Thảo luận Phanh kia morning

tuanson4774

Xe đạp
Các bác cho e hỏi sao em kia morning của em vào buổi sáng lúc mới đi đạp phanh cứ kêu két két mà phanh rất giật.nhưng đi thì lại hết,các bác cho em ý kiến với,e hỏi mấy bác thợ thì bảo không sao,hic, chẳng hiểu thế nào,

bizviet

Xe điện
Mấy hôm nay trời ẩm ướt và mưa nó thế cụ ạ. Không sao đâu
Các bác cho e hỏi sao em kia morning của em vào buổi sáng lúc mới đi đạp phanh cứ kêu két két mà phanh rất giật.nhưng đi thì lại hết,các bác cho em ý kiến với,e hỏi mấy bác thợ thì bảo không sao,hic, chẳng hiểu thế nào,

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
lúc đỗ xe qua đêm bác đừng kéo phanh tay nữa, nếu ko hết bác đi vệ sinh lại cụm phanh là được.

VNA

Xe tải
Xe Morning của nhạc phụ em cũng bị như vậy. Mang ra xưởng thợ kiểm tra kết luận có 2 nguyên nhân gây giật sau khi để qua đêm:
-Mới thay guốc phanh
-Độ ẩm không khí cao
Nhưng chạy một lúc rà phanh thì lại hết. Không sao đâu cụ ạ!

boom_boom

Xe tải
bác thay phanh gốm đi là hết :P chả bao giờ giật giật ken két nữa :))

desert_sand

Xe máy
Có khi nào do dầu phanh không các Pác?

phaocoi

Xe điện
trường hợp này còn xảy ra khi vừa rửa xe xong
e thì e kệ...đi một lúc là hết:69:

nhatquangkts

Xe đạp
Em cũng bị y hệt như bác chủ thớt! buổi sáng hoặc rửa xe xong là toàn bị như thế!!:^) Phải đi một lúc rà phanh sau nhiều lần giật khục thì mới hết! mà lúc hết thì vừa hay đến chỗ làm luôn! ( thế mới cay!! ) Xe em MN 2007 AT! mà nói kỹ thêm là lúc đó đạp xuống phanh không được bám như bình thường mà chạm đến đáy thì giật khục luôn! Hiện tượng này làm người ngồi trên xe rất khó chịu mà vợ hai lại rất dễ bị hôn mông khi đường đông! Em đi đảo bánh và vệ sinh má phanh cũng không có tác dụng gì!:77: Thợ bảo phanh còn tốt nó hay bị thế!:77: Em ** tin lắm vì xe em cũng chạy được 2 vạn rồi còn gì!:^) Các bác đi lâu có kim nghiệm cho em hỏi các dòng xe khác có bị hiện tượng này không? hay chỉ cái loại Kia morning này mới bị! hay chỉ xe em và xe bác chủ thớt bị thôi! bác nào nhiệt tình thì tư vấn hộ em cách sử lý với nhé! mà bác chủ thớt tìm được cách khắc phục thì cũng chỉ cho em nhé! không đến lúc vợ hai bị hôn mông nó lại còn chửi cho là không biết đi xe thì điên ruột lắm các bác ạ!!:102:

timeltdco

Xe hơi
Cụ nào sửa được lỗi này thì báo giúp anh em một câu nhé, đi phanh kiểu này rất hay bị giật mình... nguy hiểm lắm... em chắc chắn phải có nguyên nhân vì xe lúc mới có bị sao đâu... sao cũ lại bị nhỉ???

airspace

Xe tăng
cháu đi Forte đi mưa về để đó vài ngày sau mới đi là y rằng khi lùi xe ra cổng là kêu khục 1 nhát rồi lại bon bon... cháu nghĩ là phanh sau ép chặt và có 1 chút gỉ nên vậy!

Bochip

Xe hơi
Xin hỏi các ku phanh bị giật thì Xe có ABS k? ABS cũng là nguyên nhân đấy, Bố cháu chạy nhiều loại xe đều có ABS nhưng ít có hiện tượng này có thể là do xe MN nhẹ nên k có quán tính, khi đạp phanh xe thường rít lại luôn lúc nhả phanh lại bị hẫng không có độ bám như các xe khác, phải quen chân phanh lắm thì mới giảm đc hiện tượng trên. nhất là buổi sáng hoặc mơi rửa xe xong. Đĩa sạch thì ma sát càng lớn - sạch bong kin kít mà. Nếu các ku để ý khi dừng đèn đỏ mà hơi nhả chân phanh là nghe tiếng nghẹt má phanh ngay, cái này k gọi là bệnh mà là đặc điểm của xe k khác đc.

GarySpeed

Xe buýt
Em cũng đã bị tình trạng giống cụ chủ, đi trời mưa tự nhiên phanh rất giật. Có hôm em đi bình thường, rồi để dưới trời mưa, thế mà luc sau quen chân đạp phanh mà nó kêu kéttttttt một cái như phanh trong Fast and Furios, làm em ngượng quá, chắc bác đi sau em hôm nó tưởng em mới lần đầu lái ra đường hehe, kinh nghiệm là, khi lấy xe buổi sáng hoặc đi trời mưa, các bác trước khi đi, đạp nhả phanh 1 vài lần là ok ngay

november

Xe hơi
Em cũng đã bị tình trạng giống cụ chủ, đi trời mưa tự nhiên phanh rất giật. Có hôm em đi bình thường, rồi để dưới trời mưa, thế mà luc sau quen chân đạp phanh mà nó kêu kéttttttt một cái như phanh trong Fast and Furios, làm em ngượng quá, chắc bác đi sau em hôm nó tưởng em mới lần đầu lái ra đường hehe, kinh nghiệm là, khi lấy xe buổi sáng hoặc đi trời mưa, các bác trước khi đi, đạp nhả phanh 1 vài lần là ok ngay
Xe của em cũng bị bệnh này, em sẽ thử cách này của Bác xem dư lào.

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Giống em có lần đi từ ngõ ra, ngõ hẹp, bác 2B định lách qua em, em rà phanh chậm lại thì két 1 phát, phanh khựng lại, đường trơn xe còn trôi vài cm, bác ý sợ quá tròn mắt nhìn mình =))

Kyla2002

Xe máy
Chào các bác
Các bác cho em hỏi hiện tượng này là bị làm sao nhé !
Xe em là xe morning AT. Em dừng đèn đỏ thì đạp phanh rồi giữ ở đó nhưng giữ khoang 30 giấy thì phanh tự nhiên tụt xuống hẫng 1 cái giật cả mình không biết nguyên nhân vì sao ? cái đây có phải là bị bệnh không các bác ?

Bác nào biết chỉ cho em với

Cám ơn các bác trước ạ

Chỉnh sửa cuối:

phuongcad

Xe tải
Em cũng bị y hệt như bác chủ thớt! buổi sáng hoặc rửa xe xong là toàn bị như thế!!:^) Phải đi một lúc rà phanh sau nhiều lần giật khục thì mới hết! mà lúc hết thì vừa hay đến chỗ làm luôn! ( thế mới cay!! ) Xe em MN 2007 AT! mà nói kỹ thêm là lúc đó đạp xuống phanh không được bám như bình thường mà chạm đến đáy thì giật khục luôn! Hiện tượng này làm người ngồi trên xe rất khó chịu mà vợ hai lại rất dễ bị hôn mông khi đường đông! Em đi đảo bánh và vệ sinh má phanh cũng không có tác dụng gì!:77: Thợ bảo phanh còn tốt nó hay bị thế!:77: Em ** tin lắm vì xe em cũng chạy được 2 vạn rồi còn gì!:^) Các bác đi lâu có kim nghiệm cho em hỏi các dòng xe khác có bị hiện tượng này không? hay chỉ cái loại Kia morning này mới bị! hay chỉ xe em và xe bác chủ thớt bị thôi! bác nào nhiệt tình thì tư vấn hộ em cách sử lý với nhé! mà bác chủ thớt tìm được cách khắc phục thì cũng chỉ cho em nhé! không đến lúc vợ hai bị hôn mông nó lại còn chửi cho là không biết đi xe thì điên ruột lắm các bác ạ!!:102:
Những đoạn e oánh dấu đỏ là đúng y như e luôn:D. Mà xe em 2010, mới đi đc 1 vạn cũng toàn bị thế. Mogn các bác cao thủ chỉ giúp để khắc fục triệt để với. Được cái những hôm trời khô thì đi ngon lành cành đào.:D

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Những đoạn e oánh dấu đỏ là đúng y như e luôn:D. Mà xe em 2010, mới đi đc 1 vạn cũng toàn bị thế. Mogn các bác cao thủ chỉ giúp để khắc fục triệt để với. Được cái những hôm trời khô thì đi ngon lành cành đào.:D
Có câu trả lời rồi đó bác : Được cái những hôm trời khô thì đi ngon lành cành đào!

uduchi

Xe container
Cụ nào sửa được lỗi này thì báo giúp anh em một câu nhé, đi phanh kiểu này rất hay bị giật mình... nguy hiểm lắm... em chắc chắn phải có nguyên nhân vì xe lúc mới có bị sao đâu... sao cũ lại bị nhỉ???
Xe nào cũng bị hết cụ ợ.Kể cả xe mới nếu nồm trời,đỗ lâu,còn bị bó cứng đến nỗi ko quay được bánh nữa cơ.Nhưng đi 1 đoạn là hết.

namviet2008

Xe buýt
..................................
Nhưng chạy một lúc rà phanh thì lại hết. Không sao đâu cụ ạ!
Đồng ý với cụ!
Xe em cũng vậy, chỉ hay bị sau hôm đi mưa...chạy một lúc rà phanh thì lại hết.