Phanh gấp bị tông vào đít

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc luật thì thấy không rõ lắm nên vào đây hỏi các bác. Trong trường hợp em đang đi xe (ô tô, xe máy) em phanh đột ngột thì bị xe đằng sau nó tông vào đít, xe em hỏng, xe nó cũng tiêu, nó hoặc em phải vô bệnh viện thì thằng nào phải đền thằng nào ạ.

Tiện thể cho em hỏi về ý nghĩa các thông số của mem như:

Xếp hạng: đi bộ, xe tăng, xe buýt...
Đoạn đường
Động cơ OF
Đã chạy được... km
Mấy cái chấm xanh xanh

ML320

Xe hơi
Em đọc luật thì thấy không rõ lắm nên vào đây hỏi các bác. Trong trường hợp em đang đi xe (ô tô, xe máy) em phanh đột ngột thì bị xe đằng sau nó tông vào đít, xe em hỏng, xe nó cũng tiêu, nó hoặc em phải vô bệnh viện thì thằng nào phải đền thằng nào ạ.

Đoạn đường
Động cơ OF
Đã chạy được... km
Mấy cái chấm xanh xanh
Còn phải xem thằng vào viện ra về bằng xe gì đã:)) :))

lengkeng

Xe tăng
Bất kể đâm vào ai, cái gì là bác phải đền vì lỗi ko làm chủ tốc độ. Thế nên thằng nào đâm vào bác thì cứ đè nó ra mà bắt đền :)

longvu

Xe tăng
Bất kể đâm vào ai, cái gì là bác phải đền vì lỗi ko làm chủ tốc độ. Thế nên thằng nào đâm vào bác thì cứ đè nó ra mà bắt đền :)
chỉ sợ cái thằng nó đâm vào lại là thằng công tơ nơ thì chắc...hết cơ hội đền, các bác nhở :)) :)) :))

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
theo luật VN thì "cá lớn nuốt cá bé", không cần biết bác phanh gấp hay người ta hôn vào mông bác, cứ xe lớn đền xe bé :))

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
Đoạn đường
Động cơ OF
Đã chạy được... km
Mấy cái chấm xanh xanh
thế mà biết vote -?
bắt tiếp phat nữa chứ?

longvu

Xe tăng
theo luật VN thì "cá lớn nuốt cá bé", không cần biết bác phanh gấp hay người ta hôn vào mông bác, cứ xe lớn đền xe bé :))
Thật thế hả bác, xe lớn là lớn tiền hay lớn xác thế, để em còn liệu đây (y) (y) (y)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ai đâm vào bác thì phải đền ạ

Đoạn đường
Động cơ OF
Đã chạy được... km
Mấy cái chấm xanh xanh

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
ai không làm chủ tốc độ thì người đó phải đền thôi.
Nhưng mà thằng tông vào đít bác có họ với Minh Cồ thì bác cứ lẳng lặng mang xe đi sửa nhé , không lại nhập viện cả 2 thì khổ :)):))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chiều qua em cũng mới bị xe máy húc vào mông. Đang đi trên đường Đê La Thành, chú xe Wave phía trước tự nhiên phanh khựng lại, thế là em phải đè phanh gấp. Chú xe máy phía sau húc vào mông em rồi ngã luôn, may mà cả hai xe đều đi chậm (<30km/h).

Em nhảy xuống tóm chú Wave phía trước, bắt chú ấy phải dàn hòa với chú xe Jupiter bị ngã. Người đi đường cũng ủng hộ em vì rõ ràng là chú Wave đi sai, thế là em lượn luôn.

vctv

Xe buýt
Hôm qua tôi gặp bác này, chắc cũng do phanh gấp, bị xe tải ủi vào:

XichLoBMW

Xe tải
Trông cứ như chú YAMAHA táng chú Hyundai ấy nhẩy. Mà bác này thì đúng là sao "quả tạ" chiếu vào mông rồi. :'(
Nói chung là khi xảy ra sự cố thì dẫn nhau vào một góc mà thương lượng, đừng để các chú XXX đến tham gia thì các chú ấy lại xẻo thịt cả 2 bên đấy :)

longvu

Xe tăng
Hôm qua tôi gặp bác này, chắc cũng do phanh gấp, bị xe tải ủi vào:
Ko phải xe tải mà là xe ca húc vào đít bác ạ, em thấy nó nằm ở gần toà nhà Viglacera (gần ngã tư Phạm Hùng - Trần Duy Hưng) lúc chiều đi mạn Sơn Tây về
Quả Xg 300 này nếu mua BH toàn thân thì chắc phải đi mất nửa con xe mất.

vanhungbot

Xe máy
Úi trời, bác này chạy em nó thế nào mà tài thế, bị tông đít bẹp rúm rồi. Cảm thương thay... chữ tài đi với chữ tai 1 phần

Libor

Xe điện
Chiều qua em cũng mới bị xe máy húc vào mông. Đang đi trên đường Đê La Thành, chú xe Wave phía trước tự nhiên phanh khựng lại, thế là em phải đè phanh gấp. Chú xe máy phía sau húc vào mông em rồi ngã luôn, may mà cả hai xe đều đi chậm (<30km/h).

Em nhảy xuống tóm chú Wave phía trước, bắt chú ấy phải dàn hòa với chú xe Jupiter bị ngã. Người đi đường cũng ủng hộ em vì rõ ràng là chú Wave đi sai, thế là em lượn luôn.
Theo như bác kể thì chú Wawe không sai đâu bác ơi, bác cũng không sai... Chú wawe phanh lại thì cũng như bác thôi, khi gặp nguy hiểm ai chả phải phanh? Sai ở đây là chú Jupiter không làm chủ được tốc độ nên mới ngã. Chắc chắn trong luật là vậy mà. Bác nói Wawe sai là không đúng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hì, chú Wave này đang đi với gái (l) (l) (l) thì thấy có hàng bún chả nên phanh gấp để chui vào ăn bác ạ. Em mà không lôi chú ấy ra thì chú ấy cũng ko biết là có em đi ngay phía sau luôn :D :D :D

Benlar

Xe hơi
Cái này thì em được một bác giải thích như sau " Việc đâm va giữa các xe còn liên quan đến khoảng cách an toàn giữa các xe và khoảng cách an toàn thì phụ thuộc vào tốc độ xe và được Chính phủ quy định. Do đó, nếu các xe đâm va vào nhau kiểu trên, mà được XXX giải quyết, thì sẽ được nghe giảng giải và ai cũng thấy mình có lỗi đấy bác ạ , cuối cùng thì thôi sao nhanh để biến ,....
Em thấy cũng có lý mà không biết đúng hay không. Bác nào đã rơi vào trường hợp này thì cho anh em biết nhé.

CSGTHN

Xe tải
Nói chung là chú tông vào đít phải bắt đền các bác ạ, tuy nhiên còn phụ thuộc vào làn đường các bác đang đi, nếu bác đi 4b chạy vào làn 2b mà bị tông vào đít không những chẳng được đền có khi còn bị phạt.