"Phanh Jolie không ăn" Các Cụ Giúp Em với!

Ronie

Xe đạp
Xe em cũng bị y như xe cụ chủ thớt, phanh kém lắm. Mặc dù chú lái xe đã đem đi sửa nhiều lần nhưng vẫn không được. Mấy lần đi trên cầu Chương Dương em đang ngồi lái mà toàn phải đứng dậy :'( thì xe mới chịu dừng hẳn mà tốc độ nào có nhanh chứ (lúc dừng được thì xe mình đã gần hôn đít xe trước rồi). Thế nên em chả dám đi nhanh, chỉ dám chạy đúng tốc độ cho phép. Sau một thời gian em đúc kết kinh nghiệm phanh con Jolie thế này các bác xem có được không nhé: em phanh như phanh xe tải, tức là phải phanh mồi. Chứ đạp một phát như các xe khác thì xe em cứ như là bị cắt côn vậy, lao ầm ầm:102:. Khi nào có điều kiện chắc em phải đổi xe thôi, chứ bây giờ đi con Jolie này em thấy vất vả so với các em cùng hạng . Xe em là Jolie 2003.

Snake_eyes

Xe tải
sao xe các cụ phanh ko ăn mà xe em phanh vẫn ngon choét. hơi bị ít bảo dưỡng....nhưng tất nhiên 100km/ giờ thì chắc vẫn phải 50m mới đứng...khi nào em gọi là phanh gấp là khi đạp phanh xong mà em cảm thấy lông chân cứ dựng đứng lên, tức là mình vừa thoát một nạn :)

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Các Bác hội Jolie nhà minh ơi! Có Phanh nhà cụ nào gặp tình trạng như em chưa???. Nếu đi chậm khoảng <50km/h thi phanh bình thường (không ăn được như xe Zace), nhưng nếu tốc độ cao thì phanh bị trượt, không ăn chết và không rê bánh nên rất nguy hiểm, em đã bảo dưỡng ở nhiều gara, thay má phanh trước, sau nhưng không cải thiện được tình hình. Tuần trước em có vác đến 87 Láng Hạ các bác ở đó đã bảo dưỡng lại toàn bộ cho em nhưng bệnh nó vẫn thế :|. Các bác giúp em với. Nguy hiểm quá các bác ạ:102:. Không dám cho ai mượn xe. Em (b) các Bác ạ.
Cụ thử xem có độ thêm ABS được không?

drbacgms

Xe tăng
Đọc bài của các bác thấy ái ố hỉ nộ có cả, em có đôi lời thế này, không phải JOLIE nói riêng mà nói chung dòng MIT (lancer, Pajero...) phanh hơi cứng, chứ không mềm như phanh TOY, em ko bình luận về thiết kế, nhưng có 1 điều, các bác đang chung sống với MIT thì các bác nên hiểu em nó như thế, và chịu khó đi đứng điềm đạm, kiểm tra dầu phanh, má phanh, chỉnh độ cao của chân phanh cho hợp lý thì các bác sẽ hài lòng thôi, chứ em nói thật ....phi nhanh và đi nhiều ở đây, chắc chẳng bác nào = em đâu, em chỉ thấy phi càng nhanh thì mạng càng ngắn thôi ạ, xe gì cũng thế thôi, vì chẳng nói gì đến 4 bánh, ngay đi = 2 chân của mình, em vẫn nghe ng ta bảo...Trượt dài không phanh được đấy thôi các bác:21:

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ nào đi xe mà đạp phanh không thấy ăn thì đạp nhồi nó 2 phát thì kiểu gì xe cũng phanh chết cứng bánh lại ngay

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Đọc bài của các bác thấy ái ố hỉ nộ có cả, em có đôi lời thế này, không phải JOLIE nói riêng mà nói chung dòng MIT (lancer, Pajero...) phanh hơi cứng, chứ không mềm như phanh TOY, em ko bình luận về thiết kế, nhưng có 1 điều, các bác đang chung sống với MIT thì các bác nên hiểu em nó như thế, và chịu khó đi đứng điềm đạm, kiểm tra dầu phanh, má phanh, chỉnh độ cao của chân phanh cho hợp lý thì các bác sẽ hài lòng thôi, chứ em nói thật ....phi nhanh và đi nhiều ở đây, chắc chẳng bác nào = em đâu, em chỉ thấy phi càng nhanh thì mạng càng ngắn thôi ạ, xe gì cũng thế thôi, vì chẳng nói gì đến 4 bánh, ngay đi = 2 chân của mình, em vẫn nghe ng ta bảo...Trượt dài không phanh được đấy thôi các bác:21:

Dạo này nhiều tâm sự nhề, nhưng rất đáng khen ngợi :41:

drbacgms

Xe tăng
Bác FEAT lại ngoáy mũi em roài:21:

boy_xedap

Xe điện
Sao xe em không bị nhỉ? Xe em chạy 80 phanh kiểu nhấp nhấp nó lại càng ăn.

blackchevy

Xe tải
Ngày trước khi mình đi xe này cũng có một lần bị tình trạng như các bác , phanh không ăn , sau đó đi kiểm tra tất cả vẫn ổn . Nhân một lần bị vỡ một quả lốp , Và do mấy cái lốp đi cũng >3 năm rồi mình thay hết cả 4 quả sang Mít sờ lanh :D .. Lên xe lao đi đạp phanh thấy như mình mới lắp ABS . :D Các bác nên chú ý hết sức hai cái bánh lái nhé .. Lốp đó nếu mòn quá phanh cũng không được tốt đâu , phanh bất ngờ khó dừng nhanh được . (b)

drbacgms

Xe tăng
Ngày trước khi mình đi xe này cũng có một lần bị tình trạng như các bác , phanh không ăn , sau đó đi kiểm tra tất cả vẫn ổn . Nhân một lần bị vỡ một quả lốp , Và do mấy cái lốp đi cũng >3 năm rồi mình thay hết cả 4 quả sang Mít sờ lanh :D .. Lên xe lao đi đạp phanh thấy như mình mới lắp ABS . :D Các bác nên chú ý hết sức hai cái bánh lái nhé .. Lốp đó nếu mòn quá phanh cũng không được tốt đâu , phanh bất ngờ khó dừng nhanh được . (b)
Cái lốp thì rõ ràng là cực kỳ quan trọng rồi, anh em quên mất yếu tố này, may có bác nhắc :41::41::41::41:

pdkhoajp

Xe điện
To bác Tuấn76: 2 lốp mới bác nên để ơ bánh sau.

Hôm qua em vừa test phanh trên đường từ Thanh Hóa về, phóng 90 -100, phanh kiểu đạp, nhả rồi đạp, thấy phanh rất ngọt, xe dừng lại rất nhanh mà không văng, trơn trượt gì cả.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Húi, hôm trứuoc em vừa làm 2 quả lốp mới cứng nhưng lại ở bánh sau, có khi em phải đảo lên bánh trước (l)
Đôi lốp trc xe đấy là mới đấy nhá, chạy trên đường trg thì ưu tiên lốp lái tốt hơn.
Giờ mới thay thêm 1 đôi cùng NAME rồi thì 4 chiếc gần như nhau rồi

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Đôi lốp trc xe đấy là mới đấy nhá, chạy trên đường trg thì ưu tiên lốp lái tốt hơn.
Giờ mới thay thêm 1 đôi cùng NAME rồi thì 4 chiếc gần như nhau rồi
Vậy tuyệt cú mèo rồi anh nhể, em bye bye bọn HBT chắc vài năm nữa mới gặp lại :))

Chính con mụ chủ bảo nếu là lốp mới thì sẽ như thế (y)

longtwin99

Xe tải
Nguyên tắc an toàn: luôn ưu tiên chọn cặp lốp tốt và đồng đều nhất lắp cho trục trước các bác nhé.
Thử ngẫm một lúc các bác sẽ thấy cảnh báo này rất có lý đấy.

trungan

Xe hơi
Hic. Chán quá, giờ mới đọc,

Các Bác hội Jolie nhà minh ơi! Có Phanh nhà cụ nào gặp tình trạng như em chưa???. Nếu đi chậm khoảng <50km/h thi phanh bình thường (không ăn được như xe Zace), nhưng nếu tốc độ cao thì phanh bị trượt, không ăn chết và không rê bánh nên rất nguy hiểm, em đã bảo dưỡng ở nhiều gara, thay má phanh trước, sau nhưng không cải thiện được tình hình. Tuần trước em có vác đến 87 Láng Hạ các bác ở đó đã bảo dưỡng lại toàn bộ cho em nhưng bệnh nó vẫn thế :|. Các bác giúp em với. Nguy hiểm quá các bác ạ. Không dám cho ai mượn xe. Em (b) các Bác ạ.
Kinh nghệm "Sương máu", mới cho em nó đi làm lại cái mồm và đôi mắt SEX:102:
50 met , đạp lút cán vẫn râ â â ầm .. 5 chú..... đường cao tốc Bắc Ninh- Lạng Sơn, trong đó có cả 1 em camry ..^#(^

kysu

Xe tải
phanh của jolie là vấn đề muôn thủa,sống chung với lũ thôi các cụ ơi,em đi em này toàn phanh bằng gốc chuối8-}.cho ai mượn về cũng bảo xe mày ko có phanh à=))

pdkhoajp

Xe điện
Tốc độ an toàn và tiết kiệm xăng của Jolie là dưới 90 km/h, tốt nhất từ 80 km/h trở xuống thì tốt nhất. Để xe dừng nhanh thì đạp mạnh, lút sàn, 4 bánh sẽ bó chết, xe rê theo quán tính. Nếu đạp hờ hờ thì xe trôi xa, ta có cảm giác không ăn. Đó là đặc điểm ta cần nắm được khi lái xe Jolie. Nếu đi trên 100 thì phải đạp, nhả, đạp phanh thì xe sẽ dừng nhanh.

Tuy nhiên, trong thực tế, luôn tránh bám đuôi xe khác, giữ khoảng cách an toàn, phán đoán tình huống để tránh phanh gấp, lướt qua vị trí nguy hiểm nhẹ nhàng, là tốt nhất.

kysu

Xe tải
hôm em đánh xe đi đăng kiểm mới biết mất phanh sau mà mình chả biết gì,đánh ra ga ra thay cup ben song vẫn thấy thế>:),vào đk lại ôk ngay hóa ra em đi xe gần 1 năm bằng 2 phanh trước8-x,vì tháo phanh ra 2 cái cup ben đã chết cứng gỉ bét nhè,tháo mãi mới ra8-}