Phanh tay, em quên chựa hạ xuống hết, các bác giúp em!!!!

HATD

Xe hơi
chả là tuần trước em đi về quê, đầu óc không biết để đi đâu mà có đoạn hơn 10kM em đi mà đèn báo phanh tay vẫn sáng (huhu). Lúc nhìn thấy đèn báo em mới nhìn lại phanh tay thì ra em chưa hạ hết, vẫn còn một tí (khoảng 1/3 so vơi khi em kéo cao hết cỡ). Sau khi hạ hết phanh tay xuống em đi về HN bình thường và kiểm tra lại phanh xem có sao không và thấy vẫn ổn (nhưng em đoán là sẽ có vấn đề mà em không biết).
Các bác chuẩn đoán bệnh giúp em với, liệu có cần phải ra gara kiểm tra lại ngay không, hay cần phải làm gì để kiểm tra xem phanh tay còn an toàn không
em di cerato MT

Đa tạ các bác

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
nó cũng giống như việc quên kéo khóa quần trước khi ra cửa chẳng sao cả.

anhtho

Xe ngựa
Chẳng sao đâu. Coi như xe bị chạy lên dốc khoảng 10km. Còn phanh, với 1/3 thì cũng ko hề gì. Muốn cẩn thận, bác thử dừng ở giữa cái dốc nào đó và kéo phanh tay xem nó có giữ được không (đạp côn nhé). Nếu nó trôi mới phải kiểm tra và sửa.

Chuối Hột

Xe tải
Em bị rồi, gấu nhà em quên đi từ Hà Nội ra sân bay NB đón em, tổng quãng đường khoảng 40km. Chỉ thấy gấu kêu là xe hôm nay đi khang khác anh ạ !
May là phanh tay kéo không quá sâu nên hôm sau em đi kiểm tra thấy hơi mòn tí thôi, không đáng kể --> cụ chẳng phải lo đâu, thử như mấy cụ trên đã nói nếu vẫn OK thì có nghĩa là nó ok thôi(b)

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
không vấn đề gì đâu cụ ạ, trước có ông anh em mượn xe em đi tập lái cả ngày từ sáng đến tối về trả xe và phán một câu xanh rờn " xe chú đi ỳ bỏ mie, sao không chỉnh ga lên một tí để anh đỡ phải đạp mạnh ga" check lại hóa ra xe vẫn để nguyên phanh tay:))

letrung2009

Xe buýt
chả là tuần trước em đi về quê, đầu óc không biết để đi đâu mà có đoạn hơn 10kM em đi mà đèn báo phanh tay vẫn sáng (huhu). Lúc nhìn thấy đèn báo em mới nhìn lại phanh tay thì ra em chưa hạ hết, vẫn còn một tí (khoảng 1/3 so vơi khi em kéo cao hết cỡ). Sau khi hạ hết phanh tay xuống em đi về HN bình thường và kiểm tra lại phanh xem có sao không và thấy vẫn ổn (nhưng em đoán là sẽ có vấn đề mà em không biết).
Các bác chuẩn đoán bệnh giúp em với, liệu có cần phải ra gara kiểm tra lại ngay không, hay cần phải làm gì để kiểm tra xem phanh tay còn an toàn không
em di cerato MT

Đa tạ các bác
E cũng bị như bác rồi, không sao đâu! xe e cruze

present

Xe điện
Cụ không phải lo đâu, cùng lắm hết cái má phanh thôi mà :D
Cụ cứ thử như cụ anhtho nói là hết lăn tăn thôi.

Korea2010

Đi bộ
Xe các cụ không có cảnh báo "tit tit" khi quên phanh tay a? xe em santafe, đi 1 đoạn 1-2 chục mét quên nhả phanh tay là nó báo "tit tit" ngay.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
E cũng đi Cer AT, cũng đã quên vì nguyên nhân là đưa cần số về P để đỗ nên quen tay. E cũng mới đi dc khoảng 500 mét, chỉ thấy xe ì hơn chút xíu.

Soncoi

Xe tải
Em thấy cả em và nhiều bác có cái dở là lười xem đồng hồ báo tình trạng xe :D Nếu xe đang kéo phanh tay thì nó báo đỏ lòm trên màn mà. Vui nhất là đi đường thấy cửa xe nhiều bác he hé... Vụ đặc biệt nhất là lần vợ chồng em đi đến dốc Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi - Đào Tấn thấy vợ chồng nhà kia đi Kia Morning mở toang cốp dựng ngược lên trời mà vẫn không biết, Bọn em dừng chỉ trỏ mấy lần mới hiểu và xuống đóng cốp ^:)^

Duyce

Xe hơi
Website
www.cachtan.com.vn
Nhà cháu cung quên nhiều lần rồi, chẳng thấy làm sao cả...

Jerry Minh

Xe tăng
Hơ ... hơ ... kụ lại sớm được đầu tư thay má phanh thui ... :D

mr.ken_no1

Xe container
Không vấn đề gì đâu kụ ơi, nhà cháu để nguyên phanh tay đi khoảng 5km rồi, chỉ thấy xe có vẻ yếu (đó là lần đầu tiên 1 mình nhà cháu đi xe, ko có ai đi cùng, hị)