Phân vân lựa chọn Toyota Camry 2.4.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em đã để ý mỏi mắt và thắc mắc tại sao Mondeo lại ít gặp ngoài đường thế nhỉ? Mãi hai ba ngày mới gặp 1 chú đỗ bên Hồ Ngọc Khánh (Giảng võ).
Mà sao loại xe này ít để bãi thế nhỉ, hay các cụ có xe hay để nhà riêng, bãi toàn thấy Toyota và loại khác.
Các cụ cho biết thêm chút nữa:
+ Hai chiếc Mon2.5 và Mon 2.0 có chênh lệch khoảng bao nhiêu nếu cùng tình trạng
+ Chiếc có giá khoảng 26k so với chiếc khoảng 30k có khác biệt nhiều không ạ?
Cảm ơn các cụ!

murano_2009

Xe buýt
Mông đau dạt về tỉnh hết roài bác ợ. Thành phố thì e nghĩ là chỉ có các bác văn phòng chạy nhiều thoai nên bác đi ra đường ko đúng h tan tầm hoặc đi làm thì gặp ít là phải thôi (trứoc đó các e được giấu ở các nơi gửi xe, hoặc bãi xe công sở).

29V-9482

Xe đạp
Em đã để ý mỏi mắt và thắc mắc tại sao Mondeo lại ít gặp ngoài đường thế nhỉ? Mãi hai ba ngày mới gặp 1 chú đỗ bên Hồ Ngọc Khánh (Giảng võ).
Mà sao loại xe này ít để bãi thế nhỉ, hay các cụ có xe hay để nhà riêng, bãi toàn thấy Toyota và loại khác.
Các cụ cho biết thêm chút nữa:
+ Hai chiếc Mon2.5 và Mon 2.0 có chênh lệch khoảng bao nhiêu nếu cùng tình trạng
+ Chiếc có giá khoảng 26k so với chiếc khoảng 30k có khác biệt nhiều không ạ?
Cảm ơn các cụ!
Mondeo chủ yếu là mầu đen nên bọn em phải gửi vào bên trong cho đỡ bụi bẩn bác ah. Giờ tan tầm cũng ít ra đường vì tắc quá , đốt xăng nhiều , gây ảnh hưởng đến xã hội về ô nhiễm không khí , tốn ngoại tệ của nhà nước để bù giá xăng :)):)):)):)):))
Nói chung tìm Mon hơi bị khó luôn , có người tìm đỏ mắt nửa năm rồi không thấy đấy bác ah :69::69::69:

chanhhung

Xe hơi
CAM màu đen hả? Vừa Xấu kinh vừa nhớp nhúa , màu bạc đẹp hơn

Đúng là bác nên mua Mondeo ... có điều tầm này tìm xe cũ rất khó... vứt thêm vào mấy con 1D Mk II nữa rồi gọi cho bác anhcobra làm trả góp rồi chén luôn 1 em camry nội, hoặc camry nhập thế là ngon lành.

Xe cũ thì nên mua Ford, xe mới thì nên mua Toyota

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Vâng, cảm ơn các bác!
Như thế là nhà cháu cũng sáng ra ít chút và thêm hiểu biết về tình hình chiếc xe mình quan tâm. Thực ra vẫn biết là :
+ Cũng như máy ảnh, điện thoại, xe nào mà chả đẹp và hợp lí bởi không hợp lí thì hãng nó SX ra làm cái gì :41: :41: :41:
+ Mỗi kiểu dáng, màu sơn, tính chất hoạt động đều có điểm hay dở riêng
+ Tìm xe thực chất là tìm loại có hình thức và giá thành trong tầm ngắm của minh và theo sở thích cá nhân mình là chính, lẽ dĩ nhiên trên cơ sở hiểu biết nhất định.
Trân trọng cảm ơn các bác chỉ giáo!

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Đúng là bác nên mua Mondeo... có điều tầm này tìm xe cũ rất khó... vứt thêm vào mấy con 1D Mk II nữa rồi gọi cho bác anhcobra làm trả góp rồi chén luôn 1 em camry nội, hoặc camry nhập thế là ngon lành.
Xe cũ thì nên mua Ford, xe mới thì nên mua Toyota
Ngài ví von thực tế quá, rất "sát" đấy ạ, nhưng cái mà ngài nói thêm vào đó là thêm nguyên bộ 1D mk II và mấy lens Lờ chứ đâu phải Bodỳ không :21: :21: :21:

Dzon

Xe điện
Bác mệnh kim thì nên đi xe màu bạc (màu biểu tượng cho kim) hoặc màu vàng (màu tương sinh cho kim) là tốt nhất.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Bác mệnh kim thì nên đi xe màu bạc (màu biểu tượng cho kim) hoặc màu vàng (màu tương sinh cho kim) là tốt nhất.
Vâng,
Cảm ơn bác!
Đây là điều em chờ đợi các bác cho ý kiến từ hôm qua đấy ạ. Thực ra em đứng tên nhưng người khác chạy và chở...những thằng khác là chính, em chỉ ké thôi ạ :21: :21: :21:
Nhưng đã Mondeo lại Mondeo bạc hay vàng thì e khó quá ạ :'( :'( :'(
Cảm ơn bác lần nữa!

xebo

Xe bò ! ©
Có nhiều bác đề cập đến vấn đề bán lại xe sau này không bị lỗ mà không quan tâm đến vân đề hưởng thụ em nó. Em thì tính khác cưới một em mang lại cho mình nhiều tiện nghi nhất, cảm giác hài lòng nhất. Khi tinh thần sảng khoái thì dễ kiếm tiền hơn, sau vài năm có lẽ số tiền kiếm được gấp nhiều lần cái xe bán lỗ. Vì thế nếu chọn em sẽ chọn "Mông đau" 2.5. (b)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cảm ơn bác Xebo:
Có lẽ các bác nhà ta muốn nhắc đến "tỉ lệ giảm giá" so với khi mua theo giá trị xe chứ tính tổng số chênh lệch thì em nghĩ em Cam-rỳ cao hơn chứ bộ. (b)
Em ví dụ:
+ Chú Cam-rỳ: Mua hiện tại 40k, sau SD 2 năm còn lại 30k.
+ Chú Mông_đau: Mua hiện tại 26k, sau 2 năm SD còn 18k.
Em chỉ vì dụ con số tương đối theo suy nghĩ thế đúng không các bác! :41: :41: :41:

denon

Xe tải
Tôi Cũng mệnh kim - Thấy bảo mệnh kim thì chọn sáng màu - ngẫm thấy mấy lần mua xe tối màu lại phải bán - chẳng biết có đúng không. Bác nghiên cứu nhé

hoan1975

Xe đạp
Bác cứ tìm 1 em CAMY mà chạy ! Lành xe, thanh khoản dễ.

Em chạy cả hai em này rồi thì thấy như sau:
+ Nội thất : Cam rộng hơn , Mông ngon hơn. Độ ồn gầm em có cảm tưởng Cam ngon hơn nhưng độ ồn gió (khi đi tốc độ cao) thì Mông lại hơn
+ Khả năng lái: Mong đầm, bốc, vào cua.. hơn hẳn.. đúng là đẳng cấp xe châu âu (Mông thiết kế ở Đức)
+ Khung, gầm, độ an toàn: Mông ăn đứt Cam
+ Tiêu thụ nhiên liệu: Cam ăn ít hơn tý
+ Độ tin cậy của máy móc: Cam ăn đứt... chú Mông có đầy đủ các tật xấu của xe Châu Âu...
+ Khả năng giữ giá: Cam hơn
+ Hiệu xuất chất lượng/giá: mông hơn. Bác Xuân Trường đang có một em chạy 6 vạn định bán 23.5K đấy. Bác phải cộng thêm ít nhất hơn 12K nữa để có em Cam như thế. Khoảng vênh ấy tha hồ mà mua xăng, sửa máy, chế đồ....

Chúc bác có lựa chọn đúng đắn.. mà có chiến em gì thì cũng nhớ ới ae làm một chầu bia hơi nhá...

@ An Bình Auto: bác là dân pừ-rồ thì nên phân tích một cách pừ-rồ cụ tỷ tí để ae còn mở tầm mắt với ạ.

hoan1975

Xe đạp
Nói chung xe TOY chất lượng đã được khẳng định. Xe đi êm ái, tiết kiệm xăng, thân vỏ lâu han gỉ và bền hơn một số hãng xe của Korea, phụ tùng phụ kiện dễ kiếm tại Việt nam, tính thanh khoản là số 1,......
Đặc biệt CAMRY Model 2009 đã có cân bằng động và hộp số tự động 5 cấp (chứ không phải 4 cấp như model 2008).

PS: Bên em đang có 1 cặp Model 2009 sắp cập cảng !

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Nói chung xe TOY chất lượng đã được khẳng định. Xe đi êm ái, tiết kiệm xăng, thân vỏ lâu han gỉ và bền hơn một số hãng xe của Korea, phụ tùng phụ kiện dễ kiếm tại Việt nam, tính thanh khoản là số 1,......
Đặc biệt CAMRY Model 2009 đã có cân bằng động và hộp số tự động 5 cấp (chứ không phải 4 cấp như model 2008).

Ở đây mọi người so sánh phân tích hơn thiệt bác ơi ... bác quảng cáo cho Toy khiếp quá. Em cũng chạy Cam, nhưng chạy đường trường rõ ràng là cảm giác Mondeo đầm hơn. Đúng như bác Mèo nói, nếu mua xe second hand với số tiền chênh lệch trên thì mua Mondeo lúc nào cũng kinh tế hơn Camry.

hoan1975

Xe đạp
Bác ơi. Nuôi Mondeo như nuôi nghiện trong nhà ấy. Uống xăng khiếp, xe khấu hao nhanh hơn TOY nhiều. Thương hiệu tại VN cũng không hơn gì TOY.....
Em vote 1 phiếu cho TOY thôi......

Bác ơi. Nuôi Mondeo như nuôi nghiện trong nhà ấy. Uống xăng khiếp, xe khấu hao nhanh hơn TOY nhiều. Thương hiệu tại VN cũng không hơn gì TOY.....
Em vote 1 phiếu cho TOY thôi......
Lượng xăng tiêu thụ của Mondeo đã được OF kiểm chứng riêng biệt và cả so sánh trực tiếp với Camry chắc bác đã biết. Bác đang thiếu khách quan trong một topic cho thành viên cần tư vấn mua xe, bác xem lại giùm.

corollaJ

Xe tăng

Không biết bác có nhầm không ạ ? Hiện tại theo bác Camry 2007 nhập khẩu là số tự động 4 cấp ? Nhưng Camry 2007 hàng LD là 5 cấp với 2.4G và 6 cấp với 3.5Q rồi cơ mà ? Chả nhẽ Camry LE 2007 là tự động 4 cấp hả bác ?

dongocgiao2000

Xe hơi

Còn cái vụ cân bằng động như bác nói thì Camry LD 2007 đã có rùi chứ chưa cần nói đến 2008 hay 2009......... xem ra xe nhập thua xe LD nhiều quá bác nhỉ ??? he he hôm nay lại thêm một lý do để yêu tổ quốc yêu đồng bào hơn.