Phân vân Vios và Kia

phucbonguyen

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em đang tính mua con xe, mà phân vân giữa cố lên Vios hay Kia, em nghe bọn tư vấn nói Toyota được thương hiệu, còn về nội ngoại thất, option thì thua Kia, em chẳng biết tý gì về xem cộ chỉ thích mua con số tự động, hỏi các bác tư vấn, tiện bác nào biết show room bán xe rẻ tư vấn em với..vodka các cụ.
Cụ hỏi thế này thì kỵ e sốg lai cũg ko trả lời cho cụ nghe đc

Diều hâu

Xe hơi
các cụ ạ, em đang phân vân Kia Cerato hay Vios..em thích nhiều option nhưng cũng thích bền..các cụ tư vấn, có cụ nào lên đời thi để lại cho em..vodka các cụ

candymen1122

Xe tăng
Xe hàn option đẹp, nhưng nhanh xuống lắm. Nếu cụ ưa mẫu mã, thì cứ vô tư chọn em hàn xẻng đó

Honda-Giaiphong

Xe máy
Ố ố lala đường cong em đây mà, em là City của Honda. Ố ố lala. Kụ nào thích thì nhích. Có gì mesítt cho moa

xe cỏ

Xe buýt
có xe đi mà vẫn kinh tế thì em bỏ phiếu cho vios ạ.

Bò lốp

Xe lăn
hỏi như lầy đã biết cụ dư lào roài,oải thật

tranxuan

Xe buýt
Vios mới cũng ngon đấy các bác, quả đèn trước và ngoại hình e nó đã có chút thay đổi, về nội thất thì e không rõ lắm. Tiếc rằng Toyota chưa cho e nó ra mắt ở VN, các bác đợi đi, e này mà ra thì e quất luôn rồi, hiện giờ vẫn đang bị nhức đầu vụ xe cộ này, hic hic.

hungnq41

Xe hơi
đi xe là để hưởng thụ thì bác chọn kia còn để giữ tiền thì bác chon vios

phuongtv_76

Xe container
đi xe là để hưởng thụ thì bác chọn kia còn để giữ tiền thì bác chon vios
Hưởng thụ khi xe nằm đường cụ nhẩy, chắc để gọi cứu hộ, hay để trao đổi kinh nghiệm sửa chữa xe như thanh niên làng bên=))

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi, em đang tính mua con xe, mà phân vân giữa cố lên Vios hay Kia, em nghe bọn tư vấn nói Toyota được thương hiệu, còn về nội ngoại thất, option thì thua Kia, em chẳng biết tý gì về xem cộ chỉ thích mua con số tự động, hỏi các bác tư vấn, tiện bác nào biết show room bán xe rẻ tư vấn em với..vodka các cụ.
Nếu bác dùng và chơi thì em kia cũng ổn vì nội ngoại thất đều đẹp, thời trang, thời gian vừa qua thấy đi nhiều cũng ít hỏng hóc gì, còn bền bỉ và giữ giá thì bác làm em vios, bác đi khỏi phải nghĩ, đến lúc chán thì chỉ cần rao cái là tranh nhau mua, giá không bị giảm nhiều, lúc đó lại có nhiều xèng để tái đầu tư em khác

AcidS

Xe điện
Nếu bác dùng và chơi thì em kia cũng ổn vì nội ngoại thất đều đẹp, thời trang, thời gian vừa qua thấy đi nhiều cũng ít hỏng hóc gì, còn bền bỉ và giữ giá thì bác làm em vios, bác đi khỏi phải nghĩ, đến lúc chán thì chỉ cần rao cái là tranh nhau mua, giá không bị giảm nhiều, lúc đó lại có nhiều xèng để tái đầu tư em khác
Tâm lý người mua hay ngại Vios là xe taxi. Có khi cụ lấy Mazda 2 được hơn... Đợi thêm 1 tý thì 1 loạt hãng sẽ ra xe mới như Vios bản face 2012 Mỹ lắp Việt Nam, Nissan Sunny và Honda City. Các xe đó đều có pre-launch hết rồi, sắp có 1 loạt hàng mới cùng phân hạng Vios

tranxuan

Xe buýt
Tâm lý người mua hay ngại Vios là xe taxi. Có khi cụ lấy Mazda 2 được hơn... Đợi thêm 1 tý thì 1 loạt hãng sẽ ra xe mới như Vios bản face 2012 Mỹ lắp Việt Nam, Nissan Sunny và Honda City. Các xe đó đều có pre-launch hết rồi, sắp có 1 loạt hàng mới cùng phân hạng Vios
Uh nhỉ, dạo này xe cùng phân khúc với Vios ra rầm rầm, khà năng sắp tới anh Vios sẽ phải chia bớt thị phần.

MB230E

Xe hơi
cùng tầm tiền và cùng phân khúc thì: Toy xấu, ít option, chất lượng ổn định, chạy gia đình 10 năm chưa phải sửa chữa, bán xe cũ giữ giá tốt. Kia đẹp, nhiều option, chất lượng ổn định, chạy gia đình 7 năm bắt đầu sửa chữa nhỏ, bán xe cũ mất giá hơn.
Túm váy lại là tuỳ sở thích từng người thôi

thichxeoto

Xe điện
Cá nhân em lại thấy vios đi khoẻ và sướng hơn KIA MN.
Và bán không lỗ với suy nghĩ của thời bao cấp nữa chứ cụ, chưa mua đã tính đường bán không bị lỗx-(

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Và bán không lỗ với suy nghĩ của thời bao cấp nữa chứ cụ, chưa mua đã tính đường bán không bị lỗx-(
Thế Mỹ nó cũng bao cấp hay sao mà nó cũng xếp hạng xe giữ giá sau 5 năm hả cụ :(
"Chi phí tốn kém nhất khi sử hữu ôtô mới không phải là tiền mua nhiên liệu hay phí bảo hiểm mà chính là mất giá.
Hiểu một cách đơn giản, mất giá là khoản chênh lệch giữa những gì phải trả khi mua và số tiền nhận được khi bán. Dựa trên xu hướng giá và những đánh giá chuyên môn, các chuyên gia tại Kelley Blue Book đề xuất danh sách xe giữ giá nhất thị trường sau 5 năm sử dụng ở Mỹ, và chiếm đa số là xe do Nhật sản xuất"
Thằng nào tự làm ra tiền mà ko biết xót, trừ loại ngửa tay xin!

thichxeoto

Xe điện
Thế Mỹ nó cũng bao cấp hay sao mà nó cũng xếp hạng xe giữ giá sau 5 năm hả cụ :(
"Chi phí tốn kém nhất khi sử hữu ôtô mới không phải là tiền mua nhiên liệu hay phí bảo hiểm mà chính là mất giá.
Hiểu một cách đơn giản, mất giá là khoản chênh lệch giữa những gì phải trả khi mua và số tiền nhận được khi bán. Dựa trên xu hướng giá và những đánh giá chuyên môn, các chuyên gia tại Kelley Blue Book đề xuất danh sách xe giữ giá nhất thị trường sau 5 năm sử dụng ở Mỹ, và chiếm đa số là xe do Nhật sản xuất"
Thằng nào tự làm ra tiền mà ko biết xót, trừ loại ngửa tay xin!
Xin lỗi cụ, em không biết cụ tuổi nào???Cứ kiểu suy nghĩ như cụ thì các hãng xe nó giải nghệ hết còn lại mỗi toi tạch à? Biết kiếm tiền và biết hưởng thụ cái mới cái đấy mới quan trọng, cái xe nó là phương tiện phục vụ mình chứ không phải cái xe chưa mua đã tính bán không lỗ.

Honda-Giaiphong

Xe máy
AcidS ơi...cụ đi đâu vào đây....

newidea09

Xe tăng
Mazda 2 cũng là 1 ý kiến, rồi Honda City sắp ra nữa. Toyota thì sắp ra Vios 2013 mẫu mới ở Thái Lan chứ ko phải ở Mỹ cụ nhé :D

khoaanycar

Xe tải
bên em đang có cả 2 dòng cụ phân vân thì qua so sánh đi ạ