Phanh tay cho số tự động!?

socmeo

Xe buýt
Em có kinh nghiệm là khi lên xe đọc 4 chữ: "Đai - Gương - Phanh - Cửa" trước khi chạy, nghĩa là:
-- Đai: Thắt đai an toàn trước
-- Gương: Bấm nút để mở gương chiếu hậu
-- Phanh: Thả phanh tay
-- Cửa: Đóng khoá các cửa,đề phòng lúc dừng đèn đỏ có thằng nó mở cửa sau khoắng đồ (cho dù xe chạy 30km/h nó sẽ tự đóng).
Nhẩm mãi quen thành ra ko bị nữa, các cụ có thể tham khảo nhé!

Chỉnh sửa cuối:

huke

Xe tải
ối. nếu chưa hạ phanh tay thật em đảm bảo bác sẽ ngửi mùi ngay cả khi vãn đang ngôi trong xe

minhyb

Đi bộ
Cháu mới cưới carens 2011AT, sau khi đi 1 đoạn đường mới nhớ ra là chưa mở phanh tay nhưng xe vẫn đi đều, thấy vài người đi loại xe số tự động như Corolla cũng bảo kiểu xe này nó thế. Xin hỏi cụ nào giải thích sâu 1 cách căn kẽ và ưu điểm lớn nhất của phanh tay cho AT??? Thanks!!!
Cháu hỏi nhẹ, các cụ chém khẽ thôi nhé!
phanh tay của Cụ kéo chưa hết thôi, cụ tham khảo thêm trên youtube clip test phanh tay khi bánh vẫn quay nhé, đảm bảo kể từ lần tới sau khi xem clip sẽ nhớ đến phanh tay đầu tiên khi lên xe thôi

TYFN

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi ngu phát. Nếu cái phanh "tay" ở phía dưới dạng bàn đạp thì khi muốn nhả phanh sẽ phải đạp thêm một phát phải không ạ?
Em sắp thuê cái xe nó như vậy nên nhờ các Cụ giải ngố ạ.

vinaconex47

Xe buýt
Các Cụ cho em hỏi ngu phát. Nếu cái phanh "tay" ở phía dưới dạng bàn đạp thì khi muốn nhả phanh sẽ phải đạp thêm một phát phải không ạ?
Sao cụ không hỏi chủ xe cho cụ thuê :D

hgjp

Xe tăng
Em cũng hỏi ngu ạ, phanh tay mà lại dạng bàn đạp ? đạp bằng chân hả cụ ? em chưa thấy cái nào như thế bao giờ @-)