Phân vân New Sorento và Santafe bản thường.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
New sò ko phải facelift đâu cụ! Nâng cấp khung gầm và máy móc đấy chứ ko phải chỉ vỏ ngoài đâu ạ! Chỉ tiếc ko có bản awd ạ!

@chủ top, đã chơi san em nghĩ cụ nên chơi hẳn san full luôn cụ ạ! Ko cố được thì chọn sò full ạ! San thiếu thiếu nhiều quá, cái hay nhất của san full so với sò full là nâng gầm và awd
Vod cho cụ! E đồng quan điểm với cụ. Nếu k cố San full thì bản Sò full e nghĩ hơn nhiều so với San thiếu. Mà giá tiền e thấy cũng rất hợp lý :) cụ chủ cân nhắc k biết tới đâu r. E hóng :D

TanMinh741

Xe đạp
Vod cho cụ! E đồng quan điểm với cụ. Nếu k cố San full thì bản Sò full e nghĩ hơn nhiều so với San thiếu. Mà giá tiền e thấy cũng rất hợp lý :) cụ chủ cân nhắc k biết tới đâu r. E hóng :D
Dạ đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn tất cả các cụ đã tư vấn nhiệt tình. Qua các ý kiến trên nhà e đã nghiêng về em New Sò full hơn ạ. Nên mai đang định qua xem xe, mỗi tội nhà em ở Nguyễn Trãi nên ra Nguyễn Khoái xa quá ạ. Đang phân vân chắc Kia Hà Đông hoặc Kia Giải Phóng cho gần cụ ạ.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Dạ đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn tất cả các cụ đã tư vấn nhiệt tình. Qua các ý kiến trên nhà e đã nghiêng về em New Sò full hơn ạ. Nên mai đang định qua xem xe, mỗi tội nhà em ở Nguyễn Trãi nên ra Nguyễn Khoái xa quá ạ. Đang phân vân chắc Kia Hà Đông hoặc Kia Giải Phóng cho gần cụ ạ.
xin phép ib cụ 1 câu chuyện nho nhỏ :D

taducanh

Xe buýt
Em cũng đã từng cân nhắc như cụ. Riêng ngoại và nội thất em cho là New So thoáng đãng hơn STF. Nếu cụ mua xe Hàn thì nên full option cụ à. Và khi so sánh vậy thì STF ko đắt hơn New So vì Full New STF là bản 2 cầu, trợ lái điện 3 mức độ, giảm sóc tự nâng khi đến tải trọng và hạ khi đi nhanh. Mấy cái option này cụ mất cả trăm triệu cũng ko độ được. Ngoài ra còn hệ thống âm thanh STF ngon hơn, lại là xe nhập Hàn nên độ lắp ráp tinh xảo hơn. Do vậy nếu dựa vào so sánh giá thì hai em ngang nhau.
Còn đạn cụ giới hạn nên option chỉ có thể là New So thôi.

quangkiet

Xe tải
Em cũng đã từng cân nhắc như cụ. Riêng ngoại và nội thất em cho là New So thoáng đãng hơn STF. Nếu cụ mua xe Hàn thì nên full option cụ à. Và khi so sánh vậy thì STF ko đắt hơn New So vì Full New STF là bản 2 cầu, trợ lái điện 3 mức độ, giảm sóc tự nâng khi đến tải trọng và hạ khi đi nhanh. Mấy cái option này cụ mất cả trăm triệu cũng ko độ được. Ngoài ra còn hệ thống âm thanh STF ngon hơn, lại là xe nhập Hàn nên độ lắp ráp tinh xảo hơn. Do vậy nếu dựa vào so sánh giá thì hai em ngang nhau.
Còn đạn cụ giới hạn nên option chỉ có thể là New So thôi.
E cũng đang phân vân như cụ chủ. Các cụ sale inbox e cái giá với nhé.

tankeugl

Xe buýt
e đã từng chạy san mlx2007 và hiện tại là New sorento. Khuyên cụ chủ câu trân thành New sò ko có cửa so với santafe đâu

danduong91

Xe máy
Như tiêu đề gia đình em đang có loanh quanh 1 tỷ đồng,muốn nghiên cứu 1 em 7 chỗ đi lại cho tiện. Hiện giờ đang phân vân giữa Kia New Sorento và Santa Fe bản thường. Cả 2 xe em đều ngắm đến đều sử dụng số tự động bản máy xăng. Giá lần lượt của 2 em là 981 triệu và 1.070 triệu. Chênh nhau cũng kha khá. Vậy mong các cụ chỉ giáo cho em được thông suốt ạ. Em xin cảm ơn.
EM mạn phép thằng vào trong cụ nhé :v

202

Xe container
So hay San đều ok mà. Chênh tiền không thể đòi bằng giá trị được. Tùy điều kiện và nhu cầu thôi cụ ah. Trước e cũng lăn tăn 2 em này sau vì đã đi Kia rồi giờ thử Hyu xem sao.
Cứ ngon bổ rẻ mà chiến.

bientranauto

Xe tải
So hay San đều ok mà. Chênh tiền không thể đòi bằng giá trị được. Tùy điều kiện và nhu cầu thôi cụ ah. Trước e cũng lăn tăn 2 em này sau vì đã đi Kia rồi giờ thử Hyu xem sao.
Cứ ngon bổ rẻ mà chiến.
Ý cụ là chuẩn rồi ạ. Tùy điều kiện và nhu cầu thôi ạ!

benbeo83

Xe hơi
Cá nhân em thích san hơn. Mượt mà. Còn sò thi nam tính hơn 1 chút. Chỉ là bề ngoài thôi. E chưa đc chạy thử em nào nên e ko biết

202

Xe container
Cá nhân em thích san hơn. Mượt mà. Còn sò thi nam tính hơn 1 chút. Chỉ là bề ngoài thôi. E chưa đc chạy thử em nào nên e ko biết
Sò nội nên sẽ không chắc chắn bằng San, đặc biệt là sau vài năm.

chickendau

Xe đạp
e đã từng chạy san mlx2007 và hiện tại là New sorento. Khuyên cụ chủ câu trân thành New sò ko có cửa so với santafe đâu
cụ này nói chuẩn nè, nhưng cụ ấy quên cái giá tiền cũng không kém phần quan trọng, chính vì không có cửa với STF nên New Sò mới có cái giá rẽ hơn nhiều thế.
Nếu New Sò bằng giá với STF thì nó đã là STF, còn nếu STF bằng giá New Sò thì nó chính là New Sò ( em hại não mấy bác tí ). Hàn xẻng nó phân biệt rõ ràng thế mà các cụ.

chansutpro

Xe đạp
KIA LONG BIÊN - Showroom chính hãng của Bác Hải tại Hà Nội - Kính chào các cụ. Để biết thêm thông tin chi tiết về xe cụ cứ alo e, rượu ngon thịt bổ đang chờ cụ xơi ạ :D, Mong các cụ ủng hộ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Công Tiệp

Xe đạp
Như tiêu đề gia đình em đang có loanh quanh 1 tỷ đồng,muốn nghiên cứu 1 em 7 chỗ đi lại cho tiện. Hiện giờ đang phân vân giữa Kia New Sorento và Santa Fe bản thường. Cả 2 xe em đều ngắm đến đều sử dụng số tự động bản máy xăng. Giá lần lượt của 2 em là 981 triệu và 1.070 triệu. Chênh nhau cũng kha khá. Vậy mong các cụ chỉ giáo cho em được thông suốt ạ. Em xin cảm ơn.
Theo em đánh giá Santafe và New Sorento thì nó cũng xêm xêm nhau có chăng Santafe nhỉnh hơn chút không đang kể, máy móc như nhau vì nó cùng chung tập đoàn Huyndai cả. New Sorento option cũng rất nhiều và chất. Như tài chính của cụ cũng rất phù hợp với em nó. Santafe đắt hơn đáng kể

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
kém nhiều không cụ! cháu đang chạy sò dầu full thấy ổn lắm, ngồi trong san có nghe tiếng máy mỗi khi tăng tốc ở tốc độ thấp không ạ?

fusionvie

Xe điện
kém nhiều không cụ! cháu đang chạy sò dầu full thấy ổn lắm, ngồi trong san có nghe tiếng máy mỗi khi tăng tốc ở tốc độ thấp không ạ?
Cụ yên tâm, trước cháu cũng phân vân New Sò và San thường, đi thử chán chê San full, cuối cùng quyết Sò vì rẻ hơn 200củ, độ ồn trong cabin San full cũng như New Sò, cháu đo thực tế còn ồn hơn. San chỉ hơn một vài chức năng tay lái, nội thất và âm thanh ngon hơn, nhưng với nhu cầu xe cho gia đình của cháu thì New sò đã đáp ứng rồi.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cụ yên tâm, trước cháu cũng phân vân New Sò và San thường, đi thử chán chê San full, cuối cùng quyết Sò vì rẻ hơn 200củ, độ ồn trong cabin San full cũng như New Sò, cháu đo thực tế còn ồn hơn. San chỉ hơn một vài chức năng tay lái, nội thất và âm thanh ngon hơn, nhưng với nhu cầu xe cho gia đình của cháu thì New sò đã đáp ứng rồi.
vâng ạ, cháu hỏi vậy bởi vì những người chí mua san thường k0 chạy thử sò, trong khi đó cháu thấy bạn bè cháu đi thử sò cháu bảo cách âm tương đương san mới và chạy thì sướng hơn ạ, chỉ có cái nội thất và âm thanh thì kém hơn :(

5banhxe

Xe điện
Nhà cháu cũng chạy thử San full và đang dùng New Sò, San cách âm khoang động cơ có vẻ tốt hơn chút ít nhưng kém hơn cách âm gầm và lốp. Nhiều khả năng do San dùng lốp mỏng và vành to hơn. Nội thất San sử dụng nhiều giả da mềm trong khi Sò dùng nhiều nhựa cứng, tuy nhiên cả hai đều có vẻ dễ xước. Thẩm mỹ cá nhân nhà cháu thấy San có vẻ hơi ẻo lả, Sò đỡ hơn.