Phân vân lựa chọn Toyota Camry 2.4.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Thưa các bác,
Mới tham gia cùng OF với hơn 50 bài hình như em đủ tiêu chuẩn mở riêng Topic nên mạnh dạn hỏi han các bác có kinh nghiệm chút. Nếu có sai qui định nhờ các bác Admin cất dùm.
Do có nhiều lí do nên việc quyết định mua một chiếc xe cho gia đình chậm trễ từ 2003 tới nay nên cần sự tư vấn của anh em OF.
Nhu cầu và khả năng của em về xe:
+ Tuổi 38, là Nam
+ Tài chính: dự định dành ><30k usd cho việc mua xe.
+ Thời điểm: nhu cầu cần vào trước tháng 6/2008. Cũng xin ý kiến các bác thêm là từ nay tới đó mua dịp nào hợp lí.
+ Nhu cầu sử dụng:
Chủ yếu đưa các cháu nhỏ đi học trong thành phố ~10km/lươt. Nhu cầu tổng cộng gia đình chạy tháng ~1200km và ít đi xa quá 50km.
+ Về kiểu dáng và sở thích cá nhân:
Thích dòng xe 5chỗ với hai chọn lựa: Ford Mondeo 2.0, 2.5 và Camry 2.4 vì hình thức cũng đủ sang, động cơ đủ mạnh và kiểu dáng mong muốn.
Sau khi đã được một siêu OFer chri giáo chọn Mondeo nhưng khi tìm hiểu thêm em lại hơi thích Camry vì giá cũng không cao hơn nhiều quá, trong tầm tài chính dự định và vài lí do khác.
Xin được lĩnh giáo thêm một số ý kiến sau:
+ Thời điểm từ nay tới trước tháng 7/2008 mua dịp nào hợp lý.
+ Các bác cho vài ý kiến cá nhân hoặc phân tích dùm hai mẫu Ford Mondeo (hai mẫu 2.0 và 2.5) và Toyota Camry 2.4 đời 2004-2005.
+ Các ý kiến khác:
* Nhân tướng học,
* Màu xe
* Lưu ý khác khi mua xe đã SD...

Với máy ảnh thì em đủ kiến thức để tư vấn cho anh em nhưng với xe cộ thì gà mờ quá, hi vọng được anh em cho ý kiến.
Xin trân trọng cảm ơn.
Duy Huân.

Chỉnh sửa cuối:

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Thưa các bác,
Mới tham gia cùng OF với hơn 50 bài hình như em đủ tiêu chuẩn mở riêng Topic nên mạnh dạn hỏi han các bác có kinh nghiệm chút. Nếu có sai qui định nhờ các bác Admin cất dùm.
Do có nhiều lí do nên việc quyết định mua một chiếc xe cho gia đình chậm trễ từ 2003 tới nay nên cần sự tư vấn của anh em OF.
Nhu cầu và khả năng của em về xe:
+ Tuổi 38, là Nam
+ Tài chính: dự định dành ><30k usd cho việc mua xe.
+ Thời điểm: nhu cầu cần vào trước tháng 6/2008. Cũng xin ý kiến các bác thêm là từ nay tới đó mua dịp nào hợp lí.
+ Nhu cầu sử dụng:
Chủ yếu đưa các cháu nhỏ đi học trong thành phố ~10km/lươt. Nhu cầu tổng cộng gia đình chạy tháng ~1200km và ít đi xa quá 50km.
+ Về kiểu sáng và sở thích cá nhân:
Thích dòng xe 5chỗ với hai chọn lựa: Ford Mondeo 2.0, 2.5 và Camry 2.4 vì hình thức cũng đủ sang, động cơ đủ mạnh và kiểu dáng mong muốn.
Sau khi đã được một siêu OFer chri giáo chọn Mondeo nhưng sau khi tìm hiểu em lại hơi thích Camry vì giá cũng không cao hơn nhiều quá, trong tầm tài chính dự định và vài lí do khác.
Xin được lĩnh giáo thêm một số ý kiến sau:
+ Thời điểm từ nay tới trước tháng 7/2008 mua dịp nào hợp lý.
+ Các bác cho vài ý kiến cá nhân hoặc phân tích dùm hai mẫu Ford Mondeo (hai mẫu 2.0 và 2.5) và Toyota Camry 2.4 đời 2004-2005.
+ Các ý kiến khác:
* Nhân tướng học,
* Màu xe
* Lưu ý khác khi mua xe đã SD...

Với máy ảnh thì em đủ kiến thức để tư vấn cho anh em nhưng với xe cộ thì gà mờ quá, hi vọng được anh em cho ý kiến.
Xin trân trọng cảm ơn.
Duy Huân.
Ối giời. Cụ Reng trúng mánh roài(y)
Hôm nào mát giời lên em bổ túc tay lái nhá(y)

Chỉnh sửa cuối:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cảm ơn cụ,
Nhà em cũng rập rình bóp hầu bao từ suốt 2003 đấy cụ, nhân dịp mấy ống con đi học xa, thì thầm gấu mua để cho thằng bố đi nhờ mà cụ.
Thấy cụ rập rình biết ngay cụ cho chỉ giáo, kĩ hơn chút cho em đi Cụ.
Đa tạ.

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Cái vụ nhân tướng học thì em ko đủ kiến thức
Bác làm em 2.4g là phù hợp cả về kinh tế lẫn mức độ đòi tiền khi nó lăn ra ăn vạ
Cá nhân em sẽ chọn 2.4(y)
Còn MONDEO thì ôi giời:'(

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
@ Vunhat:
Vì hôm qua có tào lao với 1đ.c em, nó bảo màu xe với tuổi tác....nên cũng tiện miệng hỏi luôn các cụ.
Cảm ơn cụ về ý kiến đầu. Hi vọng được cụ và anh em chỉ giáo thêm.
P/S:
Thì chiếc Mondeo theo quan điểm của một số anh em: NGON - BỔ- RẺ làm em bán đầu hơi ham hố *-). Vì hình thức nó làm mình thích và vài tiêu chí nữa: nội thất đủ ít cần độ thêm, chắc con này ví như A630 cụ nhỉ, 8mega mà giá như 6mega vậy :21: :21: :21:

Chỉnh sửa cuối:

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Lại tròm chèm sang máy ảnh roài:21:
Nói chung em MONDEO nội , ngoại thất hơn hẳn TOY
Nhưng nghiện vodka lém đới
Cộng với khu vực dưới đó chuyên tắc đường thì có mà ốm:'(

chanhhung

Xe hơi
Em khuyên bác mua Mông vừa đệp vừa đồ chơi nhiều ,nhừng hơi uống 1 tí.Còn nếu mua cho em thì em mua CAM. :^)

letientuan

Xe hơi
@ Vunhat:
Vì hôm qua có tào lao với 1đ.c em, nó bảo màu xe với tuổi tác....nên cũng tiện miệng hỏi luôn các cụ.
Cảm ơn cụ về ý kiến đầu. Hi vọng được cụ và anh em chỉ giáo thêm.
P/S:
Thì chiếc Mondeo theo quan điểm của một số anh em: NGON - BỔ- RẺ làm em bán đầu hơi ham hố *-). Vì hình thức nó làm mình thích và vài tiêu chí nữa: nội thất đủ ít cần độ thêm, chắc con này ví như A630 cụ nhỉ, 8mega mà giá như 6mega vậy :21: :21: :21:
:21: :21: :21:
e bỏ 1 phiếu cho camry

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Lại tròm chèm sang máy ảnh roài:21:
Nói chung em MONDEO nội , ngoại thất hơn hẳn TOY
Nhưng nghiện vodka lém đới
Cộng với khu vực dưới đó chuyên tắc đường thì có mà ốm:'(
9lits/100km đường trường thôi cụ ơi, so với 2.4 thì không tốn hơn là bao đâu
vì cam 2.4 chạy đường trường thì cũng khoảng 8,5 lít /100km rồi và cái quan trọng là modeo 2.5 chỉ tầm 27k là bằng em cam 2.4 40k roài tiền chênh tì dổ xăng nhòe, mà modeo chạy sướng hơn cam 2.4 he he

BOEING787

Xe hơi
1 phiếu cho Camry 2.4 Bác ah

dongocgiao2000

Xe hơi
Với số tiền 30K thì bác mua được mondeo ngon còn camry thì đời cũ và không được ngon bằng. Tuy nhiên đứng về phương diện kinh tế thì sau vài năm con camry của bác chắc chắn sẽ không mất giá bằng mondeo và chi phí khi sử dụng cũng ít hơn. Nói về độ sướng thì chắc hai chú same same nhưng đồ chơi mondeo hơn hẳn camry. Theo tôi nếu thích nhiều đồ chơi thì mua mondeo còn nếu tính kinh tế lâu dài thì camry cho nó lành. Tôi cùng tuổi với bác thấy bảo mệnh kim thì đi xe màu bạc sẽ hợp nhưng thật sự cả camry và mondeo chỉ có màu đen là đẹp còn màu bạc thì xấu kinh.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Trân trọng cảm ơn thịnh tình của các bác!
Không ngờ anh em ủng hộ nhiều như vậy, như vậy sau một hồi hai chương thì số phiếu Vote cho em Cam-rì nhiều hơn cho em Mông-đau.
Thực ra nó giống hệt tư vấn máy ảnh của chúng em, cũng cỡ đó, có lựa chọn:
+ Nếu dùng Sonythì đủ đồ chơi, không phải mua thêm nhiều nhưng thẻ nhớ đắt =====> Giống Mondeo nội thất, đồ chơi nhiều nhưng tốn xăng.
+ Chọn mau Canon thì ít đồ chơi nhưng thẻ nhớ rẻ và máy ít mất giá, lại nhiều người dùng mà Việt nam ta cứ theo "hội chứng đám đông" thôi =====> Ví như em dùng Cam-rì phải độ đồ chơi nhưng "uống" ít Vodka hơn, đồ đạc dễ hơn, ít mất giá hơn.
Trời!!! Sao giống máy ảnh thế chứ lị,:'( :'(
Thôi, mai mốt kết thúc "Thớt" này, nếu khó xử em làm hai cái mô hình và để trên bàn của Higlandcoffee rồi nhớ các bác chứng kiến, em nhắm mắt... làm liều :)) :)) :))
Có được không các bác?:69: :69: :69:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Với số tiền 30K thì bác mua được mondeo ngon còn camry thì đời cũ và không được ngon bằng. Tuy nhiên đứng về phương diện kinh tế thì sau vài năm con camry của bác chắc chắn sẽ không mất giá bằng mondeo và chi phí khi sử dụng cũng ít hơn. Nói về độ sướng thì chắc hai chú same same nhưng đồ chơi mondeo hơn hẳn camry. Theo tôi nếu thích nhiều đồ chơi thì mua mondeo còn nếu tính kinh tế lâu dài thì camry cho nó lành. Tôi cùng tuổi với bác thấy bảo mệnh kim thì đi xe màu bạc sẽ hợp nhưng thật sự cả camry và mondeo chỉ có màu đen là đẹp còn màu bạc thì xấu kinh.
Vâng,
Rất trân trọng ý kiến của bác đồng niên ạ,(b)
P/S: Tuổi em và bác là "Hên" về khoản ấy lắm bác nhé! Bác thế nào?:)) :)) :))

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
Toyota Camry 2.4 đời 2004-2005. >>> e rằng cái giá kụ bỏ ra không mua đủ:P
còn Mông đau thì đủ :69:
kụ thích hửong thụ cảm giác lái , chắc chắn ,tiện nghi ,sang trọng thì Mông đau
còn Camry thì kinh tế ,rộng rãi , nhẹ nhàng:)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Dunghtbt:
Cảm ơn Cụ,
Đúng, sau khi tham khảo giá sau dịp Tết (hiện nay) thfi giá chú này 2004-2005 sẽ ước ~40k cơ ạ, thành ra chắc em đành Đau-mông dzậy!:102:

toyotay

Xe hơi
Mông đau đi bác Huân, votka lo gì bác nhà em có cây xăng bác cứ quy ra ống L hay VR là em đổ cho kim xăng của bác lúc nào cũng ở vạch F lun ke...ke
Đi Mông đau sướng hơn, Cam đi không sướng bằng. Đời dài lắm, bác đi ít lắm -> cứ tận hưởng đê bác.
Nhưng đừng để mấy ông bên Vnphoto hay Xóm rủ off hay ẹp dề nhá.Hí hí em chuồn đây.

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
thì Mông đau là đúng rồi:))
ttrong Of kụ xem lưởng Camry rất ít nhưng Mông Đau thì rất là nhiều số lượng em đoán Mông đâu với Camry cỡ 1/5
và có cả Hội Mông đau riêng(b) (b) (b) (b)

Mông đau 2.5 đi bác ơi. Nếu lựa chọn giữa Cam 2.4 ( 2005) thì Cam ko đú đc với Mông đau 2.5 đâu. Bác nên đi thử cả hai con để có lựa chọn một cách tốt nhất. Riêng chuyện chênh lệch xăng thì anh em trên này đã thử rất nhiều rồi bác ạ. Mông ko tốn nhiều như bác tưởng đâu :P. Các bác hội Mông đâu rùi, vào vote cho bác GDD tham gia hội Mông đi ạ :)

dotrungthanh

Đi bộ
Tớ đã đi cả Ford Mondeo 2.0, 2.5 và Camry 2.4 đời 2007 và trước 2007.
Mức tiêu hao nhiên liệu đều gần như nhau: Ford Mondeo 2.0: 8l/100km đường trường và 13l/100 km thành phố.
Về ngoại thất thì Ford có vẻ đẹp hơn.
Về nội thất thì Ford Mondeo có vẻ nhỉnh hơn Camry. Ở mặt táp lô của Mondeo có 1 đồng hồ cơ hình elip (trông nhìn hơi giống mặt đồng hồ cơ hình vuông trên xe Mercedez S-class 2007).
Mondeo số tự động 4 cấp: Lái thoải mái hơn Camry 2.4 2005 số tay.
Tớ thấy khi mua xe, thì chúng ta cần quan tâm đến giá trị còn lại khi bán nữa. Ở Việt Nam, Ford Mondeo không được ưa chuộng lắm. Sau mấy năm sử dụng thì cậu bán đi sẽ mất giá nhiều đấy. còn Camry thì giữ giá tốt hơn.