cái mới nguyên seal đến cho em, họ cũng hướng dẫn lấy cái vỏ mới đó đóng máy cũ vào, trong vòng 3 ngày họ sẽ quay lại lấy.
Cá nhân em chỉ mua điều hòa của các cửa hàng điện máy gần nhà vì cần lắp đặt cẩn thận, có vẻ thợ của các siêu thị hơi lởm nên em k tin tưởng lắm. Mọi thứ còn lại em mua qua siêu thị. À còn cái mrb thì em mua của thằng em, cái này em còn tự đến lấy mang về tự lắp đặt, tại cái này dễ.